Upinzani hoi! Hawana agenda tena!

Upinzani hoi! Hawana agenda tena!

Wee sema siku hizi hakuna siasa, ni mwendo wa kijeshi jeshi nitakuelewa. Sasa huku unazuia wanasiasa yaani wapinzani wasikutane wakatueleza ajenda na Sera zao, si mikutano ya hadhara wala bunge live, leo hii unasema hawana hoja. Wazisemee wapi? Utaisikilizia wapi? Ni mkuu tu ndio yuko live kila kukicha. Hapa tunashindanisha mabondia wawili, mmoja amefungwa kamba mikono tena kwa nyuma, halafu mwingine anajichezea anavyotaka halafu na wewe kwa akili ya upeo wako unamsifia anayemtwanga yule aliyefungwa mikono, hii ni akili ya kiwango cha changarawe. Fungulia Uhuru wa kujieleza hata kwa wiki moja tu, chops zianze kukata anga ndio utajua kuwa hoja zipo au hakuna.
 
ndugu yangu, nikuulize tu mpaka sasa umefaidika nini na serikali yako hii unayoipamba, yani ninamaansiha tangu ulipoanza ona jua mpaka hapo ulipo, manake kama ni kodi wanakatwa wote, hakuna siasa wala upinzani, orodhesha ambavyo serikali yetu tukufu imekufanyia na umefaidika navyo mpaka sasa, ukiondoa wale ambao ni exceptional
Kwahiyo we ulitaka ufutiwe kodi ndo uone imekusaidia, na kazini kwako ukifutiwa mshahara utaendelea kubaki kazini.....angalia waliyofanya elimu bure, ondosha za kodi zisizokuwa na maana kwa wakulima, kupambana na ufisadi au ulikuwa unafurahi kusikia kila siku mabilioni yanapigwa?..... Muwe na shukrani, Magufuli na serikali yake si malaika kwamba watakidhi kila kitu kwa mwananchi ila walau tunaona kitu kinafanyika ndo maana wananchi waliitikia wito wa kulipa kodi za majengo kwa maana wanaona kitu kinafanyika ndani ya serikali yao..
Labda nikuulize serikali za awamu ziliizopita zimekufanyia nini wewe cha kukunufaisha.
 
Spati picha siku upinzani unafanya siasa sidhani kama prezoo atalala kwa atakachokiona kwenye mukutano
Mkuu tatizo kubwa ya nchi zinazoitwa dunia ya tatu mfano wake ndio huo. Kwa sasa Hakuna siasa, aliyeshinda unamwacha atekeleze ahadi zake. Leo unapolilia kufanya mikutano ili iwe nini?
USA baada ya uchaguzi wa mwaka Jana husikii chama chama Cha akina Obama kilitaka kufanya mikutano ili wananchi wajue ubaya wa Trump. Wamempa mandate ya kuwa rais basi wanamwacha atekeleze ilani yake. Juzi juzi Wingereza,Ufaransa,Udachi wamefanya uchaguzi, lakini huoni upinzani ukiomba mikutano ya adhara, wanawaacha waliopata ridhaa ya wananchi watekeleze ilani zao.
Sisi huku kwetu ili ionakane kuna democrasia tunataka upinzani kutaka kutunishiana misuli na aliyeko madarakani kuanzia siku ya kutangazwa matokeo mpaka wakati wa campaign ya uchaguzi mwingine hii sio sawa.
 
baba yangu hajasomeshwa na serikali, kasomeshwa na kanisa, na kasoma shule za kanisa, kama umesoma wewe bure basi bahati yako, sasa swali, je imekufanyia nini
We ulitaka kusikia kuwa serikali imeleta mkate na chai nyumbani ndo uone imekufanyia kitu....hata kwa Mungu akupatii ridhiki kwa bure lazima ufanye kazi. Fanya kazi kama unashinda kijiweni tu ukisubiri serikali ikuletee hapo utalaumu serikali miaka yote. Acha uvivu
 
Time will tell!!! kama kweli upinzani hoi.Kwa mashambulizi haya naona Cuf mmeisambaratisha,Act ndo hivyo tena ila kwa Chadema shughuri ipo, tena haswa.Siku mtakaporuhusu fair play ndo mtajua kumbeeeeee!!!!!.
 
