Ubakaji ndani ya ndoa! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ubakaji ndani ya ndoa!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Dick, Aug 25, 2010.

  1. D

    Dick JF-Expert Member

    #1
    Aug 25, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Serikali ya nchi ya Uganda imepeleka bungeni mswada wa sheria ya ubakaji ndani ya ndoa. Katika mswada huo inapendekezwa kuwa mwanamme atakayembaka mke wake atatozwa faini au kifungo cha mwaka mmoja au vyote.

    Wana JF, hivi ndo ikoje? naomba nielimishwa jamani.:A S-danger:
     
  2. Konakali

    Konakali JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 1,508
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mbona mimi hii haingii akilini...! Mtu humbakaje mpenzi wake? Hii ni kuingilia mambo ya watu hadi vyumbani vyao...! Ikiruhusiwa itafika kipindi watasema hadi na idadi ya rounds kwa siku.
     
  3. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo akitoka nje kutiw* akakuambia leo sitaki na ukimlazimisha umembaka:becky::becky::confused2:
     
  4. A

    Anold JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2010
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,253
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Kwanza inavyoelekea zoezi zima linaviashiria vya ubakaji. kwahiyo wanataka kabla ya yote mfanye kikao cha makubaliano, muandikishiane, shahidi awepo au ni vipi?

    Wamekosa miswaada hao, Itabidi basi kila mwenye mke afunge camera maalum ili kupata ushahidi wife ikienda kujaribu kukuzulia kesi... mali yako masharti kibao......ukiolewa kubali yote, au kama vipi baki kwenu vinginevyo mahari mtarudisha.:boxing:
     
  5. B

    Bobu Member

    #5
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "Serikali ya nchi ya Uganda imepeleka bungeni mswada wa sheria ya ubakaji ndani ya ndoa. Katika mswada huo inapendekezwa kuwa mwanamme atakayembaka mke wake atatozwa faini au kifungo cha mwaka mmoja au vyote."

    Hapo kwenye red itakuwa ngumu sana kuthibitisha, manake mimi kama mwanaume ntajitetea kwamba wife alitoa consent tena ndiye aliyeomba game sema tu tumegombana baada ya game ndo maana kanichenjia
     
  6. Konakali

    Konakali JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 1,508
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145

    Haya yote najua wanaanziaha wake zetu, lakina hata hili wakipewa bado litawashinda...! Na nikimchunia itakuwaje?
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,054
    Likes Received: 3,804
    Trophy Points: 280
    Hii italeta matatizo katika familia zetu. Wanaume sasa wataanza mtindo wa kutoka nje ya ndoa kwa sana kama mke akiwa mbishi wa kuachia mzigo.
     
  8. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,850
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo mnaona mwanamke kulazimishwa kufanya tendo ni haki?


    kama kutumia nguvu kumuingilia mwanamke ni kosa, basi kosa linaendelea kuwepo hata kama mwanamke huyo ni mkeo.
     
  9. Ras

    Ras Senior Member

    #9
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 16, 2007
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :mad2: Hainiingii akilini? ni sababu gani atanipa kuwa leo haitataji game! kama anaumwa sawa! lakini kama ni mzima kabisa sioni maana hapa! ndoa imewekwa ili mfurahie hiyo maneno na bila kunyimana na Imeandikwa kwa wale Wakristo MSINYIMANE!..sasa haina sababu ya kuleteana mapozi ktk hilo Mapozi ni kwa Boyfriends na Girlfriends na si kwenye ndoa bana:frusty:
     
  10. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
  11. payuka

    payuka JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2010
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 832
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wanawake wengi sana walioko kwenye Ndoa huwa wanabakwa kila siku! Tendo la ndoa linalokubaliwa kisheria ni lile lililoridhiwa pande zote mbili....lakini endapo wife wako atakuomba siku hiyo umu-excuse af wewe ukatumia mabavu yako kula tunda hiyo ni UbakaJi tayari.
    Lakini ugumu unakuja kwenye kuthibitisha kama kweli kosa lilitendwa.............Kwa hiyo siku mkeo akiwa na ametoka kufanya mambo ya kikubwa na jamaa mwingine af wewe akakubania ...then inatakiwa upige kimya tu usubirie siku ambayo atapenda yeye.

