Tuwe wakweli, huyu anaweza kumshauri Rais?

Tuwe wakweli, huyu anaweza kumshauri Rais?

Swali la kuuliza hapa ni, rais anashaurika?

Kuna wqtu washaleta ujasiri wa kumshauri, mambo ya msingi, akawatumbua.

Hataki kushauriwa.

Mwenyewe kashasemanwazi hapangiwi.

Sasa hapo utamlaumu mtu kwa kutomshauri vizuri?

Yeye mwenyewe alishawahi kusema yeye unapomshauri ndipo unaharibu kabisa.
 
Eeenh, huu nao ni 'ushauri'?

Haya ndio mambo ya kumshauri Rais, halafu na kuyaleta hapa kama mfano wa kushauri?

Hayo mambo mazito zaidi anayohitaji ushauri wenu mbona hammshauri. Kuna jambo gani zito zaidi kuliko mvuruganyo wa umoja wetu wa kitaifa? Kwa nini hammshauri aachane na kutuvurugia umoja wa nchi yetu kwa kuchochea uCCM na kuona wengine wasiokubaliana na hayo kuwa ni maadui?

Halafu unakuja hapa na kujisifu kuwa na rafiki anayetoa ushauri. Huyo rafiki yako uliwahi kumweleza chochote kuhusu mammbo mengi tu anayohitaji ushauri juu yake?
CCM ndio wenye ilani anayoitumikia yeye, hawezi kukwepa kukiongelea hicho chama.

Kapiga marufuku siasa za kuzunguka nchi nzima katika muda ambao mtu angekuwa sehemu fulani akizalisha mali.

Nidhamu tuliihitaji bahati nzuri tukampata mtu mwenye kuweza kusisitizia uwepo na umuhimu wake.
 
Tatizo langu kubwa sijaumbiwa woga, hakuna kiongozi, mtawala wala tajiri ambaye hunifanya nihofu lolote mbele yake.
Ufike wakati tuache nidhamu ya woga hii ni nchi yetu na hawa wakuu ni watumishi wetu tu
Ndio hulka zetu na haya mambo asili yake ni tangu enzi za uchifu kabla wakoloni hawajaja Afrika.

Kila mtu anaogopa kupoteza mkate wake kiasi cha kuwa tayari kunyenyekea hata kama kiuhalisia anajishusha sana.

Lakini ukijivua uoga na ukaongozwa na mantiki zenye kueleweka huyu huyu pichani ni muelewa sana. Unapokuwa nae kikazi usipaniki hata kidogo.
 
Tatizo langu kubwa sijaumbiwa woga, hakuna kiongozi, mtawala wala tajiri ambaye hunifanya nihofu lolote mbele yake.
Ufike wakati tuache nidhamu ya woga hii ni nchi yetu na hawa wakuu ni watumishi wetu tu
Ukija kupata cheo kikubwa utakuwa wa kwanza kunyenyekea kwa rais.
 
Mmoja wa washauri wakuu wa Ngosha ni rafiki yangu wa karibu. Zipo njia za kisomi za kumshauri na akapokea ushauri.

Mwaka juzi alitaka kwenda kupumzika chato wakati uwanja bado haujakamilika. Jamaa yangu akamkatalia, waziri na naibu wakamtumia ujumbe jamaa lakini bado akakataa kwa kigezo kuwa ndege ya raia namba moja haiwezi kutua katika uwanja mbovu.

Bwana mkubwa akasafiri na gari mpaka huko kwake alikozaliwa. Baada ya siku chache Kiongozi mkuu akampigia simu jamaa na kumwambia ni kweli uwanja bado haujamalizika.

Ni baada ya uwanja kumalizika ndipo ndege imetua huko kwake.

Wasomi wengi wa kitanzania wanashindwa kujenga hoja za kina na zenye mantiki, ingawa mkuu kabisa analo tatizo la ubishi usio na sababu.
Mfano wa kijinga kabisa, tena wa kitoto kweli kweli. Mtu kakuuliza uwezekano wa mashauriano juu ya masuala yanayohusu nchi, wewe unaleta mifano ya mtandio huu hauendani na viatu na make-up. Hivi kumbe kichwani tupu kabisa weye? Loh!
 
Ni kweli aisee.
Hiyo ya kutua kwenye uwanja fulani sijui mbovu hiyo ni kitu minor Sana ambacho mtu yeyote anaweza kumueleza,hakina uzito kwenye maendeleo ya nchi.
Sikujua huyo jamaa kichwani kwake kuna upungufu mkubwa namna hiyo. Mimi kanishangaza kweli kweli
 
Mfano wa kijinga kabisa, tena wa kitoto kweli kweli. Mtu kakuuliza uwezekano wa mashauriano juu ya masuala yanayohusu nchi, wewe unaleta mifano ya mtandio huu hauendani na viatu na make-up. Hivi kumbe kichwani tupu kabisa weye? Loh!
Ukinisoma vizuri utaelewa kuwa nimeongelea uwezo wa baadhi ya wataalam kushikilia katika hoja ya msingi hata kama suala linamhusu rais mwenyewe.
 
Sikujua huyo jamaa kichwani kwake kuna upungufu mkubwa namna hiyo. Mimi kanishangaza kweli kweli
Nimecheka Sana aisee,eti anajigamba kifua mbele kabisa na kumuona rafiki yake bonge la jembe eti kwa kumwambia Raisi uwanja mbovu.[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji38][emoji38]
 
CCM ndio wenye ilani anayoitumikia yeye, hawezi kukwepa kukiongelea hicho chama.

Kapiga marufuku siasa za kuzunguka nchi nzima katika muda ambao mtu angekuwa sehemu fulani akizalisha mali.

Nidhamu tuliihitaji bahati nzuri tukampata mtu mwenye kuweza kusisitizia uwepo na umuhimu wake.
Unatunga ngojera nje ya tunayoongelea hapa. Kipimo cha ufinyu wa uwezo wa kujibu hoja.
Hii mipasho pekee ndio mliyobaki nayo huko CCM.
 
Back
Top Bottom