Leonardchama7
JF-Expert Member
- Apr 14, 2018
- 2,965
- 4,052
Mkuu kufanana sio kigezo kikubwa,hata wasio ndugu wa damu hutokea kufananaMtoto atathibisha maana atakuwa kafanana na marehemu
Mkuu kufanana sio kigezo kikubwa,hata wasio ndugu wa damu hutokea kufananaMtoto atathibisha maana atakuwa kafanana na marehemu
Inategemea kama busara ikitumika wanaweza kutambuliwa,ila sababu ya upande wa ndugu wa mwanamke kumtambua marehemu kama baba wa hao watoto bado haitoshi,labda kama na ndugu wa mwanaume pia walilitambua hill tangu mapema watawatetea watoto ili wapate stahiki zao ikiwa ni pamoja na makazi,Uthibitisho ni watoto ambao wanatumia majina ya marehemu,Ila enzi za uhai wa wake marehemu na mchepuko wake walikubaliana iwe siri Sana kwa ajili ya kunusuru ndoa yake,na baadhi ya ndugu wa mwanamke walikuwa wanamtambua huyo baba watoto
Hapo pagumu labda mama mtoto atoe uthibitisho wa kinaNa Kama familia ya mwanaume ilikuwa haijui je?
Haiwezi kuwa kama ndugu wa damuMkuu kufanana sio kigezo kikubwa,hata wasio ndugu wa damu hutokea kufanana
Kwahiyo akithibitisha ana haki?Hapo pagumu labda mama mtoto atoe uthibitisho wa kina
Natumaini atapata hakiKwahiyo akithibitisha ana haki?
Je haki ni kwa watoto tu,mama yao hana haki?Watoto wa marehemu wana haki ya urithi wa mali za baba yao iwe walikuwa kwenye ndoa au lah (tazama sheria ya mirathi inavyosema). Mnaweza kuwafukuza kwenye nyumba ila ikithibitishwa alizaa na marehemu watoto wake aliozaa nao wana haki ya mali ya baba yao katika mirathi
Umemzalisha mpangaji wako mtoto mmoja au wawili,na baada ya kumzalisha ukaamua kumsamehe kodi ya nyumba akawa anaishi tu bure,je ikitokea mzalishaji umevuta pumzi ya mwisho, mzalishwaji atakuwa na haki ya kuendelea kuishi kwenye ile nyumba bila kulipa pango kwakuwa alizaa na marehemu mwenye nyumba?
Mama yao atakuwa na haki kama ikithibitika aliolewa kisheria na kwa mujibu wa sheria (ili kuondoa mchanganyiko) mtu ukiishi nae kinyumba yaani ili mnalala mnaamka mnapika na kupakua kwa miezi sita basi huyo kisheria ni mkeo na ana haki juu ya mali zakoJe haki ni kwa watoto tu,mama yao hana haki?
Vyovyote vile,kuzalisha au kuzalishaUmezalishwa au umezalisha
Tuanzie apo
Kama hakuwahi kupika wala kupakua zaidi ya kuzaa watoto kwa kificho,je?Mama yao atakuwa na haki kama ikithibitika aliolewa kisheria na kwa mujibu wa sheria (ili kuondoa mchanganyiko) mtu ukiishi nae kinyumba yaani ili mnalala mnaamka mnapika na kupakua kwa miezi sita basi huyo kisheria ni mkeo na ana haki juu ya mali zako
Hee kumbe!!!Yule mtoto wa kwanza alipopatikana tu tayari alikuwa mama mwenye nyumba labda huyo mwanamke awe mwendawazimu.
Akifuta nambie nije kuchangia madaKwanza futa kauli ya ''Kumzalisha'' Kumbuka mwanamke si ng'ombe!
Watoto ndio wenye haki hapo na watapata share sawasawa na walio kwenye ndoaKama hakuwahi kupika wala kupakua zaidi ya kuzaa watoto kwa kificho,je?
Nimeshafuta,endelea kuchangiaAkifuta nambie nije kuchangia mada
Ndio!! kwani akiwaambia watu au ustawi wa jamii kuwa umemuoa na uliahidi kumkabidhi nyumba endapo akikuzalia na ushahidi wa watoto ukawepo na akadhibitisha kuwa ummembadirikia baada ya kumharibia maisha pia unataka kumfukuza akiwa na watoto wako ambao haelewi ataenda kuishi nao wapi. utajitetea vipi mkuu.Hee kumbe!!!