Uaminifu na changamoto za mahusiano na ndoa

Uaminifu na changamoto za mahusiano na ndoa

saudari

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Posts
2,655
Reaction score
2,783
Habari zenu wana jamvini.

Ni muda kitambo tangu niwasilishe mada yangu ya mwisho na kupotea kutokana na majukumu ya maisha. Hivyo nalazimika kuwasilisha jamvini mada hii ili sote tuchangie maoni na tafakari zetu kwa kina.

Inaaminika kuwa moja ya nguzo kuu za kudumu kwa Mahusiano na Ndoa tangu zama zilizopita ni "uaminifu". Na hii ni moja ya sababu za msingi kwa wazazi wetu walio wengi kuendelea kuishi pamoja hadi sasa.

Kutokana na nyakati kubadilika katika vipindi kadhaa hadi sasa,uaminifu ktk Mahusiano na Ndoa vimekuwa adimu sana tofauti na hapo awali. Hali hii haihitaji utafiti wa kina sana kulithibitisha kwani liko wazi kwa namna ambavyo migogoro ilivyokuwa sehemu ya maisha ya Mahusiano na Ndoa za nyakati hizi hususan kwa vijana.

Inawezekana "Utandawazi" ukawa umechangia kwa kiasi kikubwa sana ktk hili kutokana na namna tulivyogeuzwa majuha wa kuamini kila tunaloliona kutoka nchi za magharibi. Matokeo yake tumetekwa na jinamizi la tamaa na wakati mwingine ulimbukeni wa kuona hivyo ndivyo namna sahihi ya kuishi ili kuonekana shujaa machoni mwa jamii.

Jambo moja ni dhahirikuwa asilimia kubwa ya migogoro inayotokea kwenye Mahusiano na Ndoa chanzo kikubwa ni kukosekana kwa uaminifu. Na ndio maana imekuwa mtindo wa kawaida kwa vijana kuchanganya wapenzi na wanandoa kutengeneza nyumba ndogo pasipo wao kujijua.

Mbaya zaidi tumefikia hatua ya kuhalalisha haya na kuyaona kuwa ni kawaida na hata wakati mwingine kujisifia mbele za watu pasipo "soni". Sawa, kila mmoja ana uhuru wa kufanya analotaka lakini tujiulize kuwa tunajijengea taswira gani kwa jamii na mustakabali wa vizazi vijavyo.

Uaminifu umekuwa ni changamoto ambayo kila mmoja inamlazimu kujitafakari kwa nafasi yake.[/FONT]

Nawasilisha kwa majadiliano.
 

[TD="class: style6"][/TD]
Habari zenu wana jamvini.

Ni muda kitambo tangu niwasilishe mada yangu ya mwisho na kupotea kutokana na majukumu ya maisha. Hivyo nalazimika kuwasilisha jamvini mada hii ili sote tuchangie maoni na tafakari zetu kwa kina.

Inaaminika kuwa moja ya nguzo kuu za kudumu kwa Mahusiano na Ndoa tangu zama zilizopita ni "uaminifu". Na hii ni moja ya sababu za msingi kwa wazazi wetu walio wengi kuendelea kuishi pamoja hadi sasa.

Kutokana na nyakati kubadilika katika vipindi kadhaa hadi sasa,uaminifu ktk Mahusiano na Ndoa vimekuwa adimu sana tofauti na hapo awali. Hali hii haihitaji utafiti wa kina sana kulithibitisha kwani liko wazi kwa namna ambavyo migogoro ilivyokuwa sehemu ya maisha ya Mahusiano na Ndoa za nyakati hizi hususan kwa vijana.

Inawezekana "Utandawazi" ukawa umechangia kwa kiasi kikubwa sana ktk hili kutokana na namna tulivyogeuzwa majuha wa kuamini kila tunaloliona kutoka nchi za magharibi. Matokeo yake tumetekwa na jinamizi la tamaa na wakati mwingine ulimbukeni wa kuona hivyo ndivyo namna sahihi ya kuishi ili kuonekana shujaa machoni mwa jamii.

