Unaweza kutueleza ni kwanini unaichukia CCM?

Unaweza kutueleza ni kwanini unaichukia CCM?

Kamanda huko ndo kutokufanya kitu kabisa kwa lugha nyingine wamefanya ubadhirifu na hujuma kwa watanzania na rasilimali zetu.

😄😄😄😄😄😄😄

Mfano ni ujenzi wa barabara duni za lami Kwa kodi zetu. Mf.barabaraya kampala/bukoba/mwanza haina hata miaka kumi, pita saa hizi uone palivyo, utafika nyumban kama vile umetoka shimoni na ukienda vibaya ajari za kufikia kwenye mashimo. Sidhani kama tunalipa kodi kutengenezewa barabara kama vile tunalambishwa sukari kwenye ulimi ili kufurahia radha ya kitambo tu kujua ilivyo. Tunataka maendeleo endelevu (sustainable), it is our money. Sio barabara za kukwangua kila mwaka halafu tunajisifu tumejenga barabara za lami.

Nenda tu majirani zetu hata kenya, barabara hadi zimeota kutu lakini huwezi kuona shimo katikati ya barabara ya highway.

Unapofanya kitu chini ya viwango ni bora usifanye kabisa ili tujue jambo fulani halijafanyika ili tulipe kipaumbele kuliko kujiridhisha with false confidence kumbe ni bomu linalotulipukia kesho yake.

Hatusemi CCM haijafanya kitu kabisa lakini kwa maisha yaliyopo na maliasili hatupaswi kuwa hapa tulipo sasa .Ni bora tuwape watu ambao wanauthubutu wa kufanya mambo ambayo CCM wameshindwa kuyafnaya kwa muda wote huo
Miaka hamsini na nne hatupaswi kuwa hapa tulipo Mfano mzuri ni Kenya ,Rwanda wapo mbali sisi tunashindwa nini na kwanini wao waweze
Wakati ni sasa
 
1.Ni chama cha ki ukoo,cha watu fulani kama kina Ritz moko na FaizaFoxy mm kajamba nani ni kama mjinga fulani tu
2.Maskini hawezi kupata hata nafasi ya kugombea ujumbe wa serikali za mtaa
3.Wanaiba na kuwasahau wafanyakazi wake,wao ni uwizi tu,na kibaya zaidi wamewapa viongozi wetu madaraka na marupurupu kiasi cha wao kiutusashau kabisa


[h=3]UKOO WA CHADEMA BUNGENI WAANIKWA: GAZETI LA UHURU[/h]




​


BAADHI ya wabunge wameiumbua CHADEMA, wakieleza kuwa chama hicho ndicho kinaongozwa kwa utawala wa kifalme.


"Lissu kaja na dada yake. Ukienda kwa Mwenyekiti wa Chama ana ndugu watatu, Slaa kuna mke wake, nani ana utawala wa kifalme? Ndesamburo amekuja na mtoto wake na mkwe wake, Samahani Mh. Ndesamburo"

Akichangia juzi, muswada wa Sheria ya Mabadiliko ya Katiba wa mwaka 2011,
Assumpter Mshama (Nkenge –CCM), alisema utawala wa kifalme upo CHADEMA.

“Mfadhili wao amekuja na mtoto wake, kuna mdogo wake, ukienda kwa Lissu kaja na dada yake. Ukienda kwa mwenyekiti wa chama ana ndugu watatu, nani ameleta ufalme zaidi,” alihoji.

Aliongeza: “Slaa kuna mke wake, nani ana utawala wa kifalme, Ndesamburo amekuja na mtoto wake na mkwe wake, samahani mheshimiwa Ndesamburo.

“CCM ilitengeneza utaratibu wa kupata viongozi wa viti maalumu, wao si kifalme tu, tuseme ni kaskazini tu, nawashangaa watu wanaojiita CHADEMA, wenzako wako bungeni huulizi wamepatikanaje.”

Kwa upande wake, Livingstone Lusinde
(Mtera-CCM), akichangia jana, alisema CHADEMA ndiyo yenye tabia ya kupeana madaraka kwa kufuata unasaba.

Alisema viti maalumu vimetolewa kwa unasaba, na kama hilo lingefanywa na CCM ingekuwa wimbo kila siku.

“Ndiyo maana humu ndani wamo wakwe, dada, kaka, ingekuwa ni kwa CCM ingekuwa wimbo kila siku. Nashangaa wanaposema rais anaongoza kifalme,” alisema.

