Tujitokeze kuwatetea Prof Muhongo na Prof Tibaijuka

Tujitokeze kuwatetea Prof Muhongo na Prof Tibaijuka

tukishawatetea tutapata pesa zetu??? Au ndio mgawane zilizobaki. Kila mtu abebe masala a wake walipanda mahindi wasifikiri kuvuna maharage. Tumechoooookaaaaaa na hii mijizi jambazi wauwaji na walafi period!!!! Uraisi Tz ni biashara tangu Mwalimu ang'atuke wengine wote ni maigizo na dhambi ile ile.

Naomba unijibu huyo Prof. Anna Tibaijuka huo u-Profesa wake umelisaidia nini TAIFA. Ninachofahamu kila suala analosimamia ni Majanga tu. CHUO KIKUU alikuwa hajui chochote zaidi ya kukopi notisi ubaoni ili wanafunzi wanakili. Baadaye akaanzisha Bawata akatimuliwa mbali nayo. Akamdanganya Kofi Annan akampa uongozi UN-HABITAT akaishia kuiba NA kufukuzwa, akaenda Wizara ya Ardhi akaishia kukwapua ardhi za watu kuanzia Muleba, Kigamboni na Mwanza, NA sasa amekwapua Escrow account. Huyu hatakiwi kutetewa Bali tumpeleke China akanyongwe. Huwezi kuwa NA msomi Mpuuzi kama huyu. NA yeyote anayemtetea anastahili kunyongwa maana naye atakuwa ni mwizi.
 
Kila atakayekuja na kauli za "Rais" au "WAZIRI MKUU/WAZIRI" wamedanganywa...... ANIKOME. Sibadili kauli.

Nimechoka na hizi kauli za Rais kadanganywa. Kila mtu anajua kuwa ma-PM wake wanalazimishwa na katiba mbovu ya nchi. Halafu aje mtu hapa anatuambia Rais alidanganywa. Rais hadanganywi kwa mambo kama haya kwani ana washauri wazuri sana na wengi ni Maprofesa.

embu Chapa Nalo Jr, kasinge, MAHORO, mchemsho, aminiusiamini, Puro, Sikonge, Manjagata, mckenzie, The Red Pen, mnyakwetu, Pakawa natoka hapa, Mingoi

na wengine haraka geuzeni mje Huku jamvini mrekebishe rubbish mlizo andika, nyie ndio vinara wa kulifanya jamvi hili lionekane kama kijiwe cha wahuni na mataahira, wavivu wa kusoma na kuwaza. Huna haki ya Kuccoment kama hujasoma maada. hulazimishwi!!watanzania wengine ni mizigo tu ndio hawa prop aliwaita wavivu wa kufikiri na kusoma. ukiona maada ndefu unavuka unaiacha nani kakulazimisha kwani?
 
Kila atakayekuja na kauli za "Rais" au "WAZIRI MKUU/WAZIRI" wamedanganywa...... ANIKOME. Sibadili kauli.

Nimechoka na hizi kauli za Rais kadanganywa. Kila mtu anajua kuwa ma-PM wake wanalazimishwa na katiba mbovu ya nchi. Halafu aje mtu hapa anatuambia Rais alidanganywa. Rais hadanganywi kwa mambo kama haya kwani ana washauri wazuri sana na wengi ni Maprofesa.

mpumbavu hata umtwange katika kinu upumbavu wake hauta mtoka.
 
ccm 7.jpg



Hivi lini MTAKOMA kutuambia kuwa Rais kadanganywa?

EPA na ESCROW, Kikwete family imeshiriki kwa kiasi kikubwa sana.

