UPDATES: Mkutano wa ACT - Wazalendo, Iringa (Aprili 12, 2015)

UPDATES: Mkutano wa ACT - Wazalendo, Iringa (Aprili 12, 2015)

Hiki chama ni sawa na vibaraka vya chama cha kijani. Kiongozi mkuu wa chama ndani ya wiki 1. Wametumwa kuivuruga UKAWA, lakini watashindwa tu.

Huyu maswi ni swa na nguruwe pori akuna mwenye hati miliki na jimbo
Na ukawa ndio nini
 
Ndugu,
Hivi vikichukuliwa vyama vya upinzani na kuwekwa kwenye ungo mmoja na kisha kupepetwa unategemea pumba zitakuwa ni zipi? Kwenye mikutano ya Zito Kabwe amekua akijitahidi kukitambulisha na kukieneza chama bila kukashifu upinzani, iweje nyie muwe tofauti naye? Hamuoni kama mnamuangusha? Yeye anajenga chama, nyie mnabomoa chama kwenye mitandao?

Hakuna anaebomoa chama cha ACT,kosa kubwa walilolifanya viongozi wa ACT ni kukubali kutumika na CCM na kuanzisha chama cha ACT kwa msaada wa CCM kwa nia ya kutaka kuiua CHADEMA.

Hawakujua kuwa CCM wanatafuta koti la kujificha ili mawe yakipigwa na wapinzani yasiweze kuwaumiza CCM.

CHADEMA hawana haja na ACT wanahaja na CCM,lakini CHADEMA wakiwarushia mawe CCM lazima ACT waumie kwa kuwa wamevaliwa na CCM.

CCM imejificha ndani ya koti la ACT kwa ajili ya kupunguza maumivu ya kushambuliwa na CHADEMA.
 
Hivi act imevuna wanachama wangapi katika mikutano ya songea,njombe na makambako maana naona hawalejeshi mrejesho wa walichokivuna maana kwa misifa ya hawa watu wangetupia picha wakiwakabizi kadi

Ni kwambie tu act mkutano wa kwanza t juu ruvuma jumla ya wanachama 870 wamejiunga na wazalendo na sio sera yetu yakuanza kutangaza wamerudisha wafwasi toka chama flani kama csm na vijana wake wanavyotarajia
 
Zitto amewaweza Chadema,kwenye hotuba hata neno CHADEMA halitaji
 
Wanywa viroba wanasubiri Zitto aiponde Chadema kwenye hotuba zake wanaambulia patupu,
 
[TABLE="class: tr-caption-container, align: center"]
[TR]
[TD="align: center"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption, align: center"][/TD]
[/TR]
[/TABLE]
WAKATI Chama cha ACT- Tanzania, kikisema hakina muda wa kufanya siasa za chuki na malumbamo dhidi ya vyama vingine vya siasa na badala yake kinajipanga vizuri na kuandaa mazingira ya kushiriki katika uchaguzi mkuu ujao, baadhi ya wanachama wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) wa mjini hapa wamesema wanasubiri kujiunga nacho.


Mwenyekiti wa chama hicho Anna Mghwira, amesema baada ya chama hicho kuzinduliwa rasmi Machi 29 mwaka huu, nguvu yake sasa imeelekezwa katika kujijenga na kujiimarisha.


Alisema katika kujiimarisha, chama hicho kinatafuta wanachama, kwa kuwa kinatambua kuwa ni mtaji wa kujihakikishia ushindi katika uchaguzi mkuu, pamoja na kuandaa wagombea kwa kuangalia uwezo wao kadri watakavyojitokeza.


“Mimi mwenyewe ni miongoni mwa wagombea ubunge, nitagombea Jimbo la Singida mjini na naamini kwamba nitaweza kupata nafasi hiyo kwa sababu ninafahamika kule ni nyumbani nilikozaliwa .


Nimesoma huko, nimekulia huko na najua changamoto zinazotukabili wakazi wa kwetu na jinsi nitakavyoshiriki kukabiliana nazo nikiwa mbunge,”


Wakizungumza na mtandao huu BONGO LEAK kwa sharti la kutotaja majina yao, wanachama hao wakiwemo wajumbe wa serikali za mitaa mbalimbali wa mjini Iringa wamesema watatimkia ACT wakiamini huko kunaweza kuwa na uzalendo na ukombozi wa kweli.



Wanachama hao ambao hata hivyo wanaelezwa kutofautiana kiutendaji na Mbunge wa Jimbo la Iringa Mjini, Mchungaji Peter Msigwa wamesema siasa ni maisha, mapambano na furaha.



“Ukiyakosa mambo hayo huku, huna sababu ya kung’ang’ania huko. Jaribu sehemu nyingine unaweza kufanikiwa ili mradi mnachofanya kiwe ni kwa maslai mapana ya Taifa na si kwa kikundi fulani cha watu,” alisema mmoja wao bila kufafanua.


