Uhalisia wa maisha tunayopitia Afrika Kusini

Uhalisia wa maisha tunayopitia Afrika Kusini

Leo nataka niwape elimu kidogo kuhusu afrika kusini na maisha yake

Kwa kipindi kirefu mmekuwa mkisikia kuhusu mauaji hususani ya watanzania na mkawa hamuelewi mkawa mnatuhumu kuwa wazawa wanaua wageni hawawataki ipo hivi

Wabongo wengi wa kati ya umri wa miaka 19 mpk 37 wengi huku hawana ajira wengi wanakaba hiyo ipo wazi sasa wakienda kukaba ikatokea wakauawa kwa risasi au visu ndiyo mnapata taarifa kuwa wameuawa mnawatuhumu wazawa ukweli ni kwamba wameuawa wakiwa wanaiba 75% ya vifo chanzo ni hicho msidanganywe huwa tunawafichia tu siri

Wazawa wanatupenda sana wabongo huku tunaitwa bongomani au wajomba wanatupenda mno

USHAJIULIZA KWANINI TUNAPENDWA?

Tunapendwa kwakuwa wabongo huku wengi hatuajiliwi hivyo hatuchukui ajira zao ndiyomaana hutokuja kusikia vurigu dhid ya wabongo

Pia kuna hili jambo endapo unandugu anaishi huku alafu kaoa mwanamke wa huku nakuomba muombee sanaaa mungu amsimamie

Maana afrika kusini ni nchi ambayo mwanamke anasikilizwa kuliko mwanaume endapo utampiga mwanamke au mwanao wa kumzaa au utamcheka shoga unakabiliwa na kifungo kisichopungua miaka 3 jela

Huku mtoto hapigwi nyumbani hata shuleni, huku mwanamke hapigwi huku shoga anachukuliwa kma kilema

Huku 50% ya wanawake wanavuta bangi 70% wanavuta sigara mtoto wa kike miaka 10 anavuta sigara baba hutakiwi kumpiga

Huku mwanamke anampiga mwanaume mwanaume ukirudishia unaenda jela

Huku kuoa hasa hii miji ya warangirangi kuoa hutoi hata barua unajitambulisha unachukua mke

Huku mwanamke ndiyo kiongozi wa familia

Huku mtoto mmoja ukizaa analipwa rand 500 kilamwez ukizaa zaidj pesa zaidi ukipata virusi vya ukimwi unalipwa kila mwezi

MWISHO WA YOTE
huku kazi zipj nyiiiingi ila hupati kazi bila kuwa na kitambulisho cha uraia kwakifupi kazi zipo ila sio kwa wageni labda ujiajiri
Hata mimi nashangaa mtu anayempiga mwanamke. Mwanamke anapigwa kwa gegedo tu. Sio vinginevyo
 
Mbongo jeuri ya kumkaba Mzulu aipate wapi?

Unaokaa nao vijiweni wamekuingiza chaka.
Umewahi kufika hata Zimbabwe kweli?
Nikwambie tu
M.bongo ndiyo amepeleka kukaba south Afrika na kukaba imepunguza mauwaji south Afrika
Wenyewe ili wakukabe ilikuwa ni risasi kwanza alafu ndiyo wanachukua vya kuchukua
Lakini siku hizi hata wenyewe wanakaba kama wabongo
Ukikabwa south na mzulu au mzimbabwe wakikujua wewe ni mbongo kuna uwezekano mkubwa ukarudishiwa vitu vyako na ukaombwa samahani msichukulie poa
 
Dah ila wanawake wakisanzi wananuka puss asilimia kubwa japo ni wazuri mno sijui why?
Sababu kubwa ya wanawake kunuka puss ni kutotumia maji kutawaza sehemu za siri pindi waendapo haja au baada ya kufanya mapezi. ,Unakuta mwanamke mzuri lakini mmmm kashomboo.....,. Raha ya mwanamke uonekane vizuri na awe anatoa harufu fresh.
 
Sababu kubwa ya wanawake kunuka puss ni kutotumia maji kutawaza sehemu za siri pindi waendapo haja au baada ya kufanya mapezi. ,Unakuta mwanamke mzuri lakini mmmm kashomboo.....,. Raha ya mwanamke uonekane vizuri na awe anatoa harufu fresh.
Point. Wanatumia Sana toilet paper kuliko maji
 
Leo nataka niwape elimu kidogo kuhusu afrika kusini na maisha yake

Kwa kipindi kirefu mmekuwa mkisikia kuhusu mauaji hususani ya watanzania na mkawa hamuelewi mkawa mnatuhumu kuwa wazawa wanaua wageni hawawataki ipo hivi

Wabongo wengi wa kati ya umri wa miaka 19 mpk 37 wengi huku hawana ajira wengi wanakaba hiyo ipo wazi sasa wakienda kukaba ikatokea wakauawa kwa risasi au visu ndiyo mnapata taarifa kuwa wameuawa mnawatuhumu wazawa ukweli ni kwamba wameuawa wakiwa wanaiba 75% ya vifo chanzo ni hicho msidanganywe huwa tunawafichia tu siri

Wazawa wanatupenda sana wabongo huku tunaitwa bongomani au wajomba wanatupenda mno

USHAJIULIZA KWANINI TUNAPENDWA?

Tunapendwa kwakuwa wabongo huku wengi hatuajiliwi hivyo hatuchukui ajira zao ndiyomaana hutokuja kusikia vurigu dhid ya wabongo

Pia kuna hili jambo endapo unandugu anaishi huku alafu kaoa mwanamke wa huku nakuomba muombee sanaaa mungu amsimamie

Maana afrika kusini ni nchi ambayo mwanamke anasikilizwa kuliko mwanaume endapo utampiga mwanamke au mwanao wa kumzaa au utamcheka shoga unakabiliwa na kifungo kisichopungua miaka 3 jela

Huku mtoto hapigwi nyumbani hata shuleni, huku mwanamke hapigwi huku shoga anachukuliwa kma kilema

Huku 50% ya wanawake wanavuta bangi 70% wanavuta sigara mtoto wa kike miaka 10 anavuta sigara baba hutakiwi kumpiga

Huku mwanamke anampiga mwanaume mwanaume ukirudishia unaenda jela

Huku kuoa hasa hii miji ya warangirangi kuoa hutoi hata barua unajitambulisha unachukua mke

Huku mwanamke ndiyo kiongozi wa familia

Huku mtoto mmoja ukizaa analipwa rand 500 kilamwez ukizaa zaidj pesa zaidi ukipata virusi vya ukimwi unalipwa kila mwezi

MWISHO WA YOTE
huku kazi zipj nyiiiingi ila hupati kazi bila kuwa na kitambulisho cha uraia kwakifupi kazi zipo ila sio kwa wageni labda ujiajiri
Chai
 
Race yakuo South Africa ni coloured, hawa madem ni weupe alafu wazuri na akikupenda ni amekupenda, jichanganye uwoe mzawa, huyo ni Gold digger

Wabongo wengi humu asilimia 80 ni wauza madawa na hawana au hawako katika ajira rasmi, kesi nyingi za mauwaji ya wabongo huku ni madawa na ujambazi, wabongo hakuna wanachokijua humu, asilimia chache ndio unakuta wako katika sekta rasmi ( muajiriwa )

Huku nduguzanguni ukipata kazi umetoboa, unaweza ukalipa mshahara wa profesa wa UDS kwa mwezi katika kazi zihusuyo skills na ukipata kazi za paperwork ndio mkurugenzi mshahara wake unalipwa

Wabongo wanaotaka kutafuta maisha nawashauri waje huku, maana kutoboa ni rahisi ukipata kazi inayoeleweka,

Suala la vurugu ni inategemea mitaa unayokaa na kazi unayofanya. Zaidi ya hapo kufa ni bahati mbaya mtu alikuwa anapigwa risasi akapiga vibaya, hiyo hapo kichwani kwako umekufa.

