Tour fupi ya shamba langu la greenhouse

Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Habari za asubuhi.

Kwa wale waliotaka angalau kuona kwa ufupi shamba langu la greenhouse ambalo nimelima nyanya ndani ya greenhouse na nje pia yaani bila greenhouse ila kwa kutumia formula maalumu ya kitaalamu ya kutumia gharama kidogo ila mavuno mengi na makubwa wanaweza ku click hiyo video hapo chini na kuangalia.

0758 308193

 
Last edited by a moderator:
mwakifamba

mwakifamba

Member
Joined
Sep 7, 2014
Messages
39
Points
95
mwakifamba

mwakifamba

Member
Joined Sep 7, 2014
39 95
Nimeona hapo umeongelea kuhusu formula. Je kwa mimi niko huku mbeya gharama yako ya kunieleza hiyo formula ni bei gani?
 
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Ngoja nikupe mfano. Tuseme unaishi katika nyumba ambayo kwa upande wa nyuma una eneo ambalo lina ukubwa wa upana hatua tano na urefu vile vile. Hivyo 5 x 5 = 25 square meter. Katika kila square meter 1 unapanda miche 4 hivyo x 25 ni miche 100. Kila mche unakupa kilo 15 yaani sawa na ndoo moja na nusu ya nyanya kwa mwezi. Bei ya shambani ukiamua kufanya mia tano x 15 ni sh. 7,500 kwa kila mche kwa mwezi. 7,500 x miche 100 = sh. 750,000 kwa mwezi. Je kwa miezi nane ya uvunaji itakuaje? 6,000,000. Na hii ni bila greenhouse

Je utaendelea kunyanyaswa na bosi wako ulipoajiriwa na kuendelea kumtajirisha mpaka lini?
 
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
12,577
Points
2,000
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
12,577 2,000
Nimeipenda hii. Vipi kuhusu maji?
 
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Nimeipenda hii. Vipi kuhusu maji?
Nadhani umeuliza i general zaidi sijajua nijibu vipi ila ntajibu kama nilivyolwa. Maji si lazima uwe nayo t neo lako ila unataiwa tu uwe na sehemu ya kuyahfadhia pindi unapoyaleta kutoka huko utaapoyatoa. Unaweza uaweka tanki au mapipa kuhifadhia maji. Si lazima uwe na kisima au maji ya dawasco
 
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
12,577
Points
2,000
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
12,577 2,000
Nadhani umeuliza i general zaidi sijajua nijibu vipi ila ntajibu kama nilivyolwa. Maji si lazima uwe nayo t neo lako ila unataiwa tu uwe na sehemu ya kuyahfadhia pindi unapoyaleta kutoka huko utaapoyatoa. 0Unaweza uaweka tanki au mapipa kuhifadhia maji. Si lazima uwe na kisima au maji ya dawasco
Kweli nimeuliza general. Nilimaanisha kwa siku maji yanatumika kiasi gani kwa hiyo miche 100
 
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
naomba kujua ni aina ipi ya nyanya nzuri kulima ambayo iko na shelf life kubwa???
Bw. Ngamba umeuliza swali zuri sana, ni swali ambalo watu wengi wamekuwa wanapenda sana kufahamu. Kwa bahati ambayo sio poa wakulima wengi na wale ambao wana mpango wa kulima imekuwa vigumu kwao kupata info sahihi ntalijibu katika vipengele viwili

Mbegu hizi special kama Heirsloom, Corazon, Anna F1, Julia, Carson, Memoneta na n.k zina shelf life kubwa tu na zimeboreshwa kutoka katika nchi za ulaya zenye baridi na zilikuwa maalumu kwa ajili ya kupandea kwenye greenhouse. Sasa waafrika tunafoji na kuamua kuzitumia huku afrika ndio maana wakulima wengi wanalalamika zinawatesa zinashindwa kuvumilia hali ya joto ndio maana zinalimwa Arusha na Nairobi angalau penye kaubaridi

The kick ni kuwa hazikubali nje ya greenhouse yaani kulima kilimo cha wazi. Hii inanyima fursa kwa watu wasio na uwezo wa kifedha wa kujenga gh kushindwa kufanya kilimo cha kisasa na kufanya wakulima wa kawaida kubaki na zile mbegu za kawaida mfano Tengeru na Tanya

Mbegu ambayo mi nawashauri watu waitumia ndio ambayo mie naitumia. Hii imeboreshwa kutoka nchi ya ulaya ambayo iko karibu na bahari ya med. ambalo ni eneo lenye kiwango angalau cha joto. Baada ya hapo ililetwa afrika kusini kuboreshwa Zaidi. Pia ikajaribiwa ktk nchi za afrika ktk gh na kilimo cha wazi. Mbegu hii unaweza ilima ndani ya gh na kilimo cha wazi km ilivyo kwenye hiyo video yangu hapo juu na inavumilia ukame na jotohivyo ni nzuri kwa mikoa yote ya tz
 
