Uhuru Kenyatta: Serikali nyingi Afrika zinajiendesha kwa kukomoa matajiri

The only

JF-Expert Member
May 19, 2011
5,584
2,000
Ameyasema hayo katika sherehe za uhure wa kenya leo,Nukuu

''Serikali nyingi Africa zinajiendesha kwa kukomoa matajiri ,wanaamini unaweza kumuimarisha mnyonge kwa kumudhorotesha mwenye nguvu...''

Nini maoni yako juu ya serikali yetu na kauli hii.
 

Barbarosa

JF-Expert Member
Apr 16, 2015
22,612
2,000
Ameyasema hayo katika sherehe za uhure wa kenya leo,Nukuu

''Serikali nyingi Africa zinajiendesha kwa kukomoa matajiri ,wanaamini unaweza kumuimarisha mnyonge kwa kumudhorotesha mwenye nguvu...''

Nini maoni yako juu ya serikali yetu na kauli hii.


Sasa ulitegemea Bilionea asemeje? Of course hataki kulipa kodi ili andelee kuwa Bilionea na wewe ubakie kapuku na kumpigia makofi ikifika siku ya uchaguzi unaamka saa kumi alfajiri kujipanga foleni kumpigia kura, kama unavyofanya, too stupid!
 

The only

JF-Expert Member
May 19, 2011
5,584
2,000
Sasa ulitegemea Bilionea asemeje? Of course hataki kulipa kodi ili andelee kuwa Bilionea na wewe ubakie kapuku na kumpigia makofi kama unavyofanya, too stupid!
Mchango wako mzuri kama ungeondoa hiyo nyekundu ,mkuu lazima ifike kipindi tukubaliane utajiri ni malipo ya kazi kwa bidii na nidhamu,na swala la kukwepa kodi ni udhaifu wa serikali,hata Obama aliwahi kusema hapendi kulipa kodi ila inabidi,ni jambo baya kutegemea matajiri wakulipe kodi kwa hisani na swala la ukwepaji nadhani wanyonge ndo wakwepaji zaidi ,mimi naamini jamii inatakiwa itengenezwe kupenda ukwasi kwani mtu mmoja akitajirika wanyonge 1000 wamepata nafuu
 

joto la jiwe

JF-Expert Member
Sep 4, 2017
18,577
2,000
Mchango wako mzuri kama ungeondoa hiyo nyekundu ,mkuu lazima ifike kipindi tukubaliane utajiri ni malipo ya kazi kwa bidii na nidhamu,na swala la kukwepa kodi ni udhaifu wa serikali,hata Obama aliwahi kusema hapendi kulipa kodi ila inabidi,ni jambo baya kutegemea matajiri wakulipe kodi kwa hisani na swala la ukwepaji nadhani wanyonge ndo wakwepaji zaidi ,mimi naamini jamii inatakiwa itengenezwe kupenda ukwasi kwani mtu mmoja akitajirika wanyonge 1000 wamepata nafuu
Mkuu hakuna mtu anayepinga utajiri halali kama wa Mohamed Enterprises au Bakhressa, si utakumbuka Magufuli alivyomsaidia Bakhressa kuunganishiwa umeme katika viwanda vyake baada ya kuambiwa na TANESCO kwamba kiasi cha umeme anachohitaji ni kikubwa sana haitowezekana?, pia alimuambia kwamba ajiingize kwenye kilimo cha miwa na atampa shamba bure la ukubwa wowote anaotaka?, sasa huu utajiri wa Kenyatta family wa kuchukua ardhi ya wananchi kwa nguvu na hadi leo baadhi ya ardhi imekaa bila kuendelezwa ndiko kusikofaa
 

tejay

JF-Expert Member
Dec 26, 2015
1,256
2,000
Ameyasema hayo katika sherehe za uhure wa kenya leo,Nukuu

''Serikali nyingi Africa zinajiendesha kwa kukomoa matajiri ,wanaamini unaweza kumuimarisha mnyonge kwa kumudhorotesha mwenye nguvu...''

