Tusidanganyane: Hapa lazima moto utawaka tu!

Tusidanganyane: Hapa lazima moto utawaka tu!

Mtoa post umepiga viroba kwanza ndio ukaja Jf ukidhani Kwa kufanya hivyo ndio tutakuelewa,haya maneno peleka kijiweni sio kwa watu wanaojitambua na kujielewa kwa kuwa tunaweza kuchambua vitu,kama umetumwa na hao ukawa leo hupati mshahara wako wa 5000 uliyoahidiwa ukifanya propaganda
 
Kituo ni nadharia, Kila sehemu palipokuwa na Uandikishaji kutakuwa na kituo zaidi ya kimoja kukidhi mahitaji ya wote waliokuwepo. Kuna maeneo waliandikisha zaidi ya siku 14 na kwa mashine zaidi ya mbili. Ikikupa Wastani wa watu 100 kwa mashine kwa siku. Unaweza kisia kwenye eneo moja kutakuwa na watu wangapi.
Jitoeni akili tu.

Hamna kitu kama hicho; watu 1,000 vituo 64,000 maana yake ni idadi ya watu milioni 64. Tanzania haina idadi hiyo ya watu hata ukijumlisha watoto, walemavu na wagonjwa wote mahospitalini
 
Mbona tunapoteza kumbukumbu

Mwaka 2010 watu walilinda kura

Mbona hakukuwepo na vurugu?

Je wanaposimama kwenye mstari

Wakisubiri kupiga kura

Mbona hakuna vurugu

Na walipokesha kwenye vituo vya kujiandikisha

Mbona vurugu hazikutokea?

hivi hali yasasahivi unaijua wewe,
 
Kila kituo kitakuwa na 450 voters... na kati ya hao, say 50% ni wanawake...

So, kutakuwa na vijana au wanaume 200 hivi kila kituo kulinda kura, mita 200 kama sheria inavyotaka... hakutakuwa na fujo sbb wote wamevaa nguo sio za vyama...!! Wala hawakuwa na bendera au scuf za vyama...!!

unauhakika
 
Kila kituo kitakuwa na wapiga kura 450, kwa nini vijana wanaokizunguka wawe 1250? Au we gamba unaleta propaganda?

Kwayo we unadhani CCM hawana walinda kura eneo husika vp wakikutana kitatokea nn.. Tuwaache mawakala na kazi yao
 
Halafu una kauli mbaya sana, hiyo hiyo ccm imesababisha watu kukosa ajira, elimu nk, leo unawaita wavuta bangi na wanywa viroba, nyie mna dharau sana, na mbaya zaidi mnatisha wananchi kuwa nchi ikichukuliwa na upinzani tz italuwa kama libya, sijui rwanda na burundi, zile sio lugha nzuri kabisa ni za vitisho, kama mlijua hilo kwanini mkaruhusu vyama vingi, mngekaa nyie tu milele na milele amina, mtubamize mnavyotaka

Sio CCM walokufanya utumie viroba wala bange ni malezi yenu tu... Umaskini unaulea mwenyewe mungu hajakuumba kwa ajili ya mwingine. Utakula kwa urefu wa kamba yako
 
Wewe fikiria eti vijana 500 wa UKAWA, 700 wa CCM na 50 wa ACT watakuwa wamekizunguka kila kituo cha kupigia kura hapo tarehe 25 Oct kuanzia saa mbili asubuhi hadi kesho yake wakilinda kura za vyama vyao visirubuniwe! Vijana hawa ambao kwa vyo vyote vile wengi wao watakuwa ni wale wasio na kazi (jobless), wakiwemo wavuta bangi, watumiaji wa viroba haramu (gongo), vibaka n.k. Watakuwa wameweka uzio mita 200 toka kituo cha kura. Hakuna huduma choo wala nyingine yo yote kuwahudumia vijana hawa.

Sasa tunaaminishwa kwamba kwa hali hiyo moto hautawaka kweli? Hili wala si jambo la wanasheria, ni suala la usalaama wa wananchi na halina mjadala.

Rekebisha hapo juu usipotoshe, isomeke, vijana 900 wa UKAWA, vijana 300 wa CCM na vijana 50 wa ACT.Maana huu ndiyo ukweli.

Hakutakuwa na vurugu yoyote, maana watakao linda ni Upinzani peke yao. CCM wao wamesema hawana shida ya kurinda kura, watapiga na kisha watarudi nyumbani. Sasa moto utawaka vipi?

Mambo ya huduma wala si hoja yenye mashiko, maana vituo viko kwenye makao ya watu na watu hao ndio wapiga kura wa kituo husika.Huduma kama choo mbona si tatizo.

