Tz tunatumia mfumo gani wa matangazo ya tv?


Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2009
Messages
902
Likes
41
Points
45
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2009
902 41 45
Habari zenu waungwana.
Napenda kujua Tz tunatumia mfumo gani wa matangazo ya tv kama PAL, NTSC etc.
Tafadhali naombeni msaada kwani kuna Smart Tv moja nataka kuchukua lakini wameniambia kuwa inatumia mfumo wa NTSC tu , hivyo niangalie kama system hiyo inafanyika huku kwetu kabla ya kuchukua.
Ahsante kwa mawazo na misaada.
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
15,374
Likes
6,403
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
15,374 6,403 280
Mkuu naunga nawe ili nami niibie ujuzi
maana teknolojia sio siri kwasasa ina kasi.
 
Mwana Ilala

Mwana Ilala

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2013
Messages
1,292
Likes
255
Points
180
Mwana Ilala

Mwana Ilala

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2013
1,292 255 180
Ni Swali zuri sana na limekaa kitalaaam sana. Sio kila Mtu anayeweza kuyajua haya Mambo PAL/NTSC. NTSC hutumika sana na Nchi za Western kama Vile USA CANADA ect. kwa hapa Bongo Sisi huwa tunatumia PAL.

NTSC-National Television System Committee
PAL-
Phase Alternating Line
 
C

chimbulumbulu

Member
Joined
May 29, 2013
Messages
21
Likes
16
Points
5
C

chimbulumbulu

Member
Joined May 29, 2013
21 16 5
Ni Swali zuri sana na limekaa kitalaaam sana. Sio kila Mtu anayeweza kuyajua haya Mambo PAL/NTSC. NTSC hutumika sana na Nchi za Western kama Vile USA CANADA ect. kwa hapa Bongo Sisi huwa tunatumia PAL.

NTSC-National Television System Committee
PAL-
Phase Alternating Line
kwahiyo ukichukua ya NTSC haitofanya kazi?
 
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2009
Messages
902
Likes
41
Points
45
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2009
902 41 45
Itafanya kazi lakini itakuwa na shida kwenye color
Nashukuru kwa majibu yako mazuri.
Shida ya rangi inakuwaje, yaani inakuwepo na kupotea au inakuwa black n white kwa picha zote na wakati wote?
 
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2009
Messages
902
Likes
41
Points
45
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2009
902 41 45
Mfumo wa digital katika matangazo ya tv hauna maana yoyoye kwa mfumo huu yaani PAL, NTSC?
 
SWEEPER

SWEEPER

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2012
Messages
269
Likes
1
Points
33
SWEEPER

SWEEPER

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2012
269 1 33
Mimi yakwangu inatumia mfumo wa 4:4:2 na chaneli zote zinashika.
 
JuaKali

JuaKali

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2007
Messages
783
Likes
1
Points
35
JuaKali

JuaKali

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2007
783 1 35
Angalia yenye multi-system turner, zinafanya kazi kama kawaida.
 
N

notifeki

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2013
Messages
319
Likes
7
Points
35
N

notifeki

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2013
319 7 35
Nyie vipi. Hayo mambo ya VHS Tapes bado mnayo. Nowdays siyo ishu. Hizo multi system zilikwepo kitambo.
 
JuaKali

JuaKali

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2007
Messages
783
Likes
1
Points
35
JuaKali

JuaKali

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2007
783 1 35
Nyie vipi. Hayo mambo ya VHS Tapes bado mnayo. Nowdays siyo ishu. Hizo multi system zilikwepo kitambo.
Wewe vipi, kwani zamani unapoangalia tv lazima upitishe kwenye VHS player? kwa lugha rahisi ni hivi radio freq za FM haziwezi sikika kwenye AM band ndivyo ilivyo kwa NTSC na PAL. PAL inashindwa ku-decode signal za NTSC na NTSC kwenda PAL haiwezekani.
 
don12

don12

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2012
Messages
681
Likes
23
Points
35
don12

don12

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2012
681 23 35
Ni Swali zuri sana na limekaa kitalaaam sana. Sio kila Mtu anayeweza kuyajua haya Mambo PAL/NTSC. NTSC hutumika sana na Nchi za Western kama Vile USA CANADA ect. kwa hapa Bongo Sisi huwa tunatumia PAL.

NTSC-National Television System Committee
PAL-
Phase Alternating Line
Napenda watu makini kama ww,tunatakiwa kila mwenye utaalam awasaidie wananchi wenzake,Thanks Guru.
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,310
Likes
827
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,310 827 280
PAL Vs NTSC haina maana sana kwenye mfumo wa Digital hasa kwa upande wa rangi, ila kuna matatizo ya compatibility mengine kwenye framerate na kwenye resolution ya picha, pia inamater utakonnect vipi hiyo tv kwa composite cables za kizamani au kwa HDMI.

