Uraia wa nchi mbili: Maendelo na Matokeo yake!

Uraia wa nchi mbili: Maendelo na Matokeo yake!

Mwanakijiji, uraia wa nchi mbili una affect nchi postively, mfano itatuwezesha sisi kutokuogopa ku own land, bank accounts, etc kama mtu ukituma pesa nyumbani ina saidia serikali maana uliwatumia pesa wanaitumia nyumbani. Kuhusu account za watanzania walio nje je unajua mwaka jana watanzania wa nje wali deposit $2million CRDB, Je ukiruhusu uraia wa nchi mbili ni kiasi gani watu wata deposit??. Exchange rates zetu mnaziona zilivyo, huu ni wakati muafaka kuruhusu watanzania wote wenye uraia na wasio na uraia ku invest back home bila mashaka ya sheria.
 
Maneno ya bwana Said kweli kabisa... nilikuwepo hukooo! navyofahamu Duo ndio imesha pita washikaji kwa hiyo ni uzalishaji tu! kazi kwenu.
Maneno hayo! hongera JK na EL kwa hili moja lakini tutakuja na mapungufu yake itakapo bidi.
 
Mzee Yakubu "Gowon"

Kama kawaida ndugu yangu heshima kwako mkuu,

maneno mazito lakini hiyo tutawaachia nyie mlioko majuu muamue, lakini ninajua kuwa Mzee JK, alishawatuma wapambe kule Eritrea, kulisoma hili jambo kwa makni maana wao wanalo hilo tayari, na kwenye hili ninamuamini kuwa atalitimiza, sasa kazi kwenu!
 
unajua suala hili halihitaji petition kama hawataki DC then Globalization ita catch up nao then itakuwa ayaaaaaaaaaaaa jamani msahau yaliyopita and so on
 
Ni mada nzito hii,
sina uelwa wa kutosha na eneo hili, ila kwa tafakari ya haraka naomba tusaidine kujibu mawswali haya yanayonitatiza

Je kwa kuwa na uraia wa nchi mbili kuna baadhi ya haki unazipoteza? Kwa mfano,mtue aliepata uraia kwa kuomba hawezi kuwa raisi wa Tz, je kwa mtu mmwenye uraia wa nchi mbele inakuaje?

Upo uwezekano ukawa kiongozi wa Marekani kisha baadae Tz?

Je,hii haiwezi kutumika vibaya na raia wageni kupata kazi Tz? Maana sasa yapo madai kwamba kazi ambzo wa Tz wanaweza kufanya hakuna haja ya kuwapa wageni katika mtazamo wa kulinda soko la ajira la wazawa.

Ikiwa tuna sheria hii, wageni hawawezi kutumia upenyo huu kupatia kazi na kuwaweka benchi watz?

Ni vyema mjadala huu usiangalie faida za watz walioko ughaibuni peke yake,tukumbuke kwamba kuna wimbi kubwa la wageni linakuja afrika,maana muelekoe wa watu mara nyingi ni kuelekea kwenye mali.

Nitaendelea kuchangia zaidi
 
Eric,
Kwa kukusaidia kijuu juu tu, rais wa sasa wa Afghanistan ni raia wa Marekani. Kuna Wapoland wengi tu waliokuwa wamehamia Marekani ambao sasa wamerudi kwao baada ya ukomunisti kutokomea. Labda kwa Mtanzania, mathalan umechukua uraia wa Uingereza, baadaye ukarudi nyumbani, benefits zitakuwa kwamba hutapoteza haki yako kule bongo, pamoja na haki ya kugombea ubunge kule Moshi, if that is what you want. Ni hayo tu kwa mtizamo wangu finyu.
 
DUAL CITIZENSHIP


Hili swala sio muhimu sana kwa sasa ukilinganisha na maswala ya EA Federation, Umeme and the like. Hawa jamaa wasijaribu ku-divert attention kwa sababu dual citzenship will come weather they like it or not.
 
Hi Dua,

Hebu fafanua hapa:
"kwa sababu dual citzenship will come weather they like it or not".

Mie siamini kabisa dual citzenship ni beneficial kwa waTanzania, how can your citizen benefit while they are 99% poor and uneducated (global perspective)?
 
Hi Dua,

Hebu fafanua hapa:
"kwa sababu dual citzenship will come weather they like it or not".

Mie siamini kabisa dual citzenship ni beneficial kwa waTanzania, how can your citizen benefit while they are 99% poor and uneducated (global perspective)?


