Uchaguzi Mkuu kusimamishwa?


Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
Kuna habari kuwa uchaguzi mkuu wa oktoba mwaka huu huenda usifanyike endapo serikali itaendelea na msimamo wake wa kutoruhusu mgombea binafsi inasemekana kuwa mawakili mbalimbali wakishirikiana na Mwenyekiti wa DP Mchg. Christopher Mtikila na vyama vingine wamejipanga vilivyo kwenda mahakamani mara hukumu itakapotolewa kuruhusu mgombea binafsi ili kusisitiza hukumu hiyo itekelezwe

Tetesi kutoka kwa mawakili zinapendekeza kuwa endapo kama serikali itaona muda uliobaki hautoshi kuandaa mgombea binafsi basi uchaguzi uahirishwe hadi Februari mwaka ujao au hadi serikali itakapokuwa tayari, hukumu hiyo imepangwa kusikilizwa tena April 8 ingawa serikali iliomba muda wa miezi minne kujiandaa iliyopingwa na Mahakama ya rufaa

Je tetesi hizi ni za kweli?
 
T

Tata

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2009
Messages
5,185
Likes
1,010
Points
280
T

Tata

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2009
5,185 1,010 280
Kuna habari kuwa uchaguzi mkuu wa oktoba mwaka huu huenda usifanyike endapo serikali itaendelea na msimamo wake wa kutoruhusu mgombea binafsi inasemekana kuwa mawakili mbalimbali wakishirikiana na Mwenyekiti wa DP Mchg. Christopher Mtikila na vyama vingine wamejipanga vilivyo kwenda mahakamani mara hukumu itakapotolewa kuruhusu mgombea binafsi ili kusisitiza hukumu hiyo itekelezwe

Tetesi kutoka kwa mawakili zinapendekeza kuwa endapo kama serikali itaona muda uliobaki hautoshi kuandaa mgombea binafsi basi uchaguzi uahirishwe hadi Februari mwaka ujao au hadi serikali itakapokuwa tayari, hukumu hiyo imepangwa kusikilizwa tena April 8 ingawa serikali iliomba muda wa miezi minne kujiandaa iliyopingwa na Mahakama ya rufaa

Je tetesi hizi ni za kweli?
Hilo haliwezekani Tanzania. Mahakama za Tanzania haziwezi kamwe kufanya uamuzi kama huo. Ndio maana hata viongozi waandamizi wa serikali (Deputy AG) na wanasiasa (Philip Marmo) wamekuwa wakitoa taarifa za kusisitiza kuwa mgombea binafsi hataruhusiwa kwenye uchaguzi ujao.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
101
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 101 160
Yaleyale kama Zanzibar. Kuna kuchaguana basi nchi hii? Mgombea binafsi wa nini wakati huu? Hata kutafuta mchumba tu hauwi mgombea binafsi! Mnataka akina RA, EL, Mzee Mengi, Manji, Mtume na Nabii Mwigira, Kakobe, Sheikh Ponda, Prof Majimarefu, Dr Remmy Ongara, .....wagombee Urais?
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Tanzania ni nchi ya pekee ndio maana Mahakama tena Jaji Mkuu akiwamo, inatoa tamko anatokea Waziri kama Marmo anasema "Hakuna".... sasa kama anajua watashinda kesi anawezaje kutoa tamko tena bungeni, kwani hiyo pekee ni kuingilia mahakama na ni kosa la jinai ambalo anaweza kushitakiwa na kuhukumiwa. Wanasheria nisaidieni.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
101
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 101 160
Tanzania ni nchi ya pekee ndio maana Mahakama tena Jaji Mkuu akiwamo, inatoa tamko anatokea Waziri kama Marmo anasema "Hakuna".... sasa kama anajua watashinda kesi anawezaje kutoa tamko tena bungeni, kwani hiyo pekee ni kuingilia mahakama na ni kosa la jinai ambalo anaweza kushitakiwa na kuhukumiwa. Wanasheria nisaidieni.
Haya aliyasemea Bungeni hana wa kumshtaki. Baba wa watu kasema yaliyo moyoni mwake na kwa kuzingatia "hali halisi" kama lilivyo jina lako.
 