Jambo moja ni dhahirikuwa asilimia kubwa ya migogoro inayotokea kwenye Mahusiano na Ndoa chanzo kikubwa ni kukosekana kwa uaminifu. Na ndio maana imekuwa mtindo wa kawaida kwa vijana kuchanganya wapenzi na wanandoa kutengeneza nyumba ndogo pasipo wao kujijua.

Mbaya zaidi tumefikia hatua ya kuhalalisha haya na kuyaona kuwa ni kawaida na hata wakati mwingine kujisifia mbele za watu pasipo "soni". Sawa, kila mmoja ana uhuru wa kufanya analotaka lakini tujiulize kuwa tunajijengea taswira gani kwa jamii na mustakabali wa vizazi vijavyo.

Uaminifu umekuwa ni changamoto ambayo kila mmoja inamlazimu kujitafakari kwa nafasi yake.

Nawasilisha kwa majadiliano.

​
Asante sana saudari kwa hii mada...
naomba nieleweke kuwa mimi binafsi sifagilii uvunjifu wa uaminifu katika ndoa.
naomba nichangie kidogo hapo nilipoweka RED.

sidhani kama ni sahihi kusema kuwa wazazi wetu waliweza kudumu katika ndoa sababu ya uaminifu waniokuwa nao katika ndoa, hii si kweli hata kidogo. Naamini wazazi wetu waliweza kudumu sababu ya UVUMILIVU waliokuwa nao wazazi wetu, hasa wamama zetu + usiri waliokuwa nao wamama zetu wanapoamua kutoka nje ya ndoa.
naweza kukupa mifano 2:-

1)wakati nakaribia kuolewa siku moja mama yangu aliita wamama kama 10 hivi waje kuongea nami. hiyo ilijumuisha mama zangu wakubwa, mashangazi na wengine hao 10 kutoka nje ya familia. wote walikuwa wanandoa, kila mtu alikuwa ananipa mafundisho ya jinsi ya kuishi katika hii tasnia.
Ukweli kabisa bila kificho wale wamama waliniambia ni jinsi gani waume zao walivyokuwa wanatoka nje ya ndoa, nao walikuwa wanajua lakini wameweza kuishi miaka yote hiyo kwa sababu zao binafsi (sababu zilikuwa nyingi na tofauti), hapo unaona kabisa waliweza kudumu siyo sababu ya uaminifu bali ni sababu ya uvumilivu.

2) kuna siku nilienda kwenye msiba wa dada mmoja alifariki. huyo dada hakuwa ameolewa ila alikuwa na watoto na alikuwa mwingi sana wa wakaka, na inasemekana aliugua HIV. kuna bibi mmoja mzee sana akaanza kumwaga stori za kutuonea huruma vijana wa siku hizi. akasema wazi kabisa kuwa enzi zao wakati hakukuwa na HIV mambo yalikuwa mazuri sana. mama unakuwa umeolewa lakini unakuwa na mabwana huko nje zaidi ya mmoja. ila sasa ulitakiwa kuwa mwangalifu sana ili mumeo asijue. akawa anasimulia jinsi ambavyo walimudu kuwa na mahusiano nje bila waume zao kujua. akawa anasema uzuri wao walikuwa wakipata magonjwa ya zinaa ambayo yanatibika......

hapa labda ninachoweza kusema tu ni kwamba kwa sasa sababu ya haya mambo ya utandawazi basi kila kitu ni rahisi sana kugundulika. Usiri haupo tena ndo maana wenza inawawia rahisi sana kuwabamba wenzao..... lakini haya yalikuwepo tangu zamani
 
