Uchumi wa mwanamke unapoimarika waweza hatarisha ndoa?

Uchumi wa mwanamke unapoimarika waweza hatarisha ndoa?

Didododi

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2023
Posts
354
Reaction score
494
Wajumbe naona mnavyochakarika kuuinua uchumi wa nchi na kuhakikisha mkono unaenda kinywani kongole sana.Niende moja kwa moja kwenye jambo letu.

Tumekuwa tukishuhudia jinsi ambavyo wanamke(baadhi🤔) wanajitahidi kuhakikisha wanayapambania maisha na hata kushiriki kutatua changamoto za kifamilia hasa kiuchumi.Hongera sana🫲Shida inakuja pale uchumi wa mwanamke unapoinuka ghafla migogoro nayo hiyooo.Mara mwanamke anakuwa na misimamo yake ,hamtii mume na hata wakati mwingine unakuta mume anafanya project zake mke naye anafanya zake, kila mtu anaspend bila kushirikishana as family.Ukizingatia ule usemi wa "two heads are more than one"

Nalisema hili huku nikirefer experience from my best friend's life style.
Rafiki yangu alioa mwaka 2022 mwezi wa6,mke alikuwa hana kazi akamtupia mtaji wa kueleweka biashara ikazaa maradufu.

Du ghafla si mambo yakabadilika ndani humo, kukurukakara huku na kule wife akaanza makeke. Mara ghafla wife kabadilika , mara hoo wife hamskilizi mume, mara ooh utaniambia nini?
Wafaransa wanasema "Gagnez de l'argent, apprenons à vous connaître.Yaani shika hela tujue tabia Yako⛹️

Siku zimesogea biashara ikawezazalisha mara 2 ya anachozalisha mume. Mume alikuwa mwajiriwa so alikuwa na mikopo kadhaa katika hali ya kujiendeleza ikiwa ni pamoja na mkopo wa ujenzi na aliomfungulia mkewe biashara.Aloooo inaniuma mpaka natamani niishie hapa nisielezeee tena ila waswahili husema maji ukiyavulia nguo huna budi kuyooga ngoja tu nimalizie.

Sasa bwana jamaa mambo yakamzidia kwani alikuwa na marejesho ila bado alitakiwa kufanikisha mahitaji yote ya ndani kwa 100% Kwa vile mtaji wa mke uliendelea kukua akamwomba amsaidie kupunguza marejesho aliyo nayo kwenye baadhi ya taasisi.Akamchomolea nje.

Hajakaaa sawa akaambiwa kwanza wewe si type yangu.Du ukizingatia jamaa alikuwa amepeleka watoto medium schools(walikuwa wamepata watoto kabla ya kufunga ndoa hivyo wakati wanafunga ndoa walikuwa na watoto wakubwa wanaosoma) mzigo ulimuwia mkubwa hivyo kuomba msaada wa mkewe huku akiambiwa kwamba mwanaune ndiye kichwa cha familia atende wajibu wake kama inavyoagizwa kwenye vitabu vya Mungu kwani mke yeye anatekeleza wajibu wake kadiri ya maandiko yaani ku .............kwa uchungu.

Jamaa mara kadhaa amekuja kuomba ushauri kwangu huku akitamania sana mambo yangu yanavyoenda vizuri huku tukishirikishana na wife kukokotoa mambo mbalimbali ya familia.

Kiufupi rafiki yangu huyu anaona kuinuka kwa uchumi wa mke wake ndiyo chanzo cha familia yake kuingiliwa na migogoro kwani wife keshamwambia kama mbwai iwe mbwai,Yuko tayari kuanzisha safari mpya.
"Truly, it hurts a lot, especially when someone you trusted and handed your resources to so you could lift each other up becomes selfish and uses those resources to oppress you. I don't know what to say, but if you could only see how my friend is affected psychologically, you would understand the impact of the matter i have brought before you.
Nakumbuka wimbo wa zamani niliosikia enzi nikiwa mtoto ambao nina imani mtanikumbusha mtunzi unasema "ukiona mtu mzima analia ujue kuna jambo ".Mara ya mwisho rafiki yangu huyu kunishirikisha swala lake anasema inasemekana mwanamke keshachukua kiwanja bila kumshirikisha jambo linalomfanya aamini kwamba huenda kweli yupo tayari kuianza safari mpya nje ya hii waliyoanzisha huku akiwaza kwamba au kuna mtu nyuma ya pazia anayeachilia ramani🫣 ila anachojipa moyo ni ndoa waliyofunga inayomfanya aone labda yawezakuwa daraja la kumvusha katika mtego anaouona ukimnyemelea

