Ujenzi


M

Mchakachuliwaji

Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
31
Likes
0
Points
0
M

Mchakachuliwaji

Member
Joined Nov 23, 2010
31 0 0
NIna hamu ya kujenga nyumba ya ghorofa. Nataka ghorofa moja tu na balcony ya juu.
Natamani nyumba kwa ground floor iwe yenye rooms mbili zote self contained, jiko, library, living room pamoja na bafu/toilet inayojitegemea na kwa ghorofa ya kwanza natamani iwe na rooms tatu za self contained. Juu nataka kuwe wazi kwa juu lakini kingo za ukuta mix na grils.

Sina ramani wala chochote ila nimeanza kufyatua tofali ya block na zimefikia 6000. Hela zipo za kuendelea kufyatua.

Ratio ya cement na mchanga ni mfuko mmoja makarai 30 na hii ni kutoka kwa wazoefu mitaani (hakuna ghorofa huko mitaani nilikopata hii ratio!). Cement ni kutoka Tanga.

Nimekadiria around 120,000 USD kama gharama yote na nitakamilisha mwaka huu ujao katikati. Hela sizipatia kwa mkupuo ndiyo maana nikaanzisha kufyatua kwanza ili baadaye nikipata nyingi nyingi ndiyo nianze bargaining (labda january katikati).
Kiwanja low density nimeshanunua.

Ombi:

1. Tafadhali watalaam nishaurini nisije nikawa nachemka hasa kwenye ratio ya machanga na cement. Bora kama nimechemka nibadilishe matumizi ya matofali yaliyopo ili nianze upya. Nimesema hivi kwani nimemsikia mtu anasema sema sana kuwa hiyo ratio ana mashaka nayo.
2. Je ni tofali ngapi, kwa makadirio, nahitaji kuwa nazo kuwa na hiyo 'DREAM HOUSE'

Natanguliza shukrani nyingi.
 
minda

minda

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2009
Messages
1,069
Likes
15
Points
135
minda

minda

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2009
1,069 15 135
hiyo ratio ya 1:30 sio mbaya japo mi sio fundi ujenzi. nasikia inakubalika hata mpaka 1:35 lakini isizidi hapo>
 
M

MZEE SERENGETI

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
214
Likes
1
Points
33
M

MZEE SERENGETI

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
214 1 33
Magufuli anaweza kuwa Msaada Zaidi.hana noma kabisa.
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,510
Likes
7,295
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,510 7,295 280
Mkuu Ghorofa sio sana Tofali, Tofali ni nyama za kujazia tu, bali ghorofa ni ZEGE, (Nondo, Cement /Mchanga/Kokoto(ratio nzuri) ), Ningekushauri umtafute mtaalamu wa Soil kwanza aangalie hilo eneo lako (aina ya udongo, mfinyanzi, mchanga nk) na pia aangalie hilo eneo ni kavu ama ni eneo yowevu, ukishapata hayo majibu mtafute mtaalamu wa ujenzi akushauri utumie Nondo za milimeter ngapi kwenye Msingi, Colum na jamvi lenyewe,

badala ya kuvyetua tofali ningekushauri uanze kukusanya Nondo, kokoto, Mchanga na weka pesa ya cement, Tofali wala sio kitu cha kuumiza kichwa kama unajenga ghorofa
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
36
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 36 145
ukitafuta wale wasanifu majengo watakuchorea ramani safi sana kulingana na haja yako
 
M

Mchakachuliwaji

Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
31
Likes
0
Points
0
M

Mchakachuliwaji

Member
Joined Nov 23, 2010
31 0 0
Mkuu Ghorofa sio sana Tofali, Tofali ni nyama za kujazia tu, bali ghorofa ni ZEGE, (Nondo, Cement /Mchanga/Kokoto(ratio nzuri) ), Ningekushauri umtafute mtaalamu wa Soil kwanza aangalie hilo eneo lako (aina ya udongo, mfinyanzi, mchanga nk) na pia aangalie hilo eneo ni kavu ama ni eneo yowevu, ukishapata hayo majibu mtafute mtaalamu wa ujenzi akushauri utumie Nondo za milimeter ngapi kwenye Msingi, Colum na jamvi lenyewe,

badala ya kuvyetua tofali ningekushauri uanze kukusanya Nondo, kokoto, Mchanga na weka pesa ya cement, Tofali wala sio kitu cha kuumiza kichwa kama unajenga ghorofa
Asante sana. Ngoja nimsake huyo mtu wa soil kwanza.
 
N

Newvision

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
448
Likes
1
Points
0
N

Newvision

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
448 1 0
Kwanza hongera for progressive ideas but at each step of your undertaking "consult reliable people in the field". Najua utahitaji beams na nondo zenye ubora siyo zile za chuma recycled la sivyo zitapinda. Asante nadhani wataalamu tunao hap JF watakupa nyeti zote
 
K

Kanyafu Nkanwa

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2010
Messages
812
Likes
15
Points
35
K

Kanyafu Nkanwa

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2010
812 15 35
Kwanza hongera for progressive ideas but at each step of your undertaking "consult reliable people in the field". Najua utahitaji beams na nondo zenye ubora siyo zile za chuma recycled la sivyo zitapinda. Asante nadhani wataalamu tunao hap JF watakupa nyeti zote
Asante sana kwa kunisaidia na mimi pia. Hizo nondo zikoje zikoje?
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,637
Likes
2,458
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,637 2,458 280
Mkuu Ghorofa sio sana Tofali, Tofali ni nyama za kujazia tu, bali ghorofa ni ZEGE, (Nondo, Cement /Mchanga/Kokoto(ratio nzuri) ), Ningekushauri umtafute mtaalamu wa Soil kwanza aangalie hilo eneo lako (aina ya udongo, mfinyanzi, mchanga nk) na pia aangalie hilo eneo ni kavu ama ni eneo yowevu, ukishapata hayo majibu mtafute mtaalamu wa ujenzi akushauri utumie Nondo za milimeter ngapi kwenye Msingi, Colum na jamvi lenyewe,

badala ya kuvyetua tofali ningekushauri uanze kukusanya Nondo, kokoto, Mchanga na weka pesa ya cement, Tofali wala sio kitu cha kuumiza kichwa kama unajenga ghorofa
Mkuu hapo umenikuna lugha uliyoitumia kwenye red uko BAKITA??hebu tudadafulie neno YOWEVU!
 

Forum statistics

Threads 1,205,303
Members 457,844
Posts 28,189,331