Tundu Lissu: Walipotelea wapi waasisi wa Muungano?

Tundu Lissu: Walipotelea wapi waasisi wa Muungano?

Binafsi ningekuwa rais Uhuru wa kuongea lazima ungekuwa na mipaka...watu wanauliza vitu ambavyo....havina majibu ni sawa na mtoto wa miaka mitatu Leo aje kuwa rais baada ya miaka 50 ijayo unataka ajibu swali nani alimuua daudi barari
Kwa nini usimjibu Lisu line by line kulingana na hoja alizotoa yeye? Mbona unapiga soga tu badala ya kujibu hoja? Au shule zetu ndo zinafundisha ubabaishaji wa kutokujibu hoja badala yake una-resort kuongea kama vile uko kwenye family meeting!! Unaposema vitu ambavyo havina majibu, ni vitu gani hivyo? na kwa nini havina majibu? Je ni kweli havina majibu?
 
Alisema muungano haupo Na nchi hii ni haramu. Sasa Leo anawatetea waasisi waliounda nchi haramu!!!.. Bado siamini macho yangu Kama kwa kipindi kifupi namna hii mmeshasahau.

Anajicontradict huyu MTU.... kunasehem kabisa kasema muungano ulifanikishwa kwenye hotuba juzi....narejea hotuba yake binge la katiba kasisitiza muungano haupo na kashfa kubwa kwa wazee wale
 
Anajicontradict huyu MTU.... kunasehem kabisa kasema muungano ulifanikishwa kwenye hotuba juzi....narejea hotuba yake binge la katiba kasisitiza muungano haupo na kashfa kubwa kwa wazee wale

Kuna mipango mingine inahitaji akili ya kawaida tu kujua Kama ni ya msingi.
 
Kwa nini usimjibu Lisu line by line kulingana na hoja alizotoa yeye? Mbona unapiga soga tu badala ya kujibu hoja? Au shule zetu ndo zinafundisha ubabaishaji wa kutokujibu hoja badala yake una-resort kuongea kama vile uko kwenye family meeting!! Unaposema vitu ambavyo havina majibu, ni vitu gani hivyo? na kwa nini havina majibu? Je ni kweli havina majibu?

Weeeh hujui vitu alivouliza....na anaowauliza sasa walikuwa kina nani wakati hayo mauaji yanatokea? Na kama yanamajibu na unayajua c uyajibu hata wewe huna haja ya kunyoosha mkono niwewe na button zako kutupa majibu sahihi kama unayo
 
As ante .mkuu lakin pia lissu anaingia kuuliza hili swala kishabiki....watu wenyew walipotea hakuna alieona miiili yao wala hata mabaki.mwandishi mwenyewe kaandika hajaona kwa macho hayo mafuvu .binafsi nisingeweza kutumia kitabu hiki kama sapotiv document

Inamaana wamepotea kama ile ndege ya malaysia...?punguza matani ndugu...!
 
lisu ni mgonjwa wa akili...tumsaidie akaendelee na dozi yake pale mirembe


Nikweli kabisa, huyu bwana ni kichaa!
Na dalili kubwa ni 'KUWEKA BIDII NYINGI SANA KWENYE JAMBO LISILO NA TIJA YAANI KUTWANGA MAJI KWENYE KINU!'
Mambo aliyokazania, kama yana ukweli au la, hayamuongezei umaarufu wowote na asipoangalia anaelekea kwa mzee wa 'M.A.G.A.B.A.C.H.O.R.I!'
 
Anajicontradict huyu MTU.... kunasehem kabisa kasema muungano ulifanikishwa kwenye hotuba juzi....narejea hotuba yake binge la katiba kasisitiza muungano haupo na kashfa kubwa kwa wazee wale

Ni kweli kabisa muungano ni harmu,hao kina kasim hanga wamepotezwa baada ya kuonekana watahatarisha muungano huu haramu kuvunjika,wapo wengi waliopotezwa ili kuuficha ukweli usijulikane,lissu ni mwana sheria amewatega hapo intarahamwe ili watoe ufafanuzi kuhusu vifo vya watu hao huku akijua intarahamwe hawatoweza kutoa ufafanuzi,kama waliweza kutoa hati feki ya muungano basi hili la vifo vya kina hanga intarahamwe wata kwama.
 
Duh kaazi kweli kweli.
Hv nyie hao ufipa fc hamjawastukia?
Sie mchezo tumeshaugundua.
Hao jamaa wanamuandaa bwana tundaman kisu aje kuwa mgombea wao wa urais kupitia eidha tiketi ya chadema au ukawa.