Sasa hapa, nani kadanganywa? Mbona anajua wote waliopokea fedha? UTUKOME kama ulivyokoma ziwa la Mama yako.
 
embu Chapa Nalo Jr, kasinge, MAHORO, mchemsho, aminiusiamini, Puro, Sikonge, Manjagata, mckenzie, The Red Pen, mnyakwetu, Pakawa natoka hapa, Mingoi

na wengine haraka geuzeni mje Huku jamvini mrekebishe rubbish mlizo andika, nyie ndio vinara wa kulifanya jamvi hili lionekane kama kijiwe cha wahuni na mataahira, wavivu wa kusoma na kuwaza. Huna haki ya Kuccoment kama hujasoma maada. hulazimishwi!!watanzania wengine ni mizigo tu ndio hawa prop aliwaita wavivu wa kufikiri na kusoma. ukiona maada ndefu unavuka unaiacha nani kakulazimisha kwani?
Sorry, I read every line from the beginning, what I found is rubbish. Sina muda wa kutetea watu jeuri wanaoiba wakujua kabisa. UWaitimuliwa watarudi wenyewe walikotoka. Nadhani kuna watu wanaohitaji utetezi zaidi ya hao wezi.
 
Sorry, I read every line from the beginning, what I found is rubbish. Sina muda wa kutetea watu jeuri wanaoiba wakujua kabisa. UWaitimuliwa watarudi wenyewe walikotoka. Nadhani kuna watu wanaohitaji utetezi zaidi ya hao wezi.

watu wengine hamjui sana mkisemacho..
 
Ingelikuwa Tanzania ni China basi wote hao hukumu yao kunyongwa tu.
 
Kweli kabisa siasa inaweza kuwa chanzo ila hata kauruma kidogo ata kachembe cha huruma na wagonjwa walio lazwa mahospitalini hawana duh !
Tusilaum siasa bali tuseme kukosa uzalendo ndio chanzo watu kuona familia zao ndio binadam na wengine hawasitahili haki ndio chanzo pia hata imani za kiroho watu hawana kabisa ndio kitakacho pelekea tuje kuchomana moto siku siyo nyingi
 
TAMKO hili uliloliandika hapa, si kwa level ya I.Q zetu, utapata matusi ya kutosha,


Bring Back Our Money..

Unakosea mkuu umeshindwa kuwaza kidogo ungejuwa tatizo!
Tatizo siyo elimu mtu anapotaja nyoka aidha ukimbiye au unatafuta gogo la kumtwanga ndicho kilichotokea hapa !
Au kama huamini kesho panda daladala sema tu ccm alafu angalia macho ya watu uwone watakavyo kutolea macho kabla yakujuwa unataka kuongea nini vile vile ndugu yangu kama wewe ni professor usije ukapita mtaani ukasema wewe ni professor watakuita muwongo watu wamechoka mkuu wanapiga kichwani tu mda huu nafsi za watu zimeshakuwa petrol ambayo haijachakachulia inasubiri njiti yakiberiti ata kwa.umbali wa mita mia kazi ukitambua tatizo utakuwa umeelimika
 
Last edited by a moderator:
Nadhani asilimia kubwa ya wanao comment hii mada aidha hawajaielewa au hawajaisoma yote..
Ahsante mtoa mada kwa pointi zenye kufikirisha
Tatizo ametaja nyoka ukitaja neno professor watu wanataka kutapika ukitaja neno ccm watu wanakuwa na hisia za wizi ndio tatizo lililo jitokeza mkuu usitishiye mtu nyoka huyo au kama humpendi ndugu yako pita naye kariakoo sema.mwizi huyo nadhani unajuwa kitatokea nini ndicho kiicho tokea hapa!
 
Tujitokeze wana jf kumtetea babu seya.sio hao majambazi.
 
{[....embu Chapa Nalo Jr, kasinge, MAHORO, mchemsho, aminiusiamini, Puro, Sikonge, Manjagata, mckenzie, The Red Pen, mnyakwetu, Pakawa natoka hapa, Mingoi

na wengine haraka geuzeni mje Huku jamvini mrekebishe rubbish mlizo andika, nyie ndio vinara wa kulifanya jamvi hili lionekane kama kijiwe cha wahuni na mataahira, wavivu wa kusoma na kuwaza. Huna haki ya Kuccoment kama hujasoma maada.Jf ni jamvi la watu makini but nowdays linavamiwa na mataahira wengi wavivu wa kusoma na kuchambua !!..]}
..

