Tujadili: Zipi ni faida na hasara za kuwa na mifuko Miwili ya hifadhi ya jamii tofauti na sasa ambapo kuna mifuko mingi?


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
30,352
Likes
57,864
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
30,352 57,864 280
Kama Bunge litapitisha mswaada wa kuunganisha mifuko ya hifadhi ya jamii kuwa miwili badala ya mifuko mingi iliyopo sasa na baadae Raisi kutia saini,,unadhani nini zitakuwa faida na hasara za mabadiliko haya?

Mimi binafsi naona kutakuwa na hasara zifuatazo:
1.Kupungua wa ushinda na kusababisha huduma ziwe duni.

2.Kuongezaka kwa urasimu na kuwa chanzo cha kero kwa wafanyakazi/wastaafu.

3.Waendeshaji wa mifuko hii watapunguza ubunifu kutokana na kukosekana kwa ushindani na hivyo kupunguza uwekezaji wa kibiashara wa mifuko hii.

4.Kupunguza/kufuta ajira zitakano na uwepo wa mifuko hii kwa baadhi ya waajiriwa wa mifuko hii


5.Kuondoa umuhimu wa uwepo wa taasisi ya kudhibiti mifuko ya hifadhi ya jamii(SSRA) na hivyo kutishia ajira za waajiriwa wa taasisi hii.

6.Wafanyakazi wanakatwa viwango tofauti kulingana na mishahara yao ila sidhani kama kwenye kulipa mafao tofauti hii itazingatiwa sana.

7.Formulae ya kukukokotoa mafao ikibadilishwa kuna watakaoathirika kwa mafao yao kupungua ingawa kuna watakaofaidika.

Unaweza kuongeza ingawa mengi tutayajua baada ya sheria ya kuunda na kusimamia mifuko hii itakapotungwa na kupitishwa pamoja na kanuni zake.

Muswaada husika utakuwa ni kipomo tosha cha uwezo wa wabunge wetu katika kujadili maswala nyeti na yenye maslahi kwa watanzani na Taifa kwa ujumla.
 
mwanamakole

mwanamakole

Member
Joined
Dec 3, 2015
Messages
83
Likes
85
Points
25
mwanamakole

mwanamakole

Member
Joined Dec 3, 2015
83 85 25
Kama Bunge litapitisha mswaada wa kuunganisha mifuko ya hifadhi ya jamii kuwa miwili badala ya mifuko mingi iliyopo sasa na baadae Raisi kutia saini,,unadhani nini zitakuwa faida na hasara za mabadiliko haya?

Mimi binafsi naona kutakuwa na hasara zifuatazo:
1.Kupungua wa ushinda na kusababisha huduma ziwe duni

2.Kuongezaka kwa urasimu na kuwa chanzo cha kero kwa wafanyakazi/wastaafuKupu.

3.Waendeshaji wa mifuko hii watapunguza ubunifu kutokana na kukosekana kwa ushindani na hivyo kupunguza uwekezaji wa kibiashara wa mifuko hii.

4.Kupunguza/kufuta ajira zitakano na uwepo wa mifuko hii kwa baadhi ya waajiriwa wa mifuko hii

hasara: kutakuwa na urasimu sana ikiwa ni pamoja na ucheleweshwaji wa malipo kwa wahusika
 
caine

caine

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2015
Messages
279
Likes
447
Points
80
caine

caine

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2015
279 447 80
Itapunguza ubora wa huduma na pia itapunguza chaguo la mteja.
 
WENYELE

WENYELE

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,212
Likes
819
Points
280
WENYELE

WENYELE

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,212 819 280
Kwa akili km hizi,walau ma CCM yataongoza milele,haina maana yakuwa na utitiri wa vitu vinavyofanya kazi inayofanana huku ikilenga watu wale wale...
 
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
2,827
Likes
2,362
Points
280
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
2,827 2,362 280
Walioanzisha mifuko hii walikuwa na akili sana lakini aliyeanzisha SSRA pia aliona mbali kidogo maana bila regulation mifuko hii haiwezi kiwa na tija
Lakini kwa sasa naiona ikioperate vizuri na kushindana vizuri kibiashara hasa baada ya SSRA kuruhusu mtu kutoka taasisi yoyote kuweza kujiunga na mfuko wowote wa hifadhi ya Jamii


Hasara kubwa itakayojitokeza ni kukosekana kwa ushindani na kupotea kwa ajira nyingi tu
Lakini pia kodi itapotea
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
79,607
Likes
43,551
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
79,607 43,551 280
Kama Bunge litapitisha mswaada wa kuunganisha mifuko ya hifadhi ya jamii kuwa miwili badala ya mifuko mingi iliyopo sasa na baadae Raisi kutia saini,,unadhani nini zitakuwa faida na hasara za mabadiliko haya?