Aloooooo nitaendelea baadae hebu kwanza nimalizie kazi flani hapa then nitaendelea ila najiuliza kukua uchumi wa mke si ni baraka kwa familia iweje igeuke msumari wa moto wa kuyadhuru mahusiano ya wanandoa hata wakati mwingine kuisambaratisha🥱🤔🫢
 
Uzi bora kabisa huu kwa wanaume mimi mwenyewe ishanitokea hii huko nyuma kuna dili la pesa nilipiga kwa kampuni niliyokuwa nafanya kazi kwa muhindi ile pesa nikafanya kosa nikamfungulia biashala kubwa sana ya vipodozi wife maeneo ya kinondoni dah ishu job ikawa kubwa kesi mahakamani nikapigwa segelea miezi 6 kuja kutoka namkuta wife yupo na mtu mwingine na mimba juu
 
jamaa mambo yakamzidia kwani alikuwa na marejesho ila bado alitakiwa kufanikisha mahitaji yote ya ndani kwa 100%
Ndiyo hapo naona mwanamke akifanya kazi au biashara pesa yake haina msaada kama mwanamme bado yupo ,itakuja kuwa na msaada endapo m/me akifariki.

Just imagine jamaa amebanwa na madeni lakini bado majukumu ya home nayo ni 100%.

M/ke akipata pesa wazo lake la kwanza ni kuitenga na mme ili awe huru ,kwahiyo hizo vurugu ,mechi kukurukakara ni njia ya kumfanya jamaa asalimi majeshi na kusalenda ndoa.
 
1 Timotheo 6:10
[10] Maana shina moja la mabaya ya kila namna ni kupenda fedha; ambayo wengine hali wakiitamani hiyo wamefarakana na Imani, na kujichoma kwa maumivu mengi.

Onyo kuu la 1 Timotheo 6:10 ni kwamba wakati fedha inapokuwa chanzo kikuu cha usalama, utambulisho, au mamlaka ya mtu, inaharibu tabia yake na kubomoa mahusiano yake.

Mke ameruhusu mafanikio ya kibiashara yamjengee kiburi, dharau, na ubinafsi wa kimaslahi. Kwa kujificha nyuma ya kisingizio cha "yeye ni kichwa, lazima alipe," huku akificha baraka zake zisisaidie familia, amekiuka fundisho la 1 Timotheo 6:10 kwa kupenda na kutegemea nguvu ya fedha zake kuliko agano lake na mumewe pamoja na Mungu.
 
Mwanaume kipato cha mwanamke daima hakikuhusu.
Mwanaume simama na majukumu yako otherwise utanena kwa lugha humo ndani ya jela yako.
Watu wameoa mawaziri na bado huduma zipo pale pale na wanaambiwa kabisa baba naomba hela 😆 🤣 baba tuletee vitu friji limekuwa jeupe!!!!
 
Mwanaume kipato cha mwanamke daima hakikuhusu.
Mwanaume simama na majukumu yako otherwise utanena kwa lugha humo ndani ya jela yako.
Watu wameoa mawaziri na bado huduma zipo pale pale na wanaambiwa kabisa baba naomba hela 😆 🤣 baba tuletee vitu friji limekuwa jeupe!!!!
Huo ni ubinafsi uliopitiliza. Kama umemsoma vizuri mtoa mada, aliingia madeni ya mkopo ili mke apate mtaji wa biashara. Baada ya kujipata, hata hakumbuki aliyemuwezesha huo mtaji wa biashara ambao leo hii aniringia ulitoka kwa mume wake.
 
