Ulimaji wa vitunguu


essaugervas

essaugervas

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2016
Messages
601
Likes
260
Points
60
Age
29
essaugervas

essaugervas

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2016
601 260 60
unalima tu mkuu..unataka.kulima kitunguu gan
 
KRISTIAN P

KRISTIAN P

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2013
Messages
417
Likes
28
Points
45
KRISTIAN P

KRISTIAN P

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2013
417 28 45
mm pia na mpango wa kulima kitunguu maji mwezi wa 8.. Luhaa Morogoro.
 
Malambi Raphael

Malambi Raphael

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2014
Messages
317
Likes
233
Points
60
Malambi Raphael

Malambi Raphael

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2014
317 233 60
Mkuu,
Inategemea na mkoa ulipo pamoja na hali ya hewa
 
dan87

dan87

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2014
Messages
346
Likes
128
Points
60
dan87

dan87

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2014
346 128 60
Heshima kwenu ndugu zangu..
Me napenda kuuliza hivi siwezi anza kulima vitunguu kipindi hiki..?
Kuanzia mwezi huu
Unataka limia wapi/ mkoa gani na kuna hali/ri gani ya hewa huko kwa kipindi hiki
 
dan87

dan87

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2014
Messages
346
Likes
128
Points
60
dan87

dan87

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2014
346 128 60
Kwa morogoro mwezi July unaweza panda tuu cha msingi kuhusu mvua hakikisha maji hayata tuama pia usipande kwenye mkondo wa maji kozi ikitokea ikanyesha vitazongwa. For emergency you will have to prepare for fungicides hasa botrytis na insecticides koz nikipondi ambacho wadudu huwa wengi.

Lkn tambua ukipanda mwezi huu (July) vitatoka October au Novemba hiki kipindi Vitunguu huwa vingi sana kiasi kwamba bei huwa chini vinginevyo hifadhi uje kuuza mwezi February hadi June.

Changamoto Vitunguu mbegu nyingi huweza kuhifadhika kwa muda usio zidi miezi mi3 mfano Red Bombay inachukua muda hata miezi miwili haifiki
 
dan87

dan87

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2014
Messages
346
Likes
128
Points
60
dan87

dan87

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2014
346 128 60
Vinginevyo utahifadhi 30 bags mwezi November na ikifika February utakuwa na less than 20 bags vingine utakuwa umetupa
 
KRISTIAN P

KRISTIAN P

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2013
Messages
417
Likes
28
Points
45
KRISTIAN P

KRISTIAN P

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2013
417 28 45
Kwa morogoro mwezi July unaweza panda tuu cha msingi kuhusu mvua hakikisha maji hayata tuama pia usipande kwenye mkondo wa maji kozi ikitokea ikanyesha vitazongwa. For emergency you will have to prepare for fungicides hasa botrytis na insecticides koz nikipondi ambacho wadudu huwa wengi.

Lkn tambua ukipanda mwezi huu (July) vitatoka October au Novemba hiki kipindi Vitunguu huwa vingi sana kiasi kwamba bei huwa chini vinginevyo hifadhi uje kuuza mwezi February hadi June.

Changamoto Vitunguu mbegu nyingi huweza kuhifadhika kwa muda usio zidi miezi mi3 mfano Red Bombay inachukua muda hata miezi miwili haifiki
Asante mkuu
 
mgumu2

mgumu2

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2012
Messages
588
Likes
695
Points
180
mgumu2

mgumu2

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2012
588 695 180
jaribu kuchunguza pia bei ya kipindi cha mavuno. ..bei ya hii kitu inachange sana
 
saimon111

saimon111

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
1,708
Likes
1,036
Points
280
saimon111

saimon111

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
1,708 1,036 280
Unaweza kulima tu mkuu hakuna tatizo, hila kama ulivyoshauriwa hapo juu ni ushauri mzuri.......kuhusu bei vikiwa vingi sokoni ujiandae kuuz 80,000 kwa gunia na sio 230,000 kama vikiwa kwenye muda wake mzuri.

But kama utalima ekari kuanzia 3 na ukavilima kibiashara kama inavyoshauriwa basi hata ukiuza kwa bei ya hasara niliyoitaja hapo juu ujue kwako bado itakua faida ndio uzuri wa kitunguu.
Pia kuwa makini na madawa na mbolea maana huu msimu wa baridi magonjwa huwa hayachezi mbali.

NOTE:
Kama unaweza kuwa na access na watu wa sudan kule gunia huwa likifika tu starting price ni $320 hapo hakuna bargaining ni unaramba chako unaondoka.
 
3

365

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2014
Messages
1,299
Likes
1,243
Points
280
3

365

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2014
1,299 1,243 280
Unaweza kulima tu mkuu hakuna tatizo, hila kama ulivyoshauriwa hapo juu ni ushauri mzuri.......kuhusu bei vikiwa vingi sokoni ujiandae kuuz 80,000 kwa gunia na sio 230,000 kama vikiwa kwenye muda wake mzuri.

But kama utalima ekari kuanzia 3 na ukavilima kibiashara kama inavyoshauriwa basi hata ukiuza kwa bei ya hasara niliyoitaja hapo juu ujue kwako bado itakua faida ndio uzuri wa kitunguu.
Pia kuwa makini na madawa na mbolea maana huu msimu wa baridi magonjwa huwa hayachezi mbali.

NOTE:
Kama unaweza kuwa na access na watu wa sudan kule gunia huwa likifika tu starting price ni $320 hapo hakuna bargaining ni unaramba chako unaondoka.
wewe huna connections za sudan tufanye biashara hii
 
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
3,765
Likes
2,292
Points
280
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
3,765 2,292 280
Go on! go on! just proceed if you are well prepared with all the required needs.
Dont look on the constraints rather be watch to them with an eagle eyes!
Wish you all the successes and in case you come across with anything (down falls) please keep me posted!
NB. If you need a back load of onion seeds NENDA LUMUMA(MPWAPWA) wanazo mbegu nzuri sana that will meet your desire interms of quality, durability(shelf life), cheap and am sure you gonna have a time to ask and witness some tycoon people who are fully embended into this business.
 
zec88

zec88

Member
Joined
Jul 5, 2016
Messages
16
Likes
3
Points
5
Age
30
zec88

zec88

Member
Joined Jul 5, 2016
16 3 5
Kwa morogoro mwezi July unaweza panda tuu cha msingi kuhusu mvua hakikisha maji hayata tuama pia usipande kwenye mkondo wa maji kozi ikitokea ikanyesha vitazongwa. For emergency you will have to prepare for fungicides hasa botrytis na insecticides koz nikipondi ambacho wadudu huwa wengi.

Lkn tambua ukipanda mwezi huu (July) vitatoka October au Novemba hiki kipindi Vitunguu huwa vingi sana kiasi kwamba bei huwa chini vinginevyo hifadhi uje kuuza mwezi February hadi June.

Changamoto Vitunguu mbegu nyingi huweza kuhifadhika kwa muda usio zidi miezi mi3 mfano Red Bombay inachukua muda hata miezi miwili haifiki
Ahsante sanaaa mkuu..nmekupata sanaa
 

Forum statistics

Threads 1,235,604
Members 474,678
Posts 29,228,413