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Kweli nimeuliza general. Nilimaanisha kwa siku maji yanatumika kiasi gani kwa hiyo miche 100
Mche mmoja unachukua lita moja asubuhi moja mchana na moja jioni. Ila km unalima ndani ya gh ni lita moja asb na moja jioni
 
Ngamba

Ngamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2013
Messages
699
Points
225
Ngamba

Ngamba

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2013
699 225
Bw. Ngamba umeuliza swali zuri sana, ni swali ambalo watu wengi wamekuwa wanapenda sana kufahamu. Kwa bahati ambayo sio poa wakulima wengi na wale ambao wana mpango wa kulima imekuwa vigumu kwao kupata info sahihi ntalijibu katika vipengele viwili

Mbegu hizi special kama Heirsloom, Corazon, Anna F1, Julia, Carson, Memoneta na n.k zina shelf life kubwa tu na zimeboreshwa kutoka katika nchi za ulaya zenye baridi na zilikuwa maalumu kwa ajili ya kupandea kwenye greenhouse. Sasa waafrika tunafoji na kuamua kuzitumia huku afrika ndio maana wakulima wengi wanalalamika zinawatesa zinashindwa kuvumilia hali ya joto ndio maana zinalimwa Arusha na Nairobi angalau penye kaubaridi

The kick ni kuwa hazikubali nje ya greenhouse yaani kulima kilimo cha wazi. Hii inanyima fursa kwa watu wasio na uwezo wa kifedha wa kujenga gh kushindwa kufanya kilimo cha kisasa na kufanya wakulima wa kawaida kubaki na zile mbegu za kawaida mfano Tengeru na Tanya

Mbegu ambayo mi nawashauri watu waitumia ndio ambayo mie naitumia. Hii imeboreshwa kutoka nchi ya ulaya ambayo iko karibu na bahari ya med. ambalo ni eneo lenye kiwango angalau cha joto. Baada ya hapo ililetwa afrika kusini kuboreshwa Zaidi. Pia ikajaribiwa ktk nchi za afrika ktk gh na kilimo cha wazi. Mbegu hii unaweza ilima ndani ya gh na kilimo cha wazi km ilivyo kwenye hiyo video yangu hapo juu na inavumilia ukame na jotohivyo ni nzuri kwa mikoa yote ya tz
Asante sana na ubarikiwe maana wengi tunaposikia mbegu ya yanya tunaikimbilia pasipokujiuliza hio mbegu ni kwaajiri ya eneo lenye hari ipi ya joto
umeongelea mbegu moja unayotumia ila hukuweka jina la hio mbegu, nitashukuru kama ukanijulisha jina la hio mbegu nikaitafuta
 
LuisMkinga

LuisMkinga

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2012
Messages
1,097
Points
2,000
LuisMkinga

LuisMkinga

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2012
1,097 2,000
swala la udongo,( mfano maeneo ya kigamboni), swala la mbolea na madawa kwa ajili ya wadudu??? ila big up sana kaka Biashara2000
 
Last edited by a moderator:
nimechafukwa

nimechafukwa

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2013
Messages
277
Points
225
nimechafukwa

nimechafukwa

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2013
277 225
Kwa ambae ashatumiwa fomula na biashara 2000 atoe ushahidi tusije tuma 20000 zikabebwa. ..mjini shule
 
AbouZakariya

AbouZakariya

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
909
Points
1,000
AbouZakariya

AbouZakariya

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
909 1,000
nimechafukwa ungemjua Biashara2000 na ulivyomvunjia heshima ungemwomba msamaha. mie amenifundisha mambo ya mkaa mbadala kiukweli amenisaidia.
Nami pia, ila si unajua mjini hapa tahadhari mbele, kuna wajanja kila kona ukifanya mchezo utabaki na manyoya....!
 
Last edited by a moderator:
dibwe

dibwe

Senior Member
Joined
Aug 20, 2015
Messages
108
Points
225
dibwe

dibwe

Senior Member
Joined Aug 20, 2015
108 225
Nimepata hamasa ya kufanya hichi kilimo cha nyanya. Ningependa kujua kama nyanya ili kustawi zinahitaji udongo wa aina gani? Eneo kama Kibaha is it favourable?
 

Forum statistics

Threads 1,336,208
Members 512,562
Posts 32,530,658
Top