Ujumbe wa Jane wa Mwenge kwa mlio lala nae

Ujumbe wa Jane wa Mwenge kwa mlio lala nae

Status
Not open for further replies.
TUPO WANGAPI? TULIZANA, wakuu wangu marijali mnapaswa kwenda kucheck afya zenu kabla hamjaanza kukohoa.

Mkuu umenena! Huitaji hadi maumivu yazidi ndiyo ukamwone daktari! Kuwahi kupima na kujua status ndiy muhimu. Baada ya hapo kama zipu ilikuwa haifungwi bora uweke Super Glue isifunguke kabisaaaa!
 
Hii ni hadithi ya kutunga kwani kwa hali ya kawaida haiingii akilini kwa muda wa miaka takribani mitatu 2009 hadi 2012 utembee na wanaume 1500. kimahesabu tu ikiwa kwa siku moja unatembea na mmoja kwa miaka mitatu utatembea na wanaume 1095, kumbuka hapo tumejuisha siku zote ambazo pia anakua hedhi.

haiingii akilini wanaume wote uliotembea nao wote hawakutumia kinga. pia sio kila unayefanya naye mapenzi atapata ukimwi eti kwa kuwa wewe una ukimwi.
 
sina uhakika kama Bongo kuna technologia ya kubaini virusi one week tangu uambukizwe. Naomba nielimishwe.

ha ha ha muhinda.. tatizo ukishataja ukimwi hakuna ambae atahangaisha kichwa chake kuyatafakari yalioandikwa.. Kwa wakati huo hakukuwa na teknolojia ya kubaini ukimwi uliongia ndani ya wiki moja.. factor moja iliosukuma kupima mara tatu ni uwezekano kuambukizwa wiki tatu mpaka mwezi na vipimo kushindwa kuonyesha kama kuna virusi vya hiv ndani ya muda huo..
Kitu kingine kufanya mapenzi na mwenye virusi vya ukimwi sio ndio gerentii ya kuambukizwa virusi na sababu ziko nyingi.. kuwepo na michubuano kwa both parties (kufanya ngono sio lazima mchubuane kivile).. wako wengine wana resistance zinazowasaidia kutopata hao wadudu n.k..
Hii imekaa kihadithi sana.. inawezekana mtu akaamua kufanya ngono zembe makusudi ili awaambukize wengine ila haimaanishi wote atakaofanya nao ngono ati wataathirika.. Ila inawasaidia kuleta awareness zaidi kwa wadau.. na woga..
 
Last edited by a moderator:
Hehehe sa si ndo Dar es salaam nzima.. Kama sio Tanzania maana huyo wa Arusha je uko ..
Kwa mfano James kalala na Jane kahamia Mbezi amla na Joy. Af Joy akahamia kimara kwa bf wake anaetembea na Ester..
uku Joy kajua kahamia Ilala anatoka na Jose ...
Af Ester akarudi kwa babu yake Mbagala akalala na inno boy wake permenet af Inno akahamia Tegeta anamzengea Glory mapepe aliekuwa demu wa Jamal wa Mwenge ambae pia alishamkula Jane..uwiiiiiiii thez no way kama wote walipita nyamanyama..oh no! God Help....
Njoo huyo shetan wa Arusha.. Anawakamataje watoto wapenda ofa???!!!!
Wasopitwa na fashion ...imagine kila siku au kila wiki watu wawil wameambukizwa oh God!!

Ndio unakuwa mtandao hatari
 
sina uhakika kama Bongo kuna technologia ya kubaini virusi one week tangu uambukizwe. Naomba nielimishwe.

Ukweli unabaki palepale wanao ambukiza wenzao kwa makusudi ni wengi sana kuliko tunavyofikiri, na tatizo ni kwamba hawatuambii pale wanapohisi wametuambukiza. Tulizana

wiki moja kwa bongo bado,huyo alikua navyo tangia primary.
 
Hivi ngono nichakula ukisema unaacha kula utakufa? Ebu badilikeni jamani na mvitulize hivyo vidd vyenu.
 
Naweza kuwa nimekosea... Ila kwa mimi hii story imekaa ki hadithi mno. Ok, ni kweli wanaume wanatongoza saana na anaweza kuwa kaathirika anajua na akalala na binti/dada/mama bila kujali kuwa anamuambukiza huo ugonjwa. Ila kusema kweli ni nadra sana kuwa huyo mwanaume atakutamkia kuwa kakuambukiza makusudi na kuwa sasa uishi kwa matumaini.