Mwanaume kipato cha mwanamke daima hakikuhusu.
Mwanaume simama na majukumu yako otherwise utanena kwa lugha humo ndani ya jela yako.
Watu wameoa mawaziri na bado huduma zipo pale pale na wanaambiwa kabisa baba naomba hela 😆 🤣 baba tuletee vitu friji limekuwa jeupe!!!!
Ningependa kupinga hii dhana kwamba mwanaume ndiye anayepaswa kubeba kila jukumu la kifamilia wakati mwanamke ana kipato chake. Zamani mfumo huu ulikuwa na mantiki kwa sababu wanawake wengi hawakuwa kwenye ajira rasmi, hivyo mwanaume alibeba sehemu kubwa ya mahitaji ya familia. Lakini dunia imebadilika; wanawake sasa wanasoma, wanafanya kazi na wanapata kipato, na hilo ni jambo zuri.

Sisemii kwamba kila kitu katika familia kigawanywe 50/50. Hapana. Mwanaume anapaswa kusimama kwenye majukumu yake na kuwa tayari kuihudumia familia yake. Lakini inapojitokeza changamoto au hitaji fulani la kifamilia, wanandoa wanapaswa kukaa pamoja na kuangalia namna watakavyolitatua kwa kutumia uwezo na rasilimali walizonazo wote.

Pia, tunapozungumzia usawa wa haki, tusichague tu sehemu zinazotunufaisha. Kama tunatetea haki sawa katika elimu, ajira, fursa na kujitegemea kiuchumi, basi tunapaswa pia kuwa tayari kukubali kwamba katika maisha ya familia, kila mmoja anaweza kuwa na nafasi ya kuchangia pale inapohitajika. Hii haimaanishi kwamba mwanamke lazima abebe majukumu sawa na mwanaume, bali ina maana tusitumie “usawa” pale unapokuwa na faida upande mmoja, halafu tunapofika kwenye majukumu tuseme hayo ni ya upande mwingine tu.

Kama tumeamua kuishi kama familia moja na kusema tumeungana kuwa kitu kimoja, basi lengo linapaswa kuwa ustawi wa familia, si nani amebeba asilimia ngapi. Mwanamke ana haki ya kufanya kazi na kutumia kipato chake, lakini anapokuwa na uwezo wa kusaidia familia wakati wa uhitaji, si vibaya kufanya hivyo. Hili si suala la mwanaume kumtegemea mwanamke, wala si suala la 50/50; ni suala la watu wawili wanaojenga familia moja kushirikiana, kujadiliana na kusaidiana kwa ajili ya ustawi wa familia yao.
 
Huo ni ubinafsi uliopitiliza. Kama umemsoma vizuri mtoa mada, aliingia madeni ya mkopo ili mke apate mtaji wa biashara. Baada ya kujipata, hata hakumbuki aliyemuwezesha huo mtaji wa biashara ambao leo hii aniringia ulitoka kwa mume wake.

Ndio huo ndio ubinafsi wa mwanamke sasa na huwezi kubadilisha kitu.
 
Kwa mtazamo wangu, uchumi wa mke kukua haupaswi kuwa chanzo cha kuvunjika kwa ndoa; kinyume chake, unatakiwa kuwa fursa ya familia kupiga hatua zaidi. Tatizo linaanza pale pesa zinapoanza kumpa mmoja mamlaka ya kumdhalilisha au kumdharau mwenzake.

Ndoa si mashindano ya nani anaingiza zaidi. Kama mke anapata zaidi, ni baraka kwa familia; kama mume anapata zaidi, ni baraka pia. Cha msingi ni kujenga mfumo wa kifamilia unaowafanya wote wawili waone mafanikio ya mmoja kuwa ni mafanikio ya familia nzima.
 
Uzi bora kabisa huu kwa wanaume mimi mwenyewe ishanitokea hii huko nyuma kuna dili la pesa nilipiga kwa kampuni niliyokuwa nafanya kazi kwa muhindi ile pesa nikafanya kosa nikamfungulia biashala kubwa sana ya vipodozi wife maeneo ya kinondoni dah ishu job ikawa kubwa kesi mahakamani nikapigwa segelea miezi 6 kuja kutoka namkuta wife yupo na mtu mwingine na mimba juu
aisee pole sana kaka ila wanawake sisi hatuelewi tunataka ninina wanaume pia hamutuelewi mpka siku tunaingia kaburin
 
ni suala la watu wawili wanaojenga familia moja kushirikiana, kujadiliana na kusaidiana kwa ajili ya ustawi wa familia yao.
Hivi ndivyo inapaswa kuwa lakini itachukua muda sana ubinafsi wa ke uje kueleweshwa kuhusu hili. Hatusemi biashara yake iwe ya familia bali mnaweza kujadili na mkaelewana mkafungua joint A/c ambayo kila mmoja atachangia ustawi wa maendeleo ya familia. Hii itapunguza ile dhana ya changu ni changu (ubinafsi)
 
