Tunajifunza nini kwa yaliyomtokea Mugabe?

Tunajifunza nini kwa yaliyomtokea Mugabe?

Mystery

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2012
Posts
15,842
Reaction score
31,076
Tunachojifunza kutokana na kuvuliwa uenyekiti wa ZANU PF wa Robert Mugabe ni ulevi wa madaraka na ubabe wa kufanya maamuzi akiamini kuwa kwa Katiba waliyonayo nchini Zimbabwe, hakuna mwenye ubavu wa kumng'oa!

Mugabe amejiona anaweza "kumtumbua" yeyote kwenye serikali yake na kuweza "kumreplace" na yeyote kwenye serikali yake hata kama anayempa nafasi hiyo hana sifa!

Ndicho kilichomtokea Mugabe baada ya kupokea ushauri wa mkewe Grace, kuwa nafasi ya Makamu Mwenyeki wa Chama anaitaka yeye ingawa hana sifa za kuwa Makamu Mwenyekiti, yeye Mugabe akalitekeleza ombi la Mkewe na "akamtumbua" Makamu Mwenyekiti wake Munagangwa na matokeo yake ndiyo hayo tunayoyaona!

Wale wale waliokuwa wa kwanza kumshangilia Mugabe kwa kila aina ya "upuuzi" anaofanya, ndiyo hao hao waliompigia kura kwa wingi za kumvua uenyekiti wake!

Vivyo hivyo ndiyo yanayotokea nchini, kwa wale wale wanaoshangilia utumbuaji wa watendaji kila kukicha, wengine hata kwa kushindwa tu kujibu maswali ya Bwana Mkubwa katika ziara zake mikoani, ndiyo hao hao wanaoweza kumgeuka, mambo yakienda mrama!

Ni vyema Bwana Mkubwa wetu "asilewe" madaraka na atende kwa haki katika maamuzi yake na afuate Katiba aliyoapa kuilinda siku anaingia madarakani, hiyo ndiyo njia pekee ya kuepuka "aibu" ya kuvuliwa uenyekiti wa Chama, kulikomtokea Mugabe!

Kwa kuwa zipo "similarities" nyingi tu kati ya Mugabe na huyu Bwana Mkubwa wetu, ni suala la muda tu ndiyo utakaoamua......

Mungu ibariki Tanzania
 
Katiba ndo kila kitu,ukiongoza kwa kufuata utashi wako lazima ulete mgogolo ndani ya jamii.swali La kujiyliza baada ya mugambe anafuata nanani?
 
Katiba ndo kila kitu,ukiongoza kwa kufuata utashi wako lazima ulete mgogolo ndani ya jamii.swali La kujiyliza baada ya mugambe anafuata nanani?
Atafuata jirani yetu hapo aliyeishiwa hela ya uchaguzi
 
Ni lazima tujadili, kwa kuwa Tanzania ni watu zaidi ya miioni 50......

Anavyotaka kuiongoza familia yake ya akina mama Jesca, ndivyo anavyotaka kuiongoza TZ!
Lengo lako ni kudhalilisha viongozi. Nyie vijana ambao hamjagusa hata JKT mnasumbua sana. Issue za Zimbabwe ni za wanazimbwabwe. Kuwashwa washwa kutakuondolea uwezo wa kufikiri.
Hivi umeisikikiza hotuba ya jana ya Mugabe? Je umeielewa. Usidhani ZANU-PF ni kama CHADEMA. Wanautaratibu wao na katiba yao.

Ni vizuri ungeleta katiba yao useme inasemaje. Maamuzi ya vyama hayaamuliwi kihuni kihuni kama akina Mbowe kubadili gia angani. Chama imara kinafanya maamuzi kwa kufanya mikutano halali.