Nini maoni yako juu ya serikali yetu na kauli hii.
Anaakili sana japo amepita kwa mabavu
 

Annael

JF-Expert Member
Sep 26, 2011
16,821
2,000
Ameyasema hayo katika sherehe za uhure wa kenya leo,Nukuu

''Serikali nyingi Africa zinajiendesha kwa kukomoa matajiri ,wanaamini unaweza kumuimarisha mnyonge kwa kumudhorotesha mwenye nguvu...''

Nini maoni yako juu ya serikali yetu na kauli hii.
Ameyasema hayo kwa manufaa ya familia yake na watoto wake.

1. The extended Kenyatta family alone owns an estimated 500,000 acres of land in Kenya.

2. The Kenyatta family also owns 24, 000 acres in Taveta sub-district (adjacent to the 74, 000 acres owned by former MP Basil Criticos).

3. Others are 50, 000 acres in Taita that is currently under Mrs Beth Mugo, Minister for Public Health & Sanitation and niece of the first President
4. They also own 29, 000 acres in Kahawa Sukari along the Nairobi Thika highway
5. 10, 000 acre Gichea Farm in Gatundu
6. A 5, 000 acre tract of land in Thika
7. 9,000 acres in Kasarani
8. 5, 000-acre Muthaita Farm.
9. The Brookside Farm, Green Lee Estate, Njagu Farm all in Juja (size unknown)
10. A quarry in Dandora in Nairobi
11. A 10, 000-acre ranch in Naivasha
12. A 52,000-acre farm in Nakuru
13. A 20,000-acre one, also known as Gichea Farm, in Bahati under Kenyatta’s daughter, Margaret
14. A 10, 000 acre farm in Rumuruti owned by former first lady Mama Ngina
15. A 40,000 acre farm in Endebes, Rift Valley Province
16. A 1,000-acre farm in Dagoretti owned by Kenyatta’s first wife Wahu

 

dutch2

JF-Expert Member
Sep 20, 2017
1,010
2,000
Mkuu hakuna mtu anayepinga utajiri halali kama wa Mohamed Enterprises au Bakhressa, si utakumbuka Magufuli alivyomsaidia Bakhressa kuunganishiwa umeme katika viwanda vyake baada ya kuambiwa na TANESCO kwamba kiasi cha umeme anachohitaji ni kikubwa sana haitowezekana?, pia alimuambia kwamba ajiingize kwenye kilimo cha miwa na atampa shamba bure la ukubwa wowote anaotaka?, sasa huu utajiri wa Kenyatta family wa kuchukua ardhi ya wananchi kwa nguvu na hadi leo baadhi ya ardhi imekaa bila kuendelezwa ndiko kusikofaa
una uhakika gani utajiri wa mo ni wa halali? je siku ukikutana na dirty paper zao utafanyaje wew ongelea matajiri in general ukianza kuwasafisha iyo ni habari nyingine usiwajudge kwa historia zao zakuridhi cjui kusoma
 

joto la jiwe

JF-Expert Member
Sep 4, 2017
18,577
2,000
una uhakika gani utajiri wa mo ni wa halali? je siku ukikutana na dirty paper zao utafanyaje wew ongelea matajiri in general ukianza kuwasafisha iyo ni habari nyingine usiwajudge kwa historia zao zakuridhi cjui kusoma
Unatoka nje ya mada, hadi sasa hakuna mahali ambapo amekamatwa au kushutumiwa au kuonekana kama mali zake sio za halali, kwa hiyo itakapogundulika sio halali utakuwa na haki ya kumtuhumu, lakini kwasasa tunamchukulia kwamba yupo innocent hadi sheria itakavyotamka vyenginevyo, hiyo ndiyo kanuni ya sheria za nchi zetu, sio kanuni yangu, sasa kama wewe unaanza kuchukulia kwamba any body is guilty until proved otherwise, hiyo utajua wewe na nafsi yako.
 

julius milla

JF-Expert Member
Sep 8, 2017
633
500
Ameyasema hayo kwa manufaa ya familia yake na watoto wake.

1. The extended Kenyatta family alone owns an estimated 500,000 acres of land in Kenya.

2. The Kenyatta family also owns 24, 000 acres in Taveta sub-district (adjacent to the 74, 000 acres owned by former MP Basil Criticos).