M

Magezi

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2008
Messages
2,960
Likes
218
Points
160
M

Magezi

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2008
2,960 218 160
Waitor........hebu niongezee pop corn
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
Haya aliyasemea Bungeni hana wa kumshtaki. Baba wa watu kasema yaliyo moyoni mwake na kwa kuzingatia "hali halisi" kama lilivyo jina lako.
well kama Marmo kasemea bungeni hawezi kushitakiwa mbona kuna wabunge wengine huzuiwa kuzungumuza bungeni mambo yaliyo mahakamani wakati mwingine hukalishwa chini au kupewa karipio na Spika huoni hiyo ni double standard?
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
101
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 101 160
well kama Marmo kasemea bungeni hawezi kushitakiwa mbona kuna wabunge wengine huzuiwa kuzungumuza bungeni mambo yaliyo mahakamani wakati mwingine hukalishwa chini au kupewa karipio na Spika huoni hiyo ni double standard?
Kama ulimsikiliza vizuri alikuwa anaongelea muda. Ni swala ambalo litahitaji kubadili KATIBA. Linahitaji mchakato mrefu kidogo. Hukumu ya mahakama haibadili katiba automatically.
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,387
Likes
3,999
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,387 3,999 280
Hii kesi bado inawapasua kichwa vigogo wa CCM ambao wamezoea kuwadhibiti wabunge watukutu [vigezo vyao] kwa kutumia vikao vya chama eg NEC & CC.Wagombea binafsi kwa mawazo yangu wataongeza chachu ya demokrasia Tanzania ambayo kwa kiasi kikubwa imekandamizwa na huyu mdudu CCM.Tunaweza kumdharau Mtikila lakini anaweza kuja kufanya mambo ya ajabu kwa kusimamisha uchaguzi mkuu mwaka 2010.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
101
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 101 160
CCM watakapoona mahakama imewabana kisawasawa walitalisukuma suala hili kwenye kura ya maoni. Wana mbinu na njia nyingi za kutokea. Kwa kifupi ni kwamba wasichotaka CCM kifanyike nchi hii hakitafanyika.
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
26,677
Likes
27,609
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
26,677 27,609 280
Uchaguzi Mkuu hauwezi kusogezwa mbele kwa sababu hiyo, hata huo uamuzi wa mgombea binafsi, utahusisha wagombea ubunge na udiwani tuu, na sio urais, kugombea urais, itabakia hivyo hivyo kwa sharti la kudhaminiwa na chama, na ikikubaliwa mgombea binafsi hadi urais, them wataweka sharti kuwa mgombea binafsi asiyedhaminiwa na chama, atajigharimia kampeni.

Kwa sasa, kila mgombea urais uchaguzi ujao, atahudumiwa kwa kupewa ulinzi na free publicity kwenye media ya umma pamoja na kupatiwa kitita na Milioni 50 za kujikimu. Wakijitokeza watu 100, wengine target yao ni kujipatia tuu hilo fungu la kujikimu itakuwaje?.
 
K

Kachero

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
216
Likes
0
Points
0
K

Kachero

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
216 0 0
CCM watakapoona mahakama imewabana kisawasawa walitalisukuma suala hili kwenye kura ya maoni. Wana mbinu na njia nyingi za kutokea. Kwa kifupi ni kwamba wasichotaka CCM kifanyike nchi hii hakitafanyika.
Wewe umewaelewa vyema hawa watu ni wa kupindua pindua matakwa ya watanzania ndo maana kinaitwa chama cha mapinduzi.Watanzania wanapaswa kujua kwamba ni lazima kazi ya ziada ifanyike ili kuleta mabadiliko ya kweli yatakayowanufaisha wengi.

Kwa hali ilivyo sasa CCM itaendelea kusuppress demokrasia mpaka watanzania kwa umoja wao wasimame na waseme enough is enough huku wakimaanisha.Vinginevyo ngoma zitaendelea kuchezwa na nyimbo nyingi tuu zitaimbwa lakini demokrasia haitatekelezwa Tz.
 
N

Nanu

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2009
Messages
1,224
Likes
8
Points
135
N

