Ukweli bayana unathibitika alichoongea Donald Trump

Ukweli bayana unathibitika alichoongea Donald Trump

Hata mie sijasema kuwa huwezi kuizifundisha kwa kiswahili, hoja yangu ni kuwa hata hayo maarifa unayotaka yafundishwe kwa kiswahili ni ya kwao!
Siyo ya kwao. Sayansi imechangiwa na wazungu, waarabu, wachina, waafrika, wahindi nl
 
Kuna viongozi wa kisiasa matatizo yetu wanaenda kushitaki kwa wazungu kwanini wasitufharau
 
Hiyo namba 4 haiepukiki. Lugha zetu mfano kiswahili ni kwa mawasiliano ya kawaida tunajitosheleza, lakini kitaaluma bado sana.
 
Ni ukweli mtupu tunajidhalilisha wenyewe

1.Tunaweka nywele (mawigi) ili tufanane na wazungu kwa nini tusidharaulike?

2.Tunaweka mikorogo (kujichubua) ili tufanane na wazungu kwanini tusidharaulike?

3.Tunajichora mwili mzima tufanane na wazungu kwanini wasitudharau?

4.Tunasoma shuleni kwa kutumia lugha zao utadhani hatuna lugha zetu mama kwanini wasitudharau?

5.Tunashindwa kusimamia Rasirimali zetu ili kujenga inchi zetu kuwa na uchumi imara kwanini wasitudharau?

6.Tunakosa Uzalendo tunabaguana sisi kwa sisi kwa nini wao wasitudharau?

7.Wahamiaji haramu kila kukicha wanazama Baharini wakielekea kusaka maisha bora ulaya na America wakati sisi ndio wenye rasirimali lakini tumeshidwa kuzitumia Serikali zetu zina viongozi mafisadi wasio kuwa hata na chembe ya utu kwanini wasitudharau?

8.Vijana wanaomaliza vyuo hawajui kesho yao wanatamani kwenda ulaya kusaka maisha bora wakati tuna rasirimali za kutosha kuwasaidia vijana wote lakini viongozi wa Serikali za kiafrika na familia zao wamekuwa ndio wenye haki miliki ya kila kitu vijana masikini hawana mutetezi kwanini tusidharaulike?

9.Gharama za kujiajiri katika inchi za kiafrica kwa vijana wanaomaliza vyuo ni kubwa kwa maana ya kodi katika mamlaka husika mwanafunzi anayemaliza chuo ametoa pesa wapi za kulipa kodi?

10.Kama hatutaki kujenga uchumi imara tunawategemea wao kwanini wasitudharau?

11.Haiti ni maskini wakutupwa wanachojua ni uchawi tuu hawataki kufanya kazi ni kubwia unga na ugolo bangi kwanini tusidharaulike?


MWISHO KAMA HATUWEZI KUWA WAZALENDO KUSIMAMIA RASILIMALI ZETU KUKUZA UCHUMI HATUNA JINSI LAZIMA WATUTUKANE TU.

Tukubali tutukanwe tujue mapungufu yetu tujilekebishe kukuza uchumi wetu.
mwafrika alicho barikiwa kumuangalia mwenzake si yeye
 
Taasisi ya FAMILIA imeshindwa kuunda mwafrika anayejitegemea kifikra. Hapa ndipo tatizo linapoanzia sasa kwanini wasitudharau. Kwamfano nyumbani kwako tu huwezi kupaongoza watoto mama baba wanafanya wanavyoamua. Hakuna utaratibu hakuna mipango. Watoto wetu hatuwafundishi kuwa wabunifu, wapenda kazi, wanaoheshimu wengine wanaoheshimu haki za wengine,wawajibikaji, wanaotunza muda wanaothamini wenzao na nchi yao.
Hapa tulipo tuko busy mitandaoni kushabikia michepuko ambayo inaongeza masingle mothers.watoto wa michepuko wakikuwa wanakuwa siyo wawajibikaji, majambazi, wasio na maadili n.k kwakuwa baba na mama hawakuwalea walichepuka tu.
Tuko busy kuangalia matokeo ya matatizo na upumbavu wa mwafrika tukisahau majumbani mwetu tunazaliza wapumbavu walewale. Kazi kunyooshea vidole viongozi. ...sasa unajiuliza kiongozi ametokea wapi? ?
Taasisi ya elimu na dini pia ina mchango mkubwa katika hili.
Ushauri msiangalie mlipoangukia. Angalieni kilichowafanya mkadondoka. Rudini majumbani kwenu mtengeneze watanzania bora ndipo tutakapo heshimika
 
Hiyo namba 4 haiepukiki. Lugha zetu mfano kiswahili ni kwa mawasiliano ya kawaida tunajitosheleza, lakini kitaaluma bado sana.
Hata kitaaluma tunajitosheleza lugha yetu inakuwa kila kukicha kama ikitokea maneno tusiyokuwa nayo tutayaongeza ktk mlolongo wa kukuza lugha tupate majina mapya
 