3. Others are 50, 000 acres in Taita that is currently under Mrs Beth Mugo, Minister for Public Health & Sanitation and niece of the first President
4. They also own 29, 000 acres in Kahawa Sukari along the Nairobi Thika highway
5. 10, 000 acre Gichea Farm in Gatundu
6. A 5, 000 acre tract of land in Thika
7. 9,000 acres in Kasarani
8. 5, 000-acre Muthaita Farm.
9. The Brookside Farm, Green Lee Estate, Njagu Farm all in Juja (size unknown)
10. A quarry in Dandora in Nairobi
11. A 10, 000-acre ranch in Naivasha
12. A 52,000-acre farm in Nakuru
13. A 20,000-acre one, also known as Gichea Farm, in Bahati under Kenyatta’s daughter, Margaret
14. A 10, 000 acre farm in Rumuruti owned by former first lady Mama Ngina
15. A 40,000 acre farm in Endebes, Rift Valley Province
16. A 1,000-acre farm in Dagoretti owned by Kenyatta’s first wife Wahu

jamani kenya na Tanzania ni tofauti ki katiba.Kenya ardhi ni mali ya mtu ilihali huku Tz ardhi ni mali ya serikali.
 

Annael

JF-Expert Member
Sep 26, 2011
16,821
2,000
jamani kenya na Tanzania ni tofauti ki katiba.Kenya ardhi ni mali ya mtu ilihali huku Tz ardhi ni mali ya serikali.
Basi aache kutoa mifano kuwa nchi zingine za kiafrica zinakandamiza matajiri. Aanze na mambo ya nchi yake. Kwanini yeye anakandamiza raia kwa kuchukua ardhi kubwa kiasi hicho kwa kutumia utajiri wake? Anatakiwa apambane na hali yake.
 

Toyota escudo

JF-Expert Member
Oct 10, 2016
3,316
2,000
Amemlenga hasimu wake RAO maana ndiye aliyewakataza wananchi wanyonge wa kenya kununua maziwa yanayozalishwa na kiwanda chake.

Ameyasema hayo katika sherehe za uhure wa kenya leo,Nukuu

''Serikali nyingi Africa zinajiendesha kwa kukomoa matajiri ,wanaamini unaweza kumuimarisha mnyonge kwa kumudhorotesha mwenye nguvu...''

Nini maoni yako juu ya serikali yetu na kauli hii.
 

jogi

JF-Expert Member
Sep 25, 2010
25,614
2,000
Sasa ulitegemea Bilionea asemeje? Of course hataki kulipa kodi ili andelee kuwa Bilionea na wewe ubakie kapuku na kumpigia makofi kama unavyofanya, too stupid!
Unakwepesha tundu wakati limeshalengwa!
Hajasema habari ya kodi.
Tena ukome kueneza falsafa yako potofu kwamba kodi inafilisi au angalau inazuia kutajirika.

Mfate mwenyekiti uvccm akupe madesa ya kujibia maswali mitandaoni.
 

Annael

JF-Expert Member
Sep 26, 2011
16,821
2,000
Unakwepesha tundu wakati limeshalengwa!
Hajasema habari ya kodi.
Tena ukome kueneza falsafa yako potofu kwamba kodi inafilisi au angalau inazuia kutajirika.

Mfate mwenyekiti uvccm akupe madesa ya kujibia maswali mitandaoni.
Kha!! Mshabiki wa Uhuru Kenyatta umefika huku!!! Anatakiwa apambane na nchi yake aachane na issue za nchi za watu hajawasaidia kupata uhuru. Nchi yake inakabiliwa na njaa na matukio ya kigaidi. Tena anatakiwa ashughulike na nchi yake.
 

GreenCity

JF-Expert Member
May 28, 2012
5,612
2,000
Unatoka nje ya mada, hadi sasa hakuna mahali ambapo amekamatwa au kushutumiwa au kuonekana kama mali zake sio za halali, kwa hiyo itakapogundulika sio halali utakuwa na haki ya kumtuhumu, lakini kwasasa tunamchukulia kwamba yupo innocent hadi sheria itakavyotamka vyenginevyo, hiyo ndiyo kanuni ya sheria za nchi zetu, sio kanuni yangu, sasa kama wewe unaanza kuchukulia kwamba any body is guilty until proved otherwise, hiyo utajua wewe na nafsi yako.
Bila shaka unawashangaa wanaodai Lowasa ni fisadi!

