Kitu cha ajabu sana ni kupenda kukimbia ilihali unaichukia miguu.
Nimejaribu kufuatilia nilichokiona ni kuwa wanafunzi wanalalamika sana mitandaoni kuhusu kadhia za kuomba vyuo mwaka huu. Si UDOM tu, ni vyuo vyote vilivyokimbilia katika "online application system".
Miaka fulani nyuma utaratibu ulikuwa hivi (kuomba moja kwa moja vyuoni, hakukuwa na uombaji kupitia TCU), lakini kwa kuwa ilikuwa ni hardcopies (unatafuta form, unajaza na kutuma posta) haya malalamiko hayakuwapo. Hatupingi "Online Application system" maana ndiyo ukuaji wa teknolojia, la hasha, ila namna hivi vyuo vimeshindwa kutoa taarifa kuhusu malalamiko ya waombaji ndiyo imekuwa kizungumkuti!
Watu wanalalamika simu hazipokelewi, kero ya kuchwa nzima toka systems za maombi zifunguliwe! Hivi walishindwa hata kutengeneza pages (katika mitandao ya kijamii) kujibu malalamiko haya, kama simu zimewashida. Ajabu ni kuwa malalamiko ni yaleyale (anachokiulizia leo muombaji A ndicho hikohiko atauliza B), hata hayagharimu muda mrefu kuyajibu.
Yaani unaanzisha "Online Application System" wakati wewe mwenyewe hutaki kuwa "Online" lol!!