Bei Rahisi Stationary
Member
- Jul 28, 2026
- 57
- 115
Kadri umri unavyozidi kuongezeka ndivyo ukimya unavyozidi kukunyemelea.
Maisha yanakufanya kuwa mnyenyekevu na mpole kulingana na umri wako.
Kwa maana unapata nafasi ya kutambua vitu vingapi visivyo na maana vilivyokupotezea muda 🙌
Umri si namba tu. Ni shule. Ni darasa ambalo halina mtihani wa mwisho, bali kila siku unapata somo jipya.
USHAURI
1. Acha kujitetea kila wakati
Watu watakuelewa vibaya. Wengine watakuhukumu. Lakini ukimya wako ndio jibu kubwa zaidi. Mti wenye matunda ndio hurushiwa mawe.
2. Ondoa kelele zisizo na tija
Kutoka kwenye vikao vya migogoro, soga zisizo na mwelekeo, na marafiki wanaokunywa nguvu zako. Amani yako ni muhimu kuliko kupendeza kila mtu.
3. Jifunze kusamehe na kusahau
Kubeba chuki ni kubeba mfuko mzito safari ndefu. Umri unakufundisha kuweka chini mizigo ambayo haikusaidii kufika mbali.
4. Kumbuka: Si kila kitu kinahitaji maoni yako
Mdomo ukikaa kimya, akili hufanya kazi mara mbili. Sikiliza zaidi, sema kidogo, na utaona hekima inavyokufungukia.
5. Jenga urithi, sio umaarufu
Umri wa utu uzima haurushiwi na "likes". Unapimwa na amani ya moyo wako, na watu wangapi umewasaidia kusimama.
Mwishoni utagundua: watu walio na hekima wengi sana huishi kimya. Sio kwa sababu hawana cha kusema, bali kwa sababu wamechagua wapi na lini waongee.
Umri unakufundisha jambo moja kubwa: Kuishi kidogo, lakini kuishi kwa maana.
Ni kauli gani hapo juu imekugusa zaidi?
Maisha yanakufanya kuwa mnyenyekevu na mpole kulingana na umri wako.
Kwa maana unapata nafasi ya kutambua vitu vingapi visivyo na maana vilivyokupotezea muda 🙌
Umri si namba tu. Ni shule. Ni darasa ambalo halina mtihani wa mwisho, bali kila siku unapata somo jipya.
USHAURI
1. Acha kujitetea kila wakati
Watu watakuelewa vibaya. Wengine watakuhukumu. Lakini ukimya wako ndio jibu kubwa zaidi. Mti wenye matunda ndio hurushiwa mawe.
2. Ondoa kelele zisizo na tija
Kutoka kwenye vikao vya migogoro, soga zisizo na mwelekeo, na marafiki wanaokunywa nguvu zako. Amani yako ni muhimu kuliko kupendeza kila mtu.
3. Jifunze kusamehe na kusahau
Kubeba chuki ni kubeba mfuko mzito safari ndefu. Umri unakufundisha kuweka chini mizigo ambayo haikusaidii kufika mbali.
4. Kumbuka: Si kila kitu kinahitaji maoni yako
Mdomo ukikaa kimya, akili hufanya kazi mara mbili. Sikiliza zaidi, sema kidogo, na utaona hekima inavyokufungukia.
5. Jenga urithi, sio umaarufu
Umri wa utu uzima haurushiwi na "likes". Unapimwa na amani ya moyo wako, na watu wangapi umewasaidia kusimama.
Mwishoni utagundua: watu walio na hekima wengi sana huishi kimya. Sio kwa sababu hawana cha kusema, bali kwa sababu wamechagua wapi na lini waongee.
Umri unakufundisha jambo moja kubwa: Kuishi kidogo, lakini kuishi kwa maana.
Ni kauli gani hapo juu imekugusa zaidi?