Wewe ungesubiri mkutano wao wa ZANU-PF ndio uje na malalamiko yako humu kuhusu nchi za watu.
Mtu aliyekosa ajenda anarukia rukia kila jambo linalotokea. Ni ushamba, jipangeni mjenge chama kiwe imara. Issue za kudhalilisha viongozi hazisaidii zimepitwa na wakati. Sasa hivi mnapuuzwa tu mnaonekana kama mazezeta.
 
Hivi Odinga ana mpango gani na uchaguzi na amani ya Kenya?? Au ni kweli ameishiwa p uchaguzi? Jamaa amepiga pini hela kuingia nchini....hasa toka Tanzania??....hizi fujo zikiendelea UK hawezi kumbadilikia kweli??
 
Lengo lako ni kudhalilisha viongozi. Nyie vijana ambao hamjagusa hata JKT mnasumbua sana. Issue za Zimbabwe ni za wanazimbwabwe. Kuwashwa washwa kutakuondolea uwezo wa kufikiri.
Hivi umeisikikiza hotuba ya jana ya Mugabe? Je umeielewa. Usidhani ZANU-PF ni kama CHADEMA. Wanautaratibu wao na katiba yao.

Ni vizuri ungeleta katiba yao useme inasemaje. Maamuzi ya vyama hayaamuliwi kihuni kihuni kama akina Mbowe kubadili gia angani. Chama imara kinafanya maamuzi kwa kufanya mikutano halali.

Wewe ungesubiri mkutano wao wa ZANU-PF ndio uje na malalamiko yako humu kuhusu nchi za watu.
Mtu aliyekosa ajenda anarukia rukia kila jambo linalotokea. Ni ushamba, jipangeni mjenge chama kiwe imara. Issue za kudhalilisha viongozi hazisaidii zimepitwa na wakati. Sasa hivi mnapuuzwa tu mnaonekana kama mazezeta.
Mbona unatokwa na povu jingi wewe kada wa Lumumba??

Au ndiyo "nimetouch" ukweli wa ulevi wa madaraka ambao jamaa anao??
 
Lengo lako ni kudhalilisha viongozi. Nyie vijana ambao hamjagusa hata JKT mnasumbua sana. Issue za Zimbabwe ni za wanazimbwabwe. Kuwashwa washwa kutakuondolea uwezo wa kufikiri.
Hivi umeisikikiza hotuba ya jana ya Mugabe? Je umeielewa. Usidhani ZANU-PF ni kama CHADEMA. Wanautaratibu wao na katiba yao.

Ni vizuri ungeleta katiba yao useme inasemaje. Maamuzi ya vyama hayaamuliwi kihuni kihuni kama akina Mbowe kubadili gia angani. Chama imara kinafanya maamuzi kwa kufanya mikutano halali.

Wewe ungesubiri mkutano wao wa ZANU-PF ndio uje na malalamiko yako humu kuhusu nchi za watu.
Mtu aliyekosa ajenda anarukia rukia kila jambo linalotokea. Ni ushamba, jipangeni mjenge chama kiwe imara. Issue za kudhalilisha viongozi hazisaidii zimepitwa na wakati. Sasa hivi mnapuuzwa tu mnaonekana kama mazezeta.
Mbona nyinyi watu wa Lumumba mnapoishiwa hoja mnakimbilia matusi??

Mimi nimeleta hoja kuwa kuna "similarities" kati ya uongozi wa Mugabe na huyu jamaa yetu.

Unachotakiwa wewe ni kujibu kwa hoja na wala siyo matusi!
 
Annael hakuna ulichoongea maandishi mengi madudu tuu,Mugabe amegoma kula Siku mbili kama hujui ameondolewa kwenye uongozi wa chama hana sifa za kuwa Rais wao Leo ZANU PF wanamtangaza kiongozi wao na ndie atakua Rais wamesema sasa Raia watatumika kumtoa si jeshi tena..jeshi liliruhusu maandamo ya kusapoti kumtoa Bob jumamosi na jumapili huku Bob akiwekewa TV na kuona umati wa watu kila mji hawamtaki hana sapoti tens zaid ya kutoka yeye Kagoma kula anataka afe
 
Mbona nyinyi watu wa Lumumba mnapoishiwa hoja mnakimbilia matusi??