Interested Observer

Wellcome back I haven't seen your late postings

I will give you a very simple example;

Many Tanzanians are working overseas right now and they’ve married non-Tanzanians.

Watoto wao watakuwa watanzania kwa upande wa baba (kama baba ni mtanzania na kwa kinamama ni tofauti inabidi wawe kwa upande wa baba tu [kuna ubaguzi hapa]), according to sheria zetu za sasa na vilevile itategemea nchi ambayo wapo- Mfano kama nchi hiyo iko kwenye Umoja wa jumuiya ya madola sheria zake zitakuwa hazipingani sana na za Tanzania i.e. mtoto huyu akimaliza miaka 10 katika nchi ile anaomba citizenship ambayo ni halali yake ambayo atapewa. Kwa hiyo tayari mtoto huyu ana citizenship mbili ingawa sisi Tanzania tunasema hatutaki.

Sasa huyu mtoto akija Tanzania anachagua asafiri na passport ipi? Hiki ni kitu ambacho kipo sasa hivi kama huelewi ninakufahamisha.

Kuhusu benefit kwa Tanzania – kwa sasa hivi mfano mdogo tu CRDB pale nyumbani watanzania wa nje ya nchi walideposit $2 million mwaka jana na hizi ni katika benki moja tu (one member mentioned this ... Kamundu), je zile ambazo watu wamepeleka kwa ndugu zao bila kupitia benki ni ngapi? Nchi nyingi tu zinanufaika na wananchi wake kufanya kazi nje, mfano India, Egypt na nyinginezo ambazo katika bajeti zao kuna kiasi ambacho kinajulikana kimetoka kwa raia wao wafanyao kazi nje.

Sasa Tanzania badala ya kukopa kwa high interest kutoka IMF and the like wanaweza kutumia fedha za kigeni ambazo zinatokana na wananchi wake.

Mfano wa mwisho UK wamekataa kuingia kwenye EU currency kwa sababu wanafaidika vilivyo na mapesa yaliyolundikwa na waizi kutoka Africa na kwingineko pamoja na wananchi wake walio nje na makampuni ambao wanaweka pesa zao kule. (kila jambo kubwa huanza na dogo – tunao watanzania ambao wamefungua makampuni nje na wengine watafuata kinachotakiwa ni kuwasaidia).

Sio kwamba kila Tom Dick and Harry watataka dual citizenship, ni watu wachache tu ambao wana interest in both countries through marriage etc.

I disagree with you that 99% of Tanzanians are uneducated, there are a lot of people educated and I don’t want to go in that line at the moment.
 
the bottom line, kuwa na uraia wa nchi mbili hahusiani hata kidogo na maendeleo ya nchi bali uhusiana na maendeleo ya mtu husika. Hata hivyo, kutokuwa nao hauhathiri maendeleo ya nchi wala hamuathiri asiyekuwa nao.Je uraia wa kuwa Mtanzania na Mkenya unafaida gani? au Mtanzania na Mmsumbiji? Of course, uraia wa namna hiyo unaozungumziwa zaidi ni ule wa Mtanzania/Mmarekani, Mtanzania/Mwingereza nk n.k

Let me think of this a little bit more.. that is my first reaction.. nikifikiri zaidi I might come with some interesting ideas


Mzee mwanakijiji hapo ninatofautiana na wewe kabisa, nchi nyingi zimefaidika sana na mfumo huu, mfano mkubwa kabisa ni India ambapo wahindi wote waliokuwa pale silicon valley USA wengine hata hawakuwa wazaliwa wa India ila ni wazazi wao ndio walikuwa wahindi, wao wameteremka kule india na kuanzisha silicon valley pale Bangalore, na India sasa hivi kutokana na wataalam kibao waliotoka nje unaambiwa uchumi wao unakuwa sio mchezo na vijana wanaomaliza shule pale india karibu wote wanapata ajira siku hizi!

Nchi kama Pakistan hawana export nyingi isipokuwa wanakitu wanaita export of labour, yaani watu wao wanaofanya kazi nje ndio chanzo cha fedha za kigeni kwa asilimia kubwa tu, hii inatokana na jinsi wanavyotuma fedha za kigeni kwa watu wao na jinsi wanavyodeposit fedha zao pale vilevile.

Kwa hiyo Dual citizenship ni bomba sana kwa watu binafsi na nji nzima kwa ujumla.
 
