Uozo wa Phd Tanzania

Uozo wa Phd Tanzania

Dr chacha na mkewe raia wa kenya wanamiliki chuo feki marekani na ndio walio mpa mch rwakatare phd
 
Jamani hili jambo si kwa hao waliotajwa tu. Ukifuatilia kwenye taasisi nyingi utakuta hili tatizo la vyeti feki lilivyokuwa kubwa. Cha kushangaza ni vyuo tu ndio vimeweza kufuatilia wakati wa kusajili watu hakuna taasisi iliyoweza kuhakiki wafanyakazi wake. Kwa sababu boss wa hapo anashindwa huenda na yeye hivyo hivyo. Kuna yule kaka Msema Kweli alifikishwa mahakani na baadhi ya aliowataja lakini mbona hatusikii muendelezo wa kesi yake. Na kati yao hawakuthubutu hata kumfungulia mashtaka. Hii inaonyesha kuwa ukweli wa aliyoyasema ulikua mkubwa kuliko uongo. Tushirikiane kupigia kelele jambo hili kwani wasio na vyeti sahihi wanalifikisha taifa pabaya. Ingekuwa kupata Phd na masters ni rahisi hivyo jamani si kila mtu angepewa ili tanzania nzima iwe na madaktari.

Hawa wenye vyeti feki wanawanyima wenye vyeti halali ajira stahili.

Umenena vyema, kwa mtazamo wangu wa haraka ni kuwa tatizo hili halitaisha kwa kusema kwa style hii, ni swa na tatizo la rushwa. hawa jamaa tunaowaandika wanakuwa miamvuli ya walio wengi wenye hii tabia.

Ukidig down utaguandua kuwa hatuna elimu yetu ya kitanzania bali ya wazungu, PhD holders wengi wao wamepata elimu nje na si humu, hivyo hatuna foundations ya kuwa hawa reserachers hakika wamefanya resreach za kulisaidia taifa.

kwa walio serious hawa wenye PhD feki automatically wenge vanish kwa haraka sana tu, kama matapeli wote wa PhD ni viongozi what can you say the rest?

hatuna ugunduzi, publications, etc ndiyo maana unaona watafoji na kuendela kufoji. Umenena vyema kuwa wenye vyeti feki wanwanyima ajira wenye vyeti halali..ulipoweka neno ajira tu ndio umetibua source ya tatizo!!! source ni ajira, umaarufu n.k

elimu yetu ingeweka kipaumbele kujiajiri na kutoa elimu ya kumkomboa mwafrika hawa usingewaona, HATA LEO HII UENDE USA, EUROPE useme mtu ana foji PhD!!! no one will take care, because scientists and resreachers are busy doing their core activities!! nchi kama Canada ukiwa na masters someone will ask you WHAT FOR?? we need some serious people up there
 
