URAIS 2015: Mapinduzi Kwenye Sekta ya Elimu!

URAIS 2015: Mapinduzi Kwenye Sekta ya Elimu!

Huo "uijnga" wa "kujenga" katika huu upunguani wako umeusahau?



Hivi hiyo shule ulienda kusomea ujinga?

= ujinga

Wee dada akili zako sijui zipo sehemu gani? ebu nikuache mie.

Mi sijaenda shule yoyote, nilisoma madrasat kama huko ndo wanafundisha huo unaoita ujinga sawa!!

Samahani FaizaFoxy, kuna swali nataka nikuulize mara nyingi ila huwa nasahau........hivi wewe umeolewa au unae hata Mwanaume? Jibu lako litanisaidia kufahamu asili ya comments zako.
 
= ujinga

Wee dada akili zako sijui zipo sehemu gani? ebu nikuache mie.

Mi sijaenda shule yoyote, nilisoma madrasat kama huko ndo wanafundisha huo unaoita ujinga sawa!!

Samahani FaizaFoxy, kuna swali nataka nikuulize mara nyingi ila huwa nasahau........hivi wewe umeolewa au unae hata Mwanaume? Jibu lako litanisaidia kufahamu asili ya comments zako.

Mimi sijaolewa, kuolewa kwetu mwiko huwa tunaoana tu.

Naam, nna mume tumeoana.
 
Kutoka kwa Kigwa hiyo ndiyo akili ya wana CCM.
 
Nimekuuliza suala la umaskini nzega umelipunguza kwa asilimia ngapi una bwabwaja tu. Hivi hiyo PHD yako uli-specialize kusomea ujinga? Swali dogo kama hili unashindwa, je kwa masswala magumu utaweza wewe bwana mdogo?

Ni Dr wa Binadamu sio PHD holder me binafsi naona ana haki ya kugombea sababu ni haki yake kikatiba muacheni Jamani
 
Kigwa, wewe mwenyewe ni daktari lakini huwa nnapata kigugumizi hata kukuita Daktari.

"equity" toka lini ikawa ni usawa?

Hivi hizo shule mlienda kusomea ujinga?

Kuwa Daktari haimanishi ajue kila kitu na si kwamba hata wewe maneno yote unayoandika yana maana kama unavyofikiri hebu tofautishie basi equal, equity, na equality kwa Lugha ya kiswahili
 
Kuwa Daktari haimanishi ajue kila kitu na si kwamba hata wewe maneno yote unayoandika yana maana kama unavyofikiri hebu tofautishie basi equal, equity, na equality kwa Lugha ya kiswahili

equal = sawa
equity = haki / thamani
equality = usawa
 
Hapo namba moja umesahau kitu muhimu kuliko vyote, VYOO, tunahitaji mashuleni vyoo vingi na bora.

Ni kweli kabisa. Sijui kwa nini wanasiasa wanasahau hili jambo. Shule zinafungwa kutokana na ubovu wa vyoo.
 
Ni kweli kabisa. Sijui kwa nini wanasiasa wanasahau hili jambo. Shule zinafungwa kutokana na ubovu wa vyoo.

Kwa sababu wengi wao hawakukulia utamaduni wa kuwa na vyoo.
 
Shule ya msingi Liwiti, Dar es Salaam imefungwa kwa zaidi ya wiki 3 sasa kwa tatizo la vyoo. Hii ni aibu.

Kuna mapunguani humu nnapomkumbusha Kigwa wanaona ni kitu cha kijinga, wakati hicho ni kitu cha msingi kabisa.
 
Kabla ya kutukana wasukuma inabidi utaje kabila lako tujue. ....kingwah ni mnyamwezi na sio msukuma.
Hivi unaelewa maana ya matusi wewe? kwani uongo kuwa jamii hiyo tajwa haithamini vyoo? Alicho kumbusha bibi FaizaFoxy ni tatizo kubwa sana ktk shule za Msingi na za Upili nchini kwetu. Naongea haya kama mdau wa sekta ya elimu. Niwie radhi kama nimekutusi boss kwa jamii yako kutotambua umuhimu wa vyoo.
 
Last edited by a moderator:
Hivi unaelewa maana ya matusi wewe? kwani uongo kuwa jamii hiyo tajwa haithamini vyoo? Alicho kumbusha bibi FaizaFoxy ni tatizo kubwa sana ktk shule za Msingi na za Upili nchini kwetu. Naongea haya kama mdau wa sekta ya elimu. Niwie radhi kama nimekutusi boss kwa jamii yako kutotambua umuhimu wa vyoo.

Mbona povu linakutoka? ...kwangu mi maisha ya vijijini Ktk bara lote la Africa yanalingana tu, ni umaskini ndio unawafanya washindwe kuwa na vyoo kama maeneo ya mijini. .....hata kijiji walichotoka wazazi wako hakina tofauti na huko usukumani unaposema hawajui umuhimu wa vyoo. ......tembea ujifunze sio kukaa tu mbagala ndio unaona umeyapatia kijana.
 
Last edited by a moderator:
Mbona povu linakutoka? ...kwangu mi maisha ya vijijini Ktk bara lote la Africa yanalingana tu, ni umaskini ndio unawafanya washindwe kuwa na vyoo kama maeneo ya mijini. .....hata kijiji walichotoka wazazi wako hakina tofauti na huko usukumani unaposema hawajui umuhimu wa vyoo. ......tembea ujifunze sio kukaa tu mbagala ndio unaona umeyapatia kijana.
Nilitoa mchango wangu kama mzaha kwa mchokoza mada. lakini ni hali halisi hata kama ni mzaha as nipo Mwanza-Magu kata ya Mwamanga. Shule ya Upili ya kata tajwa haina choo tangu 2013 na kilichopo haki kidhi mahitaji ya wanafunzi kwa ubora na matundu. Jirani ya shule ya Upili ipo shule ya msingi ambayo choo chake kimedidimia tangu mwaka jana, suruhisho wakaomba msaada watumie choo cha Shule ya Upili kwani hata Shule ya Upili walipokua hawana choo walitumia cha shule ya msingi. Mind you TUNDU MOJA LA CHOO LINAENDA KWA UWIANO WA WATOTO 45, choo kitumikacho kina matundu 6. Idadi ya wanafunzi wote wa Upili na msingi wanaweza fika 800, Je kwa idadi hii ya watoto unaona ni sawia kiuwiano? Na ni kweli tupu isiyo ya kushangaza kukuta kaya huku usukumani haina choo. URUDIPO USUKUMANI KWENU HIMIZA JAMII YAKO KUONA UMUHIMU WA VYOO.
 
Back
Top Bottom