Ubunifu wa kipumbavu sekondari ya sangu.

Ubunifu wa kipumbavu sekondari ya sangu.

Activister

nimesoma Sangu sek tangu kidato cha Kwanza mpaka cha Nne.
Hilo vazi unalolichukia,halivaliwi Sangu tu,ni kwa shule zote za Wazazi Mkoawa Mbeya sijui kwa mikoa mingine.

Mfano

Chenge ni fisadi wa rada lakini ccm kwa ujumla wake wanamkubali unataka kusema anafaa kwa taifa na wanachi?

Sasa hivi bungen umezuka mjadala wa kufuta div zero na kuweka v nini ubora wa wazo hili japo ccm wengi wanasuport?

Vazi hilo kufanya livaliwe na shule nyingi za hapa mbeya haimaanishi linafaa, yawezeekana ni wapuuzi wachache kwa

faida yao kama ilivyo kwa Chenge na kubadili div zero kuwa v walifanya maamuzi ya kijinga.

Hata hivyo kabla ya hilo vazi kupitishwa,Wanafunzi wa kike walikuwa wakivaa sketi unazo zitaka.
(Fika Maktaba ya Sangu utapata Maelezo zaidi juu haya mabadiliko ya Mavazi)

Unaweza kutuwekea hapa hizo sababu hasa ya kutengeneza vazi la aina ile na faida zake?

Kwa kukusaidia tu,Hayo maovu uyaonayo kwa hao mabinti wavaao visoro na suruali za kubana ni Hulka tu ya wanafunzi.
Kwa muda wote niliokuwa pale,nilikuwa Kiongozi wa Serikali ya Wanafunzi hilo jambo lilifanyiwa kazi.

1. Umeisoma vizuri title ya hoja hii? kuvaa vazi la hovyo haimanishi wewe ni mtenda maovu

Inaelekea ulikuwa kiongozi -----, unaweza vaa kama sister lakini ukawa na tabia za hovyo....Tunaongelea ubora na unadhifu wa hilo vazi la vilinda kama wachezashoo wa Saida karoli...........Ubora waTaaluma huanza na unadhifu.... nk

Naomba nikuulize Hilo vazi la kuchukiza umeliona lini maana kuna mabadiliko makubwa juu ya nidhamu ya Mavazi kwa wanafunzi chini ya Waalimu hawa.

Mwl. Mwabulambo(Mwambila)

Mwl. Mdendemi

Mwl. Kasebele
Mwl. Kapyela na wengine wengi.
Kajipange......

1. Vazi la shule nimaamuzi ya mwalimu wa nidhamu?............unaelewa unachokijadili?

2. Unafahamu vazi la shule na nembo zake linatamkwa bayana kweye katiba ya shule? je mwalimu/walimu wanaweza badili kitu chochote...........?

3. Umesema shule zote za wazazi mbeya mjini, kwa maana ya maamuzi ya hao waalimu wa Sangu ndiyo maamuzi kwa shule zingine?

Nasikitika kwamba unajidhalilisha kusema ulikuwa kiongozi na napatashida kuona usivojielewa wala kuelewa hata ile mada tu.
 
Last edited by a moderator:
Sekondary ya sangu ipo mbeya mjini, nje kidogo ya mji, wanafunzi wa kike wanavaa brauzi kwa chini ina malinda na suruali, ukiwaona watoto hawa hata asiye na shepu anavutia kwa sababu ya mavazi, kila mtoto wa kike anaonekana kuwa na mkia, kajazia neema za alah! Mavazi haya hayafai kwa wanafunzi na nayalaani hadharani, mwanafunzi wa kike avae sketi kama mfuko wa mashine ili asiingie kwenye mtego wa kuleta matamanio kwa wanaume walafi na mbweha kwa wanawake.

mtoa maada umekurupuka bila kufikiri ulipokuwa unatoa maada hii, na unaoneka umemuona tu mwanafunzi mmoja zen ukageneralize, lakini kwa kifupi mavazi ya shule hii SANGU ni mavazi yaliyobuniwa kwa kuangalia mbali sana, kwani hayamfanyi mwanafunzi wa kike akaonyesha vitu visivyo hitajika, ni mavazi ambayo yanatumiwa na shule kubwa tanzania kama META, IVUMWE na zingine nyingi. ile brauzia ni nzuri kwani lile linda lake linazuia upande wa juu wa hipsi wa mwanamke kwani hata akivaa sweta lile linda la shati linamfunika vizuri mpaka karibu kwenye mapaja, Mimi nimesoma MBEYA secondary lakini adha ya watoto wakike wakivaa sketi bila usimamizi ni hatari kuliko hata ufikiriavyo

vazi la SANGU ni kama shamba dress lakini lililobuniwa kwa binti wa mjini ambaye haitaji kuvaa suruali na sketi juu yake. tafadhari acha kuleta maada zisizo na maana
 
Sekondary ya sangu ipo mbeya mjini, nje kidogo ya mji, wanafunzi wa kike wanavaa brauzi kwa chini ina malinda na suruali, ukiwaona watoto hawa hata asiye na shepu anavutia kwa sababu ya mavazi, kila mtoto wa kike anaonekana kuwa na mkia, kajazia neema za alah! Mavazi haya hayafai kwa wanafunzi na nayalaani hadharani, mwanafunzi wa kike avae sketi kama mfuko wa mashine ili asiingie kwenye mtego wa kuleta matamanio kwa wanaume walafi na mbweha kwa wanawake.

unamaanisha hao wadada wa Sangu Sec wana evolute ( Evolution) kwa kuwa na mikia au...
 