Wafuatao wana vyeti feki vinavyoitia aibu Serikali na nchi kwa ujumla:
(1) Salmin Amour – Ph.D yake ni feki, ya kisiasa. Aliipata Ujerumani Mashariki enzi hizo kwa miezi mitatu tu huku akiwa na cheti cha form four tu!
(2) Pius Ng’wandu – Ph.D yake ni feki. Chuo anachodai kusoma cha Stanford, Marekani hakina kumbukumbu zake. Aliosoma nao huko Marekani, akina Prof. Baregu, wanajua kuwa ana Masters tu!
(3) Mary Nagu – Ph.D yaje ni ya kununua kwenye mtandao.
(4) Emmanuel Nchimbi – Ph.D yake ya uchumi ni ya kununua. Hana uelewa wowote wa economics kichwani mwake.
(5) Makongoro Mahanga – Ph..D yake ya ugavi ni ya kununua kama Nchimbi.
(6) Didas Masaburi – Ph.D yake ilinunuliwa pamoja na ya kaka yake Makongoro.
(7) Norman Sigallah – Ph.D yake ni ya kununua kwenye mtandao.
(8) Mafwenga – Ph.D yake sawa na ya Sigallah
(9) Nangale – Ph.D yake ni kutoka chuo kimoja bomu cha chini ya viwango, London .
(10) Mathayo David – Ph.D ya kujipachika.
(11) Mutamwega – Ph.D yake ni feki, ya kununua. Mhusika hawezi kuandika hata sentensi moja sahihi ya Kiingereza.
(12) Lukuvi – Masters yake ni feki. Kaipata akiwa na sifa za elimu ya darasa la saba na cheti cha ualimu, class C..
(13) Samuel Chitalilo – Vyeti vyake vya elimu ya juu toka Uganda vyote ni feki. Ana kesi ya kujibu mahakamani!
Nimepata taarifa mbalimbali kuhusu vyeti vya Wabunge wafuatao:
Sigonda,
Capt.Komba,
Omari Mzeru na Savelina Mwijage.
Nazifanyia kazi. Nitazianika hapa muda muafaka!
Ijabu Ijabu kanipa hamasa sana juu ya suala hili. Wote aliowaeleza kweli wana vyeti feki na hata ukiongea nao, ni vihiyo vihiyo wa kutupwa! Naomba niongeze majina mengine kwenye listi la Mhe. Diodorus Buberwa Kamala, Mbunge wa Mkenge na Waziri wa A. Mashariki. Huyu bwana kasoma Mzumbe kama Nchimbi ambako mtandao wa vyeti feki ulianzia na Mkuu wa Chuo hicho Bw. Warioba. Ph.D yake ni feki, ni ya kununua kama hizo za wenzake aliowataja Ijabu.
Hata kwenye Bunge la A. Mashariki tunaambiwa anapwaya ile mbaya. Naibu wake, Mohamed Aboud, yeye ndo balaa maana ni form four failure na CV yake inasema uongo kuwa ana diploma ya Uingereza! Wote ni Ze Komedi mbele ya Wakenya, Waganda, Warwanda na Warundi!
Yupo huyu mama wa Kibaha, Zaibab Gama. Anajiita Dk. wakati ana diploma ya radiology tu!
Kuhusu Mbunge Savelina Mwijage (Viti Maalum, Kagera), huyu ana matatizo makubwa maana anatumia jina la marehemu. Taarifa zote zilitoka gazetini, lakini analindwa. Hawezi hata kuandika jina lake, lakini ni Mbunge. Anayebisha aje na ushahidi maana huyu mama namfahamu miaka mingi akiwa mfanyakazi wa ndani wa Mhindi Bukoba.
Namfahamu sana Mbunge Sigonda. Ni mtu wa usalama wa Taifa aliyeishia darasa la nane. Leo naambiwa ni Dk.! Hebu tupe dataz Ijabu na wana JF wengine.
Capt. Komba yeye ni msanii na mwizi asiyestahili kujadiliwa hapa maana anawaibia hata wasanii wenzake dani ya TOT. Mzeru wa Morogoro yeye ni mafix moja kwa moja. Hana udaktari wowote! Alijipachika udaktari kuombea ubunge na unaibu waziri kwa JK ! Agustino Lyatonga Mrema – Pacific Western University , a diploma mill. Yeye alipoenda kuchukua hiyo “degree” alikwenda na matarumbeta kibao, vifijo na nderemo.
Mustafa Mkullo – Almeda University , a diploma mill. Kule youngafrican. com nakumbuka ilisema eti chuo chake kiliwahi kutoa associate degree kwa mbwa anayeitwa “Wally” mali ya mwandishi mmoja wa habari huko Marekani (In 2004 the CBS affiliate in Albany , New York , ran a report on Almeda that featured Peter Brancato, who had filled out an application for an associate degree on behalf of his dog, Wally.
Part of the “life experience” listed on the application was “Plays with the kids every day … teaches them to interact better with each other … Teaches them responsibilities like feeding the dog.” Almeda granted Wally an associate’s degree in childhood development with a course list including European culture, college algebra, American history, and public speaking.[13] In reply, Almeda claims Brancato perjured himself by creating a false identity using a fabricated name and date of birth.
They write, “He completed an application that included a background of the following: Eight-years tutoring pre-K children, curriculum design and development, teaching coping skills, and volunteer coaching.”" Almeda University – Wikipedia, the free encyclopedia Kama sijakosea waheshimiwa wengi sana wana degrees kutoka chuo cha Washington International -
I think even Sofia Simba anayo ya huko Yona Fares Maro Master of Science in Computer Science and Information Systems (MS) University of Michigan-Flint
Thank You