Hivi hio hela ya kununua wabunge kila siku serikali inaitoa wapi...
watu wajiuzulu kwa upeo wao mkaseme wamenunuliwa, Leteni basi hio mikataba ya manunuzi


Na hio mikutano ya kisiasa wanahutubia nini?
waje majimboni basi kutuhutubia kuwa ahadi zenu tumezitimiza; wao hotuba zao zimejaa uchochezi tu ,mambo ya maana hawafanyi barabara zetu zimetuchachia tu mitaani humu.
Hata huko majimboni wakuu wa mikoa na wilaya wanataka hotuba za kumsifia mkubwa tu! Ukijaribu kukosoa masaa 48 ya mahabusu lazima yakuhusu! Then mbona majimbo yanayoongozwa na ccm ndio yamejaa umasikini mkubwa! Inapaswa mtambue kuwa hata yale mazuri machache yanayofanywa na mkuu ni kwa sababu ya uwepo wa upinzani imara!

Unapomsifu anayekimbia msifie pia na anayemkimbiza! Ni bahati mbaya tu nchi za kiafrika hususan Tanzania zinawaona wapinzani ni maadui! Tatizo ni elimu duni na umaskini wa watanzania ndio unaosababisha ccm kuendelea kutawala! Siku wananchi hasa wa vijijini watakapo amka ninahakika Ccm tutaisahau kama Kanu na kile chama cha mzee Kaunda wa Zambia.

Unampiga mtu uliyemfunga mikono na miguu halafu unajigamba una nguvu! Mwambieni mkuu aruhusu demokrasia muuone kama wapinzani wameishiwa au la!
 
Inasikitisha sana kwa hali hii. Lakini hakuna jinsi tena. Wapinzani wamefilisika kabisa mpaka wanatetea wenye mimba warudi mashuleni! Mpaka wanakataa Serikali isitunge Sheria za kulinda Rasilimali za Umma! Mpaka wanapinga bei ya Mafuta kushuka! Mpaka wanatetea wenye vyeti feki wasifukuzwe kazi! Mpaka wanatetea Wauza unga wasichukuliwe hatua! Mpaka wanachochea madhehebu fulani ya Kidini yafanye vurugu na kupambana na Serikali! Mbaya zaidi wanapinga kila kitu kizuri ilimradi kimefanywa na Serikali ya CCM!

Tatizo ni pale walipomeza matapishi yao wenyewe! Watu waliokataliwa na CCM wamebebwa kwa shangwe na kubatizwa "utakatifu". Inashangaza mtu aliyewahi kushika wadhifa wa juu kabisa Serikali akiwa upande ule eti anailaumu CCM kwa mambo mengi wakati alikuwa sehemu ya hicho anachodai hakifai? Wakati mwingine unashindwa kuelewa kwa nini alipewa wadhifa kama huo zama hizo maana kwa kauli zake anaonesha kiwango kidogo cha uelewa!

Katika hali kama hii ndio maana Madiwani na Viongozi wengine wenye akili na wanaoona kinachofanywa na Serikali wanaamua kujiuzulu baada ya kubaini unafiki wa Wapinzani! UKAWA SASA IMEBAKIA UKIWA. KUNTU JK! YAMETIMIA SASA MANENO YAKO!!


ccm ni mabingwa wa kujipigia ngoma na kucheza kukamata wapinzan na kuwafunga nayo ni ajenda za cçM
 
Lowasa alishawaambia waache siasa za uanaharakati hawakusikia...
Wangeufanyia kazi huu ushauri, leo wasingezama hapo walipo.

Mpinzani kabla hajaongea ushajua atakachoongea ni kupinga, matusi na kejeli.
mwaka wa pili huu bila maandamano, magufuli shikamoo.
 
Pamoja na yoo
Inasikitisha sana kwa hali hii. Lakini hakuna jinsi tena. Wapinzani wamefilisika kabisa mpaka wanatetea wenye mimba warudi mashuleni! Mpaka wanakataa Serikali isitunge Sheria za kulinda Rasilimali za Umma! Mpaka wanapinga bei ya Mafuta kushuka! Mpaka wanatetea wenye vyeti feki wasifukuzwe kazi! Mpaka wanatetea Wauza unga wasichukuliwe hatua! Mpaka wanachochea madhehebu fulani ya Kidini yafanye vurugu na kupambana na Serikali! Mbaya zaidi wanapinga kila kitu kizuri ilimradi kimefanywa na Serikali ya CCM!

Tatizo ni pale walipomeza matapishi yao wenyewe! Watu waliokataliwa na CCM wamebebwa kwa shangwe na kubatizwa "utakatifu". Inashangaza mtu aliyewahi kushika wadhifa wa juu kabisa Serikali akiwa upande ule eti anailaumu CCM kwa mambo mengi wakati alikuwa sehemu ya hicho anachodai hakifai? Wakati mwingine unashindwa kuelewa kwa nini alipewa wadhifa kama huo zama hizo maana kwa kauli zake anaonesha kiwango kidogo cha uelewa!