Dua, well said,

Hili jambo litapitishwa tu na serikali ili kuwalinda vigogo na watoto wao na ndugu zao kwani wengi tu tayari wana passport mbili mbili, kwa hiyo kinachofanyika hivi sasa serikalini ni paper work.

Ni kweli watu walio nje wamewekeza sana nyumbani, njia moja wapo ikiwa ni kwa kutuma pesa nyumbani kwa ajili ya kazi na miradi mbali mbali, tena wakati hawana hiyo dual citizenship

Sasa je, kuwa na uraia wa nchi mbili ndio kutaongezea nini?? labda mnieleweshe hapa.

Binafsi nilifikiri ni vyema baada ya kukubali kuwa wananchi wetu walio nje wanaingizia pato serikali yetu, basi tuwawekee mazingira yatakayowarahisishia hao walio nje kuwekeza kwa mfano, kwanini tuendelee kuwapa FAIDA WESTERN UNION wakati tunaweza kuanzisha western union ya KITANZANIA??
Tizameni hii link, hii ni kampuni ya Money transfer kama ilivyo WESTERN UNION, Kenya wameanzisha ya kwao, watu wa UCHUMI hebu mtueleweshe faida ya hii kitu, pengine na sisi TZ tukianzisha yetu itatufaa badala ya kufikiria mambo ambayo kimsingi hayatatusaidia

https://remit.postapay.co.ke/info_tranfee.php

Kenya (nao wana-debate kuhusu dual citizenship) pia waligundua kuwa wananchi wao walio nje wanaingiza sana pesa za kigeni Kenya na hivyo Posta ya Kenya wakaamua kuanzisha money transfer tena kwa rates ndogo kuliko za western union. Kwa hiyo hapo wenzetu wanaweza kutransfer pesa online kwa kutumia credit cards na agents wao pia.

Mabenki ya nyumbani pia yangefungua huduma online ili watu tuweke pesa zetu kwenye benki za nyumbani online

Sidhani kama tunahitaji dual citizenship ili tuwekeza/kutoa misaada nyumbani

Kila la kheri Vigogo
 
Ogah
Ni kweli watu walio nje wamewekeza sana nyumbani, njia moja wapo ikiwa ni kwa kutuma pesa nyumbani kwa ajili ya kazi na miradi mbali mbali, tena wakati hawana hiyo dual citizenship

Sasa je, kuwa na uraia wa nchi mbili ndio kutaongezea nini??

Well said Ogah...to add on that...

Hili suala la DC ni nyeti sana kuliko lilivyochangiwa hapa so far. Security ni issue nyeti kuliko ambavyo wanabodi wamegusia hasa kwenye mambo ya Identity Theft.

1. Hapa swali la msingi ni kuwa "Kwa sasa Tz hakuna DC je nini kinakosekana?"

2. Watanzania wataohitaji DC ni asilimia ngapi kati ya waTz mil 37?

3. Na...kama Sheria ya Arthi itabadilika na kuruhusu Arthi kuwa mali ya mtu binafsi, hawa wenye DC nao wataruhusiwa kumiliki arthi kama mali binafsi?


Mimi nadhani haya ni maswali ya msingi ambayo inabidi tuyajibu huku tukiangalia mbele 25 to 100 years from now.
 
Ogah na Lordtical_Jnr,
Hakika mmeuliza maswali ya maana sana kwenye hili jambo. Tunatakiwa kujua hasa kinachokosekana kwa sasa. Kusema tu kuhusu kuwekeza nyumbani haitoshi. Ni watu wangapi walioko nje hasa wenye pesa za kusema wanawekeza? Kama wapo nini kinashindikana kwa sasa wakati kuna watu wa nje wenye uraia wa nchi zao pekee wanakuja kuwekeza (kutuibia)?
Binafsi sina tatizo na Dual citizenship, nashindwa kuelewa tu watu kuifanya mwarobaini wa matatizo yetu. Kiujumla ina faida kwa mtu binafsi anayeogpa kuukana Utanzania basi, maana nyumbani ni nyumbani tu, lakini siyo sababu za kiuchumi. Sababu za kusema eti mpaka mtu awe raia wa nchi mbili ndio akawekeze nyumbani ni nyembamba. Kwanza hakuna mazingira ya kuwekeza. Pili Mazingira ya kuwekeza yakipatikana, mtu yeyote anayeweza halafu akaacha ati kwa sababu hana dual citizenship huyo si muwekezaji.
Tukiangalia watu wanachukulia dual citizenship kana kwamba katiba yetu ikishaturuhusu basi na huko nje moja kwa moja tumeruhusiwa, ndivyo kweli? Tunajua kuna hatua mbali mbali za kupitia na wengi wa WTZ walioko nje ni vigumu kupewa uraia huo. Hata tukikubaliana tuanzishe, je kama alivyouliza Lordtical_Jnr ni wangapi watakao nufaika na sheria hiyo? Sana sana kama mtu mmoja alivyowahi kusema ni Wahindi watakao tumia fursa hiyo, wanaingia Tanzania wananunua uraia (ndio) maana unananulika kisha wanatimkia majuu na kudai ni raia watanzania na watapata maana pesa ya kuanzia kama investors wanayo.
Ila kama hata kama ni Watanzania elfu kumi watafaidika na hilo kwa sababu zao wenyewe, na kwa vile hilo halibadilishi chochote kwenye maisha ya Watanzania sioni kwani kusiwepo na hicho kitu.
 