Mimi binafsi naona kutakuwa na hasara zifuatazo:
1.Kupungua wa ushinda na kusababisha huduma ziwe duni.

2.Kuongezaka kwa urasimu na kuwa chanzo cha kero kwa wafanyakazi/wastaafu.

3.Waendeshaji wa mifuko hii watapunguza ubunifu kutokana na kukosekana kwa ushindani na hivyo kupunguza uwekezaji wa kibiashara wa mifuko hii.

4.Kupunguza/kufuta ajira zitakano na uwepo wa mifuko hii kwa baadhi ya waajiriwa wa mifuko hii


5.Kuondoa umuhimu wa uwepo wa taasisi ya kudhibiti mifuko ya hifadhi ya jamii(SSRA) na hivyo kutishia ajira za waajiriwa wa taasisi hii.

6.Wafanyakazi wanakatwa viwango tofauti kulingana na mishahara yao ila sidhani kama kwenye kulipa mafao tofauti hii itazingatiwa sana.
Kwani Mange anasemaje?
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,286
Likes
10,207
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,286 10,207 280
Kama Bunge litapitisha mswaada wa kuunganisha mifuko ya hifadhi ya jamii kuwa miwili badala ya mifuko mingi iliyopo sasa na baadae Raisi kutia saini,,unadhani nini zitakuwa faida na hasara za mabadiliko haya?

Mimi binafsi naona kutakuwa na hasara zifuatazo:
1.Kupungua wa ushinda na kusababisha huduma ziwe duni.

2.Kuongezaka kwa urasimu na kuwa chanzo cha kero kwa wafanyakazi/wastaafu.

3.Waendeshaji wa mifuko hii watapunguza ubunifu kutokana na kukosekana kwa ushindani na hivyo kupunguza uwekezaji wa kibiashara wa mifuko hii.

4.Kupunguza/kufuta ajira zitakano na uwepo wa mifuko hii kwa baadhi ya waajiriwa wa mifuko hii


5.Kuondoa umuhimu wa uwepo wa taasisi ya kudhibiti mifuko ya hifadhi ya jamii(SSRA) na hivyo kutishia ajira za waajiriwa wa taasisi hii.

6.Wafanyakazi wanakatwa viwango tofauti kulingana na mishahara yao ila sidhani kama kwenye kulipa mafao tofauti hii itazingatiwa sana.
Mimi pia Nimeona hasara zifuatazo,
1. Kupungua wa ushindani na kusababisha huduma ziwe duni.
2. Kuongezaka kwa urasimu na kuwa chanzo cha kero kwa wafanyakazi/wastaafu.
3. Waendeshaji wa mifuko hii watapunguza ubunifu kutokana na kukosekana kwa ushindani na hivyo kupunguza uwekezaji wa kibiashara wa mifuko hii.
4. Kupunguza/kufuta ajira zitokanazo na uwepo wa mifuko hii kwa baadhi ya waajiriwa wa mifuko hii.
5. Kuondoa umuhimu wa uwepo wa taasisi ya kudhibiti mifuko ya hifadhi ya jamii(SSRA) na hivyo kutishia ajira za waajiriwa wa taasisi hii.
6. Wafanyakazi wanakatwa viwango tofauti kulingana na mishahara yao

Upande wa Faida ya kufanya hizo Merging sijaona aisee
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,286
Likes
10,207
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,286 10,207 280
Kwa akili km hizi,walau ma CCM yataongoza milele,haina maana yakuwa na utitiri wa vitu vinavyofanya kazi inayofanana huku ikilenga watu wale wale...
Kwa mfano wako huu Vipi kuhusu Benki Mkuu??
TIA, CBE na IFM ni vyuo vya serikali, je navyo viungwe pamoja??
 
