Tuziunge mkono posho za wabunge


Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2009
Messages
6,173
Likes
2,212
Points
280
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2009
6,173 2,212 280
Nimekuwa nikiona malalamiko mengi sana kuhusiana na posho za wabunge, mbona Tanzania kuna watumishi wengi tuu wa kawaida kabisa wanao pata wastani wa mishahara na posho zinazofika milioni12 na zaidi kwa mwezi, kwanini tunawaandama wabunge tuu? kwa ufahamu wangu wa kawaida kabisa shs12 kwa mwezi kwa mbunge ni pesa ya kawaida tuu. Mimi ni mjasiria mali wa kawaida kabisa na nina uwezo wa kutengeneza kiasi hicho cha pesa kila mwezi lakini sioni kama ninaweza kuishi maisha ya anasa. Plz M12 siyo pesa ya kumvalia njuga mbunge na kumkosesha raha.
 
emmathy

emmathy

Senior Member
Joined
Sep 22, 2010
Messages
147
Likes
11
Points
35
emmathy

emmathy

Senior Member
Joined Sep 22, 2010
147 11 35
Am not sure of what ure saing...............kumbuka watu wanaishi chini ya dola moja.Ndugu we waishi mjini, unaonekana unauwezo ila ndugu zetu wa vijijini wanahangaika....acha masihala ndugu yangu.
 
kisu

kisu

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2009
Messages
830
Likes
66
Points
45
kisu

kisu

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2009
830 66 45
Unataka wale keki ya Taifa peke yao??
Kumbuka TZ ni miongoni ya nchi masikini duniani. Sasa mambo ya posho Sh. 12M kwa mwezi kwa wabunge, pesa za maendeleo zitatoka wapi??
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,390
Likes
464
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,390 464 180
Kuna haja kujua matumizi yao bse unapodish ela nyingi kwa hao watu maanake ni kuwa kuna watu wanaenda bungeni sio kutumikia wananchi bali kama project fulani ivi
 
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
3,130
Likes
685
Points
280
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
3,130 685 280
Kuna haja kujua matumizi yao bse unapodish ela nyingi kwa hao watu maanake ni kuwa kuna watu wanaenda bungeni sio kutumikia wananchi bali kama project fulani ivi
Nakubaliana na wewe, kuna jamaa yangu alikuwa mbunge yeye alipoingia bungeni alifanya hesabu ya mapato akagundua atakuwa anapocket kila mwezi shs.7million kwa mwaka alipata shs( shs,7,000,000 x 12 =shs.84,000,000) kwa miaka 5 ni sawa na shs.420,000,000 alipata barua toka bunge ya kuthibitisha kipato hicho.Alichofanya alienda bank akaomba mkopo wa shs.280,000,000 payable in 5years na akapata akaenda kujenga hotel ya kisasa.Kwa hiyo hiyo ni project kabisa na concentration bungeni inakuwa ndogo kwani wengi wanakuwa wamefungua miradi mikubwa zaidi na hivyo wana-vest all human capital kwenye hiyo project badala ya kuwakilisha wananchi bungeni.
Piga panga posho ili concentration yao iwe bungeni
 
NATA

NATA

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2007
Messages
4,516
Likes
22
Points
135
NATA

NATA

JF-Expert Member
Joined May 10, 2007
4,516 22 135
nimekuwa nikiona malalamiko mengi sana kuhusiana na posho za wabunge, mbona tanzania kuna watumishi wengi tuu wa kawaida kabisa wanao pata wastani wa mishahara na posho zinazofika milioni12 na zaidi kwa mwezi, kwanini tunawaandama wabunge tuu? Kwa ufahamu wangu wa kawaida kabisa shs12 kwa mwezi kwa mbunge ni pesa ya kawaida tuu. Mimi ni mjasiria mali wa kawaida kabisa na nina uwezo wa kutengeneza kiasi hicho cha pesa kila mwezi lakini sioni kama ninaweza kuishi maisha ya anasa. Plz m12 siyo pesa ya kumvalia njuga mbunge na kumkosesha raha.
umegombea nini?
Ulikopa pesa ya campaign, sasa unatakiwa urudishe ...
Ushaanza kuogopa na hizo zinapunguzwa hadi 3 m!
 

Forum statistics

Threads 1,235,528
Members 474,641
Posts 29,225,752