Last edited by a moderator:
Asante sana saudari kwa hii mada...
naomba nieleweke kuwa mimi binafsi sifagilii uvunjifu wa uaminifu katika ndoa.
naomba nichangie kidogo hapo nilipoweka RED.
sidhani kama ni sahihi kusema kuwa wazazi wetu waliweza kudumu katika ndoa sababu ya uaminifu waniokuwa nao katika ndoa, hii si kweli hata kidogo. Naamini wazazi wetu waliweza kudumu sababu ya UVUMILIVU waliokuwa nao wazazi wetu, hasa wamama zetu + usiri waliokuwa nao wamama zetu wanapoamua kutoka nje ya ndoa.
naweza kukupa mifano 2:-
1)wakati nakaribia kuolewa siku moja mama yangu aliita wamama kama 10 hivi waje kuongea nami. hiyo ilijumuisha mama zangu wakubwa, mashangazi na wengine hao 10 kutoka nje ya familia. wote walikuwa wanandoa, kila mtu alikuwa ananipa mafundisho ya jinsi ya kuishi katika hii tasnia.
Ukweli kabisa bila kificho wale wamama waliniambia ni jinsi gani waume zao walivyokuwa wanatoka nje ya ndoa, nao walikuwa wanajua lakini wameweza kuishi miaka yote hiyo kwa sababu zao binafsi (sababu zilikuwa nyingi na tofauti), hapo unaona kabisa waliweza kudumu siyo sababu ya uaminifu bali ni sababu ya uvumilivu.
2) kuna siku nilienda kwenye msiba wa dada mmoja alifariki. huyo dada hakuwa ameolewa ila alikuwa na watoto na alikuwa mwingi sana wa wakaka, na inasemekana aliugua HIV. kuna bibi mmoja mzee sana akaanza kumwaga stori za kutuonea huruma vijana wa siku hizi. akasema wazi kabisa kuwa enzi zao wakati hakukuwa na HIV mambo yalikuwa mazuri sana. mama unakuwa umeolewa lakini unakuwa na mabwana huko nje zaidi ya mmoja. ila sasa ulitakiwa kuwa mwangalifu sana ili mumeo asijue. akawa anasimulia jinsi ambavyo walimudu kuwa na mahusiano nje bila waume zao kujua. akawa anasema uzuri wao walikuwa wakipata magonjwa ya zinaa ambayo yanatibika......

hapa labda ninachoweza kusema tu ni kwamba kwa sasa sababu ya haya mambo ya utandawazi basi kila kitu ni rahisi sana kugundulika. Usiri haupo tena ndo maana wenza inawawia rahisi sana kuwabamba wenzao..... lakini haya yalikuwepo tangu zamani

Mama k na kitchen party zake za chumbani!LOL! ila zilitujenga sana mfano hakuna! siku hizi mtu anatangaza kabisa natoka na fulani na mume wangu anatoka na fulani ana mke wangu anatoka na fulani! nini kimebaki hapo!

wakitaka kujua kuwa zamamni mama zetu walikuwa na vifua wajiulize jinsi familia zilivyo na mahalf brothers and sisters lakini hukuwahi kukuta mtu kaachka au kaacha mke! siku hizi watu hawana kifua dada
mkubwa!vijana hawana makoromeo yenye adams apple(chungza hili utaniambia)mabinti hawana vifua!
basi niv vurugu mechi!

mume kashindwa round ya pili binti usiku huo huo anatuma sms kwa shoga yake!mke kashindwa kufua nguo mume muda huo huo story kwa kwenye kikao cha beer na wenzie! uuuiwh!
 
