TLS na viongozi "Radical"

TLS na viongozi "Radical"

Joseph Ludovick

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2013
Posts
383
Reaction score
507
Kuwa na viongozi wenye misimamo mikali ndani ya Tanganyika Law Society (TLS) kunaweza kuleta athari kadhaa mbaya kwa chama hicho, ingawa pia kuna faida. Hapa chini ni baadhi ya athari mbaya zinazoweza kutokea:

1. Mvutano na Serikali:

Viongozi wenye misimamo mikali mara nyingi hujihusisha na kukosoa serikali kwa nguvu. Hii inaweza kusababisha mvutano mkubwa kati ya TLS na serikali, na matokeo yake ni kupunguza ushirikiano muhimu kati ya taasisi hizo mbili. Serikali inaweza kujibu kwa kujaribu kudhibiti au kuingilia uhuru wa TLS, hali inayoweza kudhoofisha nafasi ya chama hicho kama chombo huru cha kisheria.

2. Kugawanyika kwa Wanachama:
Misimamo mikali ya viongozi inaweza kusababisha mgawanyiko ndani ya TLS yenyewe. Wanachama wanaoweza kuwa na mitazamo ya wastani au wanaopendelea mbinu za mazungumzo na serikali wanaweza kuhisi kutengwa, na hivyo kupunguza mshikamano wa ndani ya chama. Hali hii inaweza kudhoofisha ufanisi wa TLS katika kutekeleza majukumu yake kwa pamoja.

3. Kudhoofisha Uhusiano na Mahakama:

Mahusiano na mahakama yanaweza kuathirika vibaya kama TLS, chini ya uongozi wa radical, itaonekana kama adui badala ya mshirika wa mfumo wa mahakama. Viongozi kama hao ambao waliwahi kuwa wakosoaji wakali wa maamuzi ya mahakama, walisababisha mahakama kupunguza ushirikiano na TLS, na hivyo kuathiri uwezo wa chama kutoa msaada wa kisheria au kushiriki katika marekebisho ya sheria.

4. Kutengwa na Washirika wa Kiraia:
Misimamo mikali inaweza pia kusababisha TLS kutengwa na baadhi ya mashirika ya kiraia au washirika wa kimataifa ambao wanapendelea mbinu za maelewano. Wakati baadhi ya mashirika ya kiraia yanaweza kushirikiana na TLS katika harakati za haki za binadamu, mengine yanaweza kuogopa kushirikiana na chama kinachoonekana kuwa na misimamo mikali sana kwa hofu ya kugombana na serikali.

5. Kuwepo kwa Hatari ya Kukiuka Sheria:

Wakati mwingine, misimamo mikali inaweza kupelekea viongozi kuvuka mipaka na hata kuvunja sheria. Hii inaweza kuwaweka TLS na viongozi wake kwenye mgongano wa kisheria na serikali, hali inayoweza kudhoofisha uhalali wa TLS kama chombo cha sheria na kuleta madhara makubwa kwa sifa ya chama.

6. Hatari kwa Usalama wa Viongozi na Wanachama:
Viongozi wenye misimamo mikali wanaweza kujiweka katika hatari kubwa ya usalama wao binafsi. Hatari hii inaweza kuongezeka kwa wanachama wengine wa TLS ambao wanashirikiana na au wanamuunga mkono kiongozi mwenye misimamo mikali au wanampinga na hivyo kuathiri usalama wa wanachama wa TLS kwa ujumla.

Kuwa na viongozi wenye misimamo mikali ndani ya TLS kunaweza kuwa na madhara makubwa ikiwa misimamo hiyo haitasimamiwa kwa busara. Ni muhimu kwa TLS kuweka uwiano kati ya kutetea haki na kuepuka mvutano usio wa lazima ambao unaweza kudhoofisha uwezo wake wa kufanikisha malengo ya kisheria kwa ushirikiano na wadau wengine muhimu.
 
Kuwa na viongozi wenye misimamo mikali ndani ya Tanganyika Law Society (TLS) kunaweza kuleta athari kadhaa mbaya kwa chama hicho, ingawa pia kuna faida.

Kuwa na viongozi wenye misimamo mikali ndani ya TLS kunaweza kuwa na madhara makubwa ikiwa misimamo hiyo haitasimamiwa kwa busara. Ni muhimu kwa TLS kuweka uwiano kati ya kutetea haki na kuepuka mvutano usio wa lazima ambao unaweza kudhoofisha uwezo wake wa kufanikisha malengo ya kisheria kwa ushirikiano na wadau wengine muhimu.
Mkuu Joseph Ludovic kumbe upo?, long time!, asante sana kwa andiko hili, naunga mkono hoja.
Tukitulia nitakutafuta tumalizie kupasha vile viporo vyetu vya ile movie yetu ya bukoba boy

P
 
Kuwa na viongozi wenye misimamo mikali ndani ya Tanganyika Law Society (TLS) kunaweza kuleta athari kadhaa mbaya kwa chama hicho, ingawa pia kuna faida. Hapa chini ni baadhi ya athari mbaya zinazoweza kutokea...
Kipi ni bora kama taifa kuogopa kuambiana ukweli kwa kuwa yapo mmlaka za kiserikali na zisizo za kiserikali na hata zile za kisiasa sii dawa.