Sasa mchezo unaofanyika hapo ni kumfanya tundaman aonekane na kutokea mara kwa mara kwenye vyombo vya habari ili akae kwenye masikio na macho ya wananchi kwa muda wote uliobaki huu hadi uchaguzi wa hapo mwakani.


Matokeo yake imemfanya asichague la kuongea wala la kuacha.
Hata kama anaongea PUMBA yeye yumo tu.
Hata kama anaongea mambo ya kuhatarisha usalama wa nchi ye ataongea tu mradi lengo la chama litimie.
Hii yote ni kwasababu gongo fc imefulia na haina mtu mashuhuli ndani ya chama mwenye uwezo wa kupeperusha bendera ya chama.
Ndio maana leo utamsikia kawatukana waasisi wa taifa, kesho kasema muungano ni haramu na kesho kutwa kawasemea wazanzibar wakati yeye anajinasibu kwa utanganyika wake...
Yaan ni full ma-unafiki tu ndo wanawahangaisha.

Stukeni kabla hamjatapeliwa.
 
Ni kweli kabisa muungano ni harmu,hao kina kasim hanga wamepotezwa baada ya kuonekana watahatarisha muungano huu haramu kuvunjika,wapo wengi waliopotezwa ili kuuficha ukweli usijulikane,lissu ni mwana sheria amewatega hapo intarahamwe ili watoe ufafanuzi kuhusu vifo vya watu hao huku akijua intarahamwe hawatoweza kutoa ufafanuzi,kama waliweza kutoa hati feki ya muungano basi hili la vifo vya kina hanga intarahamwe wata kwama.

Kama kuuawa nia ilikuwa ni kupoteza ushahidi....waaasisi wa upande wa pili kama lusinde na bhoke nani aliwaua kama sivyo....sababu ya kuuawa kwa kina khanga kwa sababu ya kuzika ushahidi inaleta mashiko?
 
Nikweli kabisa, huyu bwana ni kichaa!
Na dalili kubwa ni 'KUWEKA BIDII NYINGI SANA KWENYE JAMBO LISILO NA TIJA YAANI KUTWANGA MAJI KWENYE KINU!'
Mambo aliyokazania, kama yana ukweli au la, hayamuongezei umaarufu wowote na asipoangalia anaelekea kwa mzee wa 'M.A.G.A.B.A.C.H.O.R.I!'

Ili tuamini lisu ni kichaa tuambieni kasim hanga na wenzake wamepotelea wapi?hata ukiuficha chini ya jabali ukweli utakuja juu.
 
Inamaana wamepotea kama ile ndege ya malaysia...?punguza matani ndugu...!
Mkuu, ndiyo maana hiyo kwa sababu tunaambiwa tu waliuwawa na walizikwa sehemu fulani. Hiyo fulani haijulikani ni wapi kama walivyokuwa wanadai kuwa ndege imedondoka sehemu fulani kwenye bahari ya Hindi wakati hawafahamu hasa ni sehemu gani!.

Hizi ndizo siasa za Tanzania.
 
Mkuu, hiki kitabu kinaruhusiwa nchini?.

Kinaruhusiwa mbona hata Karume alipelekewa nakala wakati akiwa raisi; kama huna kisome ni manenya kuunga uunga kwa hao waliofanya utafiti ni wale wale wanahistoria wa Kariakoo
 
Lissu alisema hayo huku akinukuu kitabu cha ‘Kwaheri Ukoloni, Kwaheri Uhuru’ kilichoandikwa na Harith Ghassany alichosema kilionyesha jinsi viongozi hao walivyouawa na kuzikwa katika kaburi moja.

Dowload free
Goodbye Colonialism, Goodbye Freedom! Zanzibar and the Afrabia Revolution

Ndio maana maneno ya Lisu yanaonekana kama ni uchochezi, kama kitabu kinaeleza watu jinsi walivyouwawa na kuzikwa, leo Lisu anaulizaje kuwa 'watu hao wako wapi?'

Kitabu kinaeleza waliuwawa na kuzikwa kwenye KABURI la pamoja, Lisu anasema walizikwa ktk HANDAKI inamaana msomi huyu wa sheria hajui tofauti ya Kaburi na handaki. Hii inaonyesha Siasa mtu ikimshinda anaamua kuharibu LIWALO na LIWE. Nasema kila mara CHADEMA hawana malengo ya dhati kisiasa kwani, haiwezekani chama kinachotaka uwingi wa uungwaji mkono ya kipata uongozi wa nchi ukatengeneza uadui na baadhi ya wananchi waliomuhimu ktk kukupatia uongozi.

