Ubaguzi wa kikanda waanza kuitesa CCM


Status
Not open for further replies.
Mohamedi Mtoi

Mohamedi Mtoi

R I P
Joined
Dec 11, 2010
Messages
3,325
Likes
51
Points
0
Mohamedi Mtoi

Mohamedi Mtoi

R I P
Joined Dec 11, 2010
3,325 51 0
Akihutubia wananchi wa Kongwa wanaogoma kuondolewa kwenye maeneo yao kwa nguvu ili kupisha wawekezaji Job Ndugai ameonyesha dhahiri kuwa kuna kauli za ukanda za kuwabagua wana Kongwa zilizotolewa na aliye kuwa mkuu wa wilaya ambaye ni mmasai.

"... huyo bwana ametoa kauli huku akisahau kuwa naye ni mmasai"

Chanzo: ITV habari.

My take.

Haya ni maumivu ya ubaguzi wa dhahiri kama jinsi chama chake kilivyo kuwa kinaeneza propaganda za ukanda na udini ambazo zinaendelea kulitesa taifa.

CCM ikiwazwa sana na mtu mwenye akili nzuri ataishia kuwaona viongozi na mashabiki wake kuwa niwa jinga wa kupuuzwa.

kwa nini

Tangu Tanzania ipate uhuru karibu mawaziri wakuu 4 wametokea Kaskazini lakini hili halija wahi kuwa tatizo kwetu watanzania.

1. Edward Moringe

2. Cleopa Msuya

3. Fredrick Sumaye

4. Lowassa (aliyejiuzuru kwa kashfa ya rushwa).

Hao wote ni kutoka kaskazini lakini kwa kuwa shida yetu haikuwa kujadili watu wala maeneo wanayotoka bali uwezo, hakuja wahi kuwa na kelele za ukanda kwa upande wa wananchi.

Wakati huohuo, ukiacha takwimu za nyuma kabisa, baraza la mawaziri la kwanza la utawala wa raisi wa sasa (jk) ambapo kauli za ukanda zimeshamiri kwa kasi lilikuwa na manaibu na mawaziri kutoka Kaskazini 21. Wengi kutoka kanda yoyote. lakini bado wakisimama kwenye mimbari za kisiasa utasikia chadema ni chama cha ukanda!

chadema wanachosema kuwa nicha ukanda uongozi wake wa juu kabla ya MM na mzee Said Arfi kujiuzuru ulikuwaje?

1. Mh Mbowe (Mwemyekiti) - Kanda ya Kaskazini, Hai K'Njaro

2. Said Arfi (Aliyekuwa makamu mwenyekiti bara) - Kanda ya Magharibi, Mpanda.

3. Dr Slaa (Katibu) - Kaskazini, Karatu

4. Zitto Kabwe (Naibu katibu) - Kanda ya Magharibi, Kigoma.

Makamu mwenyekiti na Naibu katibu Zanzibar mmoja kanda ya Unguja na mwingine kanda ya Pemba.

Huo ukanda wanao ughani CCM na mashabiki wao wenye ukame wa maono kila siku kuhusu ukanda wa chadema ni upi?

Mbona huwa hawasemi kuwa chadema ni chama cha kanda ya magharibi wakati nafasi za uongozi zina uwiano sawa?!

Angalizo.

Ukisikia watu wa ccm wanaghani ukaskazini jua kuwa hawamaanishi Tanga, Arusha, wala Manyara bali wanaendeleza chuki za kijinga na kipuuzi dhidi ya Wachaga.

CCM wametuletea ugonjwa mbaya wa ubaguzi ambao Mwl Nyerere aliukemea kwa sauti yenye mwagwi mkali.
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,873
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,873 280
Mkuu, nilidhani ungekuwa sahihi kama ungeandika kuwa, sera za ukanda kama zinavyoshadadiwa na chadema zina madhara makubwa kama ilivyoanza kujitokeza huko kongwa
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,160
Likes
4,951
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,160 4,951 280
Siku zote ccm hubagua wamasai,ndio maana govt ya ccm huwatengea maeneo ya kufuga na kuishi peke yao!hawana huduma muhimu za kibinadamu
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,873
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,873 280
Chadema badala ya kuhamasisha umoja na mshikamano wa kitaifa, nyie mmekalia ubaguzi na utengano
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,873
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,873 280
Siku zote ccm hubagua wamasai,ndio maana govt ya ccm huwatengea maeneo ya kufuga na kuishi peke yao!hawana huduma muhimu za kibinadamu
Mkuu, mbona huku kwetu Mvomero wamasai wamejaa kweli na tunawavumilia katika mengi ikiwa ni pamoja na tabia zao za ubabe, kulisha mifugo shambani na hata kufanya mauaji. Nadhani wamasai ndo wanapendelewa zaidi na serikali
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
526
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 526 280
Mtoi,

Nasikia jina lako limependekezwa kuchukua nafasi ya Tumaini Makene.

