Nyerere aliwah kusema, miti midogo porin iliona maboski ya mashoka yamebebwa yakipelekwa porin, ikaanza kupiga kelele, jaman mashoka. Miti mikubwa ikauliza yanakwenda wap? Miti midogo ikajibu yanakwenda porin. Miti mikubwa ikauliza tena je yana wajomba? Miti midogo ikajibu hapana, hayana wajomba. Miti mikubwa ikasema basi tulieni hayana madhara yoyote. Basi miti midogo ikatulia. Baada ya muda kupita mashoka yakaanza kurud kutoka porin yakiwa yamebebwa began ss awamu hii sio ktk maboski kama yalivyokwenda, miti midogo kama kawaida ikaanza kelele jaman mashoka. Miti mikubwa yako wap? Yana wajomba? Miti midogo ikajib ndio yanao wajomba tena yamebebwa began awamu hii, miti mikubwa ikasema ss tumekwisha.
Nn maana ya huu msemo wa Mwl Nyerere nafaham wazi kabisa kuwa wazee hawakumwelewa kabisa mzee huyu, alimaanisha kuwa wazungu hawawezi kuwadhoofisha waafrika bila kuwatumia waafrika wenyewe baadhi yao