Tofautisha | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tofautisha

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by MATESLAA, Nov 10, 2011.

  1. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #1
    Nov 10, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ndugu wasomi tumepewa kazi na prof tutofautishe kati ya tundu na tobo naomba mnisaidie jamani wasomi wenzangu
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Nov 10, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,935
    Likes Received: 645
    Trophy Points: 280
    Makubwaa,coz gani hyo unasoma ndugu yangu?
     
  3. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #3
    Nov 10, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,781
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Hiyo kama sio bcom basi telecom eng.... Huyo prof nae mchokoz sasa mambo ya tundu na tobo yeye ya nini? Au anamtetea Cameron nini?
     
  4. Babdeel

    Babdeel Member

    #4
    Nov 10, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tobo hutobolewa pakawa tobo,tundu linakuwepo lenyewe.
     
  5. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #5
    Nov 10, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,043
    Likes Received: 3,800
    Trophy Points: 280
    tundu...mfano toto tundu. Tobo sijui maana yake.....ahahahaah!!
     
  6. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #6
    Nov 10, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 737
    Trophy Points: 280
    ndio tundu lisu na majina mengine lakini Tobo naona bado halijaanza kutumika kama jina
     
  7. A

    Albimany JF-Expert Member

    #7
    Nov 10, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Tundu ni sehemu iliotoboka au kutobolewa ambayo inamwisho,haitokezei upande wa pili.

    Tobo ni sehenmu iliotoboka yanyewe au kutobolewa kwa maksudi ila hii hutokezea upande wa pili. yani unaweza kuona upande mwengine ukichungulia.
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Nov 10, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 56,820
    Likes Received: 19,330
    Trophy Points: 280
    Wakati wa kutoboa, tobo , tobo, tooo...

    Wakati wa kutunduwa tundu, tundu, tuu...

    Umeelewa au bado nikufafanulie?
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Nov 11, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 70,298
    Likes Received: 27,993
    Trophy Points: 280
    Heheheheee maswali mengine bana.
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Nov 11, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,043
    Likes Received: 3,800
    Trophy Points: 280
    Ahahahaah!! Mimi sijaelewa nifafanulie.
     
  11. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #11
    Nov 11, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hili swali mbona linarudi sana?
     
  12. B

    Bundajo JF-Expert Member

    #12
    Nov 11, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 244
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Labda wanataka kulitoboa ili baadaye walitundue kiurahisi.
     
  13. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #13
    Nov 11, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    asante ndugu
     
  14. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #14
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,776
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    ishu iko kati ya Tundu, Tobo na Shimo.
    1. Shimo ni kama jalala ama Kaburi.
    Huchimbwa kwenda chini ardhini.
    2. Tundu ili liwe tundu ni lazima uuone upande wa pili.
    3. Tobo ni kama vile ukigongelea msumali ukutani kisha ukautoa, basi pale linalobaki ni tobo.
    Na endapo utafanikiwa kutoboa mpaka upande wa pili basi litakuwa tundu...
     
  15. v

    valid statement JF-Expert Member

    #15
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,732
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    haya mkuu...
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Nov 13, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 56,820
    Likes Received: 19,330
    Trophy Points: 280
    Kuna Mganga wa kienyeji zama ni sana alikuwa maarufu kama alivyo Profesa Maji Marefu kwa sasa, akiitwa Mtoboa Tobo.

    Na kuna kijana mmoja machachari wa Chama cha upinzani anaitwa Tundu.
     
Loading...