Nanu

JF-Expert Member
Joined May 29, 2009
1,224 8 135
Yaleyale kama Zanzibar. Kuna kuchaguana basi nchi hii? Mgombea binafsi wa nini wakati huu? Hata kutafuta mchumba tu hauwi mgombea binafsi! Mnataka akina RA, EL, Mzee Mengi, Manji, Mtume na Nabii Mwigira, Kakobe, Sheikh Ponda, Prof Majimarefu, Dr Remmy Ongara, .....wagombee Urais?
Haki ya Watanzania "shouldn't be raped for whatever means by the so called rulers" What is a problem wakirihusu hiyo? Waruhusu tu. watakaoshinda kwa mwelekeo huo ni wachache sana na sana sana sio kwa nafasi ya rais. JK will win and that has no doubt!! Whowever says no, he is blinding himself. He will win not necessarily on performance but on the background that we used to have whereby more youths do not want to come out and vote or they don't go campaign meetings/rallies so that they can make informed decisions. People are still not educated well about haki zao na wanadhani vitu wanavyopata kama vipo ni kwa hisani ya serikali ya CCM. Na ndiyo hata maana DC wa Tarime amediriki kusema mapambano ya kikabila ni kwa sababu wamechagua Chadema...huyu nadhani ni mvivu wa kusoma historia na ni mwongo kwani hata kabla ya vyama vingi huko tarime bado walikuwa wanapigana, je huko rorya, nayo Chadema imeshinda??? ndiyo viongozi tulionao, wanawapotosha wananchi!
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
Kama ulimsikiliza vizuri alikuwa anaongelea muda. Ni swala ambalo litahitaji kubadili KATIBA. Linahitaji mchakato mrefu kidogo. Hukumu ya mahakama haibadili katiba automatically.
Ndugu WC
nafikiri hapa suala si kubadili katiba hukumu iliyoko ni utata wa katiba yenyewe sehemu moja inaruhusu nyingine hairuhusu Mtikila anachosema ni katiba iheshimiwe kwa hiyo kama atashinda kesi katiba haitabadilishwa kwa sababu imeshasema wazi kila mtu ana haki ya kupiga na kupigiwa kura kinachotakiwa kubadilika ni sheria tu za uchaguzi na si katiba.
 
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined
Nov 21, 2009
Messages
2,974
Likes
25
Points
0
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined Nov 21, 2009
2,974 25 0
Hao watu washeria wametafakari gharama za kuahirisha uchaguzi..Do they know concequences ya kupostpond,Gharama yake itakuwa kubwa kul;iko hata ya mgombea binafsi..By the way kama Rais hana good will na hili uchaguzi utafanyika tu..Rais yuko juu ya vyote.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
101
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 101 160
Ndugu WC
nafikiri hapa suala si kubadili katiba hukumu iliyoko ni utata wa katiba yenyewe sehemu moja inaruhusu nyingine hairuhusu Mtikila anachosema ni katiba iheshimiwe kwa hiyo kama atashinda kesi katiba haitabadilishwa kwa sababu imeshasema wazi kila mtu ana haki ya kupiga na kupigiwa kura kinachotakiwa kubadilika ni sheria tu za uchaguzi na si katiba.
Soma KATIBA yetu ibara ya 39(1)(c). ni mwanachama, na mgombea aliyependekezwa na chama cha siasa;
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
109
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 109 160
Yaleyale kama Zanzibar. Kuna kuchaguana basi nchi hii? Mgombea binafsi wa nini wakati huu? Hata kutafuta mchumba tu hauwi mgombea binafsi! Mnataka akina RA, EL, Mzee Mengi, Manji, Mtume na Nabii Mwigira, Kakobe, Sheikh Ponda, Prof Majimarefu, Dr Remmy Ongara, .....wagombee Urais?
Kwani hawa watu hawana haki ya kugombea hiyo nafasi ya urais?

Kumbe nawewe umeanza kampeni za JK awe mgombea pekee, apite bila kupingwa.

Suala la mgombea binafsi ni umiza vichwa kwa vyama vyote vya siasa, kwani wanajua hawatakuwa na uwezo tena wa kulazimisha wabunge kuwa kasuku.

Asiyekubaliana na maamuzi ya chama wakimuwekea mizengwe anasimama peke yake!!!

Manake kuna watu kwenye vyama vya siasa wamevifanya mali ya familia kwakuwa tu alishiriki kukianzisha, au baba/babu yake alikuwa muanzilishi basi wanataka waendelee kuwa wao tu.

Mgombea binafsi akiwepo kwenye uchaguzi itapunguza fitna ndani ya vyama na zaidi itasaidia vyama kuweka maslahi ya nchi mbele badala ya maslahi ya chama mbele.
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
Soma KATIBA yetu ibara ya 39(1)(c). ni mwanachama, na mgombea aliyependekezwa na chama cha siasa;
Soma KATIBA hiyo hiyo ibara ya 21(1) inasema

21​
.-(1) Bila ya kuathiri masharti ya ibara ya 5, ya 39 na ya 67 ya Katiba hii na ya sheria za nchi kuhusiana na masharti ya kuchagua na kuchaguliwa, au kuteua na kuteuliwa kushiriki katika shughuli za utawala wa nchi, kila raia wa Jamhuri ya Muungano anayo haki ya kushiriki katika shughuli za utawala wa nchi, ama moja kwa moja au kwa kupitia wawakilishi waliochaguliwa na wananchi kwa hiari yao, kwa kuzingatia utaratibu uliowekwa na sheria au kwa mujibu wa sheria.
 

Forum statistics

Threads 1,214,703
Members 462,830
Posts 28,520,560