Naomba tufahamishane ni nini hasa kinachomsukuma mtu atafute elimu yenye cheti feki? labda tujue vyanzo?
 
Ni mtazamo wangu kama hawa mafisadi wa elimu kama wataachiwa nchi yetu haitafika popote zaidi ya kudidimia zaidi ya hata ilipo sasa.​
Ndo maana tunaona mikataba mibovu karibu kila sekita kumbe mikataba mingine sio kosa lao bali ni ukosaji wa elimu husika katika kuongoza sekta hizo nyeti.​
Nadhani wakati umefika kwa wizara husika kuchukua hatua kali na kufatilia hili suala ,mimi sitakaa kimya kamye mpaka tujue mwisho wake.​
Wanatudanganya wamesoma, wanachukua rasilimali zetu zote na kujitajirisha bado tunaendelea kuwapa madaraka, jamani wataanzania tunamatatizo gani? Ama kweli sisi ni vichwa vya wenda wazimu.​
Lazima ifikie kipindi tuseme basi sasa maana wanatunyonya kila kitu, tungefarijika sana kama wangekuwa wanajali hapa wananchi walio masikini lakini hakuna chochote.​
Hili pia linanipa picha ya jinsi viongozi wengi wazee wamefanya kazi na Baba wa Taifa lakn hadi leo bado wanataka madaraka, kwa nini msituachie sisi vijana ? mnataka madaraka ya nini zaidi na umri wote huo ?au ni sababu mnajua leo vijana wengi wamekuwa na uelewa mkubwa na hawakubali kudanganywa tena?​
Hata kama mtatukwepa kumbukeni kuwa Vijana wa kale sio kama wa zamani, na si mda mrefu tunakuja maana ninyi ni dhahiri kabisa umri unawakimbia kwa sasa.​
​
Wahenga walisema elimu ni chanzo cha maarifa, on contrary to that also if the Education will be used inappropriately will be the source of disaster in particular society such as corruption, underdevelopment, lack of sustainability and better health services, decline in education system and an increase in the government dependence from donor contries e.t.c​
Kama ni mwanasayansi utakumbuka some of the great scientist walipokuwa wanafanya utafiti wao na wanapokosa uhakika zaidi walikaa kimya kabisa mpaka wanapopata more convincing power ndo wanapublish ..mfano Charles Darwin on the EVOLUTION OF Man, na wengine hata waliuliwa kisa tu ni kukosa pointi za uhakika mfano mzuri ni a Galilei Galileo na Kikule aliyevumbua Benzene ....NOTHING COULD HAVE BEEN PASSED WITHOUT TOIL ...je hapa tunajifunza nini???​
Inaonyesha wazi kama kila mtu angeachwa tu afanye anavyotaka leo tusingekuwa na mabadiliko makubwa ya kisayansi kama tulionayo kwa sababu hata theory za uongo zingepitishwa na sisi ndo tungekuwa waathirika wa kila kitu.​
Kama kila kitu mfano ujenzi na electronics vinatumia theory ..je hivyo vitu tungekuwa navyo leo.Tatizo la sisi (samahani ila sio wote)watu weusi tunahali ya kutojali next generation,tunapenda ubinafsi ndo maana utaona Kiongozi mkubwa hajali kesho kutakuwa na nini bali yeye akishajaza tumbo lake leo yatosha.​
For me I consider this to be the great disease and if Diagnosis will not be made early it will soon turns to Chronic and everything will be too late to amend.​
 
Ndio maana tunasema wabunge walio wengi wa ccm ni mambumbu.........yaani hawajui lolote zaidi ya kupiga makofi kwakila liongelewalo na nwanaccm.........
 