Anyway, unapata wapi authority ya kumtuhumu Kenyatta kuwa mkwepa kodi ilhali hajawahi kuthibitishwa na mahakama juu ya ukwepaji huo?
 

BLACK MARXIST

JF-Expert Member
Nov 1, 2013
2,128
2,000
Ameyasema hayo kwa manufaa ya familia yake na watoto wake.

1. The extended Kenyatta family alone owns an estimated 500,000 acres of land in Kenya.

2. The Kenyatta family also owns 24, 000 acres in Taveta sub-district (adjacent to the 74, 000 acres owned by former MP Basil Criticos).

3. Others are 50, 000 acres in Taita that is currently under Mrs Beth Mugo, Minister for Public Health & Sanitation and niece of the first President
4. They also own 29, 000 acres in Kahawa Sukari along the Nairobi Thika highway
5. 10, 000 acre Gichea Farm in Gatundu
6. A 5, 000 acre tract of land in Thika
7. 9,000 acres in Kasarani
8. 5, 000-acre Muthaita Farm.
9. The Brookside Farm, Green Lee Estate, Njagu Farm all in Juja (size unknown)
10. A quarry in Dandora in Nairobi
11. A 10, 000-acre ranch in Naivasha
12. A 52,000-acre farm in Nakuru
13. A 20,000-acre one, also known as Gichea Farm, in Bahati under Kenyatta’s daughter, Margaret
14. A 10, 000 acre farm in Rumuruti owned by former first lady Mama Ngina
15. A 40,000 acre farm in Endebes, Rift Valley Province
16. A 1,000-acre farm in Dagoretti owned by Kenyatta’s first wife Wahu

Hii ndio faida ya kuzaliwa na baba mwenye akili, me mwenyewe namlaumu mzee kwa vi acre 300 pale bagamoyo kwa nini hakusomba zaidi. Cha mjinga uliwa na mwelevu.
 

jogi

JF-Expert Member
Sep 25, 2010
25,614
2,000
Kha!! Mshabiki wa Uhuru Kenyatta umefika huku!!! Anatakiwa apambane na nchi yake aachane na issue za nchi za watu hajawasaidia kupata uhuru. Nchi yake inakabiliwa na njaa na matukio ya kigaidi. Tena anatakiwa ashughulike na nchi yake.
Msijifungie milango na kuanza kushusha kipondo kwa watoto wenu, mnajigamba kabisa eti musituingilie tunapiga wakwetu!

Nyambafu wewe chunga sana usijikwae utang'oka kidole.
 

kinundu

JF-Expert Member
Oct 12, 2016
2,020
2,000
Mkuu hakuna mtu anayepinga utajiri halali kama wa Mohamed Enterprises au Bakhressa, si utakumbuka Magufuli alivyomsaidia Bakhressa kuunganishiwa umeme katika viwanda vyake baada ya kuambiwa na TANESCO kwamba kiasi cha umeme anachohitaji ni kikubwa sana haitowezekana?, pia alimuambia kwamba ajiingize kwenye kilimo cha miwa na atampa shamba bure la ukubwa wowote anaotaka?, sasa huu utajiri wa Kenyatta family wa kuchukua ardhi ya wananchi kwa nguvu na hadi leo baadhi ya ardhi imekaa bila kuendelezwa ndiko kusikofaa
Hao ndio wakwepaji kodi wakubwa hapa nchini nimefanya kazi hapo kwa mda mfupi ilikua field... Sema wanauma na kupuliza... Kwa m
 

Yales

JF-Expert Member
Oct 3, 2015
518
500
UONGO Huu hao matajiri wengi wa kiafrika wametajirika kwa Njia zisozukuwa halali na zenye kukandamiza Jamii mtu anaua albino, Anamfanya nduguye awe kichaa, Mtu Anaua mtu au kuvamia Sehemu kwa vile alikuwa na pesa ya kufund majambazi na Kununua silaha, Tajiri halipi Kodi kwa kutegemea kulamba viatu vya Viongozi asamehewe kodi na kubebwa bebwa.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom