Ugonjwa wa Vidonda vya koo | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ugonjwa wa Vidonda vya koo

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Feb 23, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 39,620
    Likes Received: 4,611
    Trophy Points: 280
    Uvimbe kooni husababishwa na mambo mengi na mara nyingi huwa haisababishi shida kubwa sana.Ukifungana mapua, makamasi hupitia kooni na hivyo basi kusababisha uvimbe.Baridi kavu inaweza pia kufanya koo likauke na mtu ahisi likiwashawasha.Unaposhikwa na mafua, pia unaweza kusababisha kidonda kooni kinachoweza tu kutibiwa na dawa.


    Jinsi ya kutibu vidonda vya kooni:

    • Sukutua maji ya chumvi yaliyo vuguvugu
    • Mumunya dawa za koo, usiwape watoto inaweza kumnyonga akimeza kwa bahati mbaya.
    • Muulize mfamasia wako akuuzie kipulizo (spray) cha kutuliza uchungu kooni.
    • Ikiwa koo linawasha au limekauka, pumua mvuke wa maji moto itakusaidia.

    Muite daktari ikiwa:

    • Umefura tezi za limfu shingoni.
    • Una mabakabaka meupe huko nyuma ya koo lako.
    • Kwa gafla tu unashikwa na kuumwa na koo huku ukiwa na joto jingi.
    • Koo linavimba na kuuma zaidi ya juma moja.
    • Ukishindwa kunywa chochote umu hatarini mwa kuishiwa maji mwilini.
    • Huku mbele kwa shingo lako pia kumevimba pamoja na koo lako
     
  2. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 525
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 45
    • Ikiwa koo linawasha au limekauka, pumua mvuke wa maji moto itakusaidia.
    • koo langu linawasha ngoja nikajaribu nauhakika nitapona maelezo yako ni full tiba
     
  3. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mahali pasipokuwa na doctor. Where there is no doctor.
     
  4. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,514
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Huwa unaingia kunako chumvini?
     
  5. morphine

    morphine JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2013
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 2,564
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    mimi huu ugonjwa unajirudia kila muda kukiwa na baridi, mafua kooni hua napata kweli
     
  6. Bintiwangara

    Bintiwangara JF-Expert Member

    #6
    May 14, 2014
    Joined: Jun 30, 2013
    Messages: 525
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    dah,nashukuru sana,maana hata ndugu yangu tangia juzi analalamika kuhusu maumivu ya koo,akisema anahisi kama anakidonda kooni,ngoja nimwambie atumie vitunguu saumu,
     
  7. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #7
    May 15, 2014
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,418
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    kazi kwenu wazamiaji
    MziziMkavu anazidi kuwatafutia tiba ya koo zenu zilizoambush dhid ya wadudu wakali
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. The Intelligent

    The Intelligent JF-Expert Member

    #8
    May 15, 2014
    Joined: Dec 27, 2013
    Messages: 2,488
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Ni vitunguu maji, sio saumu.
     
  9. Bintiwangara

    Bintiwangara JF-Expert Member

    #9
    May 16, 2014
    Joined: Jun 30, 2013
    Messages: 525
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ok nashukuru kwa kunisahihisha The intelligent
     
  10. senkoP

    senkoP Member

    #10
    Nov 1, 2017
    Joined: Aug 28, 2017
    Messages: 7
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Jamani naombeni Msaada Mama anasumbuliwa na koo hawezi kula vitu vya moto mpaka vipoe ndio anaweza kula naombeni msaada wana ndugu ni tatizo gani hilo? na dawa yake nini?
     
  11. jay311

    jay311 JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2017
    Joined: Oct 21, 2012
    Messages: 2,240
    Likes Received: 1,366
    Trophy Points: 280
    Wakuu mimi naumwa na ulimi, yaani ulimi umevimba vimba halafu unawasha, nilienda hospital docta akaniambia kuwa unakunyawa vitu vya barid au una allergy lakin dawa alizonipa bado hazijasaidia sana.... Nilipewa oral gel(miconazole),,,lymph nodes hazijavimba.... Taste buds tu ndio zimevimba halafu mdomoni kwa juu nakuwa kama na makamasi kwa mbali.. (sina infection zozote)


    Please help
     
Loading...