Tumirogwa? Tumeshindwa hata kutengeneza Midoli nchini mpaka tuagize China?

Tumirogwa? Tumeshindwa hata kutengeneza Midoli nchini mpaka tuagize China?

and 998 others

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2012
Posts
28,431
Reaction score
40,142
Tumeshindwa hata kutengeneza Midoli nchini mpaka tuagize China? Tumirogwa? - Miaka 61 ya Muungano!
 
Penguin Skills GIF by Pudgy Penguins.gif
 
Midoli tulikuwa tunatengeneza wenyewe tulipokuwa wadogo tulifinyanga watu, ng'ombe, tembo, na kila umbo serikali haikuona umuhimu ilipuuzia sanaa zetu. Ungekuta tuna viwanda vya kuunda midoli sasa hivi. Wafinyanzi na wachongaji nao hawapewi umuhimu. Mpira na muziki tu ndio unaojaliwa mpaka umeundiwa wizara, idara na taasisi zake. Wachina wanakuza kila aina ya kipaji na sanaa. Uchina kila kipaji cha raia wake ni fursa ya uchumi wa nchi hiyo, nadhani mnajionea wenyewe huko mitandaoni
 
Tumeshindwa hata kutengeneza Midoli nchini mpaka tuagize China? Tumirogwa? - Miaka 61 ya Muungano!
Kwenye Uchumi watu huwa wanahesabu gharama za production ya kitu soko na gharama za kuagiza hicho kitu na bei yake kwenye soko.Ndio sababu kuna export na import.Pale unapoona kwamba ukiagiza kutoka China gharama zake ni nafuu unaagiza.
Kwani wewe ulitaka nani aanzishe kiwanda cha kutengeneza midoli?Je soko lake lipo na linalipa?
Nchi nyingi duniani zinaagiza midoli China kwa sababu ni cheap na gharama zao za kutengeneza zipo chini.
China wanasaidiwa na mass production ya vifaa vingi kwa sababu ya cheap labour na gharama nafuu za uzalishaji kwa wingi.
 
Tuangalie vitu vidogo vyenye tija ambavyo havipewi kipaumbele, viongozi wenye dhamana hawana maono. Mfumo wa elimu yetu umepitwa na wakati, haumfanyi mwanafunzi kujitambua anaweza kuunda nini. Ni mfumo unaolenga kupata wafanyakazi wa serikali na taasisi zinazofanana na za serikali. Hakuna mwanafunzi anayesoma ili awe muundaji wa bidhaa fulani, kuanzisha mradi wa kiuchumi kama kiwanda cha kuunda bidhaa fulani za kuchezea watoto na kuwaburudisha. Vichwa ni vingi lakini ni zero brain
 
Nimekuta vijana fulani wanajiundia mikanda ya jipsamu, nikauliza kwa nini mnaiunda uchochoroni mafichoni wakati ni bidhaa inayohitajika kwenye ujenzi wa nyumba? Walinijibu wanaogopa kukamatwa na kusumbuliwa na mamlaka. Sasa vijana kama hawa si ndio vema wakasaidiwa na serikali waunde bidhaa zao bila bughudha? Kama mfumo rasmi wa elimu uliopo unashindwa kwendana na mahitaji ya binadamu ni bora serikali ikaangalia pande zingine watu wanahitaji nini kwendana na wakati wa sayansi na teknolojia. Kuna VETA, VETA inalemewa, inashindwa kuona fursa mpya na kuanzisha kozi zake wanafunzi wakasomee stadi na ujuzi huo
 
Tumeshindwa hata kutengeneza Midoli nchini mpaka tuagize China? Tumirogwa? - Miaka 61 ya Muungano!
Kama viongozi wako wenyewe wa ccm ni wabinafsi, mafisadi, na vilaza wa mwisho kabisa duniani wasio hata na chembe ya uzalendo, wala maono ya mbali! Ndiyo utegemee kuwa na maendeleo!
 
Nimekuta vijana fulani wanajiundia mikanda ya jipsamu, nikauliza kwa nini mnaiunda uchochoroni mafichoni wakati ni bidhaa inayohitajika kwenye ujenzi wa nyumba? Walinijibu wanaogopa kukamatwa na kusumbuliwa na mamlaka. Sasa vijana kama hawa si ndio vema wakasaidiwa na serikali waunde bidhaa zao bila bughudha? Kama mfumo rasmi wa elimu uliopo unashindwa kwendana na mahitaji ya binadamu ni bora serikali ikaangalia pande zingine watu wanahitaji nini kwendana na wakati wa sayansi na teknolojia. Kuna VETA, VETA inalemewa, inashindwa kuona fursa mpya na kuanzisha kozi zake wanafunzi wakasomee stadi na ujuzi huo
Serikali ipi hiyo!! Hii hii inayopeana vyeo vikubwa kwa misingi ya rushwa, undugu, urafiki na ukada! Hilo sahau.
 
Hata ikitengenezwa Bongo itatengenezwa na haohao wachina au wahindi. Mtu mweusi haiaminiki hata na wenzake. Akijaribu utaambiwa Ina sumu ya kulete kansa ili mchina auza zake.
 
Tuwaulize hawa jamaa,pengine tutapata majibu
 

Attachments

  • Screenshot_20250306-183123_1.jpg
    Screenshot_20250306-183123_1.jpg
    300.2 KB · Views: 21
Kama viongozi wako wenyewe wa ccm ni wabinafsi, mafisadi, na vilaza wa mwisho kabisa duniani wasio hata na chembe ya uzalendo, wala maono ya mbali! Ndiyo utegemee kuwa na maendeleo!
Waambie ukweli Hawa majizi yaliyokubuhu!
Majizi ya fisiemu yanataka watu wawe maskini ili wajitape wanaongoza wanyonge! Shenzi type!
 
Kwenye Uchumi watu huwa wanahesabu gharama za production ya kitu soko na gharama za kuagiza hicho kitu na bei yake kwenye soko.Ndio sababu kuna export na import.Pale unapoona kwamba ukiagiza kutoka China gharama zake ni nafuu unaagiza.
Kwani wewe ulitaka nani aanzishe kiwanda cha kutengeneza midoli?Je soko lake lipo na linalipa?
Nchi nyingi duniani zinaagiza midoli China kwa sababu ni cheap na gharama zao za kutengeneza zipo chini.
China wanasaidiwa na mass production ya vifaa vingi kwa sababu ya cheap labour na gharama nafuu za uzalishaji kwa wingi
Asimia kubwa vitu vinagizwa mpka dawa zamswaki ccm imefeli
 
Watu wanaojua biashara hawafanyi ili kusaidia watu. Main factors ni uchumi wa nchi, soko, gharama na faida ndio vinaamua biashara ifanyike na iwe maintained. Nchi hii hizo factors ni low value au hazipo kabisa. Hivyo kupelekea absence ya biashara nyingi.

Utahitaji a well planed strategy within a limited timeline ku-fix hilo tatizo.
 
midoli mingi saiv nahisi inatengenezwa hapa hapa ila mingine inatoka nje..maana karikoo midoli baadhi inauzwa elfu 35. ukipiga gharama ya kuusafirisha toka china ni zaidi ya elfu 35.
 
Back
Top Bottom