Hii ni sawa na kuficha uso mbele ya ukweli unaotukabili tukitaraji ndio namna ya kupata ufumbuzi.Changamoto ni nyingi mno na haifai kufichana kwani kama taifa tutaangamia pamoja.
 
Kuwa na viongozi wenye misimamo mikali ndani ya Tanganyika Law Society (TLS) kunaweza kuleta athari kadhaa mbaya kwa chama hicho, ingawa pia kuna faida. Hapa chini ni baadhi ya athari mbaya zinazoweza kutokea...
JPM was radical the hardliner japokuwa hakuwa mwana tls but we know what happen.

Umeelezea machache but hujaelezea faida za kiongozi radical, and why tunamuhitaji kipindi hiki kama nchi
 
Hasara kubwa kwa sababu TLS itatekwa nyara na kuwa chombo cha mapambano badalq ya mashauriano na mashauri
Kipindi ‘haijatekwa nyara’ kulikuwa na faida gani?

Mbona bunge lote ni la hao unaotaka washikamane na TLS lakini halina faida yoyote kwa nchi?

Yaani kwa akili zako unataka TLS ijiweke kwenye mbawa za serikali kama lilivyojiweka bunge?

Halafu huo mgawanyiko mnaouongelea TLS ni upi? Mnataka watu wenye akili timamu wawaze sawa kama mazombi? Yaani TLS kukemea Wamasai kunyang’anywa ardhi zao ndiyo mnaita radical na chanzo cha kugawanyika? TLS kuunda tume ndiyo mnaita mgawanyiko?

TLS kukemea kauli ya RPC juu ya kubakwa kwa msichana wa Dovya ndiyo mnaita radical na chanzo cha mgawanyiko? TLS kukemea wale wahuni wa Jeshi la Polisi kuwavamia na kuwapiga wanachama na viongozi wa CHADEMA ndiyo mnaita radical na chanzo cha mgawanyiko? Hivi unazo akili humo kichwani? Unatumia muda mwingi kuandika upuuzi mreefu.
 
Kuwa na viongozi wenye misimamo mikali ndani ya Tanganyika Law Society (TLS) kunaweza kuleta athari kadhaa mbaya kwa chama hicho, ingawa pia kuna faida. Hapa chini ni baadhi ya athari mbaya zinazoweza kutokea...
Sielewei tutakwama wapi, maana chama ni cha wanasheria, utendaji wao wa kazi ni wa kisheria, wao wanaongozwa na sheria

Sasa msigano utatoka wapi wakati wao wanasimamia Sheria??

Hapo kipengele labda kitakuwa ni pale mmoja wao ataenenda visivyo kuwa kisheria, sasa hapo ni wajibu wa kila mmoja kuchukua hatua
 
Umejizungushaa weee kwenye andiko lako, umekuja kujimaliza hapa na hili ndio ulilopanga kulisema, wengi tu mtatoka mapangoni, ndio kwanza ngoma imeanza 😃
Hao ni Walamba miguu mkuu, wamekuja Dunini kwa kazi hio tu, wao tofauti na uchawa hakuna wanacho kijua. Yaani swala la Wamasai Mfano wanaona Wamasau ndio wana makosa, hawa wako bega kwa bega na wabakaji wa yule Demu, haawaki kuonekana wabaya hata siku moja.
 
Kuwa na viongozi wenye misimamo mikali ndani ya Tanganyika Law Society (TLS) kunaweza kuleta athari kadhaa mbaya kwa chama hicho, ingawa pia kuna faida. Hapa chini ni baadhi ya athari mbaya zinazoweza kutokea:
...

Bila wanasheria kuamka na kuacha karibu karibu na wapiga deals, kuna siku wapiga deals na walafi na wasiojari maslahi ya watanzania watatuuza kwa bei chee.

Hakuna aliye juu ya sheria. Hata TLS hawako juu ya sheria. Ila tunahitaji sana check and balance kuliko uchawa. Lazima sote tuwe walinzi wa nchi yetu na tupambane kwa kuzingatia taratibu na sheria katika kuendeleza matarajio mema ya Taifa letu.

Waswahili wanasema anayelala usimwamshe...aacha wahandisi wanunue helikopta. Wanasheria wakapambane mahakamani
 
Ww pascall enzi za jiwe uliitwa Njaa kwa iyo sishangai mie hua najiuliza nchi zetu maskini hiz utaskia serikali ni ya kushauriana nayo its ok ila kuna mda mkazo muhimu hua wanajisahau sana tuliowapa madaraka mwakubusi anaweka mkazo tu na si vinginevyo tatizo nyie wadingi mnapenda hoyeee mnaturudisha sana nyuma samahani mayala ww ni km mzee wangu ila kuna mda mnatukwaza sana vijana tukiona mda mwingine kama mmemwagiwa maji ya tangawizi
 
Back
Top Bottom