Usalama wa Taifa hutangaza nafasi za kazi ila sio direct kama watu tuvyofikiria

K

KalistusM

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2016
Messages
235
Points
250
K

KalistusM

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2016
235 250
Habari wanajamvi, kumekuwa na ulinganishi,ukosoaji na maulizo kwa nini nchi zilizoendelea mashirika yao ya kijasusi hutangaza nafasi za kazi kwa uwazi kabisa kama zinavyotangazwa kazi nyingine kwenye vyombo mbalimbali kama magazetini,mitandaoni n.k. lakini ni tofauti kwa nchi zetu. Baadhi ya wakosoaji huwa ni watu walio katika nchi hizi zilizoendelea hivyo kwao huona kitu cha kawaida ila hushangaa kwetu halipo hilo jamabo na kutoa mifano ya mashirika kama CIA, MI6 n.k wakitangaza nafasi za kazi kwa uwazi kabisa

Ukweli ni kwamba kazi hizi hutangazwa kama kawaida ila tu hazitangazwi direct kabisa kwa kuambiwa unajiriwa na idara ya ujasusi. Utakuta tangazo linahitaji wapishi, wafagiaji n.k lakini unachoenda kukifanya unafanya ukiwa mwajiriwa wa idara. Hii hutokea kulingana na mahitaji ya wakati huo. ila sisemi wote huajiriwa hivyo hapana,ila ikitokea kwa mfano idara ina uhitaji wa madereva,ina maana zinaweza kutangazwa tu nafasi za kazi za udereva.

Ngoja nitoe mifano hai, majuma kadhaa nyuma kulitangazwa nafasi kwa ajili ya kuwapata vijana wa kuwapa mafunzo ya upigaji picha ili wazunguke mashuleni nchi nzima kwa ajili ya kupiga picha, lakini tangazo lilionesha ni kazi ya mda mfupi na ukilipwa kwa kila kichwa kiasi fulani tu cha kawaida, lakini kweli ilikuwa ni idara. Je vijana wa ngapi wenye degree unaweza ukawaambia kuwa ukapatiwe mafunzo ya kupiga picha alafu azunguke nchi nzima kwa kila kichwa elfu moja wakakubali? Aliyekubali maana yake yupo tayari kufanya kazi yeyote mahala popote bila kujali kwamba ana elimu gani.

Mfano wa pili kulitangzwa kazi kwa watu wenye Diploma ya IT lakini walikuwa wanaenda kuwa waajiriwa wa idara, imagine usawa huu wa masuala ya IT yaliyovyopamba moto lakini unasikia wanahitajika wa Diploma. Kwangu tafsiri yake kwanza matarajio ni kwamba wengi wao watakuwa ni vijana wadogo, kwa hiyo watakuwa ni watiifu kwani wengi wao hawajaanza maisha,wengi wao watakuwa hawajaingia kwenye masuala ya ndoa, wengi wao watakuwa wana njaa na kiu ya mafanikio lakini pia miili yao inaweza kuhimili mikiki mikiki ya mafunzo kwa urahisi zaidi.

Ni mawazo yangu binafsi, karibuni kwa michango
 
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
7,327
Points
2,000
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
7,327 2,000
mi naona uvuvi na ukwezi mazao bora
 
Compact

Compact

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
3,861
Points
2,000
Compact

Compact

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2015
3,861 2,000
Mbona sasa hujaeleweka Mkuu?

Kazi hizo zinatangazwa chini ya Wizara gani? Au taasisi ipi? Maana upo too general.

Kwa mfano, hizo kazi za upigaji picha pamoja na wataalamu wa IT ilitangazwa na nani? Yaani muajiri aliyetangaza nafasi hizo alikuwa nani?

Shukrani.
 
Mzee wa Wima

Mzee wa Wima

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2016
Messages
542
Points
500
Mzee wa Wima

Mzee wa Wima

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2016
542 500
Habari wanajamvi, kumekuwana ulinganishi,ukosoaji na maulizo kwa nini nchi zilizoendelea mashirika yao ya kijasusi hutangaza nafasi za kazi kwa uwazi kabisa kama zinavyotangazwa kazi nyingine kwenye vyombo mbalimbali kama magazetini,mitandaoni n.k. baadhi ya wakosoaji huwa ni watu walio katika nchi hizi zilizoendelea hivyo kwako huona kitu cha kawaida ila kwetu hushangaa na kutoa mifano ya mashirika kama CIA, MI6 n.k wakitangaza nafasi za kazi

Ukweli ni kwamba kazi hizi hutangazwa kama kawaida ila tu hazitangazwi direct kabisa kwa kuambiwa unajiriwa na idara ya ujasusi. Utakuta tangazo linahitaji wapishi, wafagiaji n.k lakini unachoenda kukifanya unafanya ukiwa mwajiriwa wa idara. Hii hutokea kulingana na mahitaji ya wakati huo. ila sisemiwote huajiriwa hivyo hapana,ila ikitokea kwa mfano idara ina uhitaji madereva,inamaana zinaweza kutangazwa tu nafasi za kazi za udereva.