Mleta mada inafaa unapoleta mjadala ujitahidi kutumia neno  baadhi hua ina sound vizuri sana

maoni yangu
tabia ya mwanamke mmoja haitoi tafsri ya wanawake wote

Huyo mwanamke kua mbinafisi kiasi hicho huenda kuna sababu nyuma au ni ubinafsi wa asili

Na hili la ubinafsi sio la jinsia moja
Me &Ke wote wanaweza kua wabinafsi
Kwa sababu pia kuna wanaume ni wa binafsi mnoo kwenye familia

Unakuta mali zinazojulikana ni chache nyingine anafucha huo ni ubinafsi pia

Na kuhusu mwanamke kusema et mume sio type yake baada ya kujipata hii kwa wanaume ndiyo kabisaa

Mwanaume akijipata anaanza kumdharau mke alietoka nae chini na kumuona sio pis kali badala amfanyie shopping mke apendeze na ku mnunuliq skin care anaenda kwa malaya

Hilo swala la kusema mwanamke akipata kipato anabadilika halina ukweli asilimia 💯 kama mnavyodai

Mara nyingi mwanamke kua na kipato imara inapunguza unyanyasaji dhidi yake hawezi kukubali kuendeshwa kwa kuhofia ataacwa na atashindwa kusomesha watoto kama utamsusia

Kiufupi mwanamke akiwa na kipato hawezi kuvumilia upuuzi
Kwa sababu upuuzi huvumiliwa na wale tu wasio na option

Siungi mkono mwanamke kua mbinafisi kama huyo mke wa rafiki yako alivyofanya
Ila kuna namna huyo rafiki yako atakua alimtesa huyo dada
Au huyo dada ni wale madindu wa asili yaani wabinafsi wa kuzaliwa
🙏🙏
 
Ningependa kupinga hii dhana kwamba mwanaume ndiye anayepaswa kubeba kila jukumu la kifamilia wakati mwanamke ana kipato chake. Zamani mfumo huu ulikuwa na mantiki kwa sababu wanawake wengi hawakuwa kwenye ajira rasmi, hivyo mwanaume alibeba sehemu kubwa ya mahitaji ya familia. Lakini dunia imebadilika; wanawake sasa wanasoma, wanafanya kazi na wanapata kipato, na hilo ni jambo zuri.

Sisemii kwamba kila kitu katika familia kigawanywe 50/50. Hapana. Mwanaume anapaswa kusimama kwenye majukumu yake na kuwa tayari kuihudumia familia yake. Lakini inapojitokeza changamoto au hitaji fulani la kifamilia, wanandoa wanapaswa kukaa pamoja na kuangalia namna watakavyolitatua kwa kutumia uwezo na rasilimali walizonazo wote.

Pia, tunapozungumzia usawa wa haki, tusichague tu sehemu zinazotunufaisha. Kama tunatetea haki sawa katika elimu, ajira, fursa na kujitegemea kiuchumi, basi tunapaswa pia kuwa tayari kukubali kwamba katika maisha ya familia, kila mmoja anaweza kuwa na nafasi ya kuchangia pale inapohitajika. Hii haimaanishi kwamba mwanamke lazima abebe majukumu sawa na mwanaume, bali ina maana tusitumie “usawa” pale unapokuwa na faida upande mmoja, halafu tunapofika kwenye majukumu tuseme hayo ni ya upande mwingine tu.