Kibaka wa huku ni jambazi sugu kwa bongo. Kibaka wa simu huku yuko na bastola iyo hapo toa sim mchezo uwishe zaidi ya hapo hawana mbili kwenye moja ni parapamba inalia saaa hiyohiyo umekufa simu imeenda

Maonyesho.
Huku bastola au bunduki utaziona sanaa kama uko maonyesho ya 77. Security wa huku yuko na bastola saa zote, ukijichanganya ubongo huna(chakula cha mwewe hicho)

Chakula.
Nyama utayokula hapa mwaka 1 ni nyama yako ya mika 5 uliyokula bongo, kwa wale wanaokaa uswazi ambayo nyama ni luxury

Starehe.
Kama muonavyo insta huko wakina dada mashaaallah wamejaaliwa. Ukikutana na katoto cha sekondar mate lazima yadondoke kama mbwa, maana sukari uliyoiona hata nyuki hawajawahi kuila...

Kilimo.
Ukisikia mkulima hapa sio sawa na wewe mkulima wa nyanya robo heka unajiita mkulima, hector's kwa kimombo maekari na maekari hawa makaburu wanamiliki. Mkulima wa hapa anaogopeka kuliko hata askari maana ana mawee sio jiwe, pesa niya generation to generation aliyenayo
 
Race yakuo South Africa ni coloured, hawa madem ni weupe alafu wazuri na akikupenda ni amekupenda, jichanganye uwoe mzawa, huyo ni Gold digger

Wabongo wengi humu asilimia 80 ni wauza madawa na hawana au hawako katika ajira rasmi, kesi nyingi za mauwaji ya wabongo huku ni madawa na ujambazi, wabongo hakuna wanachokijua humu, asilimia chache ndio unakuta wako katika sekta rasmi ( muajiriwa )

Huku nduguzanguni ukipata kazi umetoboa, unaweza ukalipa mshahara wa profesa wa UDS kwa mwezi katika kazi zihusuyo skills na ukipata kazi za paperwork ndio mkurugenzi mshahara wake unalipwa

Wabongo wanaotaka kutafuta maisha nawashauri waje huku, maana kutoboa ni rahisi ukipata kazi inayoeleweka,

Suala la vurugu ni inategemea mitaa unayokaa na kazi unayofanya. Zaidi ya hapo kufa ni bahati mbaya mtu alikuwa anapigwa risasi akapiga vibaya, hiyo hapo kichwani kwako umekufa.

Kibaka wa huku ni jambazi sugu kwa bongo. Kibaka wa simu huku yuko na bastola iyo hapo toa sim mchezo uwishe zaidi ya hapo hawana mbili kwenye moja ni parapamba inalia saaa hiyohiyo umekufa simu imeenda

Maonyesho.
Huku bastola au bunduki utaziona sanaa kama uko maonyesho ya 77. Security wa huku yuko na bastola saa zote, ukijichanganya ubongo huna(chakula cha mwewe hicho)

Chakula.
Nyama utayokula hapa mwaka 1 ni nyama yako ya mika 5 uliyokula bongo, kwa wale wanaokaa uswazi ambayo nyama ni luxury

Starehe.
Kama muonavyo insta huko wakina dada mashaaallah wamejaaliwa. Ukikutana na katoto cha sekondar mate lazima yadondoke kama mbwa, maana sukari uliyoiona hata nyuki hawajawahi kuila...

Kilimo.
Ukisikia mkulima hapa sio sawa na wewe mkulima wa nyanya robo heka unajiita mkulima, hector's kwa kimombo maekari na maekari hawa makaburu wanamiliki. Mkulima wa hapa anaogopeka kuliko hata askari maana ana mawee sio jiwe, pesa niya generation to generation aliyenayo
vipi ukimla mwanafunzi na uko unafungwa?
 
Back
Top Bottom