Umeme Haukatiki. Nini Kimefanyika?

Umeme Haukatiki. Nini Kimefanyika?

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Posts
10,827
Reaction score
4,184
Ninahitaji sana huduma ya umeme. Na ninafurahia sana kukiwa na umeme nyumbani, pahala pa kazi n.k. Ninafarajika kwa kuwa ninahisi mimi kama mtu binafsi mambo yangu yatakwenda sawa, lakini pia kama mwananchi wa Tanzania, ninahisi taifa langu litapiga hatua kimaendeleo kupitia uzalishaji katika viwanda, masomo mashuleni na vyuoni na katika nyanja mbalimbali za kiutawala na kimaendeleo.

Kukumbukumbu zangu zinaonesha kuwa ni hivi majuzi tu, nchi ilikuwa katika tatizo sugu la mgawo wa umeme na katika harakati za kujinasua kulikuwa na mapendekezo mbalimbali ya nini kifanyike, ikiwepo pendekezo haramu la kuwasha mitambo ya kampuni ya kitapeli ya Dowans. Mimi kama mwananchi nilikuwa nikiendelea kusikilizia maumizu ya mgawo wakati wanasiasa wa Tanzania wakiwa wanatafuta suluhisho la tatizo hili. Na mpaka ninakwenda mitamboni sikuwa nikijua nini suluhisho la hili tatizo kwani tuliambia mabwawa ya kuzalisha umeme yalikuwa na maji chini ya kiasi kinachotakiwa.

Nikakaa kuomba mvua inyeshe. Hata hivi majuzi Bwana Kikwete naye akaagiza viongozi wa dini waombee mvua. Lengo tuwe na maji ya kutosha kwa ajili ya kilimo, pia mabwawa yetu ya kuzalisha nishati ya umeme yajae. Sijaona mvua (sijui dhambi zimedhidi nchi hii?).

Lakini umeme sasa unapatikana masaa 24.

Wahandisi husema:
"The important thing about a problem is not its solution, but the strength
we gain in finding the solution."

Now that we have electricity without rationing gives us strength, coz we are sure of having our daily business activities run smoothly.

Question: Nini kimefanyika?​
 
labda walikua wanakata makusidi ili Serikali/Tanesco inunue mitambo ya Dowans haraka.
lakin baada ya kuona hasira na msimamo wa wananchi kupitia CHADEMA wameona ni bora watulie kidogo.
 
Ninahitaji sana huduma ya umeme. Na ninafurahia sana kukiwa na umeme nyumbani, pahala pa kazi n.k. Ninafarajika kwa kuwa ninahisi mimi kama mtu binafsi mambo yangu yatakwenda sawa, lakini pia kama mwananchi wa Tanzania, ninahisi taifa langu litapiga hatua kimaendeleo kupitia uzalishaji katika viwanda, masomo mashuleni na vyuoni na katika nyanja mbalimbali za kiutawala na kimaendeleo.

Kukumbukumbu zangu zinaonesha kuwa ni hivi majuzi tu, nchi ilikuwa katika tatizo sugu la mgawo wa umeme na katika harakati za kujinasua kulikuwa na mapendekezo mbalimbali ya nini kifanyike, ikiwepo pendekezo haramu la kuwasha mitambo ya kampuni ya kitapeli ya Dowans. Mimi kama mwananchi nilikuwa nikiendelea kusikilizia maumizu ya mgawo wakati wanasiasa wa Tanzania wakiwa wanatafuta suluhisho la tatizo hili. Na mpaka ninakwenda mitamboni sikuwa nikijua nini suluhisho la hili tatizo kwani tuliambia mabwawa ya kuzalisha umeme yalikuwa na maji chini ya kiasi kinachotakiwa.

Nikakaa kuomba mvua inyeshe. Hata hivi majuzi Bwana Kikwete naye akaagiza viongozi wa dini waombee mvua. Lengo tuwe na maji ya kutosha kwa ajili ya kilimo, pia mabwawa yetu ya kuzalisha nishati ya umeme yajae. Sijaona mvua (sijui dhambi zimedhidi nchi hii?).

Lakini umeme sasa unapatikana masaa 24.

Wahandisi husema:
"The important thing about a problem is not its solution, but the strength
we gain in finding the solution."

Now that we have electricity without rationing gives us strength, coz we are sure of having our daily business activities run smoothly.

Question: Nini kimefanyika?​

Shida yako ilikuwa kupata umeme , umeisha upata sasa hayo mengine ya nn ? pata umeme , washa feni nk furahia na familia yako
 
mtera itakua imejaa mkuu... mungu kasikia kilio chetu

useless politicians!!!
 
Ni kweli mkuu maana wiki hii imekuwa hambo hambo!!!

Lakini kupata umeme bila kujua kilichotokea nayo inasumbua maana unaanza kufeel ni favour, and I have favours!!!

What really happened?
 
Iptl hiyo! Milioni 15 kila siku mramba anakula kupitia kampuni yake -total tanzania inayosupply crude oil to iptl!
 
Hata Ngeleja anayependa kujinadi hajasema kitu! JK aliwaambia juzi pale wizarani kuwa mambo ya TANESCO yaanzie na kuishia TANESCO.
 
Shida yako ilikuwa kupata umeme , umeisha upata sasa hayo mengine ya nn ? pata umeme , washa feni nk furahia na familia yako

Ukikatika ndo tuanze kuongea tena eh?
Lazima tuambiwe kwanini umeme ulikuwa unakatika katika na sasa haukatiki!

Kama tatizo limeisha tuambiwe na bei watapunguza lini!
Na lini tutegemee mgao tena,...we ukishiba leo huwazi kesho jombaa?
 
Mgao wa umeme unatumika kama catalyst ya kufikia malengo fulani ya kifisadi.
Equilibrium ikifikiwa basi!
 
Mgao wa umeme unatumika kama catalyst ya kufikia malengo fulani ya kifisadi.
Equilibrium ikifikiwa basi!

Anaesema tusihoji kwanini mgao umeisha kinyemela katumwa na mafisadi, hii ilikuwa janja ya nyani ili tukikaa gizani muda mrefu tutakuwa wapole kuitikia malipo ya kuumizana.
 
Back
Top Bottom