    Kimsingi ni ngumu kuthibitisha kosa .....labda wife awe amekupania ....afunge micro-cameras au CCTV system chumbani
     
  12. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2010
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hapo nina mashaka na mambo mengi ambayo nadhani hayajakaa sawa. Je, ili wanandoa wafanye tendo la ndoa ambalo si ubakaji watawezaje kupeana uthibitisho kwamba wamekubaliana na si vinginevyo? Na kama mwanaume ataishi naye bila kumwomba mke wake tendo la ndoa itakuwaje? Katika kuishi pamoja kama mke na mume moja ya mambo ya kufanya ni pamoja na hayo na hiyo ina ridhaa ya jumla katika makubaliano ya kuoana, sijui kama kubaka katika ndoa itakaaje(kwa maana ya ushahidi wa ubakaji)
     
  13. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ubakaji ndani ya ndoa ni mkubwa kuliko nje ya ndoa. Hii inatokana na dhana ya msinyimane... Ushahidi wake ni rahisi maana wanawake wakibana wanaume huwa wanakuwa wakali kwa maneno (matusi) au kwa vitendo (kupiga)
     
  14. Konakali

    Konakali JF-Expert Member

    #14
    Aug 25, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 1,508
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kuna dalili ya ndoa za mikataba....! Sijui itakuwaje...!
     
  15. Muacici

    Muacici JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 209
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwa maoni yangu hiyo sheria ni nzuri kutokana na tabia ya wabongo kupenda wowo. Ni bora wangeipenda tu ila chakushangaza wanaipenda kupita kiasi kiasi kwamba wanataka kuwafanyizia wakewe tendo la ndoa kinyume na maumbile, kisi kwamba wakinamama wengi wameshaharibiwa rectum. Hao naona WASHITAKI WAUME ZAO MAANA WANAUSHAHIDI TOSHA.
     
  16. roselyne1

    roselyne1 JF-Expert Member

    #16
    Aug 25, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 1,370
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kubaka/kubakwa ni mojawapo ya malavidavi-fantasy!

    you must know kama mumeo/mkeo ndio ugonjwa wake...
    ni mojawapo ya vijimambo unavyovitekeleza hata kama hupendi...
    kama unaona hutavivumilia usioe/olewe naye period....

    uliolewa ili iweje kama hutaki kubakwa sometimes????
    :becky::becky::becky::becky:

    mie siwezi kumpeleka mume wangu mbele ya sheria kama kanibaka...
    ni aibu kwanza,
    pili kwenye ndoa hatubakani ni tunatekeleza wajibu tu:glasses-nerdy:

    walahi unless kama umemchoka ndio utampeleka mbele ya sheria,
    which will be long and hard process to prove!

    na kama umefikia kuweka macamera kumrecord mtu anavyokubaka...
    kubali yaishe ndoa yako is long time dead!LOL...pole:becky::becky:
     
  17. Sabasaba

    Sabasaba Member

    #17
    Aug 25, 2010
    Joined: Jul 12, 2007
    Messages: 84
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 15
    Afadhali Roselyne umesema, wangesema wengine ingekuwa kelele, Kwenye ndoa hakuna kubaka/kubakwa, hapo ni kubakana tu, akikubaka na wewe unambaka basi maisha yanaendelea. "joke"
     
  18. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #18
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,816
    Likes Received: 351
    Trophy Points: 180

    mwe we roselyne wewe!!:A S 8::A S 8::A S 8::A S 8::A S 8::A S 8:
     
  19. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,816
    Likes Received: 351
    Trophy Points: 180
    :confused2: naogopa kumbaka my wife wangu leo........................wapi Elizaz?
     
  20. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #20
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,472
    Likes Received: 922
    Trophy Points: 280
    Da hii kitu itakuwa ngumu kuitekeleza kule kwetu, kwanza unaweza kumzozea demu na akakukubalia na mkaenda mpaka kichakani kabisaa~kasheshe sasa ni kukupa ile kitu, yaani mpaka upinge ngwara, sasa sijui nao ni ubakaji huo!. He he he.....
     
Loading...