Taasisi ya FAMILIA imeshindwa kuunda mwafrika anayejitegemea kifikra. Hapa ndipo tatizo linapoanzia sasa kwanini wasitudharau. Kwamfano nyumbani kwako tu huwezi kupaongoza watoto mama baba wanafanya wanavyoamua. Hakuna utaratibu hakuna mipango. Watoto wetu hatuwafundishi kuwa wabunifu, wapenda kazi, wanaoheshimu wengine wanaoheshimu haki za wengine,wawajibikaji, wanaotunza muda wanaothamini wenzao na nchi yao.
Hapa tulipo tuko busy mitandaoni kushabikia michepuko ambayo inaongeza masingle mothers.watoto wa michepuko wakikuwa wanakuwa siyo wawajibikaji, majambazi, wasio na maadili n.k kwakuwa baba na mama hawakuwalea walichepuka tu.
Tuko busy kuangalia matokeo ya matatizo na upumbavu wa mwafrika tukisahau majumbani mwetu tunazaliza wapumbavu walewale. Kazi kunyooshea vidole viongozi. ...sasa unajiuliza kiongozi ametokea wapi? ?
Taasisi ya elimu na dini pia ina mchango mkubwa katika hili.
Ushauri msiangalie mlipoangukia. Angalieni kilichowafanya mkadondoka. Rudini majumbani kwenu mtengeneze watanzania bora ndipo tutakapo heshimika
Mkuu ni vyema kabisa lakini kama tungekuwa na Serikali zinazo watumia wasomi na RAIA kupata mawazo mbadala tungeshafka mbali ,
Unadhani nini tufanye serikali zetu zibadirike na kusimamia vyema mipango ya maendeo?
 
Hata kitaaluma tunajitosheleza lugha yetu inakuwa kila kukicha kama ikitokea maneno tusiyokuwa nayo tutayaongeza ktk mlolongo wa kukuza lugha tupate majina mapya
Kuna vitabu vya kufundishia elimu ya juu ktk lugha ya kiswahili?!
 
Taasisi ya FAMILIA imeshindwa kuunda mwafrika anayejitegemea kifikra. Hapa ndipo tatizo linapoanzia sasa kwanini wasitudharau. Kwamfano nyumbani kwako tu huwezi kupaongoza watoto mama baba wanafanya wanavyoamua. Hakuna utaratibu hakuna mipango. Watoto wetu hatuwafundishi kuwa wabunifu, wapenda kazi, wanaoheshimu wengine wanaoheshimu haki za wengine,wawajibikaji, wanaotunza muda wanaothamini wenzao na nchi yao.
Hapa tulipo tuko busy mitandaoni kushabikia michepuko ambayo inaongeza masingle mothers.watoto wa michepuko wakikuwa wanakuwa siyo wawajibikaji, majambazi, wasio na maadili n.k kwakuwa baba na mama hawakuwalea walichepuka tu.
Tuko busy kuangalia matokeo ya matatizo na upumbavu wa mwafrika tukisahau majumbani mwetu tunazaliza wapumbavu walewale. Kazi kunyooshea vidole viongozi. ...sasa unajiuliza kiongozi ametokea wapi? ?
Taasisi ya elimu na dini pia ina mchango mkubwa katika hili.
Ushauri msiangalie mlipoangukia. Angalieni kilichowafanya mkadondoka. Rudini majumbani kwenu mtengeneze watanzania bora ndipo tutakapo heshimika
Nakubaliana kabisa nawe mkuu. Matatizo tulionayo chanzo chake ni familia. Katika familia zetu kuna matendo mengi sana mabaya. Kama tujuavyo kwamba, familia ndiyo kilele cha jamii. Kwa hiyo, tabia yoyote tunayoiona hivi leo katika Serikali, Taasisi mbalimbali za umma na binafsi, Jumuiya, na Vikundi mbalimbali ama ni nzuri au mbaya ni kielelezo halisi jinsi familia zetu zilivyo.
Dini, katika familia nyingi dini ni mtindo wa maisha. Kwahiyo watu wengi katika nafasi mbalimbali za maisha hawajui dini ni nini, wala hawajui kuwa dini kwa vyovyote vile inavyochukuliwa katika familia na jamii huathiri maisha yao (sisi) na vizazi.
Kutoka na ukweli kwamba familia nyingi hazijajenga katika dini ndiyo maana, licha ya kuwa na familia nyingi zenye wasomi na pia watu wengi wenye kiwango cha juu cha maarifa, lakini hakuna kiwango cha maendeleo ya binadamu katika familia zetu ambacho kinakidhi mahitaji ya roho na mwili.
Ni vizuri sasa wazazi na watu binafsi wakatambua wajibu huu wa kwaza na wa msingi katika kujenga maisha ya watu katika jamii. Katika muktadha huo, ni vizuri kila mtu mmoja mmoja kwa nafasi akayatazama matendo yake yeye mwenyewe dhidi yake pia, matendo yake dhidi ya wangine je, yanaleta ustawi wa roho na mwili?
Ni vizuri tukaanza sisi wenyewe kujitazama mienendo na kutenda kwetu katika mambo ya maisha.
 
Wazungu hawana rasirimali kama tulivyo barikiwa wa afrika chuma, dhahabu, tanzanite,Alma's,shaba,misitu ya kiasili, ardhi nzuri ya kilimo inapatikana Africa
Mnadanganywa. Wazungu wanarasilimali nyingi sana isipokuwa wanatumia rasilimali zetu kwanza. Zikiisha ndipo wataanza kuchimba za kwao. Kaa ukijua hivyo.
 
Back
Top Bottom