UPWEKE: Ni lini nitapata rafiki mwingine wa kweli?

UPWEKE: Ni lini nitapata rafiki mwingine wa kweli?

julyhero

Member
Joined
May 18, 2018
Posts
45
Reaction score
22
Ninakuja kwenu Wakuu kwa unyenyekevu, kwa namna ambavyo nimeona watu wanasaidika kimawazo kupitia jukwaa hili la JF. Ninawasalimu nyote. Naomba nilete kwenu changamoto ambayo nimekuwa nayo muda mrefu sasa.

Mimi ni kijana mwenye umri chini ya miaka 30. Mama yangu alifariki nikiwa na miezi mitatu. Baba alikimbia majukumu baada ya kumzika mama. Bibi na babu wakanilea, na kunianzisha shule, hadi walipofariki nikiwa bado shule ya msingi. Nimepitia changamoto nyingi za kimaisha tangu walipofariki walezi wangu hawa, ikiwemo kuishi kwa ndugu tofautitofauti (kutokuwa na makazi maalumu), huku nikiendelea na masomo.

Ninamshukuru sana Mungu kwa ajili ya wote waliojitoa kwa namna yeyote ile kunisupport kimaisha na kielimu. Pia, ninaishukuru sana serikali yetu (Awamu ya Nne) kwa sera nzuri zilizosaidia na mimi kupata mkopo wa elimu ya juu. Mungu wa mbinguni awabariki.

Mungu alinisaidia, nikamaliza degree yangu salama, na sasa niko kazini. Katika kipindi chote hicho nimekutana na watu wa aina zote. Nilipata marafiki, wakike na wakiume. Wengine niko nao bado, wengine walikuwa ni wa muda mfupi. Kuhusu mahusiano sijawahi kuwa kwenye relationship, japo nishawahi kupenda.

Kama kichwa cha thread kilivyo, niko mpweke. Siyo kwamba sijichanganyi, ninajichanganya, lakini deep inside Ni mpweke. Dhoruba nyingi nimepitia. Mtu pekee (Rafiki) aliyekuwa karibu nami tukapendana genuinely na nikafurahia maisha ni bibi yangu aliyenilea (Mungu am'bariki huko aliko). Bibi yangu alinipenda sana. Mnooo. Mpaka sasa ninahisi pendo lake kwangu, japo inaelekea miaka ishirini sasa tangu alipofariki.

Wengi niliokutana nao baada yake ni watu wanaoumiza kuliko kuponya (siwasemi vibaya). Hii imenifanya niwe na watu wachache sana katika circle yangu. Katika hao wachache, niliojaribu kuwaweka karibu zaidi nao waliishia kunidisappoint kwa namna 1 au nyingine au hawakuwa permanent (walikuwa ni wa kupita tu). Yaani kwa kifupi sina mtu ninayemwamini kumshirikisha mambo yangu personal asiyatoe kwa wengine, au asisaliti mpango husika. Hali hii imeniweka katika ulimwengu wangu peke yangu, japo ukiniona na hata kuzungumza nami ni vigumu kugundua hilo. Changamoto ni kwamba, sitamani haya maisha, lakini ndiyo ninyoishi sasa. Shida ni kuwa nishachoka. Ninatamani kuwa na marafiki wakweli, hata mmoja tu, lakini hadi sasa hata huyo mmoja sina. Wakati mwingine ninajiuliza au tatizo ni mimi? But mbona mie ni mtu mwema tu? (Sijisifii)

Kuhusu mzee yupo, na huwa simlaumu kwa lolote, instead ninawasiliana naye, na ninamuheshimu kama baba yangu mzazi. Japo sijui kama anaelewaga, kuwa alichofanya sicho alichopaswa kufanya kama mzazi.
 
Inawezekana kinachokusumbua pia ni comparison mkuu unataka mtu atakayekuwa sawa kiupendo na ule ambao bibi alikuonyesha kitu ambacho hakiwezekani huwezi kumpata mtu wa namna hiyo.

Ila kwa hapo ulipofika na huo upweke unahitaji kuwa na ubavu wako ambaye atakuwa faraja yako na kuuondoa huo upweke hapa napo inahitaji utulivu mkubwa na maombi ili upewe aliye sahihi na ambaye hata kuumiza.

Mwisho hongera sana kwa kumsamehe Mzee wako.
 
Inawezekana kinachokusumbua pia ni comparison mkuu unataka mtu atakayekuwa sawa kiupendo na ule ambao bibi alikuonyesha kitu ambacho hakiwezekani huwezi kumpata mtu wa namna hiyo.

Ila kwa hapo ulipofika na huo upweke unahitaji kuwa na ubavu wako ambaye atakuwa faraja yako na kuuondoa huo upweke hapa napo inahitaji utulivu mkubwa na maombi ili upewe aliye sahihi na ambaye hata kuumiza.

Mwisho hongera sana kwa kumsamehe Mzee wako.
Ahsante sana mkuu. Maneno yako ni kuntu. But sina comparison. Ninajua kabisa si rahisi kupata upendo wa namna ile.

Kuhusu hilo la ubavu, inshallah, Mwenyezi Mungu anijaalie kwa wakati wake atakaoona unafaa.
 
Mkuu kwa upande mmoja huo upweke ni mzuri kwa maana ukitaka ku fill hiyo emptiness kwa kutaka kuonyeshwa upendo utaishia kuwa disappointed (kama mwenyews ulivyokiri kuwa disappointed).