mama k na kitchen party zake za chumbani!LOL!
ila zilitujenga sana mfano hakuna!
siku hizi mtu anatangaza kabisa natoka na fulani na mume wangu anatoka na fulani ana mke wangu anatoka na fulani!
nini kimebaki hapo!
wakitaka kujua kuwa zamamni mama zetu walikuwa na vifua wajiulize jinsi familia zilivyo na mahalf brothers and sisters lakini hukuwahi kukuta mtu kaachka au kaacha mke!
siku hizi watu hawana kifua dada mkubwa!vijana hawana makoromeo yenye adams apple(chungza hili utaniambia)
mabinti hawana vifua!
basi niv vurugu mechi!
mume kashindwa round ya pili binti usiku huo huo anatuma sms kwa shoga yake!
mke kashindwa kufua nguo mume muda huo huo story kwa kwenye kikao cha beer na wenzie!
uuuiwh!
Ha haaa, lol! hizo ndo zilikuwa kitchen party..... hakuna DJ wala kameramani yoote unayaweka kichwani na unayakumbuka kila unapokutana na kituko, chezeya mama k wewe na mashosti wake.......
na ujue wanakufwatilia hivyo kila wakati.

Juzi mama alikuja kuona mgonjwa kwangu akaniletea lidengu toka kwa mama mmoja na lijamanda toka kwa mwingine, eti "kule mjini havipo hivi na lazima atakuwa anahitaji", lol!
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Well said FP kilichopungua siku hizi ni UVUMILIVU; na kilichoongezeka ni ACCESS to Information kiasi kwamba wazinzi wanakamatwa kirahisi.

Ila mtoa mada namsupport Lack of UAMINIFU ni kirusi cha mahusiano hadi inachefua when thinking of it.
 
Last edited by a moderator:
Well said FP kilichopungua siku hizi ni UVUMILIVU; na kilichoongezeka ni ACCESS to Information kiasi kwamba wazinzi wanakamatwa kirahisi.

Ila mtoa mada namsupport Lack of UAMINIFU ni kirusi cha mahusiano hadi inachefua when thinking of it.
ha ha haaaa, hicho kirusi ni hatari sana.......
na usiombe huko nje ukute mapenzi motomoto...... hata utoe machozi ya damu hawaachani hao, watatafuta tu jinsi ya kujificha zaidi
 
Nakubaliana na wakubwa wenzangu FP na snowhite,

Wazee wetu hawakuwa waaminifu kabisa ila walikuwa na hekima na busara sana.

Pia ndoa haikuwa personal issue, ilikuwa ni jukumu la jamii kuilinda. Siku hizi ndoa iko kwenye free market kama vipusa vya kichina....lol!!

Babu DC!!
 
Last edited by a moderator:
ha ha haaaa, hicho kirusi ni hatari sana.......
na usiombe huko nje ukute mapenzi motomoto...... hata utoe machozi ya damu hawaachani hao, watatafuta tu jinsi ya kujificha zaidi


Hakuna kitu kama mapenzi moto moto FP ni kujidanganya na illusions tu!!

Babu DC!!
 
Last edited by a moderator:
ha ha haaaa, hicho kirusi ni hatari sana.......
na usiombe huko nje ukute mapenzi motomoto...... hata utoe machozi ya damu hawaachani hao, watatafuta tu jinsi ya kujificha zaidi

Yaani, wanakuwaga kama vitoto vya 17 wakati ni libaba la 40+. akijificha mbona anakuwa kakuheshimu, wengine wawaruhusu hao NN wao wakuchambe kwa simu.
 
Yaani, wanakuwaga kama vitoto vya 17 wakati ni libaba la 40+. akijificha mbona anakuwa kakuheshimu, wengine wawaruhusu hao NN wao wakuchambe kwa simu.


Hivi mnajua kwamba huu ni wizi tu?

Hapa watu wanaibiana kwa kutumia ujanja wa porini ambao ni feki...

Babu DC!!
 
Hakuna kitu kama mapenzi moto moto FP ni kujidanganya na illusions tu!!

Babu DC!!

Babu wewe unatumia kichwa kikubwa kufikiria, wenzio damu ikishahamia kwenye kichwa kidogo kikubwa kinakuwa dumb kabisa hata ajira, familia au jamii hafikirii tena.
 