M

MotoKazi

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2015
Messages
499
Likes
424
Points
80
M

MotoKazi

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2015
499 424 80
Kwa akili km hizi,walau ma CCM yataongoza milele,haina maana yakuwa na utitiri wa vitu vinavyofanya kazi inayofanana huku ikilenga watu wale wale...
Kweli kabisa, mshauri pia ajenge hospital moja kubwaaaaa iwe inahudumia watanzania wote nyingine azifunge.....
 
kilokiki

kilokiki

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2016
Messages
1,262
Likes
2,440
Points
280
kilokiki

kilokiki

JF-Expert Member
Joined May 3, 2016
1,262 2,440 280
Tunaongozwa na washamba
 
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2015
Messages
5,463
Likes
5,834
Points
280
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined May 27, 2015
5,463 5,834 280
KIUKWELI HASARA NA NYING KULIKO FAIDA

NA WAFANYAKAZI WAJIANDAE KUPATA HUDUMA ZILIZODUMAA KWA SABABU HAKUTAKUWA NA USHNDANI.

KWA SABABU MFUKO M1 UTAHUDUMIA PRIVATE SECTOR MWING GOVT, HVYO WAFANYAKAZ WA MFUKO WATABWETEKA, WANAJUA MWANACHAMA IWE ISIWE ATAJISAJILI NA MICHANGO ATATOA, MTEJA ATAKUWA HANA THAMANI TENA NA WALA MAFAO HAYATOBORESHWA KWA SABABU KINACHOFANYA MTEJA ANYENYEKEWE SASA HV, NI HUU USHNDAN, KILA MFUKO UNATAKA WANACHAMA WENG..

KIUFUPI
1. HUDUMA ZTAKUWA MBOVU
2. UBUNIFU SIFURI
3. USHNDAN ZERO
4. USUMBUFU WA MAFAO, USAJILI N.K
5. KUPUNGUZWA AJIRA
 
N

njex

Member
Joined
Jun 10, 2017
Messages
68
Likes
44
Points
25
N

njex

Member
Joined Jun 10, 2017
68 44 25
Kwa wale wabunge wa Ccm ambao wao ni kama rubber stamp watalipitisha hili bila hata ya kulijadili vzr.Lkn kwanza mtu unatakiwa kujiuliza.Itaunganishwa kwa formula ipi?
Kila mfuko una mtaji na asset tofauti.kila mfuko una makato tofauti na calculation ya mafao tofauti.haeaoni hii italeta migongano badala ya maendeleo?
Lazima kuna kipindi cha mpito kitatokea mpk mode of operation itakapo anza lzm wateja ambao ni wananchi wataumia sana tu!
 
Y

Yodoki II

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2014
Messages
3,653
Likes
1,122
Points
280
Y

Yodoki II

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2014
3,653 1,122 280
Kuwa na mifuko miwili hakuna faida hata moja na sijui serikali imekusudia kitu gani. Vichwa cha Waafrika wa Tanzania havina uwezo kuendesha na kusimamia vitaasisi complex bali vitaasisi vidogovidogo km ilivyosasa.
 
Mfukua Makaburi

Mfukua Makaburi

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2014
Messages
2,678
Likes
5,147
Points
280
Age
28
Mfukua Makaburi

Mfukua Makaburi

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2014
2,678 5,147 280
Kwa akili km hizi,walau ma CCM yataongoza milele,haina maana yakuwa na utitiri wa vitu vinavyofanya kazi inayofanana huku ikilenga watu wale wale...
Mkuu, umeonyesha kua uwezo wako wa kufikiri ni mdogo sana sawa na panya. Maana yake hakuna haja ya kua na vodacom, tigo na zantel kwani zote zinalenga wateja wale wale.
 
J

JFK wabongo

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2015
Messages
3,424
Likes
2,267
Points
280
J

JFK wabongo

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2015
3,424 2,267 280
Kwa wale wabunge wa Ccm ambao wao ni kama rubber stamp watalipitisha hili bila hata ya kulijadili vzr.Lkn kwanza mtu unatakiwa kujiuliza.Itaunganishwa kwa formula ipi?
Kila mfuko una mtaji na asset tofauti.kila mfuko una makato tofauti na calculation ya mafao tofauti.haeaoni hii italeta migongano badala ya maendeleo?
Lazima kuna kipindi cha mpito kitatokea mpk mode of operation itakapo anza lzm wateja ambao ni wananchi wataumia sana tu!
Hizo tofauti tofauti ndo zinaleta manung'uniko ya wastaafu. Maana siyo kila waajiriwa walikuwa huru kuchagua mifuko waitakayo.
 