SANGU shule ya mchangani ndiyo!, kitaifa ya ngapi? ,inachukua mwisho point ngapi kwenye combination?,watoto wanaoingia form1 ni wa aina gani?

muccobs wanachukua wanafunz wenye IQ hii?!
 
Waacheni watoto wadogo waje kwangu, kwa maana ufalme wa mbinguni ni wao.
 
sekondary ya sangu ipo mbeya mjini, nje kidogo ya mji, wanafunzi wa kike wanavaa brauzi kwa chini ina malinda na suruali, ukiwaona watoto hawa hata asiye na shepu anavutia kwa sababu ya mavazi, kila mtoto wa kike anaonekana kuwa na mkia, kajazia neema za alah! Mavazi haya hayafai kwa wanafunzi na nayalaani hadharani, mwanafunzi wa kike avae sketi kama mfuko wa mashine ili asiingie kwenye mtego wa kuleta matamanio kwa wanaume walafi na mbweha kwa wanawake.

sangu sec. School ipo kati kati ya mji sio pembeni kama ulivoandika
 
Activister



Mfano

Chenge ni fisadi wa rada lakini ccm kwa ujumla wake wanamkubali unataka kusema anafaa kwa taifa na wanachi?

Sasa hivi bungen umezuka mjadala wa kufuta div zero na kuweka v nini ubora wa wazo hili japo ccm wengi wanasuport?

Vazi hilo kufanya livaliwe na shule nyingi za hapa mbeya haimaanishi linafaa, yawezeekana ni wapuuzi wachache kwa

faida yao kama ilivyo kwa Chenge na kubadili div zero kuwa v walifanya maamuzi ya kijinga.



Unaweza kutuwekea hapa hizo sababu hasa ya kutengeneza vazi la aina ile na faida zake?



1. Umeisoma vizuri title ya hoja hii? kuvaa vazi la hovyo haimanishi wewe ni mtenda maovu

Inaelekea ulikuwa kiongozi -----, unaweza vaa kama sister lakini ukawa na tabia za hovyo....Tunaongelea ubora na unadhifu wa hilo vazi la vilinda kama wachezashoo wa Saida karoli...........Ubora waTaaluma huanza na unadhifu.... nk



1. Vazi la shule nimaamuzi ya mwalimu wa nidhamu?............unaelewa unachokijadili?

2. Unafahamu vazi la shule na nembo zake linatamkwa bayana kweye katiba ya shule? je mwalimu/walimu wanaweza badili kitu chochote...........?

3. Umesema shule zote za wazazi mbeya mjini, kwa maana ya maamuzi ya hao waalimu wa Sangu ndiyo maamuzi kwa shule zingine?

Nasikitika kwamba unajidhalilisha kusema ulikuwa kiongozi na napatashida kuona usivojielewa wala kuelewa hata ile mada tu.

Nikupe pole wewe kwa kukurupuka.

Nenda,au tembelea mkoa wa mbeya hasa mby Mjini.
Kalinganishe Mavazi ya shule za mabwanyenye wenu na Hili la Sangu, uone lipi lina Staha.

Uliza kwa wenyeji upewe takwimu,kwa taarifa yako wazazi waliwahi omba hata wanafunzi wa Kidato cha 5 na 6 wavae mavazi hayo!

Na kwa kuliona hilo Mwanafunzi ambaye anaona kisolo kinamfaa na yupo ''Advance'' anaruhusiwa kuvaa kwa kibali Maalum.
 
Last edited by a moderator:
Nikupe pole wewe kwa kukurupuka.

Nenda,au tembelea mkoa wa mbeya hasa mby Mjini.
Kalinganishe Mavazi ya shule za mabwanyenye wenu na Hili la Sangu, uone lipi lina Staha.

Uliza kwa wenyeji upewe takwimu,kwa taarifa yako wazazi waliwahi omba hata wanafunzi wa Kidato cha 5 na 6 wavae mavazi hayo!

Na kwa kuliona hilo Mwanafunzi ambaye anaona kisolo kinamfaa na yupo ''Advance'' anaruhusiwa kuvaa kwa kibali Maalum.

Kwahiyo kiongozi wa shule ulichojibu hapo juu ndiyo majibu ya maswali hapa chini?......soma ajibu yako ulinganishe na maswali uliyopewa, kisha jiulize kama unafiti kujadili hii mada!