Watanzania Wenzangu

Maskhara, Utani, na ushabiki tafaadhali tuviweke kando. Kwa Umoja wetu tuungane sasa na kwa rasilimali za Nguvu Zetu tuwatetee na kuwanusuru Maprofessor wetu kwenye Lindi zito la kashfa ya Kujichotea mifedha tele kutoka kwenye account iliyofumanika ya Tegeta ESCROW. Tukea sakata hili lilipochukua kasi ukingoni mwa bunge hili, nimekuwa karibu na Redio yangu ya picha nikifuatilia nukta kwa nukta ya mijadala na majibizano yote hadi usiku kabisa wa Ijumaa saa sita kasoro ivi wakati kamanda wa Ukweli, Mtu asiye ogopa kitu chochote, Shujaa anayepenya kati ya Majambazi, majangili, wezi na walarushwa nene Mhe Mbowe, alipopigilia msumari kichwa cha bunge, wezi, wanafiki, wasiojitambua wakatawanyika hatimae vichwa vyenye akili vikaunda tena mapendekezo mapya makali zaidi yaliyo wasilishwa Jumamosi na hapana aliye pinga.

Ndugu zangu mapendekezo haya ni Mwiba, ni makali, ni Upanga ukatao kotekote. hata kama Raisi wetu asipo chukua hatua yoyote lakini tayari maprofessor wetu wameshavuliwa hadi nguo na vidude vya ndani kabisa, ni kidonda kwao na ukilema ambao kwa binaadam ngumu sana kupona. ni wengi wanaokumbwa na fagio hili ila sanasana niwasemee hawa wawili ili tuwateteee tetee lau itawasaidia.

Ndugu Watanzania, Mtu kuitwa professor sio kitu cha mchezo, nadhani wale wenye shahada moja au mbili hata tatu mnanielewa vilivyo. professor ni msomi, Bingwa wa usomi. Professor sio neno dogo la kutamkatamka, hawa ni watu Nguli, wamebobea kitaaluma na kuiva. professor sospeter M. Muhongo hakuna asichokijua kwenye mawe na miamba (Geology). professor anna kajumulo Tibaijuka kabobea kwenye Uchumi mzalendo (Angro-Economics). hawa watu si wa kubeza kwenye mizania ya Elimu.

sitaki kurudia historia lakini Itoshe kusema kwamba Nimeongea sana si kwenye magazeti nata michango yangu humu kumpigia kelele Raisi wetu kwamba watu hawa hawafai kuwaweka kwenye uwanja wa kisiasa. HAWAFAI, WATAHARIBIKAAAA..!, Hakuna aliye sikia, hadi tunafika hapa hii ni dharau, kiburi, na kutowajibika kwa washauri wa Rais wetu mpendwa. washauri hawa wamempotosha sana Raisi wetu kwenye Mengi, hawafai, wamemfanyia Uhaini mwingi hawa jamaa, kumshauri vibaya Raisi ni Kukiuka state policy, ni aina ya uhaini. hawa ndio Zigo lote la mavi wadondoshewe.[...We ulionawapi Ushauri kwamba Raisi wiki nyingi hayuko nchini kwa matibabu Marekani, huku nchi inafukuta na bunge linarindima, ni wazi raisi yuko well informed, kisha washauri wanamwandalia tamko la kuongelea safari yake tu na mbaya zaidi anasema ya Bungeni hayajui, hii ni Tafsiri mbaya sana, ni picha kwamba raisi akishapanda ndege hajui lolote kuhusu nchini yake, kwamba hata kama kuna mapinduzi yeye haelewi lolote, noooo no way hapa hawakumtendea vema Raisi. Angepaswa kutamka wazi kwamba Yanayoendelea Bungeni Yote ana taarifa nayo na taratibu zitachukua mkondo wake, that's a head of state statement, rather "i know nothing till reported and presented before me....!!?]. tuendeleee na Maprop wetu..

