UKAWA vs CCM katika urais, piga Kura hapa

UKAWA vs CCM katika urais, piga Kura hapa

UKAWA VS CCM KATIKA URAIS

  • UKAWA

    Votes: 757 85.2%
  • CCM

    Votes: 118 13.3%
  • NONE OF THE ABOVE

    Votes: 13 1.5%

  • Total voters
    888
Status
Not open for further replies.
Hoja ya kwanza...kama mpumbavu si tusi basi kajaribu kumwambia babayako,au mama yako au bosi wako kama atakuacha au atakuchekea.

Hoja ya pili.....watanzania hatuhitaji kuambiwa Sera tunahitaji majibu kwa nini sukari imepanda? kwanini umasikini umekithiri? kwanini ufisadi umezidi? kwanini hatunufaiki na raslimali zetu? kwanini elimu yetu imezorota? kwanini rushwa imezidi nchini?


from malumbano ya hoja(ITV).
 
Itategemea unamwambia katika mazingira gani..lakini sidhani hao watakuwa katika kiwango cha juu cha kutojielewa kama ilivyo sasa..

Kilichopanda sio sukari tu...bidhaa nyingi..hata nauli za daladala..hata umri wako umepanda..lazima utambue dunia haipo static kiuchumi, kisiasa na utamaduni..

Umaskini pia unachangiwa na utegemezi/uvivu wetu wa kufikiri na kuwaamini wanasiasa kama waamuzi wetu wa mwisho kufikiri..yaani unaweza ukawaambia huyu si kiongozi mzuri ukakubali na baada ya muda ukaambiwa mzuri ukakubali pia..

Lakini pia kuwa na viongozi ambao walikuwa hawajui matatizo ya wananchi na kujaribu kuyatafuta kipindi cha kutaka kuingia madarakani..
 
Miaka 50 ya uongizi wao, tanzania ni maskini kuliko ilivyokua kabla ya uhuru, tofauti na bchi nyingine kama kenya, rwanda, namibia, nk. Halafu bado uongozi huo huo unaendelea mutoa ahadi za neema zijaxo... na sisi akina sheiza tunakubali tu..
Maisha bora kwa kila mtanzania... tunakubali pia....
 
Miaka 50 ya uongizi wao, tanzania ni maskini kuliko ilivyokua kabla ya uhuru, tofauti na bchi nyingine kama kenya, rwanda, namibia, nk. Halafu bado uongozi huo huo unaendelea mutoa ahadi za neema zijaxo... na sisi akina sheiza tunakubali tu..
Maisha bora kwa kila mtanzania... tunakubali pia....

Tanzania umasikini Ume shuka kutoka 38% hadi 25%
 
Matokeo ya Utafiti wa Mapato na Matumizi ya Kaya Binafsi kwa Tanzania Bara kwa Mwaka 2011/12 yanaonesha kuwa Kiwango cha Umaskini wa Mahitaji ya Msingi kwa mtu mmoja kwa mwezi ni Shilingi za Tanzania 36,482/= na Kiwango cha Umaskini wa Chakula kwa mwezi kwa mtu mzima ni Shilingi za Tanzania 26,085/=.
Kwa kutumia takwimu hizi, matokeo yanaonesha kuwa zaidi ya robo (asilimia 28.2) ya watu wote waishio Tanzania Bara wako chini ya mstari wa kiwango cha umaskini wa mahitaji ya msingi na asilimia 9.7 ya watu wote wapo chini ya mstari wa umaskini wa chakula.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom