Tundu Lissu: Walipotelea wapi waasisi wa Muungano?

Tundu Lissu: Walipotelea wapi waasisi wa Muungano?

Taifa hili lazma liwe na ukomo wa kutoa maoni .Mambo ya nchi lazma yazibitiwe.Viongozi mkiyaacha uchi watanzania wataingia barabarani.Chuki na viporo vya majeraha tumeisha zika.Tujenge TZ yetu.Hata kama twataka serikali tatu au mbili jaribuni kusemea hayo tu.Hayo machungu utnaweza kufanya nchi isitawalike.Kama hivyo Majeshi yatachukua nchi.

Kuna watoto wazee na jamaa wa walio uliwa hivyo jeraha haliondoki milele kama hakuna ukweli wa masuala haya ya kuua watu kisingizio kikiwa muungano. Na vifo vyenyewe ni vya kupotezwa bila ya kujulikana wapi wamezikwa. Haya tulifikiri Iddi amin tu kumbe na sie tumedhulumu roho za raia wasio hatia.
Litazikwa hili pale wahusika watapoomba radhi na kuwaonesha jamaa za wafiwa wapi yapo makaburi yao.
Otherwise haya yatarudi mpaka haki ipatikane ndio chapter hii itafungwa.
 
Lakini kwa nini wauawe?
Nini makosa yao?
Kwanini hawakushtakiwa.
Hakuna dowa baya kama hili la kuua raia wako na kuficha hata kaburi lao.
Huu ni ukatili na ushenzi ulopindukia ambao ni lazima uwekwe wazi.
Na Ccm wana wajibu wa kuyatoa hadharani mambo haya na kuomba radhi .
Bado wapo madarakani na sio kweli kuwa watatawala maisha.siku wakiondoka siri hizi chafu zitakua wazi na kuna uwezekano watu kushtakiwa.
Fukiria miaka 50 sasa na bado haya mambo yanatajwa na sasa kwa nguvu zaidi kuliko zamani.

Hawa watu wana mchangi mkubwa kwa maoindizi na muungano ...leo zanzibar inasherehekea miaka 50 ya mapinduzi haitaki kuwatambua hawa au kuomba radhi au kutaja tu kaburi lao lipo wapi lakini tunakwenda kuwapa medali za mapinduzi wauaji mfano Ali Mfarinyaki ambae miezi mitano baada ya maoinduzi na ndani ya muungano aliingia msikiti wa mashia pale mkunazini akawafyatulia risasi waumini walokua wakisali pale....akaua familia zaidi ya 5 na hakuna alichofanywa na zaidi kumpa medali juzi pale Amani stadium.....Mmoja ya watoto ambao wazee wake waliuliwa pale msikitini yupo hai leo na anaishi hapa Dar es salaam....jee ni kumdhihaki huyu mwathirika? Kwa kumpa medali muuaji wa wazee wake?...heko Tundu...kwa hili angalau kulisema bungeni ni mwanzi mzuri wa haki kupatikana
 
Mauaji ya wanasiasa hao kwa mujibu wa Lissu yalifanyika Zanzibar na serikali ya mapinduzi sasa kwa nini yasiulizwe kwenye baraza la wawkilishi. Hizo ndo zilikiwa siasa za Zanzibar wakati huo wao ndo awtakuwa na maelezo bora kuliko serikali ya muungano.

Hanga na Othman Sharif walikamatwa dar es salaam na hukumu yao ilikua kwenye mkutano wa hadhara uloitishwa na nyerere.
Othman alikua balozi nje wa Tanzania akaitwa nyumbani kwa sababu kulikua na mambo muhimu..kumbe wanaenda kupotezwa.
Mungano unahusika zaidi kwa vile mambo ya usalama na ulinzi ni SMT
 
kuna hekaya kwamba sadam Hussein alikuwa na mahandaki kadhaa kwa ajili ya kujificha na inasemekana mafundi waliojenga mahandaki yale baada ya kumaliza kazi alikuwa akiwaua wote ili wasitoe siri za mahandaki hayo,sasa bwana lissu kusema kuwa kuna baadhhi ya waasisi wa muungano walikufa na kuzikwa pamoja naona kuna uhusiano je waasisi wakuu walitaka kuficha siri gani
 
lisu ni mgonjwa wa akili...tumsaidie akaendelee na dozi yake pale mirembe
 
naona wewe bado uko kwenye zile zama za mawe. LIsu kawapatia sana. kawagonga penyewe kabisa. nchi hii ulaghai ni mwingi sana, na muasisi mkuu ni julius nyerere. yapo mengi tu kameficha na bado yataibuka. mfano mzuri ni kuwa mwaka 1964/5 majeshi yetu yaliasi, lakini unaona popote kwenye maandishi? historia ndo inafutika hivyo. wenzetu hutunza kumbukumu zao kwa ajili ya vizazi vyao vijavyo.