Watanzania wenzangu,
Swala la dual citizen ni muhimu kwa wale ambao tayari wana uraia nje na vigumu kwa mtu ambaye hana uraia nje kuliangalia kwa undani.
Hii habari ya kuwekesha itakuja pale tutakapo kuwa na nafasi. Siwezi kuzungumzia nafsi ya mtu mwingine. Hivi leo tu kukosa Uraia umetufanya wengi tushindwe hata kutuma vitu nyumbani kwa sababu tayari tumeisha wekwa ktk fungu la wageni - Tax kubwa sana. Hivyo, vitu hivi vidogo iwe magari ama zana za ukulima, mashine za usindikaji matunda na n.k zingewasaidia sana familia na hata kuongeza ufanisi ktk uzalishaji pia serikali ingeweza kukusanya kodi zaidi wakati vitu hivi vikifanya kazi. Sasa tunaposimama hapa na kudai kama mtu anataka ku-invest nyumbani kwa nini anashindwa!.ndugu zangu sii rahisi kama mnavyofikiri hasa mnapokuwa nyie sii raia wa nje...Tunafungwa na mengi ktk sheria hii kwa hiyo ni bora kusimamisha kitu chako huku nje.
Navyoona mimi haya ndiyo mawazo aliyokuwa akizungumzia Dr. Bundara...hapa mnatumia Fikra binafsi!...
Ebu nambieni, kwa nini mtu kama mimi nipoteze uzawa wangu kwa sababu ya uraia nje ambao nimeupata kwa sababu ya kuishi huku muda mrefu!...Na tazama basi kila raia wa nje aliyeko Tanzania nakuhakikishia hapotezi Uraia wake wa uzawa huko alikotoka. Tuliyaona yote haya wakati wa Idd Amin!
Jamani sisi Watanzania kama nyie na ndio maana tunakuwa wakereketwa hata ktk mijadala kama hii laa sivyo nadhani ipo haja ya nyie kutukatalia kabisa uanachama humu na pia kutuuliza kinachotuuma ni kipi hasa wakati sisi sio Watanzania.
Tazameni wayahudi leo hii wako wapi?... China, India na mataifa mengi siku hizi wanafungua mabenki yao nchi za nje kuhudumia wazawa wao ambao wana uraia wa nchi mbili.. tena ukienda China town mji wowote ule north America, benki zao zinatoa huduma kwa kichina - wahudumu wote wachina.
Leo hii vijana wetu wengi kama sii wote wafanya biashara nje, shopping zao ni Asia na hasa China, tukiwa na tawi la benki yetu huko Beijin ambalo litawasaidia vijana kupata mikopo na kikubwa zaidi kulingana na system za nje ni rahisi Watanzania wenye uraia China kukubaliwa kupata line of credit kwa sababu hawa watu record za credit zao zipo. Ni vigumu kwao kupata mikopo toka benki za China kwa biashara za Tanzania lakini itakuwa rahisi kwa benki yetu kumpa mtu mkopo kama atakuwa na biashara yake Bongo...tazamane Wanigeria ambao walikuwa na sheria kama yetu na waliuliza maswali hayahaya!... Lakini walipobadilisha mafedha yalimwagwa nchini mwao kishenzi (ingawa zilikuwa za wizi) hadi Marekani chini ya Mzee Bush walitaka fedha hizo ziwe freezed lakini hakufanikiwa.
Mwisho wa yote, tunaolia na uraia wa nchi mbili ni sisi akina Yakhe walala hoi.. kwa sababu watu kama Mohammed Gire aliyewapachika hizo generator za umeme hana haja nayo. Na sijui mnamuweka kundi lipi maanake huyo huyo ni Mtanzania mara anajiita Asia - Amerikan. majuzi tu katunukiwa kama mfanya biashara bora ktk jumuiya yao ya Wa - Asia. Huyu mnamkuribisha kwa mikono miwili lakini Mkandara hapa aaaah!
http://www.pagemedia.us/ahn/Asianofficials.htm.
Tabasamu, mtoto wangu leo hana Utanzania kwa sababu tu kazaliwa nje na wazazi wenye uraia nje!...Najitahidi kumfundisha Kiswahili, culture zetu kumbe yote kazi bure? Babu na bibi zake wote wako Bongo leo unataka kunambia huoni faida ya sisi kuwa na roots zetu! Bob acheni roho hizo! who knows hawa mnaowakataa ndio kesho kutwa watakuwa viongozi Bongo. Nenda nchi za Asia ukaone jinsi vijana walivyorudi na kufanya mavitu makwao baada ya kusoma na kujijenga nje. Tupo nje kutafuta mtaji wa maisha kwani tulishindwa kupata malengo yetu wakati wa Nyerere, Mwinyi hadi Mkapa laa sivyo tungebanana wote humo.
Kisha basi leo hii likinianguka janga hapa mshikaji hawa jamaa wanaweza kabisa kuninyang'anya huo Uraia.. Tumeyaona kwa hao waliokisiwa kuwa Al Kaeda, sasa hapo mshikaji wewe utanisaidia vipi kama sheria hii itaendelea kusimama.
 