Mbona phd (pure head danage) ya kikwete hujaisema aliyosomea udom?
 
Naomba tufahamishane ni nini hasa kinachomsukuma mtu atafute elimu yenye cheti feki? labda tujue vyanzo?

That is my point tukipata source then our discussion will be more valuable than just throwing vague and vains words to these people. This matter is similar to ufisadi's songs that we have been singing , dancing and hearing for five years now. No actions, no one is in jail....but talks.... it is proved that we like talkings just talkings and we let evenings stop us for sometimes and mornings start us ferociously thats how we are. We dont want to thing globally and just hit the point and propose solutions we tend to meander like Nile river and we forget easily like hungry flies.
 
Tangu lini UDSM imekuwa inatoa-accreditation? Ahh ....... ????!!!!!

Misinterpretation, nimesema Chuo walikopata hiyo PhD lazima kiwe accredited na ile nchi aliyeenda kusomea, eg, USA vyuo vingi havina Accredition, maana vipo vipo tu kibiashara, below standards na havijulikani, na ndio wengi hapa wamepata hizi Fake PhD, umeelewa?
 
Lol! Ndio maana hatusongi mbele maana wana mawazo mgando na hawana ubunifu.
Wanashindwa hata kuendeleza sector ya elimu maana wenyewe vilaza watupu.
 
Naomba tufahamishane ni nini hasa kinachomsukuma mtu atafute elimu yenye cheti feki? labda tujue vyanzo?

nafikiri wanajihami na ulimwengu wa sasa.
Ulimwengu wa wasomi ukiwa na masters ndio angalau unaonekana unafaa.
Wanataka waonekane wasomi na waendelee kushika madaraka.
Hawa watu mbona wana sifa za kijinga hivi!!
 
hizo kila mtu anazijua kuwa it is more political motivation than anything else.

Mbona umemsahau DR. AISHA KIGODA ambaye ni just a medical assistant, alikuwa RMA for so long...eti nae "DR"
Kulitakiwa kuundwe accreditation authorities kama ilivyo USA
 
Jiji la Dar lina Meya mwenye fake Phd!
What a big joke
 
We Mmakonde, andika kwa paragraph, unatathmini usomi wa wengine wakati we mwenyewe unaandika kama illiterate
 
We Mmakonde, andika kwa paragraph, unatathmini usomi wa wengine wakati we mwenyewe unaandika kama illiterate[/QUOTE

There is no need ,why should i ?
Naandika facts sio ,kutathmini.By the way ,hapa hakuna shindano la kuandika,just opinions.

I can tell i have good education ,than most of our MPs who have faked their education.
Inaonekana wewe ni mtoto wa mtu mwenye fake certificate.
 
hii post nilishawahi kuiona katika blogs kadhaa mwaka jana....tupeni ushaidi sio longo longo....haya mambo ya flani kasema hivi ...au flani hana kumbukumbu kasoma na flani ni umbea tu...... tupeni facts sio umbea...fanya utafiti katika hivyo vyuo......hii ni Jamii forum tulio staarabika wajameni, mnyonge mnyongeni ila haki mpeni au siyo?PEACE
 
Hata mimi nilikuwa najiuliza, maana kuna jamaa mmoja alisha wahi toa orodha. Na wale waliokuwa kwenye orodha wakatishia kwenda mahakamani. Sasa tangu hapo sija sikia tena nini kilifuata.

Patamu hapo, hasa kama huna proof!
 
Hata mimi nilikuwa najiuliza, maana kuna jamaa mmoja alisha wahi toa orodha. Na wale waliokuwa kwenye orodha wakatishia kwenda mahakamani. Sasa tangu hapo sija sikia tena nini kilifuata.



Lakini Mahakama siyo polisi, maana polisi wanakamata na kumuweka ndani mtuhumiwa ili kwa kile wanachokiita kusaidia polisi. Mahakama inaangalia facts, other things being constant
 
Back
Top Bottom