“Kwahiyo tunasubiri ACT watakapokuja mjini Iringa ili tuanze rasmi safari nyingine ya kisiasa kupitia chama hicho,” alisema mwingine.


Hata hivyo baadhi ya wapenzi wa chama hicho wamekosoa uamuzi wa wanachama hoa, wakisema huenda umesukumwa na njaa zao zaidi.


“Hao watakuwa njaa tu, hivi huoni kama huko ni kujimaliza kisiasa? Unatoka Chadeama unaenda ACT….kweli…kweli? haiwezani bwana,” alisema mmoja wao aliyejitambulisha kwa jina la Clestus.


Wakijibu, wanachama hao wanaodhani kwamba wao wanataka kuhama chama hicho kwasababu ya njaa, wao ndio wana njaa za kifikra.


“Wangapi wametoka CCM kwenye kila kitu na kujiunga na vyama hivi, hivi hao pia walikuwa na njaa? walipojitoa CCM watu kama akina Dk Slaa, Maalim Seif Sharif na wengineo wengi na kujiunga na upinzani walikuwa na njaa? Sidhani kama ni kweli na huenda hawajui kwamba siasa pia inakwenda sambamba na matamanio fulani, ukiyakosa huku unakwenda kule,” alisema.


Walisema hata Mchungaji Peter Msigwa kabla hajajiunga na Chadema ameshakuwa mwanachama wa vyama vingine vingi vya kisiasa kikiwemo Tanzania Labour Party (TLP) cha Agustino Mrema.


“Matamanio aliyokuwa nayo ndiyo yaliyomfanya Mchungaji Msigwa atoke vyama hivyo na kujiunga na Chadema mwaka 2010 kabla ya Uchaguzi Mkuu. Matamanio hayo huenda yalimsaidia na kushinda ubunge wa Jimbo la Iringa Mjini,” alisema.
 
siasa si kama show ya fiesta , kwamba music ukiisha basi , unahitajika msingi imara sana , kwa namna cdm ilivyojitengeneza ni vigumu kuihujumu , na hasa kwa mtu ambaye njama zake zilifahamika miaka mingi iliyopita.
 
Majimbo yanayoongozwa na baba yenu ccm mbona hamuendipo mkoa wenyewe Wa Ruvuma ni Mkubwa lakini mmeshindwa kumaliza mnawashwa na maeneo ya chadema,isimani, mufindi kwa Deo filikunjombe hamkanyagi kwenye nyumba ya babaccm ni mwiko mtkosa msaada
 
Zitto kulipwa mafao yake yote,zitto kuteta na spika,zito anaaga wabunge sasa,zito aongea na wahariri,zito aniunga Act,zito achaguliwa kuwa kiongozi Mkuu,zito atagombea ubungo au kawe,zitto kuisambaratisha chadema!
Sinema hizi watanzania,si za kwanza kutokea,watanzania tuwaangalie kwa macho makini sana!
 
Majimbo yanayoongozwa na baba yenu ccm mbona hamuendipo mkoa wenyewe Wa Ruvuma ni Mkubwa lakini mmeshindwa kumaliza mnawashwa na maeneo ya chadema,isimani, mufindi kwa Deo filikunjombe hamkanyagi kwenye nyumba ya babaccm ni mwiko mtkosa msaada
siku zote wasaliti hawana maarifa .
 
Majimbo yanayoongozwa na baba yenu ccm mbona hamuendipo mkoa wenyewe Wa Ruvuma ni Mkubwa lakini mmeshindwa kumaliza mnawashwa na maeneo ya chadema,isimani, mufindi kwa Deo filikunjombe hamkanyagi kwenye nyumba ya babaccm ni mwiko mtkosa msaada

Njombe,makambako,songea kuna wabunge wa Chadema?
 
Zitto kulipwa mafao yake yote,zitto kuteta na spika,zito anaaga wabunge sasa,zito aongea na wahariri,zito aniunga Act,zito achaguliwa kuwa kiongozi Mkuu,zito atagombea ubungo au kawe,zitto kuisambaratisha chadema!
Sinema hizi watanzania,si za kwanza kutokea,watanzania tuwaangalie kwa macho makini sana!
kuangusha cdm si kazi rahisi , msingi wake ni mzito mno .
 
Hakuna cha gharika wala kimbunga mbona huko walikotoka hatuelezwi wamepata wanachama wangapi wapya na hasa waliorudisha kadi za vyama vyao vya zamani na hususani CHADEMA?
Ukisaliti ni sawa sawa na kula nyama ya mtu - ni tabia ngumu kuicha utaendelea kusaliti tu. Wana Iringa nendeni kuwasikiliza
watayosema lakini kumbukukeni yakuambia changanya na ya kwako.
 
Back
Top Bottom