Tukiacha hayo; suala la HIV/AIDs ni mtihani kwa wanajamii wote, iwe wanandoa ama walio nje ya ndoa. Kushinda na kukwepa maamubukizi ni kama tu hufanyi kabisaa! (Ama kwa zile couple ambazo zimebahatika kuwa na wenza ambao KWELI ni waaminifu ndani ya mahusiano yao).

Uzuri ama ubaya wa ugonjwa huu haukupati kwa misingi ya tabia uliyo nayo... Haukuogopi kuwa wewe unasali sana, kuwa wewe unatoa sana sadaka, kuwa wewe unapendwa sana, kuwa wewe ni bikira, na mengine meengi! Pamoja na kusema tabia ya kuendekeza ngono zembe inaongeza uwezekana wa kuupata ugonjwa, FACT inabaki kuwa unaweza kuwa na tabia ya utulivu, umemkumbatia Mungu, mtenda mema lakini bado ugonjwa ukakukuta. Ni kuomba tu Mungu kuchelewa kuupata na huku WEWE mwenyewe mhusika ukijitunza kuhakikisha kuwa unakuwa salama kutopata ugonjwa OR kujitunza baada ya kuupata.

Kuna kitu huyu Jane wa Mwenge kasahau... Yeye anadhani kuwa kulala na woote hao alikuwa akisambaza na kuwaambukiza huo ugonjwa hao marehemu na walio hai bado. Kasahau kuwa ugonjwa huu ni wengi sana wameathirika... Kashindwa utambuzi kuwa nguvu ya virusi vinatofautiana kati ya mmoja na mwingine na hivyo kulala na wote hao ilikuwa inadororesha afaya yake na si tu kutoa maambukizi. Na kasaha kua mwisho wa dhambi ni mauti... Kumjua Mungu mwishoni si tu anatoa/futa ugonjwa mwilini... Ila tu anatengeneza nafsi na roho yake kuwa kuondoka kwake kwa njia ya kifo iwe ya Imani kwake na kumpunguzia woga wa kuface ni nini kinapatikana baada ya kifo.

Hata hivyo niseme kuwa inasikitisha saana jinsi wanadamu (hasa wanawake) tulivyojishusha thamani kiasi kwamba tunaweza patikana kwa kirahisi kama nyanya za sokoni... Unaweza okota nyingine ikianguka toka kwenye tenga. Huu ugonjwa ni mtihani... Huwa tu inasikitisha pale watu ambapo hufanya ngono zaidi kuwaathiri wengine kwa malengo ya kukomesha. Sad.
Ina maana humwamini Jane wa Menge!
 
Mmh, mitihani mingine hata ukipewa desa kazi kufaulu
 
Naiona hii imekaa kihadithi zaidi. Anyway all in all ukimwi upo na unaua ni vema tukabadili tabia wapendwa. Ni vizuri kuijali afya yako na ya mwingine. Ugonjwa huu ni mbaya unaua na unatesa sana nadhani wengi mmeshuhudia ndugu, rafiki , jirani akiwa kwenye mateso ya ugonjwa huu. Tunaweza kuutokomeza huu ugonjwa kama tukitaka.Na wale walioathirika tayari jitunzeni maisha bado yapo , jikubali na umlinde mwenzako. Wewe unaetaka kuolewa au kuoa hakikisha mnapima kwa vipimo vya hosptali na sio kwa maachoo kabla ya kuolewa au kuoa. Halafu mkikutwa wote wazima jamani hebu utunzeni huo mwili manake wengine walikua safi kabla ya ndoa lkn baada ya miaka kadhaa ya ndoa wanakutwa wameathirika , jamani uaminifu ndio mpango mzima . Hebu tuwe tunajadili hili gonjwa pindi tuwapo na wenzetu wa ndoa bila kuwasahau watoto wetu
 
gonjwa limeshika pabaya-Ally hassan mwinyi:nono:
 
story naitilia mashaka,ni fact but kujua maambukizi ndani ya one week its impossible kuna ki2 inaitwa window period ambayo ni 3months hv
 
Status
Not open for further replies.

Similar Discussions

Back
Top Bottom