Ikumbukwe Tokea Juzikati Aprili 2012. prop Muhongo alipoteuliwa uwaziri wa umeme na mawemawe amekuwa na mlolongo wa Matukio na matamshi ambayo sikunyingi yalisha mnyima Legacy ya kuwa kwenye kiti cha Uwaziri huo wa Nishati na Madini. jamani Huyu Purely ni professor sio mwanasiasa ni jembe kitaaluma. Dawati la Utendaji ndilo linalo mfaa sio mchezo wa mdomoni.Mara Nyingi akiongea professor wetu huyu lazima ama atukane, ama akashifu watu, sio mara chache alishasema watanzania wavivu wa kufikiri (including yeye yaani mtu anajitukana hadi yeye), alishawahi kuwaita viongozi wa dini mambumbumbu, alishatoa matamshi yanayochochea kero iliyosababaisha vifo na vurugumai kubwa huko gesini Mtwara wote tunajua hili, uanasiasa wa professor huyu mapemaa Ulishaonekana ni Sumu na majanga. washauri wa Raisi wangeliona hili mapemaa na wangemuondoa na Kumwachia majukumu ya Utendaji tu. kali zaidi Juzi kwenye kikao Cha Bunge alikurupuka sana kuongea tu bila data,katia viingereza vingi vikamgomea, kila anachosema vijana wanampinga kwa data. nashangaa jamaa bungeni Yumo tu hatoki sio kwamba ana ngozi ngumu wakati mwingine network si bure zimeshakatika, we uone watu wanagaragaza CV nzito ya uprofessor kama bata aliye choka utakuwa na akili bado!!.

Washauri hawa wa raisi wetu wamesababisha maafa na Ulemavu kwa professor wetu huyu. kwenye fani za Ujenzi tunasema Mhandisi mwenye lezeni yake akisanifu majaengo yakaleta hitilafu kidogo hapana kungojea hadi yauwe wananchi ananyang'anywa leseni yake faster anabakia fundi mchundo, iweje raisi ashindwe mapema Kushauriwa amuondoe haraka waziri Huyu. Bora angepewa hata Ukatibu mkuu somewhere jamaa jembe kwenye kazi. Ulionawapi mtaalam huyu wa miamba ati leo anapiga dili za Udalali ofisini, what a life shame! Wengine hamjui hili kwamba Prof. Sospeter Muhongo alishatunukiwa Tuzo ya Kimataifa ya Kisomi ya Mfalme Napoleoni ijulikanayo kama 'Ordre des Palmes Académiques (Order of Academic Palms)' toka Serikali ya Ufaransa. Hii ni kutokana na mchango wake wenye ufanisi duniani katika medani za Sayansi, Teknolojia na Ubunifu. Mtu huyu ni wa kuketi kwenye dawati akipanga ubunifu wa Teknolojia ya miamba atusaidie kuokoa mabilioni ya shiilingi yanayopotea kwenye wezi wa rasilimali zetu, ati tunaambiwa leo anapiga dili za wizi na udalali ofisini??!! Inaumaje..!

Nilikuwa sijabahatika Kumwona live professor Tibaijuka akiongea kwenye majukwaa ya kisiasa, nakumbuka Chadema walifanya Mkutano mkubwa Viwanja vya jangwani sikumbuki lini uliofana sana, baadae Chama hiki nacho kikajibu mapigo kwa kuwasombelea watu uwanjani. Kitu kikubwa kilichonivuta uwanjani ni kumsikia professor Anna Kajumulo Tibaijuka akiongea. nadhani wote mliokuwepo mlishuhudia low and speechless ever from the professor. What i learnt from that day Wasomi wa ukweli haipendezi kuwaharibu siasani. Can you imargine, professor Mzima by her name anakiri Kupokea Tsh1.67 billin, Tanzanian Money, no no hata kama sio Tanzanian money let say somebody kuku au bata flani from country code XXX amempatia tu, Tsh 1.67 ??!!, then brofessor anadai kazipeleka kwenye biashara ya shule not research inakujia mkichwa kweli?. anaropoka zinasaidia watoto wasio jiweza shuleni, but madam professor ada ya mwanafunzi kwenye shule yako ni 4.4million then inamaana maskini wa tanzania mtoto wake anasoma kwenye shule zenye ada staring from 4.4 . mambo ya kutisha kabisa.

Jambo nalosema ni kwamba wasomi wetu hawa wazuri Wameharibiwa na serikali Hii. Serikali imwavuruga, kuwachanganya, kuwadhalilisha kiasi hawajielewi. hivi nikisema Chama chetu hiki ni mashine ya Kuharibu wasomi ntakuwa nakosea?. Kati ya Maprofessor wanne kwenye serikali Nzima Nusu yake yaani wawili wawe majanga hii si hatari kubwa sana. hata hao wengine pindo za nguo zao hazijafunuliwa peupe tu..

Sijikiti sana kwenye dhima nzima ya Ukwibaji wa mashilingi hayo kwa sababu sidhani kama ni jambo geni kwenye serikali hii iliyojaa Uvundo wa kukwiba pasipo kukemeana. serikali ina matrillioni so watu wanachota tu kila kukicha, basi tu bahati mbaya hiyo imewadondokea hao. serikali hii mwizi ni mfalme maskini ni kibaka. Ukiiba kuku unafungwa miaka ya mfano na kadiri unavyoiba sana kifungo kinapungua na ukiiba mabilioni hadi ulinzi unapewa. tabia ya kuibia serikali haijaanza jana mnakumbuka Mwalimu alisema kipindiflan serikali yake watu walikuwa wanakwiba tuu, Mwasia mmoja kama leo akakwiba hadi akajisahau akaropoka "serikali Yote ya mwalimu iko mfukoni mwake" Mwalimu akastuka sana, he kumbe yeye na serikali yake wako kwenye mfuko wa mhindi mmoja, akakikarabati kiti chake cha uraisi sawia. Kwa sasa nchini ukikamatwa ukafikishwa kituoni, kisha wakakwambia vua viatu, toa ulivyokuwa navyo mfukoni, mwanaume ukatoa kitita burungutu msimbazi zimebabana za kutosha zikatua kwenye macho ya afande mwanaume utahudumiwa kama mfalme hapo kituoni. kila afande ataunda ubest na wewe. nchi hii ilishabadilika kuwa ya wenyenavyo, wasionavyo mtulie kimyaaaa ndio tafsiri ya amani yetu.

Tujitokeza sasa kuwatetea Wataalam wetu hawa, tuhakikishe wanatoka kwenye siasa na kwenye chama hiki kichafu, kisha tuhakikishe hela zilizo wazuzua wakalewalewa na kuwa kama wasiojitambua zitaifishwe haraka, warudi kwenye senceship yao kama wataalam, bado tunawahitaji sana, taifa hili bado changa, taifa maskini, wasomi ni lulu kwenye taifa hili. taifa gani lisilo linda wasomi wake hadi wanapata ukilema wa stress za maisha kiasi hiki???

Njia ya kuwa tetra ni kugharamia Bunge kuweza kurudi Dodoma kubadilisha maazimio yao. Uwezo huo mnao kugharamia kikao cha Bunge na kuwashawishi kubadilisha maazimio?
 
Last edited by a moderator:
Njia ya kuwa tetra ni kugharamia Bunge kuweza kurudi Dodoma kubadilisha maazimio yao. Uwezo huo mnao kugharamia kikao cha Bunge na kuwashawishi kubadilisha maazimio?


Hizi ndio akili za kina mwa 4 Lizaboni na Simiyu Yetu hawaelewi hata nguvu ya bunge ni nini... mbaya zaidi wanatoa ushauri ambao ukichukuliwa na rais utaamsha machafuko nchini na ni kitu ambacho rais hawezi thubutu....

Mkuu hawa ni watu duni Sana kifikra.
 
Last edited by a moderator:
Hizi ndio akili za kina mwa 4 Lizaboni na Simiyu Yetu hawaelewi hata nguvu ya bunge ni nini... mbaya zaidi wanatoa ushauri ambao ukichukuliwa na rais utaamsha machafuko nchini na ni kitu ambacho rais hawezi thubutu....

Mkuu hawa ni watu duni Sana kifikra.
Mkuu nafuatilia sana post zako, si busara kutukana...jenga hoja, unayeona anakosea mweleweshe kwa facts
 
Mkuu nafuatilia sana post zako, si busara kutukana...jenga hoja, unayeona anakosea mweleweshe kwa facts

Nimetukana wapi? Watu wanaotoa ushauri Wa kuchochea machafuko unataka turembe maneno juu yao...

Narudia tena ni watu duni mno wasioweza kufikiri zaidi ya hatua za miguu yao....
 
Back
Top Bottom