Tuwapeleke watoto wakasome kiingereza

Tuwapeleke watoto wakasome kiingereza

2025DG

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2023
Posts
519
Reaction score
1,553
Habari.

Kumekuwa na changamoto ya watu kulalamika maisha magumu.

Ila yote juu ya haya kama mzazi una mtoto jitahidi sana uweke ubahili pembeni mpelekeni mtoto wako shule ya English medium.

Watanzania tumekuwa tukipishana na Fursa nyingi sana kuanzia Utalii, uhusiano na mataifa mengine kwa sababu ya kutokuwa na ufasaha katika kuandika na kuongea lugha hii.

Leo hii kwenye interview tu kijana imekuwa ngumu sana kutumia hata dakika 10 kujieleza kwa kiingereza.

Viongozi wa nchi,watu mashuhuri,wanamziki wamekuwa wakishindwa kusimama kwenye warsha au makongamano kuongea kiingereza kwa ufasaha.

Maelezo mengi sana yamewekwa katika lugha ya kiingereza kuanzia mabango barabarani, matumizi ya simu binafsi, maelezo katika vipeperushi baadhi.

Kiukweli kuna umuhimu mkubwa sana wa kuwekeza lugha ya kiingereza kwa Watoto wetu maana samaki mkunje angali mbichi.

Kwa muingiliano wa watu nchini na fursa mbalimbali katika soko la ajira inahitaji sana mtu mwenye kuweza kuongea na kuandika lugha ya kiingereza fasaha.

Rai yangu Tuwapeleke watoto wetu wakasome kiingereza.
 
Ila kushindwa kujieleza hapahusiani sana na kujua kiingereza au kutokujua. Hapo kinachohitajika ni confidence tu. Unaweza ukawa kiingereza unakijua vizuri sana na bado ukashindwa kujielezea.

Wengi wetu hata kwa kiswahili tu kujielezea ni tabu. Mtu anatoka jasho hadi machoni. Hiyo inamaana hana confidence ya kusimama mbele za watu.
 
Acha uongo we jamaa, unaishi dar? Embu ukuje uone huku Arusha kuna wareedii wanatema sana yai Ila hawana lolote la kujivunia kwa kujua hiyo lugha


Kuna wajanja wa chuga wao wanadili na Spanish, German, Italian nk hawa wanapiga Sana $kutoka kwa watalii wanaotoka hizo nchi. Huku English sio kitu cha kujivunia kabisa.
fursa mbalimbali katika soko la ajira inahitaji sana mtu mwenye kuweza kuongea na kuandika lugha ya kiingereza fasaha.
 
Habari.

Kumekuwa na changamoto ya watu kulalamika maisha magumu.

Ila yotw juu ya haya kama mzazi unamtoto jitahidi sana uweke ubahili pembenj pelekeni watoto wenu English medium.

Leo hii kwenye interview tu kijana imekuwa ngumu kutumia hata dk 10 kujieleza kwa kiingereza.

Kwa muingiliano wa watu nchini na fursa mbalimbali katika soko la ajira inahitaji sana mtu mwenye kuweza kuongea na kuandika lugha ya kiingereza fasaha.

Rai yangu Tuwapeleke watoto wetu wakasome kiingereza.
Si nilisikia kutoka kwa Watu wa Mamlaka ( Serikalini ) kuwa Interview ifanyike kwa Lugha aipendayo na aiwezavyo Anayesahiliwa? Imeshabadilika tena?
 
Acha uongo we jamaa, unaishi dar? Embu ukuje uone huku Arusha kuna wareedii wanatema sana yai Ila hawana lolote la kujivunia kwa kujua hiyo lugha....
Chuga gani unayoiongelea wewe? Wewe ndo mwongo unayeaminisha watu kwamba chuga kazi ni utalii peke yake. Unaongelea hao vijana wachafu wachafu wanaobebeshwa ndizi mji mzima na hao wazungu?

kiingereza ni muhimu sana. Watanzania wengi hawakimudu iwe chuga au Ngudu. Pigana sana mwanao ajue kiingereza.
 
Chuga gani unayoiongelea wewe? Wewe ndo mwongo unayeaminisha watu kwamba chuga kazi ni utalii peke yake. Unaongelea hao vijana wachafu wachafu wanaobebeshwa ndizi mji mzima na hao wazungu?.... kiingereza ni muhimu sana. Watanzania wengi hawakimudu iwe chuga au Ngudu. Pigana sana mwanao ajue kiingereza.
Mbona makasiriko ni ukweli chugga kiingereza sio ishuu kwenye ushindani wa kupata ajira.Watu wanajifunza izo alizotaja jumlisha kichina na kiarabu.

Kwenye interview unaulizwa lugha ngapi unajua kuzungumza kwa ufasaha ukiacha kiswahili.