Lusinde alisema wanaotoa vitisho vya kuandamana na kwamba wapo tayari kufa kwa ajili ya katiba waachwe wafanye hivyo kwani wa kuzuia fujo wapo.

“Wanaotaka kufanya vurugu waachwe tu, wengine wanasema wapo tayari kufa kwa ajili ya katiba. Mimi sipo tayari nataka nione katiba mpya, ambayo Watanzania wamekuwa wakiitaka kwa muda mrefu,” alisema.

Lusinde aliohoji busara ya wazee wa CHADEMA ambao wameshindwa kutoa kauli baada ya vijana wao kuchafua hali ya hewa.

Mbunge huyo alisema CHADEMA inafanya hivyo kutokana na ahadi ya fedha waliyopewa na Ujerumani.

CHADEMA imesusa kujadili muswada huo unaohitimishwa leo, baada ya kujadiliwa kwa siku nne, kwa kile wanachodai umekosa uhalali kwa kukiuka Kanuni za Bunge.

Hata hivyo, CHADEMA imekuwa ikijibu hoja zinazojadiliwa na wabunge bungeni, kupitia mikutano na waandishi wa habari inayofanyika kila siku mchana, ambapo katika mkutano wa jana imeliomba bunge kutopitisha muswada huo.

Mikutano hiyo imekuwa ikiitishwa na viongozi wa CHADEMA, John Mnyika (Ubungo) na Tundu Lissu (Singida Mashariki), ambaye Jumatatu wiki hii aliwasilisha maoni ya Kambi ya Upinzani Bungeni, kuhusu muswada huo.

Katika maoni hayo, alipendekeza baadhi ya mambo kwenye muswada huo na pia aliwachefua wabunge kutokana na hoja zake kuhusu Muungano na pia kutamka kuwa Tanzania ina urais wa kifalme.

John Lwanji (Manyoni Magharibi-CCM), alisema wanachofanya CHADEMA ni sawa na kiini macho katika mazingaombwe, akitumia neno abrakadebra.

Benardetha Mushashu (Viti Maalumu-CCM), alihoji CHADEMA walitoka bungeni kwa kanuni gani na mbona hawachukuliwi hatua.

“Wanawalaghai wananchi, Lissu alichangia muswada. Wanaharakati wanatangaza kufanya maandamano yasiyo na kikomo kama kwamba hakuna serikali, wakijaribu wataona,” alisema.

Alisema kinachoendelea Arusha ni matokeo ya maandamano ya kila siku, ambayo hivi sasa yameanza kushamiri Mwanza, ambapo watu wanapigwa mabomu ya machozi.

“Libya walianza na maandamano, Gaddafi ameuawa, lakini hivi sasa wanauana,” alisema.

Wakati huo huo, Spika wa Bunge, Anne Makinda, amesema hamlazimishi mbunge kuingia kwenye kamati, bali anachofanya ni kufuata Kanuni za Bunge na Katiba.

Alisema hayo bungeni jana, kutokana na malalamiko yanayotolewa na CHADEMA na NCCR-Mageuzi kwamba, spika alilazimisha wabunge kuingia katika Kamati ya Katiba, Sheria na Utawala, kujadili muswada wa Sheria ya Mabadiliko ya Katiba wa mwaka 2011.

Spika Anne alisema CHADEMA hawakutumia busara kutoka ndani ya ukumbi wa bunge, bali wangewasilisha hoja zao, na endapo wangeshindwa, basi wangeshindwa kishujaa.


​




​




​




​
 
Wanatueleza uongo, eti nchi maskini wakati wao matajiri, Geita haifanani na dhahabu inayozalishwa na kuuzwa ng'ambo, kuna migodi mikubwa zaidi ya 4, lakini hata huduma za maji hakuna. Kama Sio Upuuzi ni nini? migodi inamiliki airport zao, wanaiba dhahabu bila kukaguliwa.
Tutaheshimiana October.
 