J

JOHNKEKE

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2011
Messages
711
Likes
527
Points
180
J

JOHNKEKE

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2011
711 527 180
Kwa elimu ya bure hiyo ni statutory. Aihitaji competition. Ni sawasawa na kuwa na TRA nyingi, haileti ufanisi.
Mifuko ya Hifadhi ya jamii Ahitaji competition ya aina yoyote ;
1. Ndiyo maana duniani kote hakuna competition ya namna hiyo.
2. Kitaalamu mifuko ya Hifadhi ya jamii nature yake ni long term financing, hivyo aiendani na environment inayo encourage mobile membership
3. Watu wanafikiri competition always inaleta ufanisi na ubunifu, siyo kweli. Rejea importation ya fuels chini ya EWURA. Competition ilisababisha bei kupanda lakini ilipoondolewa na kuleta bulk purchase ufanisi uliongezeka.
Mifuko mingi ina direct and hidden cost nyingi. Mfano kuwa na wakurugenzi wengi badala ya moja, kuwa na bodi moja badala ya nyingi, na amini structures hizi zinaongeza cost kubwa sana kwenye administration na anayebeba ni mwanachama.
4. Kwa tulio karibu na mifuko tunajua uongo uliopambwa na marketing strategies zilipewa uzito sana kuliko ufanisi wa kifani. Mfano matangazo mazuri yaliyoaminisha watu kwamba ukijiunga na mfuko x utapewa mkopo utakaobadilisha maisha yako kwa kulmiliki gari au nyumba ndani ya miezi 6 au mwaka, kitu ambacho ni uongo.
5. Mifuko ilitoka kwenye majukumu ya asili ya kutoa mafao yanayotambulika kimataifa ya Hifadhi ya jamii na kujikita na kujikita kwenye "sweeteners" mfano mikopo ambayo nayo inatolewa kwa watu wachache sana lakini wanaitangaza sana.
6. Competition ilisababisha mifuko kuacha kuwafikia watu wa sekta isiyo rasmi na kugombania watu wa sekta rasmi(wakichagua gharama nafuu bila kubeba majukumu) hata kwa kuonga HR,
Na mengine mengi sababu ya muda naishia hapa
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
30,352
Likes
57,864
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
30,352 57,864 280
Kwa elimu ya bure hiyo ni statutory. Aihitaji competition. Ni sawasawa na kuwa na TRA nyingi, haileti ufanisi.
Mifuko ya Hifadhi ya jamii Ahitaji competition ya aina yoyote ;
1. Ndiyo maana duniani kote hakuna competition ya namna hiyo.
2. Kitaalamu mifuko ya Hifadhi ya jamii nature yake ni long term financing, hivyo aiendani na environment inayo encourage mobile membership
3. Watu wanafikiri competition always inaleta ufanisi na ubunifu, siyo kweli. Rejea importation ya fuels chini ya EWURA. Competition ilisababisha bei kupanda lakini ilipoondolewa na kuleta bulk purchase ufanisi uliongezeka.
Mifuko mingi ina direct and hidden cost nyingi. Mfano kuwa na wakurugenzi wengi badala ya moja, kuwa na bodi moja badala ya nyingi, na amini structures hizi zinaongeza cost kubwa sana kwenye administration na anayebeba ni mwanachama.
4. Kwa tulio karibu na mifuko tunajua uongo uliopambwa na marketing strategies zilipewa uzito sana kuliko ufanisi wa kifani. Mfano matangazo mazuri yaliyoaminisha watu kwamba ukijiunga na mfuko x utapewa mkopo utakaobadilisha maisha yako kwa kulmiliki gari au nyumba ndani ya miezi 6 au mwaka, kitu ambacho ni uongo.
5. Mifuko ilitoka kwenye majukumu ya asili ya kutoa mafao yanayotambulika kimataifa ya Hifadhi ya jamii na kujikita na kujikita kwenye "sweeteners" mfano mikopo ambayo nayo inatolewa kwa watu wachache sana lakini wanaitangaza sana.
6. Competition ilisababisha mifuko kuacha kuwafikia watu wa sekta isiyo rasmi na kugombania watu wa sekta rasmi(wakichagua gharama nafuu bila kubeba majukumu) hata kwa kuonga HR,
Na mengine mengi sababu ya muda naishia hapa
Tuombe uzima.
 

Forum statistics

Threads 1,213,528
Members 462,184
Posts 28,481,375