Na mwisho Digital Systems za Marekani na TZ hazipo compatible so TV yako haitaweza kunasa stesheni za Bongo mpaka utumie decoder.
Kwa kifupi bila kujua ni nini exactly unataka ufanye na specs za vifaa vyote ni vigumu kusema.
Nakushauri usinunue.
 
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2009
Messages
902
Likes
41
Points
45
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2009
902 41 45
PAL Vs NTSC haina maana sana kwenye mfumo wa Digital hasa kwa upande wa rangi, ila kuna matatizo ya compatibility mengine kwenye framerate na kwenye resolution ya picha, pia inamater utakonnect vipi hiyo tv kwa composite cables za kizamani au kwa HDMI.

Na mwisho Digital Systems za Marekani na TZ hazipo compatible so TV yako haitaweza kunasa stesheni za Bongo mpaka utumie decoder.
Kwa kifupi bila kujua ni nini exactly unataka ufanye na specs za vifaa vyote ni vigumu kusema.
Nakushauri usinunue.
Kang Nashukuru kwa majibu yako mazuri sana. Njnachotaka kufanya ni kununua Samsung smart tv. Nilitaka kununua moja kwa moja toka Korea, ,wakaniambia kuwa TV zao ni ktk mfumo wa NTSC ni angalie kama zinafanya kazi huku kabla ya kuagiza.
Ahsante na naamini kuwa utanipa mwanga zaidi.
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,310
Likes
827
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,310 827 280
Kang Nashukuru kwa majibu yako mazuri sana. Njnachotaka kufanya ni kununua Samsung smart tv. Nilitaka kununua moja kwa moja toka Korea, ,wakaniambia kuwa TV zao ni ktk mfumo wa NTSC ni angalie kama zinafanya kazi huku kabla ya kuagiza.
Ahsante na naamini kuwa utanipa mwanga zaidi.
South Korea ni nchi inayotumia mfumo kama Marekani NTSC kwa analog na ATSC kwa Digital, na hata umeme wao ni tofauti kidogo.
Hivo kama hiyo TV inatengenezwa ka ajili ya soko la South Korea basi haitafaa. Unachotaka ni model inayotengenezwa kwa ajili ya Soko la Western Europe au bora zaidi soko la Africa. Nenda Mobile Phones | Televisions | Notebooks | Refrigeration - SAMSUNG AFRICA_EN hizo zitakuwa zanafaa Bongo
 
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2009
Messages
902
Likes
41
Points
45
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2009
902 41 45
South Korea ni nchi inayotumia mfumo kama Marekani NTSC kwa analog na ATSC kwa Digital, na hata umeme wao ni tofauti kidogo.
Hivo kama hiyo TV inatengenezwa ka ajili ya soko la South Korea basi haitafaa. Unachotaka ni model inayotengenezwa kwa ajili ya Soko la Western Europe au bora zaidi soko la Africa. Nenda Mobile Phones | Televisions | Notebooks | Refrigeration - SAMSUNG AFRICA_EN hizo zitakuwa zanafaa Bongo
Ndg nimecheck tv system na kwamba ni
DTV Tuner/Digital Cable Tuner/Analog Tuner. Hapo nimeishiwa nguvu maana sijaelewa chochote zaidi ya kusoma tu.
Je system hiyo vp kwa hapa kwetu inafaa?
Samahani kwa usumbufu.
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,310
Likes
827
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,310 827 280
Ndg nimecheck tv system na kwamba ni
DTV Tuner/Digital Cable Tuner/Analog Tuner. Hapo nimeishiwa nguvu maana sijaelewa chochote zaidi ya kusoma tu.
Je system hiyo vp kwa hapa kwetu inafaa?
Samahani kwa usumbufu.
DTV Tuner ni Digital Tuner yaani ya kukamata channel za Digital, Standard za Digital ni tofauti kutegemea na nchi, hivyo Samsung wanatengeneza TV ile ile kasoro moja inasupport Digital system za Marekani nyingine inasupport system za Ulaya, nyingine za Bongo. Ndo maana unakuta model number zinatofautiana kidogo lakini TV inaonekana ni ile ile, system za ndani ni tofauti kidogo.

Same kwa analog tuner, ila hii haina maana sana maana analog hatutatumia Bongo tena.

Cha muhimu ni kuchagua model kwenye site ya Samsung niliyokupa, hii ni AFRICA site, na hakikisha unanunua model number hiyo hiyo ili kuepuka matatizo ukiileta bongo.
 

Forum statistics

Threads 1,274,151
Members 490,601
Posts 30,502,798