Nashauri utafute kitu cha kufanya unachokipenda kitakacho kuondolea upweke. Katika maisha haya usitegemee kuipata furaha ya kweli kutoka kwa mwanadamu mwenzio.. Furaha yako unayo mwenyewe. Itafute
 
Km ni mtu kauzu/mgumu yaani wale wa ki'hiphop' punguza maana inawezekana wapo wanaopenda urafik na ww ila hawajui pakuanzia
 
My niggaaaaa.

Ni hivi.

Unachotafuta sasa hivi ni coat layering ya true feelings ulizonazo. True feelings siyo hii ya kuhisi unahitaji rafiki.

True feelings kwako ni kummiss bibi.

Let go.

Ni kawaida wanaolelewa na bibi / babu kua na hii feeling so it's all fair ila hautakiwi kubaki hapo hapo.
 
unategemea furaha kupewa na binadamu wa huku duniani......nop....jiweke busy......anza kufikiria kutafuta kiwanja....anza kujenga....ukiwa free nenda zako site.....tengeneza your own lifestyle......zingatia kazi yako na fikiria namna ingine ya kuongeza kipato......yeees kama ni rijali lazima kipozeo.......usifikirie mahaba...think kupunguza uzani......weka mtiririko wako vema uone utakavyokuwa na furaha dogo.....khila la kheri
 
unategemea furaha kupewa na binadamu wa huku duniani......nop....jiweke busy......anza kufikiria kutafuta kiwanja....anza kujenga....ukiwa free nenda zako site.....tengeneza your own lifestyle......zingatia kazi yako na fikiria namna ingine ya kuongeza kipato......yeees kama ni rijali lazima kipozeo.......usifikirie mahaba...think kupunguza uzani......weka mtiririko wako vema uone utakavyokuwa na furaha dogo.....khila la kheri
Ahsante kwa ushauri.
 
Ninakuja kwenu Wakuu kwa unyenyekevu, kwa namna ambavyo nimeona watu wanasaidika kimawazo kupitia jukwaa hili la JF. Ninawasalimu nyote. Naomba nilete kwenu changamoto ambayo nimekuwa nayo muda mrefu sasa.

Mimi ni kijana mwenye umri chini ya miaka 30. Mama yangu alifariki nikiwa na miezi mitatu. Baba alikimbia majukumu baada ya kumzika mama. Bibi na babu wakanilea, na kunianzisha shule, hadi walipofariki nikiwa bado shule ya msingi. Nimepitia changamoto nyingi za kimaisha tangu walipofariki walezi wangu hawa, ikiwemo kuishi kwa ndugu tofautitofauti (kutokuwa na makazi maalumu), huku nikiendelea na masomo.

Ninamshukuru sana Mungu kwa ajili ya wote waliojitoa kwa namna yeyote ile kunisupport kimaisha na kielimu. Pia, ninaishukuru sana serikali yetu (Awamu ya Nne) kwa sera nzuri zilizosaidia na mimi kupata mkopo wa elimu ya juu. Mungu wa mbinguni awabariki.

Mungu alinisaidia, nikamaliza degree yangu salama, na sasa niko kazini. Katika kipindi chote hicho nimekutana na watu wa aina zote. Nilipata marafiki, wakike na wakiume. Wengine niko nao bado, wengine walikuwa ni wa muda mfupi. Kuhusu mahusiano sijawahi kuwa kwenye relationship, japo nishawahi kupenda.

Kama kichwa cha thread kilivyo, niko mpweke. Siyo kwamba sijichanganyi, ninajichanganya, lakini deep inside Ni mpweke. Dhoruba nyingi nimepitia. Mtu pekee (Rafiki) aliyekuwa karibu nami tukapendana genuinely na nikafurahia maisha ni bibi yangu aliyenilea (Mungu am'bariki huko aliko). Bibi yangu alinipenda sana. Mnooo. Mpaka sasa ninahisi pendo lake kwangu, japo inaelekea miaka ishirini sasa tangu alipofariki.

Wengi niliokutana nao baada yake ni watu wanaoumiza kuliko kuponya (siwasemi vibaya). Hii imenifanya niwe na watu wachache sana katika circle yangu. Katika hao wachache, niliojaribu kuwaweka karibu zaidi nao waliishia kunidisappoint kwa namna 1 au nyingine au hawakuwa permanent (walikuwa ni wa kupita tu). Yaani kwa kifupi sina mtu ninayemwamini kumshirikisha mambo yangu personal asiyatoe kwa wengine, au asisaliti mpango husika. Hali hii imeniweka katika ulimwengu wangu peke yangu, japo ukiniona na hata kuzungumza nami ni vigumu kugundua hilo. Changamoto ni kwamba, sitamani haya maisha, lakini ndiyo ninyoishi sasa. Shida ni kuwa nishachoka. Ninatamani kuwa na marafiki wakweli, hata mmoja tu, lakini hadi sasa hata huyo mmoja sina. Wakati mwingine ninajiuliza au tatizo ni mimi? But mbona mie ni mtu mwema tu? (Sijisifii)

Kuhusu mzee yupo, na huwa simlaumu kwa lolote, instead ninawasiliana naye, na ninamuheshimu kama baba yangu mzazi. Japo sijui kama anaelewaga, kuwa alichofanya sicho alichopaswa kufanya kama mzazi.
Pole sana mkuu ila hii ndio dunia ichukulie kama ilivyo ili maisha yaendelee

Nyuzi kama hzi unaweza kuishia kwenye typing hua zinaumiza sana hisia.
 
Back
Top Bottom