Katika hali kama hii ndio maana Madiwani na Viongozi wengine wenye akili na wanaoona kinachofanywa na Serikali wanaamua kujiuzulu baada ya kubaini unafiki wa Wapinzani! UKAWA SASA IMEBAKIA UKIWA. KUNTU JK! YAMETIMIA SASA MANENO YAKO!!
Pamoja na yoote uliosifia bado ukienda hospital dawa hakuna. Mama mjamzito hutakiwa kwenda na vifaa, vifaa ambavyo gharama yake haizidi tsh 30, elfu. Bado umeme wa TSH 10 unapata unit 28, kipindi cha kikwete ilikua unit 37 bado hata polisi post mwisho jioni, kipindi cha kikwete vilikesha. Sembe kg25 bei ya mashine kwa sasa tsh 30, kipindi cha kikwete ilikua 19000, mzunguko wa pesa ulikua upo vizuri, lkn sasa kila unaemuangalia kakauka kau utafikili kafunga Ramadhani.
 
Mkuu tatizo kubwa ya nchi zinazoitwa dunia ya tatu mfano wake ndio huo. Kwa sasa Hakuna siasa, aliyeshinda unamwacha atekeleze ahadi zake. Leo unapolilia kufanya mikutano ili iwe nini?
USA baada ya uchaguzi wa mwaka Jana husikii chama chama Cha akina Obama kilitaka kufanya mikutano ili wananchi wajue ubaya wa Trump. Wamempa mandate ya kuwa rais basi wanamwacha atekeleze ilani yake. Juzi juzi Wingereza,Ufaransa,Udachi wamefanya uchaguzi, lakini huoni upinzani ukiomba mikutano ya adhara, wanawaacha waliopata ridhaa ya wananchi watekeleze ilani zao.
Sisi huku kwetu ili ionakane kuna democrasia tunataka upinzani kutaka kutunishiana misuli na aliyeko madarakani kuanzia siku ya kutangazwa matokeo mpaka wakati wa campaign ya uchaguzi mwingine hii sio sawa.
Kama unataka kulinganisha nchi hizo linganisha kila kitu basi, kwamba umesikia wabunge wa upinzani wanazuiwa kutoa mawazo yao bungeni na spika.
Kwamba wanakamatwa na kuwekwa korokoroni bila hoja za msingi tena wakakimatiwa bungeni.
Kwamba serikali inatekeleza majukumu yake kwa kubagua majimbo ya wapinzani.
Linganisha basi.
 
Niliandika wakati fulani, humu jamvini, kwamba viongozi wa upinzani wapewe shahada ya uandishi wa habari, badala ya kufanya siasa, kwa jinsi wanavyotuhabarisha yanayofanywa na serikali, ingawa kwa kufitinisha kwa lugha ya kihuni.
 
Sisi wananchi tunaitaji huduma nzuri,tangu awamu hii iingie cjaona huduma yoyote nzuri,mkulu akipata nafasi anatafuta wachawi tu,we need service delivery and not blah blah
 
Baba yako anajua sana kama amezaliwa miaka ya 50 na 60 au 70 Mwanzoni. Mimi mtoto wa masikini nilisomeshwa na Serikali hadi Chuo Kikuu bure. Mungu anipe nini na sasa naendesha vema maisha yangu. Wewe kwa kuwa unasota mtaani na vyeti feki ndio maana huoni chochote chema kilichofanywa na Serikali. Endelea kujidunga viroba na kudeki barabara.



Hizi fake ID zina mbwembwe sana,unaweza kuta mtu ni kapuku tu hana mbele wala nyuma,anaendesha Maisha yake kwa msaada wa posho za lb7,lakini hapa analeta mbwembwe za Facebook kuwa yupo vizuri kimaisha.Acha upoyoyo.
 
haaa isije ikawa kinyume.Kwa sasa tunasubiri hela za ACCACIA isije tu ikawa sisi ndio tutawalipa.Kama meli ya samaki
 
