Manyanza
Platinum Member
- Nov 4, 2010
- 21,986
- 57,752
Kutoka Kitabu: The Winner’s Laws – Bodo Schäfer
Katika sura hii muhimu, Bodo Schäfer anaeleza kuwa hofu ndiyo kikwazo kikubwa cha mafanikio ya watu wengi. Washindi si watu wasiokuwa na hofu, bali ni watu wanaojifunza kuchukua hatua licha ya kuhisi hofu.
Dondoo Muhimu za Sura ya 6:
1. Hofu Ni ya Kawaida kwa Kila Mtu:
Hata watu waliofanikiwa hukutana na hofu. Tofauti ni kwamba wao hawakimbii, wanakabiliana nayo.
2. Kushinda Hofu Ni Sanaa ya Kila Mshindi:
Washindi huamua kuikabili hofu badala ya kuikwepa. Wanajua mafanikio yapo upande wa pili wa hofu.
3. Kila Unapokwepa Hofu, Unajiangusha:
Unapotoroka changamoto kwa sababu ya hofu, unajididimiza zaidi na kupoteza kujiamini.
4. Dawa Bora ya Hofu Ni Kuchukua Hatua:
Schäfer anasisitiza kuwa njia pekee ya kushinda hofu ni kufanya kile unachokiogopa mara moja bila kuchelewa.
5. Hofu Ipo Kwenye Akili Tu, Si Maisha Halisi:
Watu wengi huishi maisha yaliyofungwa na hofu ambazo hazipo kwenye uhalisia bali kwenye mawazo yao tu.
Kauli Maarufu Kutoka Sura ya 6:
Funzo Kuu:
Unapochukua hatua licha ya kuhisi hofu, unajenga ujasiri na kufungua milango ya mafanikio mapya. Hofu ni mlinzi wa mafanikio, ni lazima imshindwe.
Katika sura hii muhimu, Bodo Schäfer anaeleza kuwa hofu ndiyo kikwazo kikubwa cha mafanikio ya watu wengi. Washindi si watu wasiokuwa na hofu, bali ni watu wanaojifunza kuchukua hatua licha ya kuhisi hofu.
Dondoo Muhimu za Sura ya 6:
1. Hofu Ni ya Kawaida kwa Kila Mtu:
Hata watu waliofanikiwa hukutana na hofu. Tofauti ni kwamba wao hawakimbii, wanakabiliana nayo.
2. Kushinda Hofu Ni Sanaa ya Kila Mshindi:
Washindi huamua kuikabili hofu badala ya kuikwepa. Wanajua mafanikio yapo upande wa pili wa hofu.
3. Kila Unapokwepa Hofu, Unajiangusha:
Unapotoroka changamoto kwa sababu ya hofu, unajididimiza zaidi na kupoteza kujiamini.
4. Dawa Bora ya Hofu Ni Kuchukua Hatua:
Schäfer anasisitiza kuwa njia pekee ya kushinda hofu ni kufanya kile unachokiogopa mara moja bila kuchelewa.
5. Hofu Ipo Kwenye Akili Tu, Si Maisha Halisi:
Watu wengi huishi maisha yaliyofungwa na hofu ambazo hazipo kwenye uhalisia bali kwenye mawazo yao tu.
Kauli Maarufu Kutoka Sura ya 6:
“Kila kitu unachotamani kiko upande wa pili wa hofu.”
Funzo Kuu:
Unapochukua hatua licha ya kuhisi hofu, unajenga ujasiri na kufungua milango ya mafanikio mapya. Hofu ni mlinzi wa mafanikio, ni lazima imshindwe.