Naona ile kitu imesaidia. Hongera sana...
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,873
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,873 280
Kuna haja ya mods kuandaa kirufe cha Dislike. Mada kama hizi tungekuwa tunajivinjari kwa kugonga tu Dislike
 
G

gogo la shamba

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2013
Messages
6,589
Likes
1,260
Points
280
Age
58
G

gogo la shamba

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2013
6,589 1,260 280
Chadema badala ya kuhamasisha umoja na mshikamano wa kitaifa, nyie mmekalia ubaguzi na utengano
ujui usemalo,kwa maneno yako ina maana waliotenga mikoa walifanya utengano?
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
238
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 238 160
Jamani, mimi nina swali moja katika hii mada. Tanzania tunajulikana kuwa na ardhi kubwa ingawa matatizo kati ya wakulima na wafugaji serikali imeshindwa kuypatia ufumbuzi. Na kama tuna ardhi kubwa hivi ni kwa nini kila wanjapokuja wawekezaji tunalazimika kuhamisha raia wetu ili mwekezaji apate ardhi? Kwa nini mwekezajia asitafutiwe ardhi huko pembeni asiwabughudhi raia wetu kwenye ardhi yao?
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,873
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,873 280
ujui usemalo,kwa maneno yako ina maana waliotenga mikoa walifanya utengano?
Mkuu, mikoa haijatengwa kibaguzi, ndo maana utaona mkuu wa mkoa au wilaya mmasai anaongoza Singida. Hii ni rofauti na sera za chadema
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,873
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,873 280
Hii thread naona tayari imeingiliwa na virus/vibaka wa buku 7.
Mkuu,mkwani ulitaka uchangie peke yako? Haya nenda kajadiliane na wenzako hapo ufipa
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,873
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,873 280
Jamani, mimi nina swali moja katika hii mada. Tanzania tunajulikana kuwa na ardhi kubwa ingawa matatizo kati ya wakulima na wafugaji serikali imeshindwa kuypatia ufumbuzi. Na kama tuna ardhi kubwa hivi ni kwa nini kila wanjapokuja wawekezaji tunalazimika kuhamisha raia wetu ili mwekezaji apate ardhi? Kwa nini mwekezajia asitafutiwe ardhi huko pembeni asiwabughudhi raia wetu kwenye ardhi yao?
Mkuu, tatizo lipo kwa hao wawekezaji wenyewe. Badala ya kuchagua kuweka miradi yao kwenye maeneo wazi, wao wanataka yale ambayo yanakaliwa na wananchi
 
Chris Lukosi

Chris Lukosi

Tanzanite Member
Joined
Aug 23, 2012
Messages
4,586
Likes
34
Points
145
Chris Lukosi

Chris Lukosi

Tanzanite Member
Joined Aug 23, 2012
4,586 34 145
Vipi, na wewe lini utatolewa kafara?
 
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
3,237
Likes
87
Points
135
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined Sep 1, 2011
3,237 87 135
Jamani, mimi nina swali moja katika hii mada. Tanzania tunajulikana kuwa na ardhi kubwa ingawa matatizo kati ya wakulima na wafugaji serikali imeshindwa kuypatia ufumbuzi. Na kama tuna ardhi kubwa hivi ni kwa nini kila wanjapokuja wawekezaji tunalazimika kuhamisha raia wetu ili mwekezaji apate ardhi? Kwa nini mwekezajia asitafutiwe ardhi huko pembeni asiwabughudhi raia wetu kwenye ardhi yao?
Swali la msingi ndilo hili, safi sana mkuu.
 
G

gogo la shamba

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2013
Messages
6,589
Likes
1,260
Points
280
Age
58
G

gogo la shamba

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2013
6,589 1,260 280
Mkuu, mikoa haijatengwa kibaguzi, ndo maana utaona mkuu wa mkoa au wilaya mmasai anaongoza Singida. Hii ni rofauti na sera za chadema
kama usimayo ni kweli myika asingegombea dar, hiyo ni hakili yako finyu,ila nakuuliza ukanda na umikoa ni kipi kimekaa kikabila zaidi?
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,873
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,873 280
kama usimayo ni kweli myika asingegombea dar, hiyo ni hakili yako finyu,ila nakuuliza ukanda na umikoa ni kipi kimekaa kikabila zaidi?
Mkuu, ndo maana alienda kugombea Ubungo ambako kumejaa wachagga wenzake. Mbona hajawnda kugombea Temeke au Kigamboni?
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,369
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,369 280
What goes around comes around!!!!!
 
N

Ndakilawe

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
4,471
Likes
1,924
Points
280
N

Ndakilawe

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
4,471 1,924 280
story haijakaa sawa, japo sio vyema kuzungumzia utendaji kazi wa mtu kwa kulinganisha na kabila yake!
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,249,421
Members 480,661
Posts 29,697,720