Bob Mkandara Calm down calm down,

Dual Citizenship hiyo imeshapita, trust me, hapotei mtu hapa, kinachoangaliwa hivi sasa ni jinsi gani ya ku-accomodate hiyo sera, ndio maana watu wanakula perdiem huo nchi za watu eti wana-study mazingira yatakayolinda mazingira yetu.

Pamoja na hayo, bado hatusiti kujiuliza na kuwapa ujumbe wanaopitisha hizi sera ikiwa kama challenge kwao, ili waweze ku-clear doubts zilizopo.

wabeja
 
Mkandara,
Ukirejea tena post yangu nimesema wazi sina pingamizi kabisa na dual citizenship. Ni sawa kabisa kama wakiamua kuileta maana namini haimuumizi mtu yeyote. Napata taabu pale ninaposhindwa kufahamishwa kwamba Watanzania wameandaliwa vipi kufaidika na hatua hiyo. Maana siyo suala la kwamba tumeianzisha basi kila Mtanzania anapata. Maana hata ambao visa zao zime-expire nao pia wanataka dual citizenship. Hata mateja pale magogoni wanataka dual citizenship, je hiyo kitu ni rahisi kiasi hicho?

Viongozi wetu wanataka kutupiga changa la macho kwa kutoshughulikia masuala muhimu waje kuishia kutwambia unaona tumeweza kupata dual citizenship ambayo haimsaidii kabunta (kuazima msamiati wako). Elimu kwetu inakufa hivihivi tutabakia na hizo sekondari ngumbaru maana idadi ya wanaoenda chuo kikuu inapungua, sasa nambie hata likiingia kwenye katiba ni nchi gani duniani inataka kujaza kabuntas. Ni na hakika watu kama wewe, kichuguu, mwl moshi mnahitaji hizo ni wazo zuri maana nyie ni Watanzania wenzetu hata kama mtu awe na pasi ya Vuanatu. Lakini ndiyo hapo mimi nadhani ni more personal than for national interest. Mnayoweza kuyafanya kwa jamii zenu nyumbani nina hakika mnayafanya sana.

Labda tuseme mtu anapata priveledges kadhaa kwa kuwa raia wa nchi nyingine hasa zilizoendelea, ambazo asingepata kama si raia. Personal again

Hilo la trekta usijali kwanza halitozwi kodi regardless nani analiingiza nchi. Kwa vitu vingine wewe mwambie mjomba, kaka, mpwa ajaze fomu za manunuzi kisha una-swipe kadi, maisha yanaendelea. Huhitaji kuwa una uraia wa nchi mbili. Ila don't get me wrong, nakubaliana kabisa na wazo hilo, nisichokubaliana nacho na sababu zinazotolewa.
 