Nilijiapiza nisiongee siasa sana,ila napenda kuwakumbusha,Uchaguzi unaisha tunarudi kua marafiki na ndugu ila nalia sana na kushangaa kwa nn watanzania wote wasiwe na upeo wa kuona mbali,najiuliza kwa nn maraisi wote wanafanya kampeni kwa ajili ya ccm...ntajibiwa ni makada wa ccm..nashangaa kwa nn wasifanye kwa kiwete?najiuliza na kushangaa kwa nn kuna Makamba na familia yake yote,Mkapa,Mzee Mwinyi na familia yake yote,Kikwete na familia yake yote,kwa nn wazee waliozeeka wanahangaika na siasa na familia zao,nakumbuka wimbo mashuhuri wa CCM ...ccm ni ile ileeeee....nakumbuka kauli zao ccm ina wenyewe...nalia sana kwa watanzania ambao hawana uhakika wa maisha ya kesho...ndugu zao wakifa mahospitali ya taifa,maskini watanzania wanadanganywa kwa tishirt na kofia na kanga...najiuliza kwa nn baraza la mawaziri halijavunjwa?kwa namna moja bunge halijavunjwa pia maana uwezi kua waziri km sio mbunge...hakuna waziri wa kulipwa au wa kuajiriwa ....nchi yangu tanzania inaangamia kwa maslai machache wa wanaopiga kampeni....Namshangaa sana Magufuli ameonesha kua ccm haijafanya mengi..akisema walishindwa hivi,nliumia kumwona bilali akisema Magufuli atafanya mengi kwa maana ni mwadilifu na mchapa kazi,je yy hakunadiwa hivyo,wanamnadi ni jembe,ni mchapakazi,mwadilifu na mamambo mazuri..ona maajabu ya tanzania...MWINYI,MKAPA,KIKWETE,BILALI,SHEIN..hawa leo wanamsia Magufuli najiuliza sana wao walisifiwa sana na walinadiwa km wanavyomnadi..walikua wp wasifanye hayo..kwa nn wamnadi km walikua failure,kwa nn wanasema ataweza km wao walishindwa,kwa nn wanasimama hadharani kututukana na kuwatukana wapinzani?Hakuna wapinzani waliokua na uwezo au serikali au kukusanya kodi,Lowasa alikua kwao na alijibu BBC kua hakua na kauli ya mwisho yy na hata angekua waziri,hakuna waziri anayesign lolote...jamani watanzania hawa watu wanalinda mfumo wao na wanalinda maslai yao...ww unajidanganya ccm itafanya,sahau,alikuja Mkapa alikua bora mara mia ya magufuli ila alichukua yake na kuondoka...leo mwinyi na familia yake wanakula kwa kupitia ccm,kikwete na familia yake ni matajiri kwa kupitia ccm,walalahoi wanaokimbizana wanakufa na kuteswa na ccm...amka amka amka...leo wamepata wapi bajeti ya magari na vifaa vya kipolisi,magari mapya..wakashindwa nunua madawati,kuweka vifaa mashuleni,madawa mahospitalini,amka mtanzania,hela ipo na wanakula wachache,nchi yetu sio masikini,hatupaswi kua masikini,tunalipa kodi,hakuna la maana....tutoeni huu mfumo tujaribu mwingine...hakuna cha maana..hata km flan alikua huko ameondoka tumpeni kura maana sio mfumo wa ccm...SEMA HAPANA KWA CCM.,,ONA WALIOTOA VYAMA SUGU WAPO WPI LEO..


SHIDA KUBWA NI KUMBUKUMBU
Wanaccm matatizo ya hii nchi mnayajua ila inapofika wakati wa Uchaguzi wakishapewa 10000 wanawake wakapewa kanga kofia Wakadanganywa NA ahadi zilezile wanasahau kabisa shida zao... Uchaguzi ukiisha wanaanza kulalamika tena mpaka Uchaguzi ujao
BADO SIKU MOJA BADILIKA
Jiulize tu kwanini Mabango ya Ccm hayajaandikwa neno CCM hakuna tena Chagua CCM yaani wenyewe wanajua CCM imechoka
 
KWA SABABU hali ya nchi yangu kiuchumi na kijamii hailingani na rasilimali zilizopo,Ubinafsi wa viongozi,Rushwa,Uongozi mbovu,Huduma mbaya afya,Ukosefu wa ajira,mfumo mbovu Elimu pia Nimeichoka tu nadhani nahitaji mfumo mpya wa uongozi....!!


#Mabadiliko
 
mimi naichukia kwa sababu ya kutunza mafisadi 10 kati ya 11 halafu wanayanadi majukwaani, huku wanafunzi wanakaa chini na hospitali dawa hakuna. ccm out.bb:lalala::bounce:b
 
Back
Top Bottom