Lakini pia mtu halazimishwi kulinda kura, ni jambo la hiari kadri mtu anavyoona ni mhimu kwake, kwa hiyo anaweza kufuata hizo huduma popote na kisha akarudi au adirudi.

Mbona 2010 watu walirinda kura hapakuwa na vurugu?
 
Na nani kawaambia kura zitalindwa 24 hrs? Bila shaka kituo kikifungwa saa kumi haifiki saa mbili usiku kabla kituo hakijatangaza labda kwa hila maana kura 450 hata nusu saa kuhesabu haitafika kwa kila kituo

Siyo 450 ni 450x3 (rais,mbunge na Diwani) kwa bara. Zanzibar ni kura nyingi japo vituo vyao vitskuwa na watu wachache.
 
Wengi wanaotokwa povu humu wanatufanya hatuwajui CCM na Umafia wao wakisaidiwa na Polisi. Mita 200 una uwezo wa kumuona mtu yeyote unayemtilia mashaka akija kituoni na kutaka kuleta visivyofaa! Narudia tena, CCM ni ileile, umafia wao ni uleule hata mawakala wakiwa wachungaji au mashehe!

Basi wakala asiwepo tulinde kura watahesabu waangalizi
 
siyo 450 ni 450x3 (rais,mbunge na diwani) kwa bara. Zanzibar ni kura nyingi japo vituo vyao vitskuwa na watu wachache.


nimemsikiliza tido mhando akimhoji mzee kingunge


mzee kingunge kaeleza wazi watu wamechoka na ccm na hiyo mizengwe wanayoifanya ndani ya ccm , kama wataitumia kwa wananchi kwenye uchaguzi , basi watakaoiangamiza nchi ni serikali

haya ni maneno ya kuzingatia sana kwa watu wenye akili


TIME WILL TELL
 
Dr Akili nakiri una akili kweli kweli

Tumeambiwa idadi ya vituo ni 62,000

Kama kila kituo kitakuwa na watu 1,250 kama unavyodai

Kwa vituo 62,000 idadi ya watu itafikia 77,500,000.

Ninavyojua Tanzania ina watu 48,000,000 (vichanga hadi vikongwe)

Je hao watu wa ziada 29,500,000 watatoka wapi?

Tujaribu kutumia akili tunapotoa hoja.

Elewa mantiki ya hoja. Hizo figures zimetolewa kama mfano tu (they are abstract) kama kielelezo cha mrundikano wa walinda kura ambao unaweza kutokea kwenye baadhi ya vituo hasa vya mjini ambako kuna tatizo kubwa la ajira kwa vijana wetu. Hakuna utaratibu wo wote mahsusi ulioandaliwa wa namna na nani atafanya huo ulinzi kwenye hivyo vituo. Hivyo mtu yo yote (na si lazima awe kijana wa kiume) anaweza kwenda kituo cho chote anachhoona kinamfaa kufanya huo ulinzi. Kwa vijini hili halina tatizo maana huko watu wanafahamiana na wana utaratibu wao wa ulinzi. Tatizo ni mijini na hasa miji mikubwa kwenye misongamano ya wakazi - lazima moto utawaka tu sehemu fulani fulani, sisemi kila sehemu!
 
Kwani wewe unaamini watu wote 450 watabaki hapo vituoni? Kwanza waccm hawatobaki hapo, wafanyakazi wengi hawatobaki, wazee wengi hawatobaki, wanawake wengi hawatobaki

Hivi unaelewa kuwa mpambano wa mwaka huu ni wa wana CCM kwa CCM? Hivi Kingunge na Sumaye walishajiunga na chama kingine cha siasa? Hata hizo kadi zao za CCM ulishawaona wakivirudisha? Kama CCM ni waiba kura basi mpambano wa mwaka huu ni wa kipekee, yaani mwizi na mwizi mwenzake. Lazima wote watalinda hizo kura kama NEC itaruhusu.
 
ccm wakipiga kura wanarudi nyumbani kwenda kulala. ukawa wakipiga kura wanasimama umbali wa mita 200 na kuweka kambi..
 
Kwa kweli mimi sijaelewa unacho manisha,ingawa kwenye takimwi za vijana haiwezekani CCM wawe na vijana wengi kuliko CDM.

Hivi hufahamu kuwa kwa sasa: Ni Watanzania million 10 tu ndiyo wanachama katika vyama vya siasa vilivyopo Tanzania. Kati ya hao millioni 6 wako CCM, mil 3.5 wako CHADEMA na 0.5 ml wako kwenye vyama vingine. Hivyo hadi sasa CCM ndiyo chama kikuu cha siasa kwa maana ya kuwa na wanachama wengi zaidi. Watazania millioni 40 hawako kwenye chama cho chote cha siasa.
 
