Ushauri: Barabara ya Msimbazi Kariakoo ifungwe kuepusha mauaji

Ushauri: Barabara ya Msimbazi Kariakoo ifungwe kuepusha mauaji

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Posts
142,795
Reaction score
287,769
Nafahamu kwamba ni vigumu kuwaondoa wamachinga , maana kwa mila za kiafrica mkubwa akisema sisi vidagaa ni lazima tutiii, mkubwa hakosei, Bali sasa iko wazi kabisa kwamba kuchanganya Magari na Wamachinga ndani ya barabara hiyo ni wazi kutasababisha mauaji makubwa sana, ama Wamachinga wataua Dereva aliyekanyaga kandambili au biscuti zao au dereva ataua mamia ya Wamachinga, ambao baada ya ruhusa hii mpya wameamua kuitumia barabara yote kuuzia mitumba .

Tuwe wakweli, tuzuie magari kutumia barabara ya msimbazi , tuache mabasi ya " wakubwa " ya mwendokasi, maana uchunguzi wangu unaoenyesha kwamba barabara yanayopita mabasi hayo angalau inaheshimiwa kwa 40%.

Majuto ni mjukuu .

Baada ya kauli ya Rais Magufuli ya kutaka wamachinga wasisumbuliwe, hali imekua mbaya Kariakoo kuna msongamano mkubwa mnoo unaotishia usalama wa pesa za wanaoenda kufanya manunuzi mbalimbali.

Serikali iangalie upya sehemu ya kuwapeleka hawa ndugu zangu ingawa si wote kutoka "Ntwala" Kariakoo sasa hivi imekua kero bidhaa zimemwagwa kila kona hata kutembea imekua shida unachechemea kukwepa biashara za watu.
 
Nafahamu kwamba ni vigumu kuwaondoa wamachinga , maana kwa mila za kiafrica mkubwa akisema sisi vidagaa ni lazima tutiii , mkubwa hakosei , Bali sasa iko wazi kabisa kwamba kuchanganya magari na wamachinga ndani ya barabara hiyo ni wazi kutasababisha mauaji makubwa sana , ama wamachinga wataua dereva aliyekanyaga kandambili au biscuti zao au dereva ataua mamia ya wamachinga , ambao baada ya ruhusa hii mpya wameamua kuitumia barabara yote kuuzia mitumba .

Tuwe wakweli , tuzuie magari kutumia barabara ya msimbazi , tuache mabasi ya " wakubwa " ya mwendokasi , maana uchunguzi wangu unaoenyesha kwamba barabara yanayopita mabasi hayo angalau inaheshimiwa kwa 40%.

Majuto ni mjukuu .
Kweli kabisa. Maana kuendesha gari kutoka kipande cha Gold Star kupitia mataa ya uhuru hadi pale sheli ya Big Bon ni changamoto sana kwa kweli.
 
Km yule mfanyabiashara aliyeuawa kwa kupigwa na wamachinga baada ya kukanyaga vitu akipishana na gari jingine....sijui ht km wahusika walikamatwa n still wameendelea kuruhusu wawepo
 
yaani huwa ni hatari, watembea kwa miguu inawabidi watembee barabarani kabisa kutokana na msongamano bado na magari pia kupaki njia za watembea kwa miguu, hivi mkuu alifikilia nini ni bora wangechagua baadhi ya mitaa na barabara zingine wazuie machinga wasifanye biashara kama hiyo ya msimbazi.
 
Hata kama ziko mbili , tufunge ili tuepushe maafa na wenzetu wamachinga waendelee kufaidi matunda ya uhuru wa nchi yao .
Magari Ya mwenge kunduchi kawe na tegeta Yangeshushia msimbazi alaf from big born kuelekea Yanaposhushia sasa hv wajaae tu ndugu zetu mawazo Yangu lakini
 
yaani huwa ni hatari, watembea kwa miguu inawabidi watembee barabarani kabisa kutokana na msongamano bado na magari pia kupaki njia za watembea kwa miguu, hivi mkuu alifikilia nini ni bora wangechagua baadhi ya mitaa na barabara zingine wazuie machinga wasifanye biashara kama hiyo ya msimbazi.
Mkubwa hakosei .
 
Baada ya kauli ya Rais Magufuli ya kutaka wamachinga wasisumbuliwe, hali imekua mbaya Kariakoo kuna msongamano mkubwa mnoo unaotishia usalama wa pesa za wanaoenda kufanya manunuzi mbalimbali.

Serikali iangalie upya sehemu ya kuwapeleka hawa ndugu zangu ingawa si wote kutoka "Ntwala" Kariakoo sasa hivi imekua kero bidhaa zimemwagwa kila kona hata kutembea imekua shida unachechemea kukwepa biashara za watu.
 
Mi nadhan either watu wasusie kununua izo bidhaa au kuacha pitia kkoo ili hao wamachinga wauziane wao kwa wao, inakera sana
 
Baada ya kauli ya Rais Magufuli ya kutaka wamachinga wasisumbuliwe, hali imekua mbaya Kariakoo kuna msongamano mkubwa mnoo unaotishia usalama wa pesa za wanaoenda kufanya manunuzi mbalimbali.

Serikali iangalie upya sehemu ya kuwapeleka hawa ndugu zangu ingawa si wote kutoka "Ntwala" Kariakoo sasa hivi imekua kero bidhaa zimemwagwa kila kona hata kutembea imekua shida unachechemea kukwepa biashara za watu.
Noma sana !
 
Nchi gani iko mazingira ya ovyo Kama haya? Muafrika hajui kutawala sasa hapa amekusudia kuwasaidia watz au kuwaharibia? Tatizo la mtukufu anapenda kuonekana yeye Tu ndie mwenye kauli ya mwisho. Kwann asiwaite viongozi wanaosimamia haya mambo ya mji wakayapanga kimyakimya? Akiendelea hivi Kuna siku watu watamchoka.
 
Nchi gani iko mazingira ya ovyo Kama haya? Muafrika hajui kutawala sasa hapa amekusudia kuwasaidia watz au kuwaharibia? Tatizo la mtukufu anapenda kuonekana yeye Tu ndie mwenye kauli ya mwisho. Kwann asiwaite viongozi wanaosimamia haya mambo ya mji wakayapanga kimyakimya? Akiendelea hivi Kuna siku watu watamchoka.
Mkubwa hakosei .
 
Back
Top Bottom