Mimi nimeleta hoja kuwa kuna "similarities" kati ya uongozi wa Mugabe na huyu jamaa yetu.
Nimekuuliza umesikiliza hotu ya Rais wa Zimbabwe jana?
Tanzania ni nchi ya kidemokrasia. Miaka miwili tu tumefanya uchaguzi. Na Rais wetu mpendwa anayependwa na watanzania 98% isipokuwa nyie tu wezi.

Kwenye uchaguzi mliangukia pua. Sasa mnaweweseka tu. Mlipewa matumaini makubwa mno. By the way. CCM is older than ZANU PF. Halafu uelewe CCM ni mlezi wa vyama vya ukombozi SADC.
Issue ya Zimbabwe itakuwa solved soon.

Wewe endelea kuwa na matumaini mfu. Watanzania wanawapuuza na utapeli wenu.
 
Annael hakuna ulichoongea maandishi mengi madudu tuu,Mugabe amegoma kula Siku mbili kama hujui ameondolewa kwenye uongozi wa chama hana sifa za kuwa Rais wao Leo ZANU PF wanamtangaza kiongozi wao na ndie atakua Rais wamesema sasa Raia watatumika kumtoa si jeshi tena..jeshi liliruhusu maandamo ya kusapoti kumtoa Bob jumamosi na jumapili huku Bob akiwekewa TV na kuona umati wa watu kila mji hawamtaki hana sapoti tens zaid ya kutoka yeye Kagoma kula anataka afe
Hizo ni wishes zako binafsi siyo uhalisia
sikiliza hotuba ya jana hapa kutoka rais wa zimbabwe
 
Vijana wengi hawana uwezo wa kujadili kwa hoja zinazohitaji tafakuri za kina,kwani wengi wanaongozwa na ushabiki ,pia wengi niwafiki.
 
Hizo ni wishes zako binafsi siyo uhalisia
sikiliza hotuba ya jana hapa kutoka rais wa zimbabwe

Huyo Mugabe ni king'ang'anizi....

Lakini huo uking'ang'anizi wake, hautamuokoa

Wazimbabwe wamedhamiria safari hii, waliokuwa wakimshangilia, ndiyo hao hao wamemgeuka!
 
Ni vigumu sana kuwaongoza Slaves ambao waliisha zoea mijeledi na mateso toka kwa Slave masters. Waliounda Hilo zengwe lote huko Zimbabwe Ni wazungu waliotimuliwa kutoka kwenye mashamba makubwa wanayoyamiliki na kupewa wazawa. Sikushangaa issue ya Zimbabwe ilichukua almost dakika Kumi katika vyombo vya habari vya magharibi sababu wait ndo wahusika hasa wa hayo mapinduzi. Waafrika kwa ujinga wetu tutaendelea kuteseka kila kukicha kwa vikundi vinavyojiita kuwa Ni vya waleta mabadiliko . It's very sad . Mchango wa Mugabe wataukumbuka . A slave will always be slave
 
Huyo Mugabe ni king'ang'anizi....

Lakini huo uking'ang'anizi wake, hautamuokoa

Wazimbabwe wamedhamiria safari hii, waliokuwa wakimshangilia, ndiyo hao hao wamemgeuka!
Hujui hata unachitetea wewe. Zaidi sana unafanya ushabiki tu. Issue za Zimbabwe unazijua kiundani au unakurupuka tu.
 
Hakuna marefu yasiyona ncha,hakuna mkate mgumu mbele ya chai,wakuu wa majeshi waende Zimbabwe wakafundishwe kuzisimamia nchi zao

CDA yule ni zaidi ya mzalendo,Mungu atakua amemuandalia makao mema siku za mbeleni
 
Back
Top Bottom