Wewe fikiria eti vijana 500 wa UKAWA, 700 wa CCM na 50 wa ACT watakuwa wamekizunguka kila kituo cha kupigia kura hapo tarehe 25 Oct kuanzia saa mbili asubuhi hadi kesho yake wakilinda kura za vyama vyao visirubuniwe! Vijana hawa ambao kwa vyo vyote vile wengi wao watakuwa ni wale wasio na kazi (jobless), wakiwemo wavuta bangi, watumiaji wa viroba haramu (gongo), vibaka n.k. Watakuwa wameweka uzio mita 200 toka kituo cha kura. Hakuna huduma choo wala nyingine yo yote kuwahudumia vijana







ili kuepusha hilo wambie mabosi wako tume iwe huru na wasiingilie kwa njia yoyote upigaji kura na uwe wazi ikiwezekana vifaa na kura yenyewe iwe kwenye open area si kuinunua tume mawakala wala kutumia vyombo vya dola hakutakuwa na vurugu yoyote lkn ikwa nikufanya mbinu hizi na zile za kuiba ujuwe hata tuspokaa vituoni wizi wowote utajulikana na vurugu n pale pale lkn la kukuuliza kwanini hili limewakaa na kulisemea saaana
kwanini hamzungumzii majina na picha feki zilizojazwa ndani ya daftari...............ni nani alietuma tume kufanya yale
 
Kila kituo kitakuwa na wapiga kura 450, kwa nini vijana wanaokizunguka wawe 1250? Au we gamba unaleta propaganda?

Uko sawa sana mkuu. Lakini tuseme for the sake of argument, okey.....number zake ziko sawa. Lakini hiyo element ya rika kaitoa wapi ku-justfy vijana 500 Ukawa na vijana 700 CCM!!!!!? Tafiti zote zilizofanyika majedwali yake yanaonyesha kadri umri unavyoongezeka ndivyo graph ya CCM inavyopanda. Na kadri umri umri unavyoshuka chini ndivyo Ukawa nayo inapata wanachama zaidi. Kwamaana nyingine wazee wengi wapo CCM na vijana wengi zaidi wapo Ukawa. Hiyo ni kwa mujibu wa tafiti zilizofanyika. Sasa ni kundi gani lina watu wengi zaidi hapa nchini, kundi la wazee au vijana? Haiwezekani kabisa CCM wakawa na vijana 700 na UKAWA wakapata vijana 500. Haiwezekani. Hii post ni kweli imekaa kipropaganda zaidi.
 
Dr. Akili una IQ ndogo sana! Wewe ulipaswa kuwa Dr. Jingalao. Hao wote umewapata kutoka wapi? Yaani hata kama hukupigia hicho kituo wewe unaenda kulinda kura tu? Wacha watu walinde kura na hatutaruhusu mtu ambaye hahusiki kuingia kwenye chumba cha kuhesabia kura, vinginevyo tutakukula nyama!!
 
Hivi hufahamu kuwa kwa sasa: Ni Watanzania million 10 tu ndiyo wanachama katika vyama vya siasa vilivyopo Tanzania. Kati ya hao millioni 6 wako CCM, mil 3.5 wako CHADEMA na 0.5 ml wako kwenye vyama vingine. Hivyo hadi sasa CCM ndiyo chama kikuu cha siasa kwa maana ya kuwa na wanachama wengi zaidi. Watazania millioni 40 hawako kwenye chama cho chote cha siasa.
Hizo mambo za wanachama mkuu ni porojo tu, maana hata mimi niliyejitoa siku nyingi ccm bado wananihesabu wenye hiyo milioni 6! Siku hizi wako wachache mno huku mtaani!!
 
Wewe fikiria eti vijana 500 wa UKAWA, 700 wa CCM na 50 wa ACT watakuwa wamekizunguka kila kituo cha kupigia kura hapo tarehe 25 Oct kuanzia saa mbili asubuhi hadi kesho yake wakilinda kura za vyama vyao visirubuniwe! Vijana hawa ambao kwa vyo vyote vile wengi wao watakuwa ni wale wasio na kazi (jobless), wakiwemo wavuta bangi, watumiaji wa viroba haramu (gongo), vibaka n.k. Watakuwa wameweka uzio mita 200 toka kituo cha kura. Hakuna huduma choo wala nyingine yo yote kuwahudumia vijana hawa.

Sasa tunaaminishwa kwamba kwa hali hiyo moto hautawaka kweli? Hili wala si jambo la wanasheria, ni suala la usalaama wa wananchi na halina mjadala.
Sijui kwa nini sheria haikuliona hili? Tusitunge sheria kwa maagizo na makatazo ni hatari.
 
Back
Top Bottom