Kwa yeyote atakayetaka nina soft copy ya Tanzania Law Reform Commission study iliyoandaliwa mahususi kwa ajili ya hii sheria ya DC. Send me private e-mail with your e-mail address and I will send you a copy.
 
Mkandara hapana usitupotoshe hapo, kuna baadhi ya nchi hizo ulizotaja hapo hazina DC, nchi kama China haina hiyo, na ukitaka uwe mchina lazima ukane u-Raia wa nchi ile unayotoka. Usichanganye Taiwan na Hong Kong maana hao siyo China proper.
Kuhusu maelezo mengine, bado sioni hayo ynatosheleza, bado mie naona muda haujafika kwa Tanzania kuwa na DC, bado tuko nyuma mno, let go deep in our problems, we are talking too light!
 
Tabasamu,
Tusitake kuchanganya vitu hapa jamani na hasa maelezo ya IO yananipa picha kwamba mnazungumzia watu wa nje kupewa uraia wetu TZ. Mimi nazungumzia Watanzania Wazawa wenye asili ya Utanzania ambao wame/naishi nchi za nje na wamepewa uraia huko. Hili swalia la mgeni kupewa uraia kwetu kila nchi zinatofautiana. Tunaweza tunga sheria zetu na zisifanane na nchi yeyote ile. Europe yenyewe kila nchi ina sheria zake tofauti kabisa na majirani zake. Lakini inapofikia kwa wazawa hili nchi nyingi zinafanana kisheria wakiamini MTU KWAO.
Saudia hata uishi karne nzima lakini ukiwa huna asili, nasaba inayokuunganisha wewe na koo za Saudia mshikaji sii rahisi. Kuna special cases ambazo wanatoa uraia kwa watu wa nje lakini haohao saudia Msaudi akizaliwa nje acha kuishi nje ni raia bado wa Saudia. Kenya tu hapa majirani zetu wana sheria kali sana kwa wageni kupata uraia hali TZ ni rahisi sana kwa mtu wa kuja kuliko mzawa.

Nd. Interested Observer,
ebu nipe tafsiri ya kifungu hiki cha Overseas Chinese kina maana gani haswa labda tutaelewana vizuri.

Overseas Chinese are Chinese people who live outside China. China, in this usage, usually refer to what is sometimes called "Greater China", including territory currently administered by the rival governments of the People's Republic of China (PRC) and the Republic of China (ROC) as per traditional definitions of the term prior to the Chinese Civil War, or only to the People's Republic of China by some. In addition, the government of the Republic of China granted residents of Hong Kong and Macau "overseas Chinese status" prior to their respective handover to Beijing rule, so the definition may be said to loosely extend to them.

Kisha kuna kipande hiki:-
Both the People's republic of China and the Republic of China maintain highly complex relationships with overseas Chinese populations. Both maintain cabinet level ministries to deal with overseas Chinese affairs, and many local governments within the PRC have overseas Chinese bureaus. Both the PRC and ROC have some legislative representation for overseas Chinese. In the case of the PRC, some seats in the National People's Congress are allocated for returned overseas Chinese. In the ROC's Legislative Yuan, there are eight seats allocated for overseas Chinese. These seats are apportioned to the political parties based on their vote totals on Taiwan, and then the parties assign the seats to overseas Chinese party Loyalists. Most of these members elected to the Legislative Yuan hold dual citizenship, but must renounce their foreign citizenship (at the American Institute in Taiwan for American citizens) before being sworn in.

Navyojua mimi Wachina wengi nchi za nje hasa jirani waliukana Uchina na ndipo serikali yao ikawawekea vikwazo. Lakini kama unavyoona hata kugombea viti wanaruhusiwa isipokuwa wakichaguliwa ndipo huombwa kuutema uraia wa nje kabla ya kushika madaraka. Akina Yakhe sisi huku hatukuambiwa kuukana Utanzania ila tumeongezewa tu hilo ganda na sii vigumu hawa jamaa kulichukua ganda lao na wala hatutaki kugombea hivyo viti bali tunachodai ni haki yetu ya UZAWA..
Wee unafikiri leo hii itokee vita kati yetu na hawa jamaa watakuja tuacha? Kweli wataamini sisi sio tena Watanzania eti kwa sababu tumeishi huku muda mrefu? ... Thubutu na watakuwa wajinga kweli kwa sababu mjomba siwezi kushika bunduki kupigana na Mbongo ila kinyume chake.
 
Back
Top Bottom