Madiwani wamenunuliwa na CCM magufuli alikuwa Mbunge wakati wanapitisha mikataba mibovu ya madini alipitisha mikataba kwa kura ya ndiyoooo.... Acha uongo kwani Wapinzani lazima waje kukuambia kila kitu? Vipo vingi vya kuikosoa serikali mfano ununuzi wa kivuko feki, zile bilion 251 zilipotea wizara ya ujenzi kwa kuwalipa makandarasi hewa, ununuzi wa ndege kwa cash, ujenzi wa reli, ukarabati wa reli, bomba la mafuta kwenda uganda mikataba , ujenzi uwanja wa ndege wa Chato mikataba imepelekwa bungeni kujadiliwa? Uchakachuaji Zanzibar mmemaliza kero? Udikteta mlioanza wa kuwabambikia kesi Wapinzani ili wakose mda wa kuhoji makosa ya serikali ni mwendelezo wa matukio ya ajabu
Spendi bandiko lilivyoandikwa kishabiki, lakini mkuu jaribu kutafuta majibu mazuri maana UKAWA wangechukua nchi sijui ungesemaje nchi kuongozwa na mtu aliyefukuzwa kazi kwa kashfa ya rushwa. Halafu si mmoja tu maana hata waziri mkuu wa Magufuli alipouza nyumba yupo huko na unamsikiliza ndiyo maana watu wenye akili walishaona viini macho vya UKAWA na CCM. Kwasasa watu wanaangalia nini Magufuli anafanya kama yanapigania maslahi ya wengi tupo naye na pale anapokanyaga demokrasia tunamtupia maneno.
 
Inasikitisha sana kwa hali hii. Lakini hakuna jinsi tena. Wapinzani wamefilisika kabisa mpaka wanatetea wenye mimba warudi mashuleni! Mpaka wanakataa Serikali isitunge Sheria za kulinda Rasilimali za Umma! Mpaka wanapinga bei ya Mafuta kushuka! Mpaka wanatetea wenye vyeti feki wasifukuzwe kazi! Mpaka wanatetea Wauza unga wasichukuliwe hatua! Mpaka wanachochea madhehebu fulani ya Kidini yafanye vurugu na kupambana na Serikali! Mbaya zaidi wanapinga kila kitu kizuri ilimradi kimefanywa na Serikali ya CCM!

Tatizo ni pale walipomeza matapishi yao wenyewe! Watu waliokataliwa na CCM wamebebwa kwa shangwe na kubatizwa "utakatifu". Inashangaza mtu aliyewahi kushika wadhifa wa juu kabisa Serikali akiwa upande ule eti anailaumu CCM kwa mambo mengi wakati alikuwa sehemu ya hicho anachodai hakifai? Wakati mwingine unashindwa kuelewa kwa nini alipewa wadhifa kama huo zama hizo maana kwa kauli zake anaonesha kiwango kidogo cha uelewa!

Katika hali kama hii ndio maana Madiwani na Viongozi wengine wenye akili na wanaoona kinachofanywa na Serikali wanaamua kujiuzulu baada ya kubaini unafiki wa Wapinzani! UKAWA SASA IMEBAKIA UKIWA. KUNTU JK! YAMETIMIA SASA MANENO YAKO!!
 
Hata huko majimboni wakuu wa mikoa na wilaya wanataka hotuba za kumsifia mkubwa tu! Ukijaribu kukosoa masaa 48 ya mahabusu lazima yakuhusu! Then mbona majimbo yanayoongozwa na ccm ndio yamejaa umasikini mkubwa! Inapaswa mtambue kuwa hata yale mazuri machache yanayofanywa na mkuu ni kwa sababu ya uwepo wa upinzani imara!

Unapomsifu anayekimbia msifie pia na anayemkimbiza! Ni bahati mbaya tu nchi za kiafrika hususan Tanzania zinawaona wapinzani ni maadui! Tatizo ni elimu duni na umaskini wa watanzania ndio unaosababisha ccm kuendelea kutawala! Siku wananchi hasa wa vijijini watakapo amka ninahakika Ccm tutaisahau kama Kanu na kile chama cha mzee Kaunda wa Zambia.

Unampiga mtu uliyemfunga mikono na miguu halafu unajigamba una nguvu! Mwambieni mkuu aruhusu demokrasia muuone kama wapinzani wameishiwa au la!
Tatizo wanapinga pasipo busara.
Wanatumia jeuri fulani hivi ambao ni ukosefu wa adabu ,ndio maana na yeye anatumia ubabe huo huo.
 
Kama unataka kulinganisha nchi hizo linganisha kila kitu basi, kwamba umesikia wabunge wa upinzani wanazuiwa kutoa mawazo yao bungeni na spika.
Kwamba wanakamatwa na kuwekwa korokoroni bila hoja za msingi tena wakakimatiwa bungeni.
Kwamba serikali inatekeleza majukumu yake kwa kubagua majimbo ya wapinzani.
Linganisha basi.
Mkuu ungejibu hoja ungewasaidia wadau wengine. Hoja yangu ilijikita katika uongo unaopandikizwa vichwani mwa vijana kwamba mikutano yanatakiwa yafanyike kwa muda wote bila kumpa nafasi aliyeshinda afanye kazi.
Kama kwako hii ni sahihi mm naomba kutofautiana nawe.
 
Back
Top Bottom