Unawekaje/uliwezaje kujiwekea Akiba

Unawekaje/uliwezaje kujiwekea Akiba

Zero IQ

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2016
Posts
13,985
Reaction score
25,204
Najua hii mada itakuwa na wachangiaji wachache kutokana na mahudhui yake ila ni vyema ukaweka ata neno ili wengine wajifunze kupitia wewe,

Wengi tuna majukumu kiasi kwamba ukipata hela kidogo unashindwa ata kufikiria kuhusu swala la kuweka Akiba,

unasomesha watoto,wazazi wanakutegemea,pango ya nyumba nayo inakusubiri,pesa unayopata haitoshi ,shida nazo haziishi je utawezaje kuweka Akiba,

Unafikiria kwa siku kipato chako hakizidi sh. elfu 10 ya kitanzania hapo kuna kula,malazi na matumizi mengine ya kila siku kando ya niliyoyataja hapo juu paragraph ya pili,

Tushirikishane kwenye hili unawezaje/uliwezaje kuweka Akiba kwenye kile kipato chako kidogo unachokipata/Ulichokipata ili kufikia malengo yako?
 
Unapata elfu 10 alafu uweke Akiba huku unawatoto unawasomesha ...iyo ningumu sana

kama unapata elfu 10 Alafu majukumu hauna hapo ujuwe unaweza kuweka akiba na ukafikia baadhi ya ndoto
Akiba haitegemea kiasi gani cha hela unayoingiza ata ukipata buku unaweza kuiwekea Akiba lakini kama unafikiria kiasi basi ata ukipokea laki kwa siku huwezi kuiwekea Akiba ,


Somo ni kuelezana we mbinu gani unayotumia kuweka akiba yako ?
 
Mkuu katika akili yako unapolala na unapo amka swala la kuweka akiba lifanye jukumu namba moja kwenye kila hela inayopita mikononi mwako.

Kumbuka kinachohitajika kwenye savings ni discipline na commitment. Kama vile huwezi kuishi bila kulipa kodi ya pango basi hivyo hivyo iwe kwenye swala la saving.
 
kuweka akiba ni sawa na kutoa ruksa kwa watu kukuombea dua ya kufa ili warithi fwedha.
 
Mkuu katika akili yako unapolala na unapo amka swala la kuweka akiba lifanye jukumu namba moja kwenye kila hela inayopita mikononi mwako.

Kumbuka kinachohitajika kwenye savings ni discipline na commitment. Kama vile huwezi kuishi bila kulipa kodi ya pango basi hivyo hivyo iwe kwenye swala la saving.
Wewe umenena kitu mkuu
 
"Mimi huwa na cheza na formula inaitwa 10,20,20,50.

Yaani kipato chochote kiingia 10% ni kwa ajili Ya mambo ya kijamii ,kifamilia, sadaka na mambo Kama hayo(kad za harus ziko hapa pia)

20 hii ni saving/investing, haitoki, It is for a very long term

20% hii ni short term saving ndo hela ya kod inapotokaga humu,ada . Na dharula nyingine

50% Ndo kila kitu hapo, bajet ya kula, kunywa,kuvaa na starehe.

Shida ni kuwa tunachelewa kuanza kusave, na tunataka kusave baada ya kubakiza matumizi, kitu ambacho ni kigumu, unpaswa kutenga matumizi, ujibidishe katika hayo .

Nb: Hii njia ni ambayo nimekuwa nikitamn kufanya, kila mwaka ntafanya nashindwa, had sasa sio tu kwamba sina saving bali nina Equity to debt ratio mbaya sana. Ila fuata maneno yangu usifuate matendo
 
"Mimi huwa na cheza na formula inaitwa 10,20,20,50.

Yaani kipato chochote kiingia 10% ni kwa ajili Ya mambo ya kijamii ,kifamilia, sadaka na mambo Kama hayo(kad za harus ziko hapa pia)

20 hii ni saving/investing, haitoki, It is for a very long term

20% hii ni short term saving ndo hela ya kod inapotokaga humu,ada . Na dharula nyingine

50% Ndo kila kitu hapo, bajet ya kula, kunywa,kuvaa na starehe.

Shida ni kuwa tunachelewa kuanza kusave, na tunataka kusave baada ya kubakiza matumizi, kitu ambacho ni kigumu, unpaswa kutenga matumizi, ujibidishe katika hayo .

Nb: Hii njia ni ambayo nimekuwa nikitamn kufanya, kila mwaka ntafanya nashindwa, had sasa sio tu kwamba sina saving bali nina Equity to debt ratio mbaya sana. Ila fuata maneno yangu usifuate matendo
Ni idea nzuri lakini changamoto inakuja kwenye kuitekeleza challange kubwa zaidi ni kiasi cha kipato unachoingiza kwa siku,

Mfano elfu kumi ukianza kuichalanga kwa hizo asilimia it means

Ukianza na hiyo 50% ni elfu 5000
Ukija hiyo 20% ni kama elfu 2000
Pia hiyo 20% nyingine ni elfu 2000 pia.
Na hiyo iliyobaki 10% ni kama elfu 1000 tu,

Na ukiileta kwenye matumizi unakuta lazima ikuchalange na hutoweza kufanikia kuimega kwa asilimia hizo mkuu.
 
Back
Top Bottom