Last edited by a moderator:
Nakubaliana na wakubwa wenzangu FP na snowhite,

Wazee wetu hawakuwa waaminifu kabisa ila walikuwa na hekima na busara sana.

Pia ndoa haikuwa personal issue, ilikuwa ni jukumu la jamii kuilinda. Siku hizi ndoa iko kwenye free market kama vipusa vya kichina....lol!!

Babu DC!!
kwa nini usikubaliane na sisi babu wakati tunaongea uhalisia!
salama lakini babu?

kuna siku nilitumwa na baba kwa rafiki yake. nikamkuta mama wa nyumba, nikamwambia shida yangu akaniambia "baba hayupo kaenda kwa mke wake sehemu fulani" huyu mama alokuwa anajua kabisa kuwa baba ana nyumba ndogo sehemu...... kumbuka kuwa hii nyumba ndogo si halali maana walikuwa Wakristo..... lakini ndo hivyo yametokea, nakimbia nyumba?

Tena mimi naweza kusema wababa wa zamani hawakuwa waaminifu kabisa. huko ambako mimi nimekulia wababa karibia woote walikuwa na nyumba za pembeni (including baba yangu, lol!)
 
Usiri haupo tena ndo maana wenza inawawia rahisi sana kuwabamba wenzao..... lakini haya yalikuwepo tangu zamani
Heheheheee yan ukiwa umejidunga ndovu ukapitiwa na kausingizi kameseji kakiingia tu wife anaanza nako lol
Utashangaa umezabwa kofi ukiwa usingizini lol utakurupukaje heheheheee kakutana na ka sms kameanza na Baby.....!

Utandawazi noma mi nataka kuachana na simu!
 
Nakubaliana na wakubwa wenzangu FP na snowhite,

Wazee wetu hawakuwa waaminifu kabisa ila walikuwa na hekima na busara sana.

Pia ndoa haikuwa personal issue, ilikuwa ni jukumu la jamii kuilinda. Siku hizi ndoa iko kwenye free market kama vipusa vya kichina....lol!!

Babu DC!!
Babu Funguka enzi zenu ilikuwaje ili tuige kama kuiba au kuwa wapole!
 
Hivi mnajua kwamba huu ni wizi tu?

Hapa watu wanaibiana kwa kutumia ujanja wa porini ambao ni feki...

Babu DC!!
Wanaibiana au mmoja anaibwa? Kweli unatelekeza familia (finacially na socially) kwa ajili ya OW halafu waweza sema unamuibia huyo OW? Si kuibwa tu huko!
 
Hapa napita tu. Kukosa uaminifu kunachefua roho haswaaa. Unakuwa na mwenza asie muaminifu na unajua kabisa kuwa sio mwaminifu! Kuna mapenzi hapo? Yale.ya kuipenda tanzania ama kuivumilia tanzania!
 
Yaani, wanakuwaga kama vitoto vya 17 wakati ni libaba la 40+. akijificha mbona anakuwa kakuheshimu, wengine wawaruhusu hao NN wao wakuchambe kwa simu.
sasa hapo ni kwenda beyond nini sijui......... hadi kuruhusu nyumba kubwa itukanwe! hii haikubaliki
ila hiyo ya kurudia u-teen ipo sana tu
 
Heheheheee yan ukiwa umejidunga ndovu ukapitiwa na kausingizi kameseji kakiingia tu wife anaanza nako lol
Utashangaa umezabwa kofi ukiwa usingizini lol utakurupukaje heheheheee kakutana na ka sms kameanza na Baby.....!

Utandawazi noma mi nataka kuachana na simu!
ha ha haaa, sasa unakuwaje na nyumba ndogo ambayo haijui mipaka rafiki? tafuta ambaye anajua sasa upo kwa mamsap hakuna simu wala sms..... mambo yanaishia juu kwa juu, lol!
 
Back
Top Bottom