Kama tumeamua kuishi kama familia moja na kusema tumeungana kuwa kitu kimoja, basi lengo linapaswa kuwa ustawi wa familia, si nani amebeba asilimia ngapi. Mwanamke ana haki ya kufanya kazi na kutumia kipato chake, lakini anapokuwa na uwezo wa kusaidia familia wakati wa uhitaji, si vibaya kufanya hivyo. Hili si suala la mwanaume kumtegemea mwanamke, wala si suala la 50/50; ni suala la watu wawili wanaojenga familia moja kushirikiana, kujadiliana na kusaidiana kwa ajili ya ustawi wa familia yao.
Unayosema yote hayo ni sawa.
Lakini ukiingia kwenye ndoa na ukaleta hayo mambo ndoa utabaki kuishangaa na kutoa milio.
na mwanamke ni mwepesi sana kuchoka huo usawa kwenye kuhudumia familia labda huko ulaya huku bongo utaishia kutukana ndoa
 
Wajumbe naona mnavyochakarika kuuinua uchumi wa nchi na kuhakikisha mkono unaenda kinywani kongole sana.Niende moja kwa moja kwenye jambo letu.

Tumekuwa tukishuhudia jinsi ambavyo wanamke(baadhi🤔) wanajitahidi kuhakikisha wanayapambania maisha na hata kushiriki kutatua changamoto za kifamilia hasa kiuchumi.Hongera sana🫲Shida inakuja pale uchumi wa mwanamke unapoinuka ghafla migogoro nayo hiyooo.Mara mwanamke anakuwa na misimamo yake ,hamtii mume na hata wakati mwingine unakuta mume anafanya project zake mke naye anafanya zake, kila mtu anaspend bila kushirikishana as family.

Nalisema hili huku nikirefer experience from my best friend's life style.
Rafiki yangu alioa mwaka 2022 mwezi wa6,mke alikuwa hana kazi akamtupia mtaji wa kueleweka biashara ikazaa maradufu.

Du ghafla si mambo yakabadilika ndani humo, kukurukakara huku na kule wife akaanza makeke. Mara ghafla wife kabadilika , mara hoo wife hamskilizi mume, mara ooh utaniambia nini?

Siku zimesogea biashara ikawezazalisha mara 2 ya anachozalisha mume. Mume alikuwa mwajiriwa so alikuwa na mikopo kadhaa katika hali ya kujiendeleza ikiwa ni pamoja na mkopo wa ujenzi na aliomfungulia mkewe biashara.Aloooo inaniuma mpaka natamani niishie hapa nisielezeee tena ila waswahili husema maji ukiyavulia nguo huna budi kuyooga ngoja tu nimalizie.

Sasa bwana jamaa mambo yakamzidia kwani alikuwa na marejesho ila bado alitakiwa kufanikisha mahitaji yote ya ndani kwa 100% Kwa vile mtaji wa mke uliendelea kukua akamwomba amsaidie kupunguza marejesho aliyo nayo kwenye baadhi ya taasisi.Akamchomolea nje.

Hajakaaa sawa akaambiwa kwanza wewe si type yangu.Du ukizingatia jamaa alikuwa amepeleka watoto medium schools(walikuwa wamepata watoto kabla ya kufunga ndoa hivyo wakati wanafunga ndoa walikuwa na watoto wakubwan wanaosoma) mzigo ulimuwia mkubwa hivyo kuomba msaada wa mkewe huku akiambiwa kwamba mwanaune ndiye kichwa cha familia atende wajibu wake kama inavyoagizwa kwenye vitabu vya Mungu kwani mke yeye anatekeleza wajibu wake kadiri ya maandiko yaani ku .............kwa uchungu.

Jamaa mara kadhaa amekuja kuomba ushauri kwangu huku akitamania sana mambo yangu yanavyoenda vizuri huku tukishirikishana na wife kukokotoa mambo mbalimbali ya familia.

Kiufupi rafiki yangu huyu anaona kuinuka kwa uchumi wa mke wak ndyo chanzo cha familia yake kuingiliwa na migogoro kwani wife keshamwambia kama mbwai iwe mbwai,Yuko tayari kuanzisha safari mpya.

Aloooooo nitaendelea baadae hebu kwanza nimalizie kazi flani hapa then nitaendelea ila najiuliza kukua uchumi wa mke si ni baraka kwa familia iweje igeuke msumari wa moto wa kuyadhuru mahusiano ya wanandoa hata wakati mwingine kuisambaratisha🥱🤔🫢
Mwanamke yoyote usijichanganye kwamba akiwa vizuri kimaisha inaleta nafuu kwako, hasa hawa wafrika ingawa na wazungu wapo hivi
 
Back
Top Bottom