Ngoja nitoe mifano hai, majuma kadhaa nyuma kulitangazwa nafasi kwa ajili ya kuwapata vijana wa kuwapa mafunzo ya upigaji picha ili wazunguke mashuleni nchi nzima kwa ajili ya kupiga picha, lakini tangazo lilionesha ni kazi ya mda mfupi na ukilipwa kwa kila kichwa kiasi fulani tu cha kawaida, lakini kweli ilikuwa ni idara. Je vijana wa ngapi wenye degree unaweza ukawaambia kuwa ukapatiwe mafunzo ya kupiga picha alafu azunguke nchi nzima kwa kila kichwa elfu moja wakakubali? Aliyekubali maana yake yupo tayari kufanya kazi yeyote mahala popote bila kujali kwamba ana elimu gani.

Mfano wa pili kulitangzwa kazi kwa watu wenye Diploma ya IT lakini walikuwa wanaenda kuwa waajiriwa wa idara, imagine usawa huu wa masuala ya IT yaliyopamba moto lakini unasikia wanahitajika wa Diploma kwangu tafsiri yake kwanza matarajio ni kwamba wengi wao watakuwa ni vijana wadogo, kwa hiyo watakuwa ni watiifu kwani wengi wao hawajaanza maisha,wengi wao watakuwa hawajaingia kwenye masuala ya ndoa, wengi wao watakuwa wana njaa na kiu ya mafanikio lakini pia miili yao inaweza kuhimili mikiki mikiki ya mafunzokwa urahisi zaidi.

Ni mawazo yangu binafsi, karibuni kwa michango
Poa NYOKA tumekusumoa..naona vijana watachangamkia kipindi kingine..
 
shiu yang

shiu yang

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2016
Messages
2,586
Points
2,000
shiu yang

shiu yang

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2016
2,586 2,000
Ikitokea ya uspy wa nje kama UK najulishwe soon.
Sio ya Tz nahitaji kuwa undercover wa nchi nyingine.
 
APEFACE

APEFACE

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2016
Messages
3,241
Points
2,000
APEFACE

APEFACE

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2016
3,241 2,000
kumbe........................................................!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Mkomavu

Mkomavu

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2016
Messages
9,176
Points
2,000
Mkomavu

Mkomavu

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2016
9,176 2,000
Hahahahahaaaaaaaa,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,duniani kuna mengi sana wapaswa kuyajua ndugu mtoa mada ila umejutahidi kutuelimisha asante sana
 
K

KalistusM

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2016
Messages
235
Points
250
K

KalistusM

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2016
235 250
Haya tumekusikia mkuu , kwani wewe ndio upo katika nafasi ya kujua ajira zitatoka lini? utustue mimi nimesomea madini au hakuna dili huko? lakini nataka mkataba wa mwaka mmoja tu
Hapana sipo Mkuu wala sihusiki, ila nilipata kusikia tu mitaani.
 
K

KalistusM

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2016
Messages
235
Points
250
K

KalistusM

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2016
235 250
Hahahahahaaaaaaaa,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,duniani kuna mengi sana wapaswa kuyajua ndugu mtoa mada ila umejutahidi kutuelimisha asante sana
yah mkuu nimetoa elimu nilichosikia na mimi, unaweza kuongeza elimu zaidi
 
C

conservative3

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2013
Messages
768
Points
500
C

conservative3

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2013
768 500
Haya tumekusikia mkuu , kwani wewe ndio upo katika nafasi ya kujua ajira zitatoka lini? utustue mimi nimesomea madini au hakuna dili huko? lakini nataka mkataba wa mwaka mmoja tu
nadhani serikali haina migodi mingi,mingi iko kwa sekta binafsi kwa nn usiombe huko
 

Forum statistics

Threads 1,343,269
Members 514,998
Posts 32,778,369
Top