Tuwe wakweli Waafrika kwenye hili

Tuwe wakweli Waafrika kwenye hili

MR BINGO

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2016
Posts
1,215
Reaction score
2,614
Naomba mnisaidie Majibu ya ukweli ya swali hili ninalojiulizaga kuhusu waafrica na africa kwa ujumla

KAMA WAKOLONI WASINGETUTAWALA JE TUNGEKUWA MBALI KIMAFANIKIO (KIUCHUMI,TEKNOLOJIA,n.k)KULIKO HAPA TULIPO???

Swali Hili limezaliwa na Hoja ya waafrica wengi kuwa sisi ni maskini kwa sababu wazungu walitutawala na wakaiba rasilimali na kutupumbaza na elimu zao za kimagharibi huku wakiua tamaduni zetu za Asili?

YUWE WAKWELI JE TUNGEKUA MBALI ZAIDI KAMA WAKOLONI WASINGEKUJA??
 
Naomba mnisaidie Majibu ya ukweli ya swali hili ninalojiulizaga kuhusu waafrica na africa kwa ujumla

KAMA WAKOLONI WASINGETUTAWALA JE TUNGEKUWA MBALI KIMAFANIKIO (KIUCHUMI,TEKNOLOJIA,n.k)KULIKO HAPA TULIPO???

Swali Hili limezaliwa na Hoja ya waafrica wengi kuwa sisi ni maskini kwa sababu wazungu walitutawala na wakaiba rasilimali na kutupumbaza na elimu zao za kimagharibi huku wakiua tamaduni zetu za Asili?

YUWE WAKWELI JE TUNGEKUA MBALI ZAIDI KAMA WAKOLONI WASINGEKUJA??
Hakuna cha kuwa mbali hata tukiwa wenyewe tu anayepata nafasi anashibisha tumbo lake na familia yake tu,,hakuna cha kuwa mbali tena tungekuwa nyuma zaidi
 
Hakuna ukweli wa moja kwa moja , waafrika sababu ya kuwa nyuma ni kuafuata kitu ambacho hakiendani na maisha yao , hizo elimu na teknolojia wanafuata tu mkumbo..Kuna maisha wangeishi bora ila sio hizo teknolojia .
 
kwann saiv tumepewa uhuru hatujawa mbali? Mamb yagekuwa yale yale tu.
Hatuna uhuru bado , kwa sababu tunaweza kupigwa vikwazo vya kiuchumi ....Leo jamaa hata wakitaka tusitumie internet wanablock , banks ni zao yaani hata wakisema wapige marufuku magari yote inawezekana .

Sisi ni wa hovyo baada ya kuandaa mifumo yetu , tuliendea kufauta vitu vyao
 
Hiyo ya kutawaliwa huwa inatumika kama kisingizio tu.
Hata kama tusingetawaliwa bado tungekuwa nyuma tu tena inawezekana hata majengo ya shule na barabara zisingekuwepo maana nyingi zilijengwa kwa msaada wa wakoloni
 
Hatuna uhuru bado , kwa sababu tunaweza kupigwa vikwazo vya kiuchumi ....Leo jamaa hata wakitaka tusitumie internet wanablock , banks ni zao yaani hata wakisema wapige marufuku magari yote inawezekana .

Sisi ni wa hovyo baada ya kuandaa mifumo yetu , tuliendea kufauta vitu vyao
umenena ukwel mtupu maana tunaigiza ving ila kutoa ni vichache.
 
Hatuna uhuru bado , kwa sababu tunaweza kupigwa vikwazo vya kiuchumi ....Leo jamaa hata wakitaka tusitumie internet wanablock , banks ni zao yaani hata wakisema wapige marufuku magari yote inawezekana .

Sisi ni wa hovyo baada ya kuandaa mifumo yetu , tuliendea kufauta vitu vyao
Kwamba kwa utawala wa Machief na Makabaila tungetoboa kujitengenezea mifumo yetu ambayo ingetuletea mafanikio kuliko haya tuliyo nayo kwa unavyoona??
 
Kuna baadhi ya jamii zingekuwa mbali.

Mathalani wachagga, waganda, na baadhi ya falme za west-afrika kama timbuktu na wahabeshi walikua na mifumo yao ya kiongozi na walikua wako very serious kwenye mambo yote ya maendeleo.

Sehemu kubwa jamii zilizokua zinafanya biashara na zinatoka kwenda kwenye civilization nyingine zilikua na fursa ya kuendelea.

Kwa sehemu kubwa nashawishika kwamba tungeendelea
 
Back
Top Bottom