Mbeya mimi naifaham siyo mbeya tu mikowa mingi ya Tanzania naifaham ndiyo maana nasema hiyo sale ni ya kijing.a na kipumba.vu.

Leta majibu ya maswali haya hapa chini, usiwe mzembe kiongozi..........

Mfano

Chenge ni fisadi wa rada lakini ccm kwa ujumla wake wanamkubali unataka kusema anafaa kwa taifa na wanachi?

Sasa hivi bungen umezuka mjadala wa kufuta div zero na kuweka v nini ubora wa wazo hili japo ccm wengi wanasuport?

Vazi hilo kufanya livaliwe na shule nyingi za hapa mbeya haimaanishi linafaa, yawezeekana ni wapuuzi wachache kwa

faida yao kama ilivyo kwa Chenge na kubadili div zero kuwa v walifanya maamuzi ya kijinga.



Unaweza kutuwekea hapa hizo sababu hasa ya kutengeneza vazi la aina ile na faida zake?



1. Umeisoma vizuri title ya hoja hii? kuvaa vazi la hovyo haimanishi wewe ni mtenda maovu

Inaelekea ulikuwa kiongozi -----, unaweza vaa kama sister lakini ukawa na tabia za hovyo....Tunaongelea ubora na unadhifu wa hilo vazi la vilinda kama wachezashoo wa Saida karoli...........Ubora waTaaluma huanza na unadhifu.... nk



1. Vazi la shule nimaamuzi ya mwalimu wa nidhamu?............unaelewa unachokijadili?

2. Unafahamu vazi la shule na nembo zake linatamkwa bayana kweye katiba ya shule? je mwalimu/walimu wanaweza badili kitu chochote...........?

3. Umesema shule zote za wazazi mbeya mjini, kwa maana ya maamuzi ya hao waalimu wa Sangu ndiyo maamuzi kwa shule zingine?

Nasikitika kwamba unajidhalilisha kusema ulikuwa kiongozi na napatashida kuona usivojielewa wala kuelewa hata ile mada tu.
 
Kwahiyo kiongozi wa shule ulichojibu hapo juu ndiyo majibu ya maswali hapa chini?......soma ajibu yako ulinganishe na maswali uliyopewa, kisha jiulize kama unafiti kujadili hii mada!

Mbeya mimi naifaham siyo mbeya tu mikowa mingi ya Tanzania naifaham ndiyo maana nasema hiyo sale ni ya kijing.a na kipumba.vu.

Leta majibu ya maswali haya hapa chini, usiwe mzembe kiongozi..........

Alinyosha mikono juu,ingawa alikuwa shujaa......
 
Jeki, acha kudanganya, Sangu hauifahamu ilipo, kwa ufupi Sangu Secondary ipo mjini na wala co pemben ya mji na wanavaa vizur tu, tembelea Meta, Ivumwe wote wanavaa vizuri na ni mojawapo wa shule bora za Wazazi mkoani Mbeya.
 
Mtoa mada rudi kajipange au kaa karibu na wenyeji wa mkoa huo wakujuze shule ya sangu haipo pembeni mwa mji kama unavosema iko katikati ya mji pia mavazi yake ni ya heshima nadhan ulisimuliwa kitambo ndio maana unaleta mada mbovu nimesoma sangu o-level na meta a-level mavazi ni ya heshima tu yaliyokubaliwa na jumuiya ya wazazi. Fanya tena uchunguzi ndio ulete mada........
 
Sasa nadhani ww ulitamani kabinti kamoja kakakuzingua labda
 
Sekondary ya sangu ipo mbeya mjini, nje kidogo ya mji, wanafunzi wa kike wanavaa brauzi kwa chini ina malinda na suruali, ukiwaona watoto hawa hata asiye na shepu anavutia kwa sababu ya mavazi, kila mtoto wa kike anaonekana kuwa na mkia, kajazia neema za alah! Mavazi haya hayafai kwa wanafunzi na nayalaani hadharani, mwanafunzi wa kike avae sketi kama mfuko wa mashine ili asiingie kwenye mtego wa kuleta matamanio kwa wanaume walafi na mbweha kwa wanawake.

Suruali zinasaidia sana kwa baridi la Mbeya.

cc Bujibuji
 
Last edited by a moderator:
Sekondary ya sangu ipo mbeya mjini, nje kidogo ya mji, wanafunzi wa kike wanavaa brauzi kwa chini ina malinda na suruali, ukiwaona watoto hawa hata asiye na shepu anavutia kwa sababu ya mavazi, kila mtoto wa kike anaonekana kuwa na mkia, kajazia neema za alah! Mavazi haya hayafai kwa wanafunzi na nayalaani hadharani, mwanafunzi wa kike avae sketi kama mfuko wa mashine ili asiingie kwenye mtego wa kuleta matamanio kwa wanaume walafi na mbweha kwa wanawake.
Sangu haipo nje ya mji
 
Back
Top Bottom