TMA yatoa tahadhari ya uwepo wa mvua kubwa

MIMI BABA YENU

Senior Member
Joined
Mar 1, 2019
Messages
153
Points
500

MIMI BABA YENU

Senior Member
Joined Mar 1, 2019
153 500
1079126


Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA), yatoa tahadhari ya uwepo wa mvua kubwa, upepo mkali na mawimbi, zitakazoacha athari katika shughuli ikiwepo baadhi ya makazi kuzingirwa na maji.

Meneja wa Kituo Kikuu cha Utabiri wa TMA, Samwel Mbuya amesema kuwa wananchi wanatakiwa kujiandaa kwani kutakuwa na mawimbi makali, upepo mkali na mvua kubwa.

Mikoa iliyotajwa kukumbwa na hali hiyo ni Dar es Salaam, Pwani, Tanga, Lindi na Mtwara pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba.

Amesema kutakuwa na kutawanyishwa/kupeperushwa kwa takataka mitaani, kuanguka kwa majani na matawi madogomadogo ya miti, kuathirika kwa baadhi ya shughuli za uvuvi na usafiri baharini pamoja na ugumu wa upatikanaji wa samaki.
 

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2008
Messages
2,173
Points
2,000

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2008
2,173 2,000
kuna taarifa ya kimbunga kitatokea kuanzia leo hadi 27 April 2019. kwa maana leo ndio kitakua kimbunga kamili kitaland between Lindi, Mtwara na Mozambique. fuatilieni kwa umaini hiyo taarifa metoka tangu 19th april 2019.

Hivyo tuache kudharau maana land speed inategemewa kuwa 70km per hr hivyo mikoa ya Tanga, Dar Lindi na Mtwara jiandaeni kwa Mvua na upepo mkali.
 

Retired

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2016
Messages
21,137
Points
2,000

Retired

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2016
21,137 2,000
View attachment 1079126

Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA), yatoa tahadhari ya uwepo wa mvua kubwa, upepo mkali na mawimbi, zitakazoacha athari katika shughuli ikiwepo baadhi ya makazi kuzingirwa na maji.

Meneja wa Kituo Kikuu cha Utabiri wa TMA, Samwel Mbuya amesema kuwa wananchi wanatakiwa kujiandaa kwani kutakuwa na mawimbi makali, upepo mkali na mvua kubwa.

Mikoa iliyotajwa kukumbwa na hali hiyo ni Dar es Salaam, Pwani, Tanga, Lindi na Mtwara pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba.

Amesema kutakuwa na kutawanyishwa/kupeperushwa kwa takataka mitaani, kuanguka kwa majani na matawi madogomadogo ya miti, kuathirika kwa baadhi ya shughuli za uvuvi na usafiri baharini pamoja na ugumu wa upatikanaji wa samaki.
Hawajawahi kutabiri ukweli. Wamesema Tanga leo kutakuwa na mvua kubwa, kuna jua la kufa mtu. These ere quite unprofessional, afadhali kunyamaza kuliko kusema upuuzi huku ukijiita mtaalamu!
 

Retired

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2016
Messages
21,137
Points
2,000

Retired

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2016
21,137 2,000
kuna taarifa ya kimbunga kitatokea kuanzia leo hadi 27 April 2019. kwa maana leo ndio kitakua kimbunga kamili kitaland between Lindi, Mtwara na Mozambique. fuatilieni kwa umaini hiyo taarifa metoka tangu 19th april 2019.

Hivyo tuache kudharau maana land speed inategemewa kuwa 70km per hr hivyo mikoa ya Tanga, Dar Lindi na Mtwara jiandaeni kwa Mvua na upepo mkali.
hamha kitu ni uongo mtupu. hawajawahi kutabiri hali ya hewa na ukawa ukweli!
 

Mgugu

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2015
Messages
2,134
Points
2,000

Mgugu

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2015
2,134 2,000
Hawa wakishatangaza tu ujue ni nehi ......wako vise versa Sana.
Lakini tuchukue tahadhari tu
Mwana mpotevu kwa kua leo umeonekana jukwaani basi mvua kubwa, upepo pamoja radi zinapatikana katika pwani ya bahari ya hindi.
 

mjanja wa kijiji

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2018
Messages
772
Points
1,000

mjanja wa kijiji

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2018
772 1,000
kuna taarifa ya kimbunga kitatokea kuanzia leo hadi 27 April 2019. kwa maana leo ndio kitakua kimbunga kamili kitaland between Lindi, Mtwara na Mozambique. fuatilieni kwa umaini hiyo taarifa metoka tangu 19th april 2019.

Hivyo tuache kudharau maana land speed inategemewa kuwa 70km per hr hivyo mikoa ya Tanga, Dar Lindi na Mtwara jiandaeni kwa Mvua na upepo mkali.
wamenitia hasara hao jamaa, nimeandaa shamba baada ya kuniambia mvua itanyesha lakin badala yake limewaka jua mwanzo mwisho.
 

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
10,964
Points
2,000

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
10,964 2,000
Kumbe kuna Watu wanaopoteza kabisa mida kwa kukaa na kuanza kuwasikiliaza hawa TMA
Tahadhari itiliwe maanani! Hata vyombo vya kimataifa vimetoa tahadhari ya kimbunga cha maafa kama kile kilichotokea Msumbuji. Kinarudi tena kuzikumba baadhi ya sehemu za Msumbiji na Kusini mwa Tanzania. Possibly mvua kubwa na upepo unaweza kuja mpaka maeneo ya pwani ya Dar!
https://www.nation.co.ke/news/africa/New-cyclone-likely-to-hit-Mozambique--Tanzania/1066-5084216-14lrq24z/index.html

 

Forum statistics

Threads 1,391,288
Members 528,391
Posts 34,077,417
Top