Dunia ya sasa n ya maluga mengi kwenye ishu ya ajira.
 
Kingine chuga shughuli kuu n utaliii zilizobaki ni za hadhi ya chini kimapato.shughuli zingine zinajiendesha kutegemea utalii na ndio maana masuala ya covid na vita vilitikisa mji.@mamasamia2025
 
Chuga gani unayoiongelea wewe? Wewe ndo mwongo unayeaminisha watu kwamba chuga kazi ni utalii peke yake. Unaongelea hao vijana wachafu wachafu wanaobebeshwa ndizi mji mzima na hao wazungu?.... kiingereza ni muhimu sana. Watanzania wengi hawakimudu iwe chuga au Ngudu. Pigana sana mwanao ajue kiingereza.
Sasa nimejua kuwa bado kuna wajinga kama wewe wanaoamini kwamba kujua kiingereza ni kutoboa kimaisha.

Pole yako
 
Habari.

Kumekuwa na changamoto ya watu kulalamika maisha magumu.

Ila yotw juu ya haya kama mzazi unamtoto jitahidi sana uweke ubahili pembenj pelekeni watoto wenu English medium...
Mkuu,

Nakuelewa sana.

Lakini mbona sisi wengine tumesoma shule za serikali na Kiingereza tunaongea na kuandika vizuri tu kwa kiwango cha "The Economist" na "BBC World Service" ?

Hapo inakuwaje?
 
Acha uongo we jamaa, unaishi dar? Embu ukuje uone huku Arusha kuna wareedii wanatema sana yai Ila hawana lolote la kujivunia kwa kujua hiyo lugh....
Mkuu acha kudanganya, Kiingereza ndio Kiswahili cha dunia katika ulimwengu wa sasa, hata Wahispania, Wajerumani. Wataliano, Wafaransa,Waholanzi,Wanorway nk wale ambao wanataka kuwa wa kimataifa na kuingia soko la kazi au ujuzi wa ngazi za kimataifa hujifunza na kuongea Kiingereza sembuse hao chuga zako wa Arusha.

Lugha ya Kiingereza ni ufunguo wa dunia kimaisha, nenda kokote utakuta lugha kubwa ya mawasiliano ni Kiingereza na wanaojua Kiingereza wana nafasi ya ziada ukilinganisha na wale waioongea au kujua Kiingereza, kazana mwanao umpeleke shule za Kiingereza, kwa kujifunza hizo lugha nyingine inakuwa ni ziada au labda kama unataka uwe beach boy au nzi kule Arushana Zanzibar kuwafuatilia wamama wazee wa kizungu ukawa Gigolo.
 
Mbona makasiriko ni ukweli chugga kiingereza sio ishuu kwenye ushindani wa kupata ajira.Watu wanajifunza izo alizotaja jumlisha kichina na kiarabu...
Kazi inayopatikana Chuga ni za utalii peke yake? Hakuna shughuli zingine? Watu wote wa Chuga wanajua kiingereza? Huu ujauaji wa kifala ndo inafanya Arusha ionekane bangi tupu.
 
Mshukuru Mungu wengine shule izoizo ila tulifundishwa kiingereza kwa kiswahili,mwisho wa siku kinanyookea mbele kwa mbele.
Mimi sehemu kubwa ya kujua Kiingereza ilikuwa juhudi binafsi.

Nilikuwa napenda kufuatilia comics (graphic novels) nikiwa mdogo, sasa zile comics unaweza kufuatilia picha, ila kujua story vizuri inabidi ujue kusoma Kiingereza.

Hapo ndipo dictionary ilipokuwa rafiki yangu.

Yani unafuatilia story ya kwenye comic kwa dictionary mpaka unaielewa.

Sasa mtoto akishaanza kujifunza kiubishi hivi, hata darasani ataona wanamchelewesha tu.

Mazingira ya nyumbani pia yanasaidia sana kufundisha lugha.

Sio unampeleka mtoto English Medium School, nyumbani hamna hata kitabu kimoja cha Kiingereza.
 
Mkuu acha kudanganya, Kiingereza ndio Kiswahili cha dunia katika ulimwengu wa sasa, hata Wahispania, Wajerumani. Wataliano, Wafaransa,Waholanzi...
😂😂😂😂Wanaokula maisha(watalii) wengi wao n wenye maisha ( waispaniola,wafaransa,waitaliano n.k) hawana muda wa kujifunza makingereza ila makapuku wenzetu wa mataifa hayohayo inabidi wajifunze na wao pia n tia maji tia maji kwenye kiingereza kama sisi tu.

Ivyo basiii kiingereza kifundishwe + lugha mbili au tatu zaidi ili kutafuta ugali.

Ki ufupi mataifa makubwa wanavimbiana hakuna alie na shobo na kiingereza isipokua sisi maskini na raia wao maskini.
 
Back
Top Bottom