Uchaguzi mdogo mwingine wanukia... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi mdogo mwingine wanukia...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VUTA-NKUVUTE, Mar 22, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,739
    Likes Received: 5,152
    Trophy Points: 280
    Kuna uwezekano mkubwa wa kutangazwa nafasi wazi nafasi ya Ubunge ya Jimbo la Kibaha Mjini kufuatia kukinai kwa Mbunge aliyepo,Silvestry Koka-CCM.Mbunge huyo amekaririwa mara kwa mara akijuta kugombea na kupewa ushindi dhidi ya aliyekuwa mpinzani wake,Habib Mchange-CHADEMA.Koka anadai kuwa muda wa kusimamia biashara zake unakosekana na hivyo anapata hasara kubwa.

    Sitajihusisha na swali la 'source' kwakuwa hamnijui siwajui...kila mtu humu JF ana wadhifa/nafasi yake hapa nchini.Mimi ni mpiga kura wa Ubungo ila naishi Kibaha.Kaeni chonjo..
     
  2. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,936
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ajitoe tu
     
  3. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #3
    Mar 22, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,947
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Mkuu hiyo ya Kibaha sijui, ila nina uhakika uchaguzi wa jimbo la Segerea unanukia kwa karibu sana!
     
  4. Ndechumia

    Ndechumia JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 1,017
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    kamanda huu si ustaarabu, ww sema kama ww ndo mbunge mwenyewe mh sylvestry!! Utakuwa huwatendei haki wananchi wako kama huwezi kaz achia ngazi!!!
    magamba bwana kila kitu mnataka mbembelezwe!
     
  5. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2012
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 763
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 60
    Kwanini aligombea?
     
  6. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 8,526
    Likes Received: 1,694
    Trophy Points: 280
    Kwa nini aliwaibia kura wana Kibaha??
     
  7. Michese

    Michese JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aende zake amechemsha huyoo,na asirudie tena
     
  8. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Kwani alipogombea alidhani kuna nini huko?
     
  9. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,175
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145

    Unanukiaje? Anataka kujiuzuru au kwa njia gani unanukia? Fafanua kidogo hapo.
     
  10. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ubunge hakulazimishwa na kwa kiasi kikubwa ni kwa faida yake binafsi. msaada/manufaa /matunda ya ubunge wake kwa wana kibaha bado hatujauona. kwa hiyo akiachia ngazi ni sawa tu.
     
  11. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,837
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Kwanza alimchakachua huyu dogo Habib
     
  12. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,453
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mimi uchaguzi ambao najua unanukia kama pafyumu ya Beyonce ni wa jimbo la Gairo. Mbunge wa jimbo hili anasema biashara zake za mabasi zinadidimia kwasababu ya kutumia muda wake mwingi mjengoni Dodoma.
     
  13. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #13
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Lugha yako inafanana na ya wafuasi wa chama kikuu cha upinzani.

    Fisi alisubiri sana mkono wa binadamu kuondoka hadi leo
     
  14. Lenana

    Lenana JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 421
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Hoja yako haina mashiko aliyekuambia wabunge wa Tanganyika wako bize kiasi hicho ni nani!?
     
  15. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #15
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,749
    Likes Received: 1,522
    Trophy Points: 280
    Hivi nyinyi mnadhani kuwakatalia wasijiongezee posho mlikuwa mnadhani mchezo? Halafu wakaenda mbali zaidi, Wabunge walidhani pesa za CDF zitakuwa za kwao na kuzitumia kama wanavyotaka lakini kumbe zinapelekwa kwa Mkurugenzi wa hAlmashauri na kuzitumia inabidi kufuata taratibu zote za manunuazi! Nilimsikia Mbunge mmoja akilalama kuhusu hilo.

    Maneno ya Mama Makinda yanatimia sasa. Alisema karibu nusu ya wabunge wanataka kuacha ubunge tukamkemea lakini leo tunaanza wenyewe kusema kuwa wanataka kuacha.

    Hayo maneno yanaweza kuwa kweli. Kuna wabunge kama kumi hivi tofauti na waliotajwa humu nimewasikia wakisema wanajuta kugombea akiwemo mbunge wa Mwibara. Pia Mbunge wa Rorya naye analalama.

    Hata kama hawatajiuzulu lakini jambo moja ni dhahiri nalo ni kwamba watakuwa wakihudhuria tu vikao na hawataonekana majimboni kwa kuwa 2015 hawatagombea.
     
  16. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #16
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,721
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    labda hesabu zake alifikiri atapewa uwaziri??lakini ccm hawawezi kukubali chaguzi ndogo ni hatari sana kwa ccm,angalia arumeru yanayojiri,watafanya kila mbinu asiachie ili wasipoteze jimbo
     
  17. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #17
    Mar 22, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ninausubiria kwa hamu sana
     
  18. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #18
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,739
    Likes Received: 5,152
    Trophy Points: 280
    Anakaribia kujiuzulu...
     
  19. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #19
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,749
    Likes Received: 1,522
    Trophy Points: 280
    Huenda ni kweli kwa kuwa huyu bwana ana Makampuni kama kumi hivi!
     
  20. s

    sawabho JF-Expert Member

    #20
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,214
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Hivi katika historia ya Tanzania, kuna Mbunge alishawahi kujiuzulu Ubunge ?
     
Loading...