Unafahamu nini kuhusu Football Gangsters?

Unafahamu nini kuhusu Football Gangsters?

Bujibuji Simba Nyamaume

Platinum Member
Joined
Feb 4, 2009
Posts
78,668
Reaction score
167,612
Neno hili linatafsiriwa katika makundi makuu matatu:

1. Mashabiki Wenye Fujo na Magenge ya Soka (Football Hooligans)
Huu ndio muktadha mkuu unaotumika duniani kote, hasa nchini Uingereza na Ulaya. Kuna makundi ya mashabiki wa soka yaliyojipanga kama magenge ya kihalifu (yanayoitwa Hooligan Firms). Watu hawa huenda viwanjani sio kwa ajili ya kuangalia mpira, bali kupigana na kufanya fujo.
    • Makundi maarufu ya aina hii ni kama vile Chelsea Headhunters au West Ham Inner City Firm. Watangazaji kama BBC Sounds hata wamewahi kutoa mfululizo wa makala maalum unaoitwa "Gangster: Hooligans" unaoangazia maisha ya magenge haya.

2. Wachezaji Waliogubikwa na Maisha ya Kihalifu au Ukorofi
Wakati mwingine mashabiki huwataja wachezaji fulani kama "football gangsters" kutokana na tabia zao za kibabe uwanjani au kujihusisha na uhalifu wa kweli nje ya uwanja:
    • Vinnie Jones: Aliyekuwa mchezaji wa zamani wa Wimbledon nchini Uingereza, alijulikana kwa mtindo wake wa uchezaji wa kibabe na wa kikatili uwanjani na baadaye akawa muigizaji wa filamu za kigangsta.
    • Wachezaji waliojiingiza kwenye uhalifu: Kuna wachezaji kadhaa duniani ambao baada ya soka (au wakati wanacheza) walinaswa na magenge ya madawa ya kulevya au ujambazi (kama vile baadhi ya visa vya wachezaji nchini Kolombia au Brazil katika miaka ya nyuma).

3. Jina la Utani la Mchezaji Mahususi (Raymond Lulendi)
Kama unatafuta mchezaji wa ukanda wa Afrika Mashariki/Kati anayetumia jina hilo, mshambuliaji wa kimataifa wa DR Congo aitwaye Raymond Lulendi anajulikana pia kwa jina la utani la "Raymond Ganster".
 
Acha kubrainwash watu,yanga ni wachawi,masikini,wapumvavu,wajinga na washamb,CAF iwafungie maana wanashusha hadhi ya mashindano ya kimataifa.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom