Ukweli kuhusu Mabilioni ya NIDA: Kulinganisha NEC na NIDA Kimantiki

Ukweli kuhusu Mabilioni ya NIDA: Kulinganisha NEC na NIDA Kimantiki

Ukumbuke wakati mwingine unapoleta mada sensitive kama hii nawe unatakiwa uwe umejiandaa maana hapa tupo watu wa kila aina.

Mimi hujaribu kuwa very diplomat katika majadiliano lakini nipo firm na fair katika hoja zangu.
nimekuelewa kwa sasa ila mwanzoni hukuwa fair na ulikuwa so critical ... poa nimekusoma....
Ukumbuke wakati mwingine unapoleta mada sensitive kama hii nawe unatakiwa uwe umejiandaa maana hapa tupo watu wa kila aina.

Mimi hujaribu kuwa very diplomat katika majadiliano lakini nipo firm na fair katika hoja zangu.
 
Tatizo kbwa ni kushindwa kwa serikali kuunganisha NIDA na NEC katika uandikishaji kwani vitambulisho wanavyotoa vinaweza kuunganishwa na kuwa kimoja!
Mtazamo finyu wa wa serikali katika mipango, kutenganisha miradi ili kupata fursa za ufisadi au kuweka uwezekano wa NEC kuchakachua daftari wanavyotaka vimesababisha hasara kubwa.
Hata hivyo, NEC haikuwa na umakini mkubwa kwa kuwa hufanya kazi zake kwa mtindo wa "bora liende, lengo litimie na hakuna wa kuhoji".
 
Tatizo kbwa ni kushindwa kwa serikali kuunganisha NIDA na NEC katika uandikishaji kwani vitambulisho wanavyotoa vinaweza kuunganishwa na kuwa kimoja!
Mtazamo finyu wa wa serikali katika mipango, kutenganisha miradi ili kupata fursa za ufisadi au kuweka uwezekano wa NEC kuchakachua daftari wanavyotaka vimesababisha hasara kubwa.
Hata hivyo, NEC haikuwa na umakini mkubwa kwa kuwa hufanya kazi zake kwa mtindo wa "bora liende, lengo litimie na hakuna wa kuhoji".
Mkuu hapo ndo penye hoja ya msingi.... na NEC hawakuwa na mfumo.... unaweza jiandikisha hapa na ukienda mbagala ukajiandijisha na ukienda mza ukafanya hivo lakini kwa NIDA hicho hakiwezekani kamwe.... huwezi kuta picha ya pikipiki wa deksi likiwa kwenye data base yao kama NEC.... hawa kuwalinganisha ni sawa na usemi wa mzee ruksa wa mlima kilimanjaro na kichuguu.....
 
teehteehteeh andika tu shoga,unaogopa nini??? mimi ni dume la mbegu tena chapa ng'ombe wewe..nani abebe mabox ww mie nipo hapa hapa bongo tena mikocheni hapo hapo NIDA ndo maana nakwambia data zipo tena bado mbichi,nakucheki tu unavyojichetua kumtetea bwana ako maimu..kunyea debe kunahusu hii ni awamu ya tingatinga subiri uone...[/QUOTE]
 
nimekuelewa kwa sasa ila mwanzoni hukuwa fair na ulikuwa so critical ... poa nimekusoma....

Nafikiri unafahamu mkuu, kupiga sana siasa katika jambo muhimu kama hili ni aibu.

Wazo la ID card lilikuwa ni la hayati Mwalimu kwenye miaka ya 1960 na sifahamu ni kwanini halikuwa limetatuliwa hadi 2011.

Lakini again siasa na fedha kwasababu ni lazima lile fungu la 200 bilioni limetokea somewhere.
 
Kwa nini kazi ya nida isifanywe na Rita ili kupunguza gharama za kuanzisha miundo mbinu mpya?
Pia nadhani ni vema kadi za NEC na NIDA zioanishwe ili kuounguza gharama.

Kuhusu huyu Kingunge wa NIDA ina maana Rais kadanganywa?
Kwa nini NIDA walikuwa hawatoi progress report?
 
teehteehteeh andika tu shoga,unaogopa nini??? mimi ni dume la mbegu tena chapa ng'ombe wewe..nani abebe mabox ww mie nipo hapa hapa bongo tena mikocheni hapo hapo NIDA ndo maana nakwambia data zipo tena bado mbichi,nakucheki tu unavyojichetua kumtetea bwana ako maimu..kunyea debe kunahusu hii ni awamu ya tingatinga subiri uone...
[/QUOTE] Ahsante sana umeshinda wewe gosha wa mikocheni.....
 
NIDA wahukumiwe kwa slow roll out of the registration proram. It is in mature at this moment in time to judge them on per capita cost
sasa hiyo slow roll out of the registration si naona wadau wanasema ni kwa sababu hawakupata fungu la fedha kama walivyokuwa wamepanga.?? nashauri utafiti wa kina ufanyike kwa hawa jamaa na tuondoe mihemko. ukweli uwekwe wazi bila ya kumuogopa mtu na kama kuna ufisadi basi uchunguzi nao uendelee. mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni.
 
Huyu jamaa kuanzia alipoleta utetezi wake habanduki kwenye uzi huu, si bure I smell something fishy. Atakuwa ametumwa Kama sio mmoja wa watumbuliwaji.
 
Jambo usilo lijua ni usiku wa giza...
Kwaio ww huo usiku wa giza unaujua??heb tuangazie mwanga basi nasi tujue mfanyakazi wa serikali anawezaje kua bilionaire na hana kiwanda,hana big profitable company??kwa mshahara upi??heb tuanzie hapo kwanza maana watu wa ndani nida wa wanasema hela imepigwa ww na analysis zako za bila bila ku attach any vivid documens unasema they are clean...put the documents hapa za manunuzi & operation cost au ht vivid reference ntakuelewa...
 
Kwaio ww huo usiku wa giza unaujua??heb tuangazie mwanga basi nasi tujue mfanyakazi wa serikali anawezaje kua bilionaire na hana kiwanda,hana big profitable company??kwa mshahara upi??heb tuanzie hapo kwanza maana watu wa ndani nida wa wanasema hela imepigwa ww na analysis zako za bila bila ku attach any vivid documens unasema they are clean...put the documents hapa za manunuzi & operation cost au ht vivid reference ntakuelewa...


Kaka unasumbuliwa na jipu Sugu
 
Kaka unasumbuliwa na jipu Sugu
Mi nadhani ww ndo unajipu tena limekukaa sehem mbaya...maana mtanzania wa leo anaetetea watu wanatumia pesa ya uma na madaraka vibaya atakua either ana nufaika au kichwani network imekata
 
Huyu jamaa kuanzia alipoleta utetezi wake habanduki kwenye uzi huu, si bure I smell something fishy. Atakuwa ametumwa Kama sio mmoja wa watumbuliwaji.
Ha haaa haaaa..... kwa kweli sijabanduka niko likizo kidogo ila nilitaka kuhakikisha naondoa upotoshwaji unao letwa, suala la smart card, contact less etc ni mambo mapya hapa kwetu..... cha muhim ni je uzi huu una mashiko? Je kuna kitu tunaweza jifunza hapo maana ratiba za watu sio juu yako mkuu....
 
Mi nadhani ww ndo unajipu tena limekukaa sehem mbaya...maana mtanzania wa leo anaetetea watu wanatumia pesa ya uma na madaraka vibaya atakua either ana nufaika au kichwani network imekata


Kaka samahani hukunielewa nilimaanisha Huyu anaetetea NIDA ndo jipu Sugu na anatusumbia humu.
 
Kaka samahani hukunielewa nilimaanisha Huyu anaetetea NIDA ndo jipu Sugu na anatusumbia humu.
Usijali boss...samahani pia kwa kutokukuelewa...hawa jamaa ni jipu na sio dogo...ila usijali wanasema hakuna marefu yasiyo na nncha..40 zao zitafika tu,if not in this life then in after life..
 
Kuna mdau mmoja yupo nida, niliwasiliana naye kutaka kupata opinion yake baada ya rais kumtumbua boss wake.

Nilimwuliza, ni kweli pesa zimeliwa? Alijibu kwa kifupi, hivi tz ya JK kuna taasisi haijapiga hela kweli?[emoji3]
hahahaaaaaa
 
mkuu mi nimefanya utafiti na kuja na data... kama una data tofauti na hizi basi zieleze..... hatutafanikiwa kama tutawakatisha tamaa watendaji wanao pigana kufanikisha jambo eti kwa sababu umesikia 179 bi zilizo tolewa kwa zaidi ya miaka 5... ulizia nchi jirani kenya na Uganda kwenye mchakato wao wameisha tumia sh ngapi....

utata katika utafiti wako si kweli vya nec vinaexpire baada ya miaka mitatu wakati uchaguzi ni kila baada ya miaka mitano, NIDA hawako wabunifu mbwembwe za technologia ya kisasa ndio ilituumiza katika lesesni za udereva wakati mazingira yetu kwa wakati huu yanahitaji karangamunu/kipande/kitambulisho. NIDa walianza kugawa kwa watu wasiohitaji vitambulisho wakati Nec waligaiwa wanavyohitaji.

Value for money muhimu sana, hata kama umekuja na takwimu zako nusu hapa na kuita utafita ndio ujinga uliotufikisha hapa unataka watz wawe na ID ya laki wakati shati lake halizidi buku, chini ana yeboyebo? Watz wangetunia wapi hizo ID, guest wanapokuwa wameng’oa milupo kama ilivyo Kenya au Bujumbura ambapo huingii bila ID ukisema boda inabidi uwatake ladhi waTZ ambao wengi acha mkoa kwa mkoa hata vijiji vyao hawajatoka?

Hata kama takwimu zako ndio thamani yake lakini hatukuhitaji hizo vitu kwa wakati huu, kwa gharama hizo bora hata wahamiaji haramu wapite kwetu tu, unatulazimisha kuweka grill katika tembe/nyumba ya udongo kuzuia wezi? Nyie wasomi wa namna yako ndio shida katika nchi hii. Hivi hujui kama kitambulisho cha kura kina kazi zaidi ya kupigia kura ni data zipi ambazo unafikiri NIDA walizihitaji zaidi ya alizotumia LUBuva, inamaana kujua tarehe ya kuzaliwa hivi watz wangapi wanavyo vyeti vya kuzaliwa. Mbona hukutoa mchanganuo ni kiasi gani zilitumika katika semina warsha na makongamano pamoja na fees. unahitaji consultant kuku shauri kuhusu vitambulisho na ametoka nje, wengi na millions dollar wamevuta? kwanini asingejifunza tume na BVR ili aongeze data zilizopungua.

Unafungua ofisi mikoani kwa ajili ya kutengeneza vitambulisho? ameshindwa kujifunza hata bank za bongo? watendaji wote wa ktk halmashauri mpaka kata kaona hawafai mpaka akaajiri huko huko ili watoe ID?

Utafiti wako unahitaji major repair na nia yako njema basi udumavu unao mkubwa sana. Ukijilinganisha na nchi zingine mbona hujifunzi wao walianzia wapi? hali zetu zikoje ?mahitaji ya kitambulisho kwa wafanyakazi wa serikali na viongozi wakati wengine wana pass mpaka diplomatz ameshindwa kuanzia Kyela au Tarime kwa wagonga nyundo ambao jamii zimeingiliana ili aweze kutofautisha kati ya Mndali au Mnyaki wa Malawi au watz kama sio Mkurya wa Nyabohance na wa Tarime? at whom cost.
 
double cost zilikua za nin? Kwan vitambulisho vya nida si tungepgia kura tu?
 
Back
Top Bottom