Chadema ktk utaratibu huu kinapoteza wingi wa wapenzi kwa kosa kubwa la kuwafitinisha wananchi.
 
Ndio maana maneno ya Lisu yanaonekana kama ni uchochezi, kama kitabu kinaeleza watu jinsi walivyouwawa na kuzikwa, leo Lisu anaulizaje kuwa 'watu hao wako wapi?'

Kitabu kinaeleza waliuwawa na kuzikwa kwenye KABURI la pamoja, Lisu anasema walizikwa ktk HANDAKI inamaana msomi huyu wa sheria hajui tofauti ya Kaburi na handaki. Hii inaonyesha Siasa mtu ikimshinda anaamua kuharibu LIWALO na LIWE. Nasema kila mara CHADEMA hawana malengo ya dhati kisiasa kwani, haiwezekani chama kinachotaka uwingi wa uungwaji mkono ya kipata uongozi wa nchi ukatengeneza uadui na baadhi ya wananchi waliomuhimu ktk kukupatia uongozi.

Chadema ktk utaratibu huu kinapoteza wingi wa wapenzi kwa kosa kubwa la kuwafitinisha wananchi.

Likiwa kaburi au handaki au shimo haijalishi . Muhimu ni kuwa wazij kisa kizima na kianikwe.
Likiachwa hili basii mahandaki mengine yatayokea.tunataka uchafu ule usiirudie tena nchini .
 
Kweli iko kazi! Tumefikia kugombania misaada? Na watu wanashabikia! Ninavyojua mimi, misaada inakuja na maelekezo ya jinsi ya kuitumia. Hatupewi msaada na kuachiwa tuugawe tunavyotaka sisi. Misaada mingi ni sectorial. Kwa sababu hiyo, JMT haiwezi kusema kuwa huu msaada wa kujenga barabara asilimia kadhaa iende Zanzibar maana itakiuka masharti ya huo msaada. Kuna misaada imelenga miradi Zanzibar (Umeme, maji safi, barabara, mji mkongwe) na JMT haikuambulia kitu. Kuna misaada imelenga maendeleo katika mikoa ya Tanzania Bara na hivyo hivyo Zanzibar haikuambulia kitu. Kwenye hili machogo tunaonewa na wakina Lissu wanajaribu tu kujijenga Zanzibar.

Aidha, hatuwezi kulalamikia mgao wa mikopo bila kuzungumzia uchangiaji katika kulipa mikopo hiyo. Wanachotaka wakina Lissu ni kuwa JMT ikikopa igawiwe kwa Zanziba kwa hiyo asilimia bila Zanzibar kubeba dhamana ya kurudisha mkopo huo kwa asilimia hiyo hiyo! Wao ndio wanataka wawe kama watoto katika nyumba hii ya Muungano na sio partners. Hapa tena tumeonewa.

Pesa pekee ambayo tunaweza kusema kuwa wanahaki ya kupata mgao kwa asilimia kadhaa ni huo wa mapato yatokanayo na kodi za wananchi na wakaazi wa JMT. Lakini hapa vile vile itabidi tuambiwe mchango wa pande zote mbili katika mapato haya ni ngapi ili tuone kama kuna uhalali wa hilo gawio ambalo mpaka sasa wengine tunashuku kuwa ni kubwa kuliko mchango wa Zanzibar katika chungu hiki. Kama wanataka heshima waseme mbona sisi tunachangia kiasi hiki lakini mgao tunaopewa ni kiduchu! Hapo wataeleweka.

Leo tunajua kuwa serikali ya JMT inabeba mzigo mkubwa wa kuendesha shughuli za kutafuta katiba mpya lakini hatuambiwi kila pande zinachangia kiasi gani!

Hii sense of entitlement ambayo wakina CHADEMA wanaifagilia itawafikisha wazanzibari pabaya.

Amandla.......
 
Watanzania tumejiwekea hulka ya kujibu swali bila kutafakari.

Elewa kila swali lina jibu,kila jibu lina maana,kila maana ina sababu,kila sababu ina chanzo.

Ukishajua hivyo jiulize kwa makini maswali aliyoyauliza Lisu tokea kwenye bunge la katiba na hapo utaweza kujua. Huwezi kubadili historia bali utaweza kubadili jina.
 
Back
Top Bottom