Taifa hili lazma liwe na ukomo wa kutoa maoni .Mambo ya nchi lazma yazibitiwe.Viongozi mkiyaacha uchi watanzania wataingia barabarani.Chuki na viporo vya majeraha tumeisha zika.Tujenge TZ yetu.Hata kama twataka serikali tatu au mbili jaribuni kusemea hayo tu.Hayo machungu utnaweza kufanya nchi isitawalike.Kama hivyo Majeshi yatachukua nchi.
 
mkuu huelewi nini hapo? mbona kila kitu kiko wazi. kama unaona huku hapakufai nenda kule kwenye mapenzi na mahusiano. Lisu kawashika pabaya. na bado.

kuna hekaya kwamba sadam Hussein alikuwa na mahandaki kadhaa kwa ajili ya kujificha na inasemekana mafundi waliojenga mahandaki yale baada ya kumaliza kazi alikuwa akiwaua wote ili wasitoe siri za mahandaki hayo,sasa bwana lissu kusema kuwa kuna baadhhi ya waasisi wa muungano walikufa na kuzikwa pamoja naona kuna uhusiano je waasisi wakuu walitaka kuficha siri gani
 
Alisema muungano haupo Na nchi hii ni haramu. Sasa Leo anawatetea waasisi waliounda nchi haramu!!!.. Bado siamini macho yangu Kama kwa kipindi kifupi namna hii mmeshasahau.
 
mkuu huelewi nini hapo? mbona kila kitu kiko wazi. kama unaona huku hapakufai nenda kule kwenye mapenzi na mahusiano. Lisu kawashika pabaya. na bado.
lisu pole sana yaani kuna vitu unavifanya havifanani kabisa nausifu wako!
 
Nauliza: waasisi upande wa bara nani aliwaua..kama mzee bhoke na job lusinde na kama hawakuuwawa anahusianinisha vipi kuuawa kwa khasim hanga.abdulaziz na sharif othman kwenye ishu ya muungano
 
Yaani mumekosa mada ya kujadili mnamjadili Tundu Lisu? Huyu mwehu? Khaa ngoja nilale.
 
Aah tumemchoka huyu kichaa lissu , yeye anaturudisha kwa historia sisi tunataka katiba mpya thats it.. Hayo ya waasisi hayatuhusu!!
 
Taifa hili lazma liwe na ukomo wa kutoa maoni .Mambo ya nchi lazma yazibitiwe.Viongozi mkiyaacha uchi watanzania wataingia barabarani.Chuki na viporo vya majeraha tumeisha zika.Tujenge TZ yetu.Hata kama twataka serikali tatu au mbili jaribuni kusemea hayo tu.Hayo machungu utnaweza kufanya nchi isitawalike.Kama hivyo Majeshi yatachukua nchi.

As ante mkuu.Larkin pia Mimi namuuliza lisu swali.kwambA waasisi wa muungano upande wa bara...bhoke munanka.mzee lusinde nao waliuawa? KamA sivyo unahusianisha VP kuuwawa kwa kina kassim khanga,abdulaziz kwenye ishu zima ya muungano
 
Nasema hivi waseme lakini kikianza kunuka tu naiomba serikali wakuu woote wanyang'anywe passport na wanajeshi wakae mipakani asitoke hata mtu mmoja kukimbilia nje woote tufie humuhumu ndani
 
Unafiki wake lisu ni pale anapoonekana kuwa busy kuwasemehea wazanzibar kana kwamba anawapenda sana kuliko wao wajipendavyo.
Jaman tufike hatua tuwe makini na ndimi zetu. Hata kama unataka kwenda ikulu, usitumie uharamia na mbinu chafu za kutoa kauli za ovyo eti kisa madaraka.

Naamini kwenye uhuru wa kutoa mawazo. Kumbe na uhuru usio na mipaka naona ni kama majanga kwa taifa...

Binafsi ningekuwa rais Uhuru wa kuongea lazima ungekuwa na mipaka...watu wanauliza vitu ambavyo....havina majibu ni sawa na mtoto wa miaka mitatu Leo aje kuwa rais baada ya miaka 50 ijayo unataka ajibu swali nani alimuua daudi barari
 
Mauaji ya wanasiasa hao kwa mujibu wa Lissu yalifanyika Zanzibar na serikali ya mapinduzi sasa kwa nini yasiulizwe kwenye baraza la wawkilishi. Hizo ndo zilikiwa siasa za Zanzibar wakati huo wao ndo awtakuwa na maelezo bora kuliko serikali ya muungano.

As ante .mkuu lakin pia lissu anaingia kuuliza hili swala kishabiki....watu wenyew walipotea hakuna alieona miiili yao wala hata mabaki.mwandishi mwenyewe kaandika hajaona kwa macho hayo mafuvu .binafsi nisingeweza kutumia kitabu hiki kama sapotiv document
 
Back
Top Bottom