1995_No_Ku_Fake
JF-Expert Member
- Aug 24, 2026
- 722
- 1,808
HOFU YA DUNIA NA MAISHA — KUNA SIKU TUTAISHI BILA KUOGOPA?
Kuna wakati unakaa kimya peke yako, halafu unaanza kujiuliza maswali ambayo huwezi hata kumwambia mtu.
Kesho itakuwaje?
Nitafika wapi?
Nitafanikiwa kweli?
Nitapata pesa?
Nitakuwa salama?
Watu ninaowapenda watabaki kuwa nami mpaka lini?
Na mwisho wa yote… maisha haya yanaishia wapi?
Kuna watu wanaonekana jasiri sana mbele za watu, lakini ndani yao kuna hofu kubwa ambayo hawajawahi kuiambia dunia.
Hofu ya kushindwa.
Hofu ya kuanza upya.
Hofu ya kuzeeka.
Hofu ya kukosa pesa.
Hofu ya kupoteza mtu.
Hofu ya kesho ambayo haijafika.
Cha kushangaza zaidi ni kwamba tunatumia sehemu kubwa ya maisha yetu kuogopa mambo ambayo bado hayajatokea.
Tunahangaika na kesho mpaka tunasahau kuishi leo.
Tunataka kujua mwisho wa safari kabla hata hatujaanza kutembea.
Labda tatizo si kwamba maisha yana mambo mengi ya kuogopesha. Labda tatizo ni kwamba mwanadamu anataka kuwa na uhakika wa kila kitu katika dunia ambayo hakuna uhakika wa kila kitu.
Unaweza kuwa na mipango mizuri leo, lakini kesho ikaja na mpango mwingine.
Unaweza kuwa na pesa leo, kesho ukawa huna.
Unaweza kuwa na afya leo, kesho ukahitaji msaada.
Unaweza kumpenda mtu kwa moyo wako wote, lakini bado usiwe na uwezo wa kumlazimisha abaki.
Hivyo basi, tunafanye nini?
Tujifunze kuishi bila kudhani kwamba tuna control ya kila kitu.
Fanya unachoweza.
Omba.
Jitahidi.
Jifunze.
Penda watu wako.
Tengeneza maisha yako.
Lakini pia ukubali kwamba kuna mambo ambayo yako nje ya uwezo wako.
Maisha si ahadi kwamba kila kitu kitakwenda kama ulivyopanga.
Maisha ni safari ambayo wakati mwingine unatabasamu, wakati mwingine unaanguka, na wakati mwingine unasimama tena ukiwa hujui hata umewezaje.
Swali langu ni hili:
👉 Ni kitu gani kinachokutisha zaidi unapofikiria kuhusu maisha na kesho yako?
Ni kushindwa?
Umaskini?
Kifo?
Kupoteza watu unaowapenda?
Kutojua utakachokuwa miaka 5 ijayo?
Au ni hofu ya kuishi maisha yako yote bila kufikia kile ulichokuwa unaota?
Tujadili bila kuigiza. Hapa hakuna maisha perfect.
Kuna wakati unakaa kimya peke yako, halafu unaanza kujiuliza maswali ambayo huwezi hata kumwambia mtu.
Kesho itakuwaje?
Nitafika wapi?
Nitafanikiwa kweli?
Nitapata pesa?
Nitakuwa salama?
Watu ninaowapenda watabaki kuwa nami mpaka lini?
Na mwisho wa yote… maisha haya yanaishia wapi?
Kuna watu wanaonekana jasiri sana mbele za watu, lakini ndani yao kuna hofu kubwa ambayo hawajawahi kuiambia dunia.
Hofu ya kushindwa.
Hofu ya kuanza upya.
Hofu ya kuzeeka.
Hofu ya kukosa pesa.
Hofu ya kupoteza mtu.
Hofu ya kesho ambayo haijafika.
Cha kushangaza zaidi ni kwamba tunatumia sehemu kubwa ya maisha yetu kuogopa mambo ambayo bado hayajatokea.
Tunahangaika na kesho mpaka tunasahau kuishi leo.
Tunataka kujua mwisho wa safari kabla hata hatujaanza kutembea.
Labda tatizo si kwamba maisha yana mambo mengi ya kuogopesha. Labda tatizo ni kwamba mwanadamu anataka kuwa na uhakika wa kila kitu katika dunia ambayo hakuna uhakika wa kila kitu.
Unaweza kuwa na mipango mizuri leo, lakini kesho ikaja na mpango mwingine.
Unaweza kuwa na pesa leo, kesho ukawa huna.
Unaweza kuwa na afya leo, kesho ukahitaji msaada.
Unaweza kumpenda mtu kwa moyo wako wote, lakini bado usiwe na uwezo wa kumlazimisha abaki.
Hivyo basi, tunafanye nini?
Tujifunze kuishi bila kudhani kwamba tuna control ya kila kitu.
Fanya unachoweza.
Omba.
Jitahidi.
Jifunze.
Penda watu wako.
Tengeneza maisha yako.
Lakini pia ukubali kwamba kuna mambo ambayo yako nje ya uwezo wako.
Maisha si ahadi kwamba kila kitu kitakwenda kama ulivyopanga.
Maisha ni safari ambayo wakati mwingine unatabasamu, wakati mwingine unaanguka, na wakati mwingine unasimama tena ukiwa hujui hata umewezaje.
Swali langu ni hili:
👉 Ni kitu gani kinachokutisha zaidi unapofikiria kuhusu maisha na kesho yako?
Ni kushindwa?
Umaskini?
Kifo?
Kupoteza watu unaowapenda?
Kutojua utakachokuwa miaka 5 ijayo?
Au ni hofu ya kuishi maisha yako yote bila kufikia kile ulichokuwa unaota?
